Fiesta AT cảm giác lái nhẹ nhàng, quá ngon lành nếu so với Focus và Cerato.

Sonbh

Xe tăng
Cụ Max cụ ý không đi toy đâu, bác đừng trách cụ ý :D, cụ ý đại gia không đi toy đâu ;;)
Về độ ồn thì em cũng đồng ý, focus tiếng ồn nó dội từ lốp lên, moay ơ cũng hay bị hỏng, nhiều bác đi nghe tiếng rin rít mà không nhận ra. Vios thì không có tiếng ồn dội từ lốp lên (có thể nó dùng lốp loại khác, không phải goodyear)
Lần đầu tiên thấy cụ nói moay ơ lỗi đấy :)) , xe cụ bị ah.

Sonbh

Xe tăng
Này cụ. Nhà em giờ có 2 xe đấy. 1 Focus , 1 Vios. Cụ nào thích thử cưỡi 2 xe cùng lúc PM em nhé :)) . Công nhận siêu xe Vios đi thích lắm cụ ạ.
Không cần đâu cụ, sếp em cũng có siêu xe vios đấy, trước đây hay lấy xe sếp đi Quảng Ninh , giờ trả rồi vì thà đi xe mình cho nó nhàn cái thân, khỏe người, siêu xe Vios gặp 02 quả xe Công 40 feet vượt thì sướng cực.

Mazspeed

Xe container
Em có ông anh, đi con M5 khá lâu, trước đó lão đi cũng nhiều loại xe. Lão bẩu đi Bim sướng nhất cái cảm giác ở vô lăng rất chắc, rất chính xác ( éo biết có phải cảm giác lái k0 ) và độ đầm cũng như sức trâu của xe. Lão bẩu anh đi đường, bánh xe chẹt con chuột là biết con chuột, chẹt khúc gỗ là biết khúc gỗ rất rõ ràng không nhầm lẫn. Có chăng phải như vậy nhỉ ? Lát em rảnh qua Box BIM hỏi thử xem sao. Bác Maz thấy xe của bọn 0000 có thể k0 vậy, em chưa có ĐK đi thử xe đó :D
@Tourcare: bác cho em thêm thông tin về vụ may ơ với, nghe bác nói em hơi lo. Xe em cũng kêu rít rít nhưng em đồ là do má phanh chưa đều, xe em mới chạy gần 3000km
OK thanks bác, như vậy cảm giác lái tốt là vô lăng chắc, lái chính xác, xe đầm, máy khỏe, đâm trúng con chuột thì biết ngay không phải đâm vào khúc gỗ. Thế nó có gồm cả nhẹ và mượt vào không?

Tourcare

Xe tăng

Sonbh

Xe tăng
Vâng, e thay rồi, cãi nhau rồi, nó không bảo hành, phải trả tiền đấy
Xe cụ đời nào nói để anh em trên này biết với, vì cái này nếu là trong phạm vi bảo hành thì nó phải bảo hành chứ.

HamLong3.0V

Xe điện
OK thanks bác, như vậy cảm giác lái tốt là vô lăng chắc, lái chính xác, xe đầm, máy khỏe, đâm trúng con chuột thì biết ngay không phải đâm vào khúc gỗ. Thế nó có gồm cả nhẹ và mượt vào không?
Bác sao thế ? Em đang hỏi bác bác lại hỏi em, y như lãnh đạo cũ của em ;)) Ông anh trai em chạy con Bim 7, để hôm nào em gọi lão em hỏi xem cụ thể sao rồi báo cáo bác nhá. Nhà lão cách nhà em gần chục ngàn km nên khó có đk đi thử xe lão:D

FiestaS

Xe tải
Thế hóa ra cái cảm giác lái đó lại là càng nhẹ càng có cảm giác à, nhưng không hiểu các cụ thấy nhẹ là so sánh với xe nào, trước em đã lái Forte và Lac ex rồi ạ, quá nhẹ luôn, khi quay đầu đánh hết lái bỏ tay ra nó xoay trở lại tít mù chả cần phải đánh ngược lại đâu, mỗi tội là leo lên vỉa hè hoặc đi chậm bò qua hòn gạch mà không giữ tay lái là nó oặt ẹo ngay.

Giờ em chuyển sang Fi hatch back tay lái chỉ nhẹ khi đang đứng im thôi, khi lăn bánh rồi thì cảm giác chắc hơn, vẫn tự động trả lái nhưng không nhiều, được cái bò lên vỉa hè tay không phải ghì lực giữ, chứ tay lái không nhẹ như nhiều cụ đi đâu, hoặc có thể bản MT nên nó phải nhẹ hơn, vì chủ yếu đi 1 tay còn 1 tay vào số, vậy thì cũng hợp lý thôi.
Có 1 thắc mắc không biết có cụ nào gặp phải không: Xe của em đi số 3 đổ về hơi giật, không được mịn cho lắm, mặc dù chân ga cực kỳ nhạy cảm. Thứ 2 nữa là đôi khi chuyển số rất vô lý.Ví dụ bình thường em đi lên tốc độ 34-35kmh,khoảng 1900vp là tự động chuyển từ số 3 sang số 4 ngay, nhưng thỉnh thoảng có lúc đi lên hơn 40kmh, hơn 2000v/p mà nó vẫn chưa chuyển sang số 4, 1 ngày em bị vài lần như thế, có cụ nào bị như em không nhỉ, bực mình lắm ạ
Cụ nào trả gặp phải cái phần đỏ đỏ thì trả lời cái nhỉ?

HNmember

Xe tăng
Có 1 thắc mắc không biết có cụ nào gặp phải không: Xe của em đi số 3 đổ về hơi giật, không được mịn cho lắm, mặc dù chân ga cực kỳ nhạy cảm. Thứ 2 nữa là đôi khi chuyển số rất vô lý.Ví dụ bình thường em đi lên tốc độ 34-35kmh,khoảng 1900vp là tự động chuyển từ số 3 sang số 4 ngay, nhưng thỉnh thoảng có lúc đi lên hơn 40kmh, hơn 2000v/p mà nó vẫn chưa chuyển sang số 4, 1 ngày em bị vài lần như thế, có cụ nào bị như em không nhỉ, bực mình lắm ạ
Về vụ xe hơi giật từ số 1 đến 3 thì E đồ rằng nó cố tình làm thế để tạo cảm giác cho giới trẻ nhằm bán xe thôi Kụ ợ. Nếu Kụ ga lên 2000 rồi ngớt ga thì em nó sang số- vòng tua giảm, sau đó kụ ga đều lên thì sẽ gần như ko có cảm giác giật, giống hệt như đang lên số trên xe MT.
Còn vụ muốn nó chuyển số sớm thì Kụ cũng phải làm như trên- khi vòng tua đạt 2000 hoặc hơn chút thì lại ngớt ga, sau đó lại ga lên (không giật cục, ko quá mạnh) thì đảm bảo nó chuyển số ngay. (E đã thử thực tế như trên rồi)

HNmember

Xe tăng
Các Kụ cho E hỏi tý:
Xe FFi HB bơm lốp bao nhiêu thì vừa? Lốp theo xe do đâu sản xuất? Chất lượng thế nào?
E bảo thợ bơm theo chỉ dẫn dán theo xe max là 2.4 kgf- trước và 3.2 kgf - sau nhưng ko chú nào dám bơm cả! Thợ chỉ dám bơm 2.3 kgf và nói lốp này kém nhất trong các loại lốp của Phò??? Vậy là thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

luxury235

Xe buýt
Hờ hờ sợ bơm đủ nó nổ lốp huh, nói nghe phản khoa học thế? Thông số ghi trên xe là chuẩn nhất rồi cơ mà!

Piesta

Xe tải
Các Kụ cho E hỏi tý:
Xe FFi HB bơm lốp bao nhiêu thì vừa? Lốp theo xe do đâu sản xuất? Chất lượng thế nào?
E bảo thợ bơm theo chỉ dẫn dán theo xe max là 2.4 kgf- trước và 3.2 kgf - sau nhưng ko chú nào dám bơm cả! Thợ chỉ dám bơm 2.3 kgf và nói lốp này kém nhất trong các loại lốp của Phò??? Vậy là thế nào?
Bác đi bao lâu rồi mà phải bơm lốp thế ạ ? xe em đi được hơn 2 tháng, 2000km rồi, chả biết đã phải bơm chưa nữa ?

Vn-Index

Xe tải
Em vừa bỏ Suv chắc sắp tới mua sedan

HNmember

Xe tăng
Bác đi bao lâu rồi mà phải bơm lốp thế ạ ? xe em đi được hơn 2 tháng, 2000km rồi, chả biết đã phải bơm chưa nữa ?
Hihi, E mới đi 1.000 thôi, nhân tiện vào bảo dưỡng 1.000 km đầu thì E bảo thợ bơm lốp à. Thợ ko dám bơm trên 2.3 làm E cũng thấy hơi ko yên tâm. Lốp non thì đi êm nhưng hao xăng, nhưng bao nhiêu là vừa thì??? Gay quá!!!

FordAT

Xe tăng
Em nhớ các kỹ thuật bảo bơm 2.2kg cho 4 lốp thôi cụ. Gì mà bơm tận 3.2kg nhiều thế. Xe em Sedan nặng hơn xe cụ cái đuôi mà cũng ko khuyến nghị bơm cao vậy.

noname00

Xe hơi
Cho e ném đá cái: tổng chi phí cho đến lúc nhận FFi là hết bao nhiêu vậy các cụ? (biển HN, bản sedan thôi)

HNmember

Xe tăng
Em nhớ các kỹ thuật bảo bơm 2.2kg cho 4 lốp thôi cụ. Gì mà bơm tận 3.2kg nhiều thế. Xe em Sedan nặng hơn xe cụ cái đuôi mà cũng ko khuyến nghị bơm cao vậy.
Là vì nó ghi trên cửa xe vậy nên E cũng thấy lạ, tại sao lại là 3.2kgf? Xe HB thì tổng khoảng 670 củ kụ ợ.

FordAT

Xe tăng
Là vì nó ghi trên cửa xe vậy nên E cũng thấy lạ, tại sao lại là 3.2kgf? Xe HB thì tổng khoảng 670 củ kụ ợ.
CỤ nói nữa làm em đau hết lòng mề đây này, cụ cứ nhắc đi nhắc lại xe HB ..... trong khi em thì thèm HB.Tại 1 phút yếu lòng chọn Sedan...... Hôm nào đi qua chỗ cây xăng toàn thấy xe cụ đỗ ở đấy mà ko dời mắt dc .
Công nhận nhìn xe cụ HB rất ngon lành. Hôm nào có thời gian anh em mình giao lưu tý nhé, để em chiêm ngưỡng cái HB của cụ phát. Từ khi mua xe đến h em chưa dc nhìn tận mắt em HB nào cả.

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Cho e ném đá cái: tổng chi phí cho đến lúc nhận FFi là hết bao nhiêu vậy các cụ? (biển HN, bản sedan thôi)
cụ hỏi bác Hàm Long xem, thực chi hết bao nhiêu. :P tầm chưa đến 640 thì phải.
Sang tháng lại khác chút rồi.