[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Khái niệm phạm nhân ko nhận tội giờ em mới biết. Trước cứ nghĩ là tất cả phải mặc áo juve hết. Cái này nó có trong văn bản quy phạm pháp luật nào ko cụ?
Tiêu chuẩn đầu tiên trong 4 tiêu chuẩn chấp hành án phạt tù là:
Nhận rõ tội lỗi, thật thà hối cải, tích cực khắc phục hậu quả do hành vi phạm tội của mình gây ra. Cung cấp và tố giác các hành vi phạm tội mà mình biết dù người đó đã bị bắt hay còn ở ngoài XH
Phạm nhân không công nhận bản án Toà đã tuyên là không đạt tiêu chuẩn đầu tiên rồi và sẽ bị xếp loại cải tạo Trung Bình và đương nhiên không được giảm án. Thậm chí phạm nhân sẽ bị kỷ luật nếu hành vi không công nhận bản án làm ảnh hưởng tiêu cực đến phạm nhân khác

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Trong đấy giảm cao đấy.cụ rơi tự do mà giảm phát đầu 7 tháng là ngon đấy.ngoài này án 20 năm mà phát đầu giảm 4 tháng,làm con nhà người ta nhụt chí mất phương hướng cải tạo
Em là em sợ nhất mấy cái nghề la động thủ công như kiểu làm mi,khâu bóng,khâu hương hay vàng mã.làm trong nhà xưởng chả khác gì quản chế đặc biệt.cứ phải ra đồng ra lô ra lán thì cải tạo nó mới bon,đầu óc mới thoáng đc
=))
Cụ làm em buồn cười quá! Em tưởng ở trong nhà mát mẻ mới thích chứ :)
Ra đồng ra lán, chắc kiếm được rau và cá :)

herotran8

Xe tăng
Tiêu chuẩn đầu tiên trong 4 tiêu chuẩn chấp hành án phạt tù là:
Nhận rõ tội lỗi, thật thà hối cải, tích cực khắc phục hậu quả do hành vi phạm tội của mình gây ra. Cung cấp và tố giác các hành vi phạm tội mà mình biết dù người đó đã bị bắt hay còn ở ngoài XH
Phạm nhân không công nhận bản án Toà đã tuyên là không đạt tiêu chuẩn đầu tiên rồi và sẽ bị xếp loại cải tạo Trung Bình và đương nhiên không được giảm án. Thậm chí phạm nhân sẽ bị kỷ luật nếu hành vi không công nhận bản án làm ảnh hưởng tiêu cực đến phạm nhân khác
Nhưng sao lại có quyền ko mặc áo đồng phục được nhỉ? Em tưởng cái đó là bắt buộc chứ nhỉ?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ rất am hiểu luật pháp, tư duy rõ ràng mạch lạc, văn phong cú pháp chuẩn chỉ, không thể nghĩ là cụ mới chỉ tốt nghiệp c3 >:D<

Với tư duy như cụ, cộng thêm vốn sống & từng trải nữa, nếu cụ thực sự muốn làm một việc gì không chỉ đơn giản có thu nhập như chạy Grab mà có thể tìm một con đường làm ăn tốt hơn là hoàn toàn có thể.

Cụ cứ suy nghĩ xem tìm cách mở 1 mảng kd gì đó hợp với khả năng của cụ thì chắc chắn sẽ có cửa sáng chứ không phải mọi cánh cửa đều đóng với cụ, tất nhiên tránh xa các nghề có dính dáng đến các vấn đề nhạy cảm thôi. .
Chuẩn!
Hiện nay có nhiều mảng hợp với cụ ấy! Hy vọng cụ chủ có cơ hội hoàn lương triệt để, phát triển tương lai tốt hơn.

mazda929

Xe tăng
Em và rất nhiều cụ có cùng thắc mắc về quá trình thụ án và cuộc đời của cụ bạn bán bánh mỳ đã vô tình đưa cuộc đời cụ sang một trang mới h ra sao rồi…?!

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng sao lại có quyền ko mặc áo đồng phục được nhỉ? Em tưởng cái đó là bắt buộc chứ nhỉ?
Không phải là có quyền, đây là do phạm nhân chống đối không mặc và đây đang là vi phạm kỷ luật. Gặp tù thời khét thì ốm người. Vì anh không mặc áo tù thì có thể bị vu vào hành vi có biểu hiện trốn khỏi nơi giam.

xukthal.

Xe lăn

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Em và rất nhiều cụ có cùng thắc mắc về quá trình thụ án và cuộc đời của cụ bạn bán bánh mỳ đã vô tình đưa cuộc đời cụ sang một trang mới h ra sao rồi…?!
Cái này em sẽ kể vào phần cuối ạ.

TÔN

Xe container
Người ta ko nhận tội thì biết chắc chắn là ko đc giảm án rồi,nên ko mặc áo tù và cũng khỏi phải lao động cải tạo luôn.có nhốt vào kỷ luật kiên giam thì cũng vậy.cán bộ trại cũng ko thể đánh đập bắt lao động đc.mà cái bọn này thì lại rất hay kiện cáo :D nên cuối cùng kệ mày,muốn làm gì thì làm.đừng lôi kéo ảnh hưởng đứa khác là đc
Mỗi lần vks hay có đoàn khách nào về thăm trại là lũ ko nhận tội này kéo ra trình bày kêu oan.nên trước khi có đoàn về là trại tìm cách cất bọn này để nó khỏi tiếp xúc với người ngoài :)) mỗi khi có đoàn về buồn cười lắm,nhốn nháo cả trại.từ tù đến cán bộ cuống hết cả lên.đặc biệt kiểm tra điều lệnh nó mà vào kiểm tra ( kiểm tra tác phong ăn mặc hay công việc của cán bộ chứ ko liên quan đến tù ) thì giống kiểu thằng cả tuần ko tắm nhưng hẹn gái đi chơi là ăn mặc chải chuốt diện lắm :))

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Người ta ko nhận tội thì biết chắc chắn là ko đc giảm án rồi,nên ko mặc áo tù và cũng khỏi phải lao động cải tạo luôn.có nhốt vào kỷ luật kiên giam thì cũng vậy.cán bộ trại cũng ko thể đánh đập bắt lao động đc.mà cái bọn này thì lại rất hay kiện cáo :D nên cuối cùng kệ mày,muốn làm gì thì làm.đừng lôi kéo ảnh hưởng đứa khác là đc
Mỗi lần vks hay có đoàn khách nào về thăm trại là lũ ko nhận tội này kéo ra trình bày kêu oan.nên trước khi có đoàn về là trại tìm cách cất bọn này để nó khỏi tiếp xúc với người ngoài :)) mỗi khi có đoàn về buồn cười lắm,nhốn nháo cả trại.từ tù đến cán bộ cuống hết cả lên.đặc biệt kiểm tra điều lệnh nó mà vào kiểm tra ( kiểm tra tác phong ăn mặc hay công việc của cán bộ chứ ko liên quan đến tù ) thì giống kiểu thằng cả tuần ko tắm nhưng hẹn gái đi chơi là ăn mặc chải chuốt diện lắm :))
Trại Thanh Xuân là trại điểm, gần ngay Thủ Đô nên mới thế cụ ạ. Vào trại rừng, vùng sâu vùng xa mà chống đối kiểu ấy thì cán bộ hành cho bằng nhục. Cứ dập đúng 4 tiêu chuẩn, 15 điều nội quy, 20 điều nếp sống văn hoá thì không thở nổi. Chưa kể các bài cấy lỗi, tù trị tù, nữa. Mệt lắm. Nhất là các trại vùng sâu vùng xa, đơn từ chưa kip ra đến cửa trại thì thành giấy lộn rồi.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Em muốn hỏi cụ chủ và các cụ qua đồn xxx rồi, e nghe nói là đối tượng bị xxx đưa vào đồn thì vào sau cánh cửa là bị uýnh cho sấp mặt chưa biết đúng sai nên phải khai và nhận hết tội phải ko ah. Hay chỉ là ngày xưa chứ h chắc "dân chủ" hơn???
Xưa hay nay thì vẫn như nhau cả thôi cụ ơi. Phải trấn áp luôn để cụ biết sợ và thành khẩn. Còn ăn đòn ít hay nhiều thì nó phụ thuộc vào thái độ của cụ và mức độ phạm tội như thế nào, tinh thần của điều tra viên làm việc với cụ hôm đó nữa.

Tyrion99

Xe tải
Bằng tuổi cụ chủ thớt, học ĐH Công Nghiệp, ở Nhổn 4 năm... nhưng cuộc sống của em chỉ biết học hành, đi làm, lấy vợ, sinh con. Ko ngờ Nhổn trước ở lại phức tạp vậy

cascadabadboy

Xe buýt
Cụ chủ thớt chóng khoẻ nhé. Mong cụ biên nhiều thêm để em đọc thoải mái đỡ phải kéo rón rén

Dr.MaxCare

Xe buýt
Lúc trước ở trên trại Vĩnh Quang cùng ông Dương Tự Trọng thì nghe đồn là xây nhà riêng trong trại,nói chung là có đóng góp kinh tế lớn cho trại.bù lại đc nhiều ưu đãi.vì sướng quá mà lại bị ghét nên cho chuyển sang chế độ tiêu diệt chuyển về trại Thanh Xuân.về trại Thanh Xuân thì ở buồng chung với các phạm khác cùng đội ( đội quản chế vì toàn án dài hoặc tiền án nhiều hơn tiền mặt ) ở dãy nhà cũ chật hẹp, cả buồng bị khổ lây vì ông này,nước bơm nhỏ giọt,các buồng khác thì nước thả phanh,riêng buồng bầu K máy bơm hỏng ko rõ lí do nên ae phải đi xách nước về buồng,mùa hè sướng luôn :)) bù lại đc ưu tiên 2 đầu buồng 2 cái máy phá sóng cứ tối bật đến sáng.ngoài ra 1 tuần 1 lần hoặc 3 lần 2 tuần đập buồng ;)) buồng ấy có thằng chiều vừa mua điện thoại tối chưa kịp dùng đập buồng mất luôn :)) mà cái đt đen trắng trong ấy mua 5 củ ( chưa có pin và sim.pin có thời điểm 1 củ 1 cục,sạc 5 lít,sim thì 2 lít.các cụ ngoài xh nhìn ae tù nó móc quả pin vào cái lồng sắt bảo vệ bóng đèn trên trần nhà đảm bảo là ngáo luôn =)) )
Bầu K sang buồng nào chơi là tối đập buồng ấy.mấy thằng căng tin thằng nào nấu đồ mang vào cho bầu K ( đưa tiền thuê nó nấu thì mới đc ăn đồ nóng chứ ko phải nấu hộ ) mà bị phát hiện thì mai thằng đấy chuyển về khâu bóng trong trại. nên ae người ta "quý" bầu K lắm ;))
Ông ý còn chơi ngông thuê thằng dân tộc tháng 10 củ.thằng này người như lý đức.nhiệm vụ như 1 thằng ô sin làm tất ăn cả,thậm chí là dội nước cho xếp sau khi ị,chúng nó thì bảo thằng này phải rửa cả đít cho sếp nhưng e thì e ko tin cái đấy
Cụ cũng nắm các vấn đề thâm cung bí sử trong đấy rõ nhỉ :-/

Dr.MaxCare

Xe buýt
Chuẩn!
Hiện nay có nhiều mảng hợp với cụ ấy! Hy vọng cụ chủ có cơ hội hoàn lương triệt để, phát triển tương lai tốt hơn.
Cụ chủ như này thực sự đã hoàn lương rồi, giờ chỉ là cần đầu tư vào việc phát triển cuộc sống tốt hơn chứ không chỉ cam chịu chạy grab mãi mãi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ như này thực sự đã hoàn lương rồi, giờ chỉ là cần đầu tư vào việc phát triển cuộc sống tốt hơn chứ không chỉ cam chịu chạy grab mãi mãi.
Triệt để ấy cụ, nhiều khi ko dứt khoát, cũng có nhiều cơ hội cám dỗ lắm đó cụ ơi, hixx.
Đời này nếu ko cẩn thận, ko ai nói trc được điều gì, nếu ko có công việc tốt, dứt khoát với quãng đời cũ thì nó lại lôi mình trở lại chứ :)

gvnth

Xe buýt
Đọc bài của Cụ chủ và còm của mấy Cụ thớt này, E thấy như phát hiện ra một thế giới mới, rất cuốn hút. Với văn phong và trình độ hiểu luật của Cụ chủ đây, E thấy không có gì lạ khi ra tù lần 2 Cụ đã cầm đầu của nhóm xã hội black. Mấy tháng trước, vô tình E xem 1 video của một TT, TT nói những người đi tù sẽ sống… thọ hơn so với ở ngoài. E nghĩ cái này mà thật thì khối người mừng

TÔN

Xe container
Đầu tiên e nghĩ cụ chủ thớt phải kiếm 1 cô vợ rồi lập gia đình đã.gia đình vợ con là cái để người ta quyết tâm

ltlinh

Xe tăng
Đầu tiên e nghĩ cụ chủ thớt phải kiếm 1 cô vợ rồi lập gia đình đã.gia đình vợ con là cái để người ta quyết tâm
bầu K cu thông tin thú vị, cụ co thông tin anh trong ngành vao cai tạo thế nao ko kiểu Hoá công nghệ cao, V chột, Thành dầu đinh, V Tân nguyên tt ......

Trạng thái
Thớt đang đóng