[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngoctu2109

Xe tăng
Gặp ở tòa rồi mà cụ, em ấy chả rời tòa từ sớm, cũng được coi như là chia tay nhân văn đó ah.
Vâng cụ, dù sao lúc ở tòa e ấy đến cũng là tử tế, sau này mới biết e ấy còn chờ thêm 9 tháng mới lấy chồng.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vừa học xong cấp ba bước vào đời vấp ngay tù tội triền miên. Đến giờ phút này mà cụ ngồi biên bài cho anh em đọc không sai chính tả, câu cú rõ ràng, nội dung logic, lời kể gọn gàng sạch sẽ chân thực đến ngỡ ngàng. Thực lòng mà nói, nếu đây là chuyện đời của cụ thật thì cụ có năng khướu dẫn dắt và kể chuyện! Nhà cháu chúc mừng cụ chủ và kê dép hóng!
Con giáo viên cụ ah, nên có thể dù chỉ học cấp 3 nhưng văn vẻ vẫn tốt...
Ngày xưa có anh thợ xây, là chủ thầu - như giờ vẫn gọi, thợ giỏi nên cầm một nhóm thợ đi làm nhà cho hàng xóm nhà em, anh ấy chỉ học hết c3, nhưng thích em, ông ấy viết thư cho em còn văn vẻ khiếp hồn, ghép các từ ở đầu mỗi đoạn văn là ra câu: Y em hỡi, em có yêu anh ko?
(Em chả biết mà bọn phòng em nó phát hiện ra)

hannhi

Xe đạp
Cụ chủ văn ngon nghẻ. Câu cú chuẩn chỉ. Em đang dưới Nhổn, nghe cụ chủ tả mà ko thấy sai tí nào. Kê dép hóng ah!

Cún em

Xe buýt
Tôi không khai báo gì hay từ chối giám định thương tật không phải là vì tôi sợ. Tôi có nhờ công an vào cuộc thì cũng chỉ lôi được mấy thằng ong ve chém tôi và T. Quỷ ra, nhưng khi có C.A vào cuộc thì tất nhiên cả bọn tôi cũng sẽ bị ảnh hưởng. Trong giai đoạn 2010 thì CA rất để ý đến những tội phạm tổ chức kiểu băng nhóm, nên nếu nhờ PL thì hệ thống của anh em tôi đã gây dựng và vận hành sẽ bị để ý. Trong viện tôi cũng nhận được dt của các anh lớn trong nhà như anh V.Anh, anh C.Chèm, anh B. Trọc và anh em khác bảo chuyện này bình tĩnh và...tự giải quyết. Và hơn nữa tôi cũng đã biết bọn nào đứng sau vụ này, tất nhiên kế hoạch trả thù thì có, nhưng phải từ từ.
Lăn lộn từng ấy thời gian, tôi đủ hiểu, muốn tồn tại được ở cái xã hội này, nắm đấm không phải là tất cả, quan trọng là quan hệ, tiền tệ. Và tôi biết, trước khi cho kẻ thù lên đĩa thì tôi phải lấy hết tiền và mối quan hệ của nó và nhét vào túi mình, để khi ấy nó ko có một cái gì để tự cứu mình được nữa.
Hai tháng sau tôi ra viện, việc đầu tiên là tôi check xem thằng cho người phang tôi đang làm gì. Nó là thằng B.hồ, 1 bộ đội già quá lứa đang làm bãi xe trong chợ Nhổn, làng Tu Hoàng, thằng này đi cai nghiện hai lần về, cặp với con N. kèn trước là gái mat xa hút bùn. Bây giờ hai đứa nó mở thêm 1 quán tẩm quất, hút bùn ở đầu đường 70 phía sau cụm Công nghiệp và cho cả nhân viên đi khách tại vài nhà nghỉ gần đấy. Trước đây, ngoài mặt bọn nó vẫn niềm nở với anh em tôi, nhưng sau lưng nó lại cắn trộm. Chắc nó vẫn thù tôi vụ tôi gửi anh em lên bãi xe trong chợ, nơi mà trước kia nó độc quyền. Qua tìm hiểu thì nguồn thu chính của nó là bãi xe và quán thư giãn kia, tôi cho anh em thuê 2 cái kiot sát bên quán nó, hàng ngày bầy cây cảnh, bật điện sáng trưng ngày đêm, cho anh em đi ra đi vào 24/24. Nó làm quán tẩm quất thư giãn, mà hai bên cửa đèn đóm sáng trưng, chưa kể người ra người vào, khách khứa nhìn thấy sẽ ngại không bao giờ vào, chưa kể tôi biến hai cái quán bán cây cảnh đấy thành tụ điểm ăn nhậu nên công an xã sẽ hay lượn qua để ý. Thế là sau hai tháng quán nó đóng cửa. Giờ nguồn thu của nó cũng chỉ trông vào cái bãi xe, em chưa tìm ra cách để xoá cái bãi ấy thì chợ Nhổn quy hoạch lại và tất nhiên cái bãi ấy tự chính quyền người ta xoá. Sau này B.hồ dính vào lô đề, cờ bạc, bao nhiêu tiền tích cóp nó nó quẳng vào xới gà và lô đề hết. Sau này khi biết đang bị anh em tôi truy sát thì nó có trốn lên Sơn Tây 1 thời gian, nhưng lại bị công an bắt vì tàng trữ ma túy đá.
Vào những ngày cuối năm 2010 tôi với với M. Bờ-lô và L. Báo đi vào ngõ chợ Khâm Thiên để thăm ông anh trong tù mới ra. Lúc đi đến đoạn giao với đê con tôi liền dừng lại. Từ lúc chia tay bà quán chè để về quê năm 2005, lại tiếp tục tù tội rồi về tôi mải mê quá mà không có dịp quay lại nơi này. Mạnh dạn tôi quay lại xưởng giầy ngày trước. Gặp lại ông bà chủ, họ vẫn đón tiếp tôi như con cháu. Xưởng giầy đã khang trang hơn, có nhiều máy móc hơn. Tôi đành liều hỏi thông tin về Nhung, ông chú mới bảo:
- Sau khi con đi tù thì nó về quê dưới Thủy Nguyên, nó đợi con đi hết 9 tháng tù về mà không thấy tìm nó, đến năm 2007 nó lên đây học tiếng để đi XKLD nhưng bị lừa không đi được, cuối năm 2007 nó đã lấy chồng và giờ nó đang đi làm ở cửa hàng đồng hồ trên Hàng Bông.
Tôi mạnh dạn xin số dt của Nhung nhưng chú ấy từ chối. Tôi cũng dễ hiểu thôi, nhưng không sao, chỉ với từng ấy thông tin cũng đủ để tôi tìm ra chỗ Nhung làm và chuẩn bị cho một cuộc gặp gỡ
.....
truyện hay, hấp dẫn lắm cụ ơi

Em cũng thế!
Chắc tính em hơi cởi mở...
Em thấy phù hợp em nhận, tới khi ko phù hợp thì cho nghỉ, chứ em cũng ko thể kỳ thị, vì nói cho cùng, đời này ai nói hay mãi được/ai nắm tay được suốt từ tối tới sáng :)
Chỉ ví dụ: Lxe gây tai nạn cũng có thể bị đi tù mà, mà đi tù thì đều là thằng/con tù cả, có phân biệt lý do anh vào tù đâu, hixx. Em trai của cô sếp cũ em, lxe gây tai nạn, đi 4 mạng, mà hoàn toàn là rủi ro, do xui thôi, đi tù vì tòa án quân sự nó phê thế, chắc mất mấy năm...
Vâng! Thế e mới nói là đi tù ở ta khó thì rất khó, nhưng dễ thì cũng rất dễ, nhiều khi là mình không thể kiểm soát được những điều mà từ trên trời nó giáng xuống.

21fo

Xe buýt
Xúc phạm các thành viên khác

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng! Thế e mới nói là đi tù ở ta khó thì rất khó, nhưng dễ thì cũng rất dễ, nhiều khi là mình không thể kiểm soát được những điều mà từ trên trời nó giáng xuống.
Chính xác!

hannhi

Xe đạp
Đọc để chiêm nghiệm trong thời gian dịch dã mà cụ.😂😂😂

xuongmochanoi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuongmochanoi.com
đọc cuốn hút quá, em note để theo dõi cuộc đời cụ chủ, chúc cụ chủ quãng đời tiếp theo luôn bình an!

emeraldflagon

Xe buýt
Thực sự lâu rồi em lại mới thấy of lại có câu chuyện cuốn hút như vậy

vieteuro

Xe container
voka cụ chủ
chắc cụ chủ tuổi dần :))

Hacking

Xe tăng
Ủn giúp cụ đồng hương. Ở quê miệng lưỡi ghê thật.

nicholas1618

Xe điện
Viết hay nhưng giống ông Tulai. Đọc cuốn

Yeuaibaygio

Xe container
Con giáo viên cụ ah, nên có thể dù chỉ học cấp 3 nhưng văn vẻ vẫn tốt...
Ngày xưa có anh thợ xây, là chủ thầu - như giờ vẫn gọi, thợ giỏi nên cầm một nhóm thợ đi làm nhà cho hàng xóm nhà em, anh ấy chỉ học hết c3, nhưng thích em, ông ấy viết thư cho em còn văn vẻ khiếp hồn, ghép các từ ở đầu mỗi đoạn văn là ra câu: Y em hỡi, em có yêu anh ko?
(Em chả biết mà bọn phòng em nó phát hiện ra)
Nhân chuyện của cụ, em ké tí. Hồi học phổ thông cũng có bạn trai văn vở gửi cho em kiểu gần như thế. Cha mẹ ơi phải 5 năm sau em tình cờ lôi mớ đấy ra dọn mới dịch được. Hỡi ôi chàng chờ lâu quá đã có người khác. Giá mà chàng đừng hoa lá cành thế, cứ nói thẳng với em thì có thể chàng đã có em :))

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Thật không khó để tìm ra địa chỉ của Nhung nhưng để gặp lại cô ấy thì tôi phải chuẩn bị tinh thần mất vài hôm. Đúng như mọi người thường nói, ký ưc mối tình đầu là những ký ức mà ta không bao giờ quên được, mà nhất là với tôi lúc ấy, cô ấy là mối tình duy nhất tôi thường trải qua. Khi đến trước cửa tiệm đồng hồ T.N trên phố hàng Bông tôi không dám đến gần mà chỉ dám lén nhìn người người phụ nữ đang đứng trong quầy. Đúng là em rồi, em thay đổi cũng nhiều, nhưng nụ cười ấy, ánh mắt ấy thì không hề thay đổi. Lúc này những gì tôi chuẩn bị từ nhà để nói với Nhung đều đã bị quên hết. Tim tôi đập nhanh hơn, đôi chân như nặng hơn, nửa muốn tiến vào trong nửa muốn quay bước đi.
- Em ổn không?
- Em ổn, anh nhìn cửa hàng to và đẹp thế này là anh biết mức lương họ trả cho em mà.
- Em hạnh phúc không?
- Chồng em là công nhân xí nghiệp xe buýt, anh ấy hiền lành và rất thương vợ con.
- .....
- .....
Những đoạn hội thoại ấy chỉ là tôi tưởng tượng ra trong đầu để tự động viên mình. Còn thực tế, cho đến tận bây giờ nó không bao giờ xảy ra, vì ngày ấy tôi đã không chọn bước tiếp. Trên cuộc đời này có những người ta chỉ gặp rồi đi mà không hề gặp lại. Đấy là cuộc sống, dù có ân hận hay nuối tiếc thì không ai có thể kéo số phận dừng lại để hướng nó theo ý mình. Tôi đã từng xuất hiện trong đời em 1 lần và để lại cho em một sự tổn thương. Nếu có tìm lại để nói lời xin lỗi thì tôi đã phải làm từ 5 năm trước khi tôi bước chân ra khỏi Hoả Lò. Lúc ấy tôi đâu biết em vẫn đợi tôi, vẫn mong ngày tôi tìm đến em. Bây giờ thì quá muộn rồi, em đã có gd, đã hạnh phúc, còn tôi thù vẫn chỉ là thứ thủy sinh nhỏ bé mặc cho dòng chảy cuộc đời đưa tôi đi đâu thì đi. Em mỉm cười với cuộc sống hiện tại, em hạnh phúc với những gì em đang có, tôi lấy tư cách gì mà chen chân vào trong cuộc đời em thêm 1 lần nữa. Cho tôi ngắm em thêm vài phút nữa để lưu lại hình ảnh cuối cùng trong tâm trí tôi, hình ảnh em đang hp với cuộc sống này. Đến lúc này thì tôi đã có thể gỡ bỏ hình ảnh người con gái với hai dòng nước mắt trên má tại phiên toà ngày nào được rồi.
Đến đây, có nhiều cụ bảo em kể chuyện nhàm chán, nhưng sự thật ngày hôm ấy em đã quay lưng đi, Và đến bây giờ em và cô ấy vẫn chưa từng gặp lại. Em xin giữ lại một miền ký ức đẹp của riêng mình. Và cho đến tận bây giờ, trong tâm trí em vẫn còn y nguyên hình ảnh mà em đã lưu lại ngày hôm ấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng