Fiesta AT cảm giác lái nhẹ nhàng, quá ngon lành nếu so với Focus và Cerato.

TKT

Xe hơi
em cũng thấy for có vẻ ổn!

GAT

Xe điện
Tâm lý chiếm 70%, 30% còn lại là Nito nhẹ hơn, ít giãn nở vì nhiệt hơn Oxi, lâu xuống hơi hơn, mát hơn phải ko anh.

Í, mà bơm Nito tỏng lúc đua là thể loại khác đấy anh Sơn à, nó bơm để tăng công suất động c
ơ.
Bơm nito làm qué ghề, lúc bị xịt lốp ở tỉnh ngoài lấy qué đâu ni to mờ bơm, chân cao chân thấp chán éml

vnr_82

Xe điện
Cụ nên đi kiểm tra 4 cái moay o nhé, nhiều lúc mình không để ý, nó kêu khẽ khẽ không nhận ra, lúc nhận ra thì phải mất tiền thay :D
Acqui atlas cụ thay loại bao nhiêu ah ? 12v thì ok rồi nhưng cụ nên mua loại khoảng 100ah, focus hơi bị tốn điện :D
E mời cụ. Để vài hôm nữa e đi đổi biển rồi đi kiểm định lại xe luôn (để biển cũ còn 5 tháng kiểm định nữa), chắc đi kiểm định nó sẽ đọc được các vấn đề cần lưu ý của xe các cụ nhỉ ?
E chưa đi kiểm định bao giờ, không biết các lỗi vặt vặt của xe, lỗi nhỏ trong động cơ thì đi kiểm định có đọc cho mình biết hết không ạ ? Vì e nghe bảo ở trung tâm kiểm định máy móc, con người kiểm tra xe là tốt nhất. Nó phát hiện ra lỗi để e còn đi Gara chấn chỉnh cho yên tâm.

BMW_TN

Xe buýt
Em về quê, các cụ toàn hỏi xe FC tỷ mấy đấy ạ .
ơ ! Chuẩn đấy cụ ạ, e về quê cũng bị hỏi tiền tỷ cho con FC nhà e đấy ! Chứng tỏ là cũng đẹp và nhìn cũng...sang trọng đấy chứ !

vnr_82

Xe điện
E mời cụ. Để vài hôm nữa e đi đổi biển rồi đi kiểm định lại xe luôn (để biển cũ còn 5 tháng kiểm định nữa), chắc đi kiểm định nó sẽ đọc được các vấn đề cần lưu ý của xe các cụ nhỉ ?
E chưa đi kiểm định bao giờ, không biết các lỗi vặt vặt của xe, lỗi nhỏ trong động cơ thì đi kiểm định có đọc cho mình biết hết không ạ ? Vì e nghe bảo ở trung tâm kiểm định máy móc, con người kiểm tra xe là tốt nhất. Nó phát hiện ra lỗi để e còn đi Gara chấn chỉnh cho yên tâm.
E vẫn có câu hỏi trên :P
Cụ nào có kinh nghiệm giả nhời e phát cho nó thấu óc cái ạ.
Vốt nhiệt tình.

Tourcare

Xe tăng
Cụ ơi đi kiểm định họ chỉ chú ý hệ thống phanh, lái, đèn pha, lốp... chứ không phát hiện ra lỗi gì cho cụ đâu. Muốn phát hiện lỗi phải cắm vào máy tính quét lỗi, mà vào đăng kiểm họ chỉ kiểm tra bề ngoài :)

E vẫn có câu hỏi trên :P
Cụ nào có kinh nghiệm giả nhời e phát cho nó thấu óc cái ạ.
Vốt nhiệt tình.

MaiYeuEm HV

Xe máy
Hic...Hôm qua xui xẻo thế nào tự nhiên vác con 2b ra đi vứt em 4b FFI HB ở nhà ....Thế là ông cụ ở nhà gọi điện bảo nhà vừa bị đánh bom... hóa ra là tự nhiên lốp trước bên phụ của em bị nổ...ngồi làm việc mà cứ nhấp nhổm.. Tối về tháo ra kiểm tra thấy vết rách ở cạnh dài khoảng 2cm..Mình lấy kích tháo lốp ra mang ra thợ nó vá cho..nó vá 2 mặt mà khi bơm lốp vào chỗ vá vẫn bị phồng lên.. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ cho em giờ phải làm sao..Để đi tiếp hay thay lốp mới..giá cả thế nào và thay ở đâu thì tốt....TRước mắt đành tháo lốp sau lên và đảo cái lốp bị nổ ra đằng sau...Trong cái rủi cũng có cái may chứ đang đi mà nó nổ thì cũng ko bết thế nào ( tính em lại hay phòng nhanh các cụ ợ.. )

luklak

Xe điện
Hic...Hôm qua xui xẻo thế nào tự nhiên vác con 2b ra đi vứt em 4b FFI HB ở nhà ....Thế là ông cụ ở nhà gọi điện bảo nhà vừa bị đánh bom... hóa ra là tự nhiên lốp trước bên phụ của em bị nổ...ngồi làm việc mà cứ nhấp nhổm.. Tối về tháo ra kiểm tra thấy vết rách ở cạnh dài khoảng 2cm..Mình lấy kích tháo lốp ra mang ra thợ nó vá cho..nó vá 2 mặt mà khi bơm lốp vào chỗ vá vẫn bị phồng lên.. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ cho em giờ phải làm sao..Để đi tiếp hay thay lốp mới..giá cả thế nào và thay ở đâu thì tốt....TRước mắt đành tháo lốp sau lên và đảo cái lốp bị nổ ra đằng sau...Trong cái rủi cũng có cái may chứ đang đi mà nó nổ thì cũng ko bết thế nào ( tính em lại hay phòng nhanh các cụ ợ.. )
Giải pháp tốt nhất là... thay mới thôi kụ, kg hiểu sao Fi thấy nhiều người kêu hỏng lốp.
Thay thì 1 là vào hãng 2 là ra ngoài trên OF có 1 số kụ kd lốp đó tìm đúng thông số là ok.

ozzfan

Xe tải
Anh em dùng hàng mới quá cũng có cái dở. Không có nhiều kinh nghiệm sử dụng như kiểu FFc hay Toyota, Honda nhỉ.

leung

Xe hơi
em có thắc mắc thế này: cụ Ford AT cưỡi "vợ người ta" mà về vẫn khen thích "cưỡi vợ mình" là sao nhỉ :D

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Em thấy cụ khen FFi lái mượt hơn Kia Ce thì nghe còn có lý, chứ cảm giác lái mượt hơn FF thì có vẻ không khách quan lắm.Ngày đi mua xe cho gấu em cũng định lấy FFi nhưng mà lái thử FF thấy ngon hơn múc luôn không phải lăn tăn gì.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenducduy

Xe điện
cái cảm giác lái xe sướng thì phải dành cho những cụ đi qua nhiều dòng xe và mỗi dòng xe phải được trải nghiệp xa gần nhiều mới đánh giá được.
Còn đối với FFi thì lái nhẹ và chuẩn càng nhanh càng đằm, chắc lái thì OK rồi , khi đi FFi đường trường thì cảm giác lái rất tốt không vất vả mà thấy vẫn an toàn

HNmember

Xe tăng
FF 2012 thì tay lái mới cải tiến theo kịp FFi mà- chuyện bình thường thôi vì FF hiện nay ở VN đã hết vòng đời sản xuất rồi. Tuy nhiên nếu lái xe SUV thì tay lái phải nặng chút mới yên tâm được, để sướng tay lái thì còn phải hệ dàn treo, giảm sóc nữa...

Explorer

Xe buýt
Trên mép cửa có ghi rõ, bình thường thì 2.1, nếu chở nặng thì lốp trước 2.4, lốp sau 3.2.

Mình đã thử bơm đúng như thế thì đi thấy rất xóc và ồn, nên giảm xuống lốp trước 2.2, lốp sau 2.8, thường xuyên đi 2 người thì thấy tốt.

Đường VN xấu chỉ nên bơm 2,0-2,1 kg thôi bác ạ. Bơm hơn đi ồn và xóc.

ndphuc80

Xe máy
Ông anh giai nhà e vừa mua ford fiesta 2014 xong, đang đắp chiếu ở nhà chờ đăng ký, hôm nào song xuôi e đi thử làm 1 bài test với Forte 2011 của e e sao, mỗi tội e số sàn còn fiesta số tự động, chả biết có khập khiễng không! Các cụ chờ e nhé!

ngtaivinh

Xe hơi
Ông anh giai nhà e vừa mua ford fiesta 2014 xong, đang đắp chiếu ở nhà chờ đăng ký, hôm nào song xuôi e đi thử làm 1 bài test với Forte 2011 của e e sao, mỗi tội e số sàn còn fiesta số tự động, chả biết có khập khiễng không! Các cụ chờ e nhé!
ông anh cụ mua giá bn tiền thế ợ?