[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

1.25 ton

Xe điện
A B.trọc cụ nói đến đây có phải ông anh bình trọc nổi tiếng trên youtube ko. Có lần vô tình e ngồi cùng mâm rượu. Cá nhân đánh giá chỉ võ mồm chém gió. Và ko có số má gì cả
Tên nghe quen quen, em ở xóm Giữa, Mai Dịch năm 96, ở chung dãy nhà trọ với một anh cũng B trọc, nghe nói là làm bảo kê quán bar karaoke, anh này là võ sư nên sáng nào cũng đeo vòng thép đánh Thiết Tuyến Quyền huỳnh huỵch vào cây dừa. Anh B ở với một chị tiếp viên quán rượu ( tuy già nhưng rất xinh ). Ngày nào bọn em cũng được mấy chị gái cho rượu Anh đào thừa, uống phê chổng mít. :)) Cái thói nhậu nhẹt của em bắtđầu từ đó mà ra.

ngocquybk

Xe điện
Có mới nói cụ ạ, em chỉ nghĩ lại mà cười như ma làm. Giờ thằng bạn em làm phó khoa và giảng dạy tại 1 trường đh trên địa bàn Hn, gặp nhau em thi thoảng vẫn trêu. Nhưng năm 2000 tụi em ở đường Láng, ngay sau góc ngã tư chí thanh :))
Cụ ở khu đó gần khu bạn em trọ cũng năm 2000, Em nhớ thằng bạn em ở ngõ 898 đường láng đi vào ngõ phải hơn 20 quán gội đầu cắt tóc :D nó ở khu đó cùng mấy em ngày ngủ đêm làm nhưng thời sinh viên trọ chuyển nhà liên tục 4 năm đại học phải chuyển hơn 10 lần nhà :D, lên vì thế khu Cầu Giấy, Từ Liêm cày nát luôn. Có bữa thằng bạn dẫn đi tìm nhà khu Đê La Thành gần cổng đại xứ quán Nga, nhà rõ đẹp và rẻ, lại gần trường Giao Thông thằng bạn học đang xem nói truyện thì 1 cụ già đi ra thấy thằng ngơ ngơ gọi vào nói các cháu sv k ở khu này vì tệ nạn xã hội nhiều hỏng người cháu ơi :(( toàn cave đg Bưởi và nghiện hút đấy cháu tìm khu khác mà ở, sau 2 thằng lại dạt về llàng Cót cầu Yên Hòa tìm phòng trọ khác.

Chỉnh sửa cuối:

--Lamborghini--

Xe cút kít

--Lamborghini--

Xe cút kít
Giờ cũng cởi mở rồi cụ ah, nói ra như này mới có cải tạo hệ thống được, trên này nhiều chìm lắm, hixx.
E thì nghĩ họ biết thừa đấy ạ.
Có cái thông tin giờ ko bị kiểm duyệt khắt khe hơn trước.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
E thì nghĩ họ biết thừa đấy ạ.
Có cái thông tin giờ ko bị kiểm duyệt khắt khe hơn trước.
Chính xác! Thì cũng phải thông tin tới ai đó, chứ bưng bít mãi sao được...
XH ngày càng phát triển, ko lẽ con người còn ko được coi là con người, dù gì đi chăng nữa...

BMW_6688

Xe container
Em kéo nhanh xuống cuối xem có hợp tác gì ko, chỉ lo Triệu Quang Phục xuất hiện :))

Ko hợp tác gì thì cụ cứ giãi bày thoải mái bọn em chia sẻ đc, sorry cụ nếu em cảnh giác quá.
E cũng lo như cụ. Mùi nhỉ 😃😃😃

N.Thang

Xe hơi
Tên nghe quen quen, em ở xóm Giữa, Mai Dịch năm 96, ở chung dãy nhà trọ với một anh cũng B trọc, nghe nói là làm bảo kê quán bar karaoke, anh này là võ sư nên sáng nào cũng đeo vòng thép đánh Thiết Tuyến Quyền huỳnh huỵch vào cây dừa. Anh B ở với một chị tiếp viên quán rượu ( tuy già nhưng rất xinh ). Ngày nào bọn em cũng được mấy chị gái cho rượu Anh đào thừa, uống phê chổng mít. :)) Cái thói nhậu nhẹt của em bắtđầu từ đó mà ra.
Cụ lên youtube đánh thử bình trọc ra xem phải ko. Đợt cách đây vài năm lấy v ng trên TQ bọn e. Nên vô tình gặp trong mâm rượu. Cách đây vài tháng thấy v cũ bóc phốt tháng ko gửi nổi cho con 2 triệu 🤣

Bupket

Xe điện
Đọc còm của cụ Bò, em lại nhớ thời sinh viên. Những năm 1994 - 1997 em trọ ở đường Bưởi đoạn giữa Đào Tấn - Cống Vị bây giờ. Lúc đó khu Bưởi là thủ đô của karaoke. Sinh Viên và cave ở trọ lẫn với nhau, chả biết đường nào mà lần.
Thời đó ký túc xá trường em ở (Láng Trung) Nguyễn Chí Thanh, khu này chưa có karaoke. Sau mở rộng đường Láng Trung thành Nguyễn Chí Thanh. Đoạn Láng Trung còn lại từ Trường NTQĐ ra Láng Thượng trở thành tụ điểm karaoke và bán cám chim.
Đến giờ anh em ngồi nhậu với nhau, lúc phê vẫn hay hỏi nhau: đứa nào bị các em ca ve hàng xóm nó thịt. :))
Năm 1999 bọn em SV mới lên nhập trường. Ở nhà đứa bạn dưới đê Thanh Lương, ngay đối diện cổng là 2 dãy nhà trọ của 14-15 chị làm NV quán hát . Lân la dần thành thân quen, cứ tối đến là các bà ấy gọi bọn em sang xem Tivi rồi trông nhà hộ các bà ấy . Gần như bà nào cũng áo 2 dây, nhiều bà còn ko cả mặc áo lót ấy , cứ thả rông chạy lông nhông :D
Toàn thanh niên mới lớn, bọn em ngồi ngay đấy xem Tivi, các bà ấy thay quần áo để đi làm thì kéo mỗi tấm vải mỏng tanh ra che , can lộ lộ gần hết . Thế mà hồi đấy 4-5 thằng , ko thằng nào dám chấm mút gì . Giờ nghĩ lại, thấy hồi đấy ngố thật =)) =))

Đọc còm của cụ Bò, em lại nhớ thời sinh viên. Những năm 1994 - 1997 em trọ ở đường Bưởi đoạn giữa Đào Tấn - Cống Vị bây giờ. Lúc đó khu Bưởi là thủ đô của karaoke. Sinh Viên và cave ở trọ lẫn với nhau, chả biết đường nào mà lần.
Thời đó ký túc xá trường em ở (Láng Trung) Nguyễn Chí Thanh, khu này chưa có karaoke. Sau mở rộng đường Láng Trung thành Nguyễn Chí Thanh. Đoạn Láng Trung còn lại từ Trường NTQĐ ra Láng Thượng trở thành tụ điểm karaoke và bán cám chim.
Đến giờ anh em ngồi nhậu với nhau, lúc phê vẫn hay hỏi nhau: đứa nào bị các em ca ve hàng xóm nó thịt. :))
Có vào Mây hồng với sòng Vịnh ngựa không.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Truyện của cụ chủ dưới ngòi bút tài năng của cụ như cuốn tiểu thuyết vậy, cụ chắc 36-37 tuổi, 18 năm ở với mẹ yên ả bên miền quê thanh bình. Bản chất sơ khai cơ bản tốt, vậy mà 18 tuổi tự ra đời xảy chân chút, mà lỗi ban đầu từ vụ bánh mì đầu tiên phạm tội, k phải từ chủ quan của cụ chủ , mà sau đó lại là những vết trượt dài, và phải trả giá là mười mấy năm tù. Những lần phạm tội sau thì đều là do cụ chủ thôi, k thể trách ai được, do quá trình bị lưu manh hoá, rồi môi trường tiếp xúc với những người bạn tù sau khi ra tù. Hi vọng giờ được tự do và trả giá đắt rồi , cụ chủ rút ra được bài học cho chính bản thân mình, đừng để sa chân thêm một lần nào nữa, cuộc sống tự do đáng quý như nào giờ được hưởng rồi cụ hãy trân trọng và thận trọng. Qua câu chuyện của cụ chủ nhiều người rút ra được bài học cho chính mình về việc định hướng nuôi dạy con cái và giữ bản lĩnh để mình k bị xảy chân
Em lại nghĩ cụ chủ chả có tội gì, ít nhất là lần bị tù đầu tiên. Cụ ấy ôm thằng kia là do bị đánh thì ôm thôi, ai chả thế. Cụ chủ không biết là ông bạn chơi dao, không chút chủ định ôm thằng kia cho ông bạn đâm.
Thực ra với luật sư giỏi và có bác sĩ dẫn đường thì án treo là rất hiện thực.
Lần thứ hai thì cụ ấy đúng ra là nhắm mắt làm ngơ, hay cùng lắm là biết mà không tố cáo chứ ma túy không phải của cụ ấy, không do cụ ấy cất giữ, cụ ấy không thu lãi từ ma túy, nên không phải là tội tàng trữ ma túy.
Lần thứ ba thì thôi ko nói rồi, khi cụ ấy đã bị đẩy vào con đường tù tội.
Thật may phúc là bản chất lương thiện giúp cụ ấy cuối cùng thoát ra khỏi con đường ấy, trở lại cs bình thường.

Hasu

Xe tải
E đánh dấu, cụ chủ viết hay quá.

Bò lốp

Xe lăn
Cụ ở khu đó gần khu bạn em trọ cũng năm 2000, Em nhớ thằng bạn em ở ngõ 898 đường láng đi vào ngõ phải hơn 20 quán gội đầu cắt tóc :D nó ở khu đó cùng mấy em ngày ngủ đêm làm nhưng thời sinh viên trọ chuyển nhà liên tục 4 năm đại học phải chuyển hơn 10 lần nhà :D, lên vì thế khu Cầu Giấy, Từ Liêm cày nát luôn. Có bữa thằng bạn dẫn đi tìm nhà khu Đê La Thành gần cổng đại xứ quán Nga, nhà rõ đẹp và rẻ, lại gần trường Giao Thông thằng bạn học đang xem nói truyện thì 1 cụ già đi ra thấy thằng ngơ ngơ gọi vào nói các cháu sv k ở khu này vì tệ nạn xã hội nhiều hỏng người cháu ơi :(( toàn cave đg Bưởi và nghiện hút đấy cháu tìm khu khác mà ở, sau 2 thằng lại dạt về llàng Cót cầu Yên Hòa tìm phòng trọ khác.
:)) ấn tượng đến giờ cụ ạ, rồi dưới làng 8 Giáp bát nữa, mùa đông 1999 toàn ra vỉa hè nước chè với ngô nướng ngắm các a các chú vẫy hàng

CTTVDKT

Xe tải
Thời đó bọn em thường gọi các chị ở đấy là: Công nhân đường Bưởi, toàn đi làm ca đêm.

ganghiadan

Xe buýt
Với em, được làm xe ôm lương thiện là thành công lớn nhất đấy ạ
phải là người đã bị dồn đến bước đường cùng, bị cuộc đời chà đạp không ít lần và có bản lĩnh để vượt qua những cám dỗ để ko quay lại con đường cũ như cụ thì mới có thể nói được câu này, đơn giản nhưng rất thấm.

Em cũng đang F0 đây, bị covid nó vật cho mấy ngày hôm nay mới mò vào để đọc tiếp câu chuyện của cụ. Chúc cụ chóng mạnh khỏe!

Cụ cố gắng lên nhé, dù hiện tại cụ chỉ có mỗi sức khỏe và con xe máy để chạy xe ôm công nghệ; nhưng cụ cũng đã có được rất nhiều thứ mà nhiều người không có: kinh nghiệm sống; cách đánh giá con người; những cách thức, mánh khóe, ngón nghề của đen và đỏ; những trải nghiệm không thể nào quên ở các trại giam; cách con người xử sự với nhau trước sự cám dỗ của tiền bạc, trước ranh giới của sự sống và cái chết... qua câu chuyện của cụ em thấy cụ là người có đầu óc tổ chức, xây dựng đội ngũ (giao đúng người/đúng việc), là người có tố chất lãnh đạo. Chỉ cần cụ không bỏ cuộc và không quay lại con đường cũ thì em tin rằng cuộc sống tốt đẹp hơn sẽ đến với cụ, nó chỉ là vấn đề sớm hay muộn.

Em thấy cụ là người biết đúng sai, hướng thiện; em nghĩ đây là điều quan trọng nhất!

lx125_black

Xe container
Em lại nghĩ cụ chủ chả có tội gì, ít nhất là lần bị tù đầu tiên. Cụ ấy ôm thằng kia là do bị đánh thì ôm thôi, ai chả thế. Cụ chủ không biết là ông bạn chơi dao, không chút chủ định ôm thằng kia cho ông bạn đâm.
Thực ra với luật sư giỏi và có bác sĩ dẫn đường thì án treo là rất hiện thực.
Lần thứ hai thì cụ ấy đúng ra là nhắm mắt làm ngơ, hay cùng lắm là biết mà không tố cáo chứ ma túy không phải của cụ ấy, không do cụ ấy cất giữ, cụ ấy không thu lãi từ ma túy, nên không phải là tội tàng trữ ma túy.
Lần thứ ba thì thôi ko nói rồi, khi cụ ấy đã bị đẩy vào con đường tù tội.
Thật may phúc là bản chất lương thiện giúp cụ ấy cuối cùng thoát ra khỏi con đường ấy, trở lại cs bình thường.
Cụ cứ đùa.
Lần 1 thì xét tội tòng phạm gây hậu quả nghiêm trọng, xử nhẹ hơn thằng bạn đã là hợp lý rồi.
Lần 2 thì tội to luôn chứ sao lại không có tội. Không biết gì mà cầm hộ đồ có xà phòng còn đi tù mọt gông thậm chí tử hình. Đằng này biết thừa có xà phòng rồi, lại còn chứa xà phòng trong đồ đạc của mình mà không tố giác, hoặc đóng cửa quán té đi thì đi như vậy là nhẹ.
Lần 3 thì thôi nhé, tù tươi.

Dr.MaxCare

Xe buýt
Hồi trước vớ được “BÃO LÒNG” thì e đọc ngấu nghiến, vừa do tò mò, vừa ám ảnh thằng bạn hậu nhiệm của e dính án và thấy câu: “mỗi người dân là một tù nhân dự bị” nó đúng quá. Nay lại vớ được bài của cụ chủ, rất hấp dẫn.
Ngày trước cũng đọc truyện Bão lòng đọc 1 mạch hết sạch, mà chỉ có bản word thôi chứ làm gì được in đâu cụ.

taiadau

Xe điện
Có mới nói cụ ạ, em chỉ nghĩ lại mà cười như ma làm. Giờ thằng bạn em làm phó khoa và giảng dạy tại 1 trường đh trên địa bàn Hn, gặp nhau em thi thoảng vẫn trêu. Nhưng năm 2000 tụi em ở đường Láng, ngay sau góc ngã tư chí thanh :))
Cụ ấy chỉ nói là ko có thằng bạn nào, chứ ko bảo ko có sự việc... cụ tự hiểu nhé ;)

1.25 ton

Xe điện
Cụ lên youtube đánh thử bình trọc ra xem phải ko. Đợt cách đây vài năm lấy v ng trên TQ bọn e. Nên vô tình gặp trong mâm rượu. Cách đây vài tháng thấy v cũ bóc phốt tháng ko gửi nổi cho con 2 triệu 🤣
Năm 96 thì anh này đã tầm 40 rồi cụ ạ, tức là tầm gần ngang tuổi với cụ Hùng Chèo ( nhà hát chèo, chuyên dạy võ ở Mai Dịch ).

Trạng thái
Thớt đang đóng