[Funland] F1 nhà cccm có giỏi tiếng anh không

Vova

Xe container
Em cảm ơn cụ. Hôm nào em cho ra chỗ cụ giới thiệu xem có thêm truyện gì phù hợp với cậu ta không? Em tìm nhiều nơi lắm nhưng không có nhiều cuốn nó thích đọc. Có lúc lên Đinh Lễ mua gần 300k cuốn Wimpy Kid tập mới ra mà nó đọc có khoảng 1 lúc là xong.
Nhân tiện em nhờ cccm tư vấn thêm về nguồn sách ạ. Nó thích đọc truyện khoa học, lịch sử về xe cộ, vũ khí,...
Thực ra khoa học. lịch sử xe cộ, vũ khí mua sách in cũng mệt phết. Một cách khác (hơi không ổn một tẹo) là cụ qua mấy chỗ như chỗ

này

chẳng hạn, tìm sách về rồi đi in màu cho cháu đọc. Tính ra cũng khá đắt nhưng chắc vẫn nhanh và rẻ hơn là order trên Amazon về.

sakai_yo

Xe lăn
E nghĩ, tương lai con cái phụ thuộc rất nhiều vào định hướng của phụ huynh. E biết có nhiều cụ nhà cực kỳ có điều kiện, ts ít nhất cũng tầm 5-7 chục tỏi nhưng vẫn cho con học trường chuyên, lớp chọn, có người thì đủ tiền mua 1 chiếc ô tô nhưng vẫn đi xe máy, để dành tiền cho con học trường QT.
Phụ thuộc chứ cụ, như trồng cây vậy, cây được chăm sóc uốn nắn thì đa số hơn cây bị bỏ hoang, muốn ra sao thì ra. E nói đa số chứ em biết vẫn có nhiều trường hợp có tố chất đặc biệt, không phụ thuộc gì bố mẹ.

muonbiet

Xe tải
Thực ra khoa học. lịch sử xe cộ, vũ khí mua sách in cũng mệt phết. Một cách khác (hơi không ổn một tẹo) là cụ qua mấy chỗ như chỗ

này

chẳng hạn, tìm sách về rồi đi in màu cho cháu đọc. Tính ra cũng khá đắt nhưng chắc vẫn nhanh và rẻ hơn là order trên Amazon về.
Đa tạ cụ ạ :))

Vova

Xe container
Em gà quá, giải pháp tốt hơn là cho cháu 1 quả Kindle hay gì máy đọc sách nào đó tương đương. Các sách về ô tô máy bay tàu chiến cháu vừa nhìn qua đa phần toàn epub hay mobi. Download về, copy vào đó cho đọc là ổn nhất cụ ạ :).

tiepthimanga2z

Xe đạp
Website
tiepthimang.com
FDI ở vn đa số là nhật hàn cụ ơi, vào đấy tiếng a chẳng là gì đâu, cụ cầm cái chứng chỉ ielts đi xin việc mấy cty nhật xem ng ta trả lương cụ bn
Cụ nói chuẩn đấy. Đa số người Nhật không giỏi tiếng Anh và không thích làm việc bằng tiếng Anh mấy. Nếu sếp biết cả tiếng Anh thì vẫn ưu tiên làm việc với tiếng Nhật hơn.

thientudolong

Xe container
Cụ nói chuẩn đấy. Đa số người Nhật không giỏi tiếng Anh và không thích làm việc bằng tiếng Anh mấy. Nếu sếp biết cả tiếng Anh thì vẫn ưu tiên làm việc với tiếng Nhật hơn.
thế e mới nói cụ kia chém gió, tiếng anh giờ nó phổ thông rồi, cứ khè nhau làm gì, chăm chỉ học 1-2 năm giao tiếp, đọc tài liệu viết mail đơn giản

bachlamhqhg

Xe buýt
thế e mới nói cụ kia chém gió, tiếng anh giờ nó phổ thông rồi, cứ khè nhau làm gì, chăm chỉ học 1-2 năm giao tiếp, đọc tài liệu viết mail đơn giản
Nhật với Hàn cũng chỉ chiếm 1/3 đầu tư FDI ở VN thôi, và họ cũng phải dùng tiếng Anh nên cơ hội dành cho tiếng Anh vẫn là số 1 cụ nhé.

bachlamhqhg

Xe buýt
2 thằng hàn nhật đã 35%, cộng đài loan, trung quốc nữa là ~ 50% nhé, 2 thằng này cũng éo coi cái tiếng anh ra gì đâu
Đấy là ý kiến cá nhân cụ. Nếu thế thì các trung tâm tiếng Hàn, Nhật, Trung mọc lên nhanh nhản và áp đảo các trung trung tâm tiếng Anh rồi cụ nhỉ?

thientudolong

Xe container
Đấy là ý kiến cá nhân cụ. Nếu thế thì các trung tâm tiếng Hàn, Nhật, Trung mọc lên nhanh nhản và áp đảo các trung trung tâm tiếng Anh rồi cụ nhỉ?
ý kiến cá nhân gì, tôi bảo ô thích tôi dẫn xuống mấy kcn hoặc nộp cv vào đấy xem ielts nó trả lương bn, nhiều ng ko biết cứ thích chém, dân vn thích học tiếng anh ko có nghĩa là bọn FDI nó thích tiếng anh, đơn giản thế thôi

bachlamhqhg

Xe buýt
ý kiến cá nhân gì, tôi bảo ô thích tôi dẫn xuống mấy kcn hoặc nộp cv vào đấy xem ielts nó trả lương bn, nhiều ng ko biết cứ thích chém, dân vn thích học tiếng anh ko có nghĩa là bọn FDI nó thích tiếng anh, đơn giản thế thôi
Như vậy thì đi xa quá chủ đề top rồi. Thế F1 cụ hiện học tiếng anh ntn, cụ có thể chia sẻ đc ko?

thientudolong

Xe container
Như vậy thì đi xa quá chủ đề top rồi. Thế F1 cụ hiện học tiếng anh ntn, cụ có thể chia sẻ đc ko?
học theo chương trình ở trường, từ cấp 2 nếu cháu thích thì có thể cho cháu học thêm, nhưng vẫn ưu tiên các môn phổ thông hơn (đặc biệt là các môn tự nhiên), nếu bảo chọn giữa giải tp, giải quốc gia toán lý hóa và ielts 6.0, 7.0 thì e chọn giải nhé

bachlamhqhg

Xe buýt
học theo chương trình ở trường, từ cấp 2 nếu cháu thích thì có thể cho cháu học thêm, nhưng vẫn ưu tiên các môn phổ thông hơn (đặc biệt là các môn tự nhiên), nếu bảo chọn giữa giải tp, giải quốc gia toán lý hóa và ielts 6.0, 7.0 thì e chọn giải nhé
Vâng, như vậy e hiểu là cụ vẫn ưu tiên hướng nội. Chú trọng trường chuyên lớp chọn để có giải, sau này F1 đc vào các trường công danh giá trong nước có đúng ko ạ?