[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

JanJan

Xe tải
Cám ơn cụ thớt. Chúc cụ mau khỏi bệnh và may mắn. Đọc buồn quá, ám ảnh quá.
Sai một ly, đi một dặm.

kvboto

Xe container
Qua các tự truyện về án tích mới thấy đội CA giỏi nghiệp vụ nhưng một bộ phận nhỏ có vẻ khá tệ... mấy chục năm trc ô bạn đi chơi bị mất con xe đạp ở Bờ Hồ hoảng quá nhảy 1 con khác bị đội HK tóm, vào đấy mấy đứa trc bảo có 3 chục củ là về ngay, hãi thật vì 30 củ tầm năm 90 91 nó to lắm
Chả kém đâu cụ, mấy cái trộm cắp vặt, nhỏ lẻ họ tranh thủ kiến xiền thôi

Còn các vụ mà có tổ chức, hoạt động lâu, chướng tai gai mắt đến các cấp LĐ, hoặc án điểm lấy công cho LĐ nào đó bị đưa tầm ngắm là dẹp phút mốt. Cong nếu làm ăn êm, tô thuế đầy đủ, kg cộm cán ảnh hưởng LĐ thì vẫn đầy, xiền là Ok ngay thôi.

TÔN

Xe container
Có những người nhát gái ko có gì để tả luôn, thằng bạn e nó nhát đến nỗi, bọn em cho đi hát điều 1 em nõn nà ra chăm sóc, thế mà khi con bé kia cầm tay thằng ấy nó bảo chị bỏ tay em ra. Thế có chết ko cơ chứ? :))
E với ông anh đi xuống quất lâm.rồi vào nhà nghỉ ngủ qua đêm,nhờ lễ tân gọi hộ 2 e và lấy thêm phòng.mình bên này thì mất tiền mua mâm ông đâm cho thủng,ông anh bên kia thì ...ngồi tâm sự với 4 :))

TÔN

Xe container
Gì chứ riêng thằng L.V.Luyện thì e nghĩ nó về xã hội rất khó sống,ko có chỗ mà nương thân đâu.sợ sớm muộn gì cũng lại ko chịu đc rồi gây án vào tù
Đến giờ đã hơn chục năm rồi nhưng e thấy xã hội vẫn người người căm thù chửi rủa,kì thị nó lắm.về đối mặt với điều đấy nó làm lại cuộc đời đc thì mới là lạ

VT Entertainment

Xe buýt
Thời đó bọn em thường gọi các chị ở đấy là: Công nhân đường Bưởi, toàn đi làm ca đêm.
Hồi 2004 em trọ ở Diễn, có thằng bạn đi làm rồi nên thi thoảng nó mời đi ăn đêm. Nhiều lần đi đến 2h sáng, uống phê phê rồi kẹp 3 lượn ra Bưởi, lái xe tà tà qua đó trêu, đoạn lại dừng hỏi giá rồi chê đắt :P Thằng bạnbđó nhà có đk, nhìn nó cũng khác bọt nên các chụy đon đả lắm :D

VT Entertainment

Xe buýt
Gì chứ riêng thằng L.V.Luyện thì e nghĩ nó về xã hội rất khó sống,ko có chỗ mà nương thân đâu.sợ sớm muộn gì cũng lại ko chịu đc rồi gây án vào tù
Đến giờ đã hơn chục năm rồi nhưng e thấy xã hội vẫn người người căm thù chửi rủa,kì thị nó lắm.về đối mặt với điều đấy nó làm lại cuộc đời đc thì mới là lạ
Những TH như LVL thì em nghĩ điều quan trọng là họ có thực sự muốn làm lại hay không thôi cụ ợ. Muốn làm lại thì phải đủ nhẫn nại để vượt qua những cái kỳ thị của xã hội, xác định đó là một điều hiển nhiên và dai dẳng đến mãi sau này. Còn nếu nghĩ là tôi đã hướng thiện, đã muốn làm lại, xã hội phải chấp nhận tôi, cho tôi cơ hội và nhìn tôi với một ánh mắt khác ngay đi...thì không bao giờ có.
Kể cả nhiều năm sau này, chỉ cần có vđ gì cái là chắc chắn sẽ có người lại bảo "Thằng đấy ngày xưa nó đi tù vì giết người đấy! Phải cẩn thận với nó!"
Lúc đó nếu thực sự hướng thiện thì họ sẽ phải nhẫn nhịn nhiều lắm và cũng phải hiểu rằng đó đều là những hậu quả của bản thân gây ra thôi.

TÔN

Xe container
Những TH như LVL thì em nghĩ điều quan trọng là họ có thực sự muốn làm lại hay không thôi cụ ợ. Muốn làm lại thì phải đủ nhẫn nại để vượt qua những cái kỳ thị của xã hội, xác định đó là một điều hiển nhiên và dai dẳng đến mãi sau này. Còn nếu nghĩ là tôi đã hướng thiện, đã muốn làm lại, xã hội phải chấp nhận tôi, cho tôi cơ hội và nhìn tôi với một ánh mắt khác ngay đi...thì không bao giờ có.
Kể cả nhiều năm sau này, chỉ cần có vđ gì cái là chắc chắn sẽ có người lại bảo "Thằng đấy ngày xưa nó đi tù vì giết người đấy! Phải cẩn thận với nó!"
Lúc đó nếu thực sự hướng thiện thì họ sẽ phải nhẫn nhịn nhiều lắm và cũng phải hiểu rằng đó đều là những hậu quả của bản thân gây ra thôi.
Nếu như nó vượt qua đc kì thị của người đời để đứng dậy làm lại cuộc đời thì e nể nó luôn.nhưng làm đc điều đấy thì ko dễ chỉ như lời nói
Nói chung chúng ta ngồi chờ xem các tập tiếp theo của cuộc đời Luyện :D

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com

VT Entertainment

Xe buýt
Nếu như nó vượt qua đc kì thị của người đời để đứng dậy làm lại cuộc đời thì e nể nó luôn.nhưng làm đc điều đấy thì ko dễ chỉ như lời nói
Nói chung chúng ta ngồi chờ xem các tập tiếp theo của cuộc đời Luyện :D
Công nhận là phải nể lắm luôn ý ạ. Chỉ e khó chấp nhận cuộc sống bần hàn thì khó nói trước điều gì.

Ớt xanh

Xe điện
Em mà kể chuyện bạn em thời sv thì các cụ cười cả ngày :)) . Ai đời đàn ông đàn ang bị em po huyền cạnh phòng trọ nó ép phải quan hệ, ko là em nó khóc, khóc to luôn. Bọn em rình bao trận qua lỗ sáng trên trần nhà...nghĩ lại cười như điên luôn =))
Thật hử bác???
Mà cái gì nó khóc ợ???

Shinsiu

Xe máy
Vậy là sắp đến ngày kỉ niệm 8 năm cụ rời xa vòng tay mẹ yêu và bước đi trên đường đời bằng chính đôi chân của mình rồi. Trên con đường dù có nhiều chuyện vui hay buồn, dù có nhiều lối rẽ nhưng cũng xin chúc cụ đi đến được ánh sáng của cuối con đường.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Em xin kể tiếp câu chuyện của em:
Phải nói rằng, thời gian đầu lên trại em cảm thấy bất mãn, không có chí hướng cải tạo. Ở nơi đây, lẽ phải thuộc về kẻ mạnh, kẻ có tiền thì những người chân ướt, chân ráo mới lên như em phải chịu bao thiệt thòi. Có vài anh em tù đầu đi cùng chuyến với em vì không chịu được áp lực mà nghĩ quẩn, cắt mạch máu, thắt cổ tự tử, rất may là không chết. Trong hoàn cảnh này, ta tiền phải biết động viên mình, và thứ mà tôi cảm thấy được động viên nhất chính là mức án. Cái án 9 năm 6 tháng của tôi ở trại này là loại án ngắn, gần về. Xung quanh tôi, các anh em khác toàn án dài, chung thân, tử hình thả chết nhiều nhân nhản, có những phạm nhân lớn tuổi, xác định không có ngày về. Ở ngoài trại có một khu nghĩa địa dành cho những anh em không về được. Nhìn ngôi mộ chỉ được đắp bằng đất, tấm bia mộ được đúc bằng bê tông, trên đấy chỉ ghi họ tên và số giam. Nhìn những ngôi mộ sản sát, cỏ mọc cùm xuê, tôi thấy cuộc đời này thật vô thường, cuối cùng cũng chỉ là nắm xương khô lạnh lẽo nằm trong lòng đất.
Trại giam vào thời điểm này cũng loạn mà túy. Tôi chưa thấy ở nơi giam giữ nào mà nhiều mà túy thế này. Từ nắm rau, bộ quần áo, đôi dép mới cũng đổi được ma túy. Có những phạm nhân trước khi bị bắt chưa biết đến mà túy thì khi vào đây lại trở thành 1 con nghiện. Trong này, mâu thuẫn cục bộ địa phương cũng gay gắt. Hình như mâu thuẫn này đã được ăn vào máu, nhất là trong môi trường thiếu thốn thế này. Mọi hoạt động sinh hoạt của phạm nhân đều tiềm ẩn nguy cơ gây xích mích, mà trong này giam giữ có rất nhiều tay anh chị có tiếng của cả ba miền đất nước.

vietdongbn

Xe buýt
Cụ cho e hỏi là khi chết thì an táng tại trại , vậy khi sang cát thì gia đình có dc đem về ko .

huutrinh6688

Xe điện
Cụ chủ đã khoẻ lại rồi. Đang mạch cảm xúc biên tiếp luôn đi cụ.

vietdongbn

Xe buýt
Những phạm nhân phải nằm lại là những anh em không còn GĐ, không ai đến xin xác về thì phải nằm lại.
Cảm ơn cụ , em thì lại cứ nghĩ trong thoi gian thụ án mà ko may mất thi ko dc đem xác về . Còn bình thường kiểu gì trả có anh chị em , cô dì chú bác, họ hàng … nhưng những thành phần mà ko có nguoi nhà , thì bên ngoài cũng dạng bất hảo .

CRV7

Xe tải
Chiều tối Tết ra 2v lên phòng riêng cách ly đọc 1 lèo tự truyện của cụ. Rất hay, đợi chuyện tiếp. Hi vọng có ngày ngồi trà cháo với cụ ở ngoài

Trạng thái
Thớt đang đóng