[Funland] F1 Táo bón

FocusAT1403

Xe buýt
Những lúc F1 bị táo, cả nhà em cùng dặn động viên cùng F1 :'(
Chế độ ăn là quan trọng nhất. Nhà Bác nên quan tâm và nhắc cháu việc ấy thường xuyên hơn vì có nhiều cháu hay mải chơi nên để qua cơn. Còn cái vụ : dặn động viên, ấy thì em nghĩ có cách nào hay hơn chứ để một thời gian sau cả nhà Bác bị TRĨ thì chữa cũng mệt lắm!! Em chân thành!!

bangmua74

Xe buýt
F1 nhà em cũng bị táo, Ko biết em xem được ở đâu là cho uống Babyfib thế là về cũng cho uống. Trộm vía cu cậu hợp thuốc ăn tốt hẳn lên, táo cũng đỡ đi 1 chút. bây giờ 4 tuổi 20Kg rồi lúc thì 1 ngày, lúc thì 2 ngày đi 1 lần nhưng tự xử lý được

_MBBG_

Xe điện
người lớn thế nào cũng dc,trẻ con mà vậy thì khổ thân.

Xe Lead

Xe hơi
bé nhà em bị táo, cho uống thuốc long táo Hoa Linh, ngày sản xuất ga tô đều đặn, các mợ thử xem

donghaik4a_qn

Xe đạp
Về táo bón của F1 thì e có mẹo này các cụ thử xem: lấy củ gừng tươi nướng trên bếp cho nóng, sau đó gọt cho vừa lỗ hậu môn của trẻ, rồi ngâm vào cốc nước muối ấm trong 5 phút -> đút vào hậu môn cho trẻ ( ngập củ gừng luôn nhé ). Tương đối hiệu quả đó.

chip_cuong_nhim

Đi bộ
bác ra hiệu thuốc mua Hạ Táo Đan ,NHím nhà em uống thấy đỡ,chứ có lẽ táo bón là bệnh bẩm sinh của tụi trẻ ngày nay,em cho Nhím uống nước cam,chuối,nhiều rau,bột sắn,cũng chỉ đến thế mà thôi,may sao vớ đc quả Hạ Táo Đan uống lại thấy ok mới chết,đi mềm mịn đẹp như tranh,cả nhà ăn mừng

Bảo Hân

Xe tăng
HỒi bé bé! F1 nhà em cũng táo bón 4 - 5 ngày 1 lần. Hôm nào cu cậu đi ị được là cả nhà lại thấy ngon miệng

thì nhà em có câu, 1 người ị, 5 người vui mà.
Hoàn cảnh giống nhau nhỉ?

Linh_nhat

Xe hơi
F1 nhà em cũng hay bị táo lắm. Giờ tối nào cũng xay cho 1 cốc sinh tố bơ thêm ít mãng cầu xiêm + sữa chua thấy khỏi hẳn luôn. Chả bị nữa. Trộm vía F1. Bữa cơm kiểu gì ít nhiều cũng phải nhồi thêm ít rau cho bé nhóa.

Big Bang

Xe điện
Trước đây bên Otosaigon- có một bài tương tự. Có bác giới thiệu dùng lá cây tía tô nhật nếu tôi nhớ không nhầm. Kết quả rât khả quan. Các bác thử sang đó tìm lại xem bài đó có còn không

chuột 74

Xe điện
F1 nhà e cũng bị,nên gấu cho ăn đu đủ và khoai lang thường xuyên:)

tuntin0910

Xe tải
em hay cho F1 ăn đu đủ vào những lúc như thế, và ăn nhiều sữa chua nữa ạ.

khunglongmatto

Xe tải
Cụ cho cháu nó ăn khoai lang (cực nhạy), ăn nhiều rau, uống nhiều nước. Nếu nhẹ thì từ 1/2-1 ngày sẽ đi được. Bắt đầu đau bụng thì cho tí mật ong vào hậu môn cháu.
Nếu nặng thì đành dùng viên nhét. Nặng nữa và hay xảy ra thì nên đi khám xem có bất thường gì không? Chắc ko sao đâu cụ ạ, trẻ con đứa nào cũng thế hết. Cụ cứ bềnh tễnh không thì cụ cũng bị giống cháu ;)

Longnn1141

Xe tải
Đơn giản mà, các bác lên phố Lãn ông mua lá táo bón . Trông như lá me, mỗi ngày lấy một nhúm pha nước sôi như pha trà.
Dể uống như cam thảo.
Con tó ngày xưa phát khổ, không chịu ăn rau. Uống có thể liên tục cũng đựoc. Để con duy trì phản xạ đi ngoài.
Sáng đi học cho uống, chiều về ị bãi to tướng.
Chúc các bác qua khỏi nạn này, cần thông tin them thì PM

tuandong_kts

Xe hơi
Về cơ bản thì vẫn phải cho F1 ăn nhiều rau và uống nhiều nước, khoảng 2 ngày không thấy F1 đào thải thì nhà cháu dùng mật ong bơm vào hậu môn. không biết có cụ mợ nào làm vậy không ạ, nhà cháu thì thấy hiệu quả lắm.

mcthanhcong

Xe đạp
Theo nhà mình khuyên chăm các bé táo bón thì như sau:

- Để chữa táo bón ở trẻ em cần khuyến khích trẻ ăn nhiều rau xanh và hoa quả, chọn các loại rau có tính chất nhuận tràng như rau khoai lang, mồng tơi, rau dền, củ khoai lang. Khi nấu bột và cháo, phải làm nhuyễn các loại thức ăn. Cho con ăn các loại quả: chuối tiêu, đu đủ, bưởi, cam, quýt, thanh long… Nên cho trẻ ăn 1 – 2 cốc sữa chua 1 ngày.

- Nếu mẹ bị táo bón cho con bú thì phải điều trị táo bón cho mẹ bằng việc mẹ ăn nhiều rau quả, uống nhiều nước.

- Với những trẻ dưới 1 tuổi bị táo bón nên đưa bé đi khám bác sĩ ngay chứ cha mẹ không nên tự can thiệp.

- Với trẻ ở lứa tuổi mẫu giáo, ưu tiên thực đơn nhiều rau trong bữa ăn: thái nhỏ nấu canh, luộc rau cho trẻ ăn trước. Cho trẻ ăn cả múi các loại quả: cam, quýt, bưởi, ăn đu đủ, chuối tiêu, thanh long…

- Nếu tình trạng của trẻ vẫn không cải thiện thì cần đưa bé đến nhà thuốc để được tư vấn và điều trị kịp thời.
............
Còn một khi trẻ đã bị bên cạnh chế độ dinh dưỡng cần cho bé uống thuốc. Trẻ dưới 3 tuổi đã có thế uống thuốc Đông Y. Các bài thuốc thanh nhiệt lương huyết, bổ âm có tác dụng dưỡng âm sinh tân phối hợp với các thuốc nhuận hạ

Tư vấn bởi
Nhà thuốc đông y

VuongLong

Xe máy
Ngoài uống nhiều nước và ăn rau ra thì nếu phân trẻ to như người lớn thì phải dùng BCS để hàng ngày Nong cho hậu môn rộng ra

Sleepwalker

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
forhome.vn
[Help] Cần các cụ tư vấn bệnh về tiêu hóa

Chào các cụ mợ và chúc các cụ mợ cuối tuần vui vẻ.

Em muốn hỏi cụ mợ nào biết về bệnh tiêu hóa tư vấn bệnh tình mẹ em với ạ. Năm nay mẹ em đã gần 60, sống ở quê, đã có bệnh tiểu đường. Cách đây 3 tháng trong một lần đi sáng sớm gặp ngay một đám bốc mộ, thế là về nhà bị đau bụng dữ dội và ngất, đưa lên bệnh viện huyện thì người bảo là dạ dày, người bảo là thương hàn... Nằm điều trị cho khỏe chút rồi về, nhưng bệnh vẫn không khỏi. Đưa đến Bạch Mai khám thì kêt luận do Loạn khuẩn, cho thuốc về uống vẫn không khỏi, thậm chí bệnh đang nặng hơn. Giờ mẹ em gần như không ăn được gì ngoài cơm trắng, ruốc, rau ngải cứu, bí, ăn thứ khác vào là lại bị đẩy ra ngoài ngay. Vì thế giờ mẹ em gầy, giảm cân rất nhanh. Có cụ mợ nào biết mong tư vấn cho em, nói chuyện với mẹ em giờ rất buồn vì bà tâm lý không tốt, lo lắng tối hay mất ngủ, hơn nữa thường xuyên sôi bụng về đêm. Có người bảo uống thuốc phiện, không biết có được không ạ? Em xin cảm ơn.