Everest 2016 bản full đắt hơn Lexus RX350 tại thị trường Úc

thanh040506

Xe trâu
Bển giãy chết ấy chúng nó có Edge cho hạng 5 chỗ, Explorer cho hạng 7 chỗ. Êm ái và trang bị khủng hơn EV nhiều cụ ợ.
Chốt lại em dự là dân Úc nó chuộng Ford như mình chuộng Toy (dân Á thích xe Á, dân Tây thích xe Tây), mới cả chính sách thuế má tác động vào thôi.
Cụ nào bảo chính sách thuế đối với EV và Lexus 350 nó như nhau mà.

thanh040506

Xe trâu
Cụ này là tiêu biểu của sâu chỉ biết bán,bán bán và phán linh tinh, cái gì của mình bán cũng nhất. Cụ phán Everest đời cũ đi chắc hơn Lexus RX. Vãi. Thế Ford Fiesta có ngon hơn Mercedes C Class ko? Em dị ứng nhất là sâu nói khéo và dẻo mỏ nhưng không biết gì về kỹ thuật. Nếu Everest đi mà ngon hơn Lexus RX thì Ford nên dẹp mịa cái thương hiệu hạng sang Lincoln đi khỏi cần làm xe Lincoln nữa. Em cũng làm kinh doanh (lĩnh vực kỹ thuật, không liên quan ô tô), và em tâm niệm đã làm kinh doanh cái gì về máy móc kỹ thuật thì phải biết rõ về nó, kỵ nhất là phán bậy. Em có mua Ford cũng sẽ không bao giờ mua của cụ.
Chuẩn lun. Sâu vớ sâu vẩn e kỵ nhất.

thanh040506

Xe trâu
Vấn đề nó đánh vào tâm lý người việt. Tại sao con sh lại đắt thế mà đi chán chê bán vẫn lãi?
Vấn đề nó là cái ô tô nhóe. Giá thành nó phụ thuộc vào giá sản xuất và chính sách thuế chứ nó k phụ thuộc vào tâm lý đâu cụ ợ.

Chim Sâu

Xe buýt
Vấn đề nó là cái ô tô nhóe. Giá thành nó phụ thuộc vào giá sản xuất và chính sách thuế chứ nó k phụ thuộc vào tâm lý đâu cụ ợ.
vấn đề mỗi thị trường nó bán 1 giá khác nhau nên ko thể nói là giá sản xuất được. Chính sách thuế lại càng ko vì nếu do thuế thì tại sao RX rồi camry bên đó lại rẻ?

cottu

Xe máy
Có cụ còn hài hước đến độ mang ví dụ cái xe EV đi thi đấu bằng cách đấu đầu xe tải để chứng minh giá nó cao là có cơ sở, quả là nguy hiểm.

cottu

Xe máy
vấn đề mỗi thị trường nó bán 1 giá khác nhau nên ko thể nói là giá sản xuất được. Chính sách thuế lại càng ko vì nếu do thuế thì tại sao RX rồi camry bên đó lại rẻ?
Thế thì là vì lý do gì cả cụ Sâu Chim? cụ thông não giúp em với, phải chăng là do nó nhiều sắt hơn ah

thanh040506

Xe trâu
Theo cụ giá bán nó phụ thuộc vào gì ạ???

Chim Sâu

Xe buýt
Thế thì là vì lý do gì cả cụ Sâu Chim? cụ thông não giúp em với, phải chăng là do nó nhiều sắt hơn ah
chỉ có thể giải thích là do từng thị trường khác nhau thì ford có chính sách bán hàng khác nhau thôi,. Hoặc là bên ÚC họ yêu ford hơn các dòng khác đâm ra nó mới đắt thế. Ví dụ như toy ở việt nam hoặc xe máy honda thôi, yêu quá đâm ra nhà sx nó cứ thi nhau tăng giá, thế mà vẫn mua đầy đấy thôi

Eau Rougue

Xe hơi
Có cụ còn hài hước đến độ mang ví dụ cái xe EV đi thi đấu bằng cách đấu đầu xe tải để chứng minh giá nó cao là có cơ sở, quả là nguy hiểm.
em thấy cái thớt này quá nguy hiểm. có đồng chí sâu còn phán em Everest đời cũ (đời hiện nay đang bán ở VN) đi ngon hơn Lexus RX. Vãi cái xe đang bán phá giá rẻ hơn cả Innova, giảm xóc sau bằng nhíp, khung gầm bán tải mà dám kêu ngon hơn Lexus RX, quả là không biết trời cao đất dày. Cho mấy đồng chí sâu này hót một hồi thì Ford còn thần thánh hơn cả Toy chứ kém gì đâu.

thanh040506

Xe trâu
chỉ có thể giải thích là do từng thị trường khác nhau thì ford có chính sách bán hàng khác nhau thôi,. Hoặc là bên ÚC họ yêu ford hơn các dòng khác đâm ra nó mới đắt thế. Ví dụ như toy ở việt nam hoặc xe máy honda thôi, yêu quá đâm ra nhà sx nó cứ thi nhau tăng giá, thế mà vẫn mua đầy đấy thôi
Cụ nói đã thấy ngớ ngẩn rồi. Tất cả hàng hóa đều phụ thuộc vào giá thành sản xuất là chính, giá nó k phụ thuộc vào độ yêu thích của khách hàng, chưa kể cụ k biết thì đừng nói là hoặc nọ hoặc kia nhé.

3d4s

Xe tăng
Như em nói, em ở Úc và cả Việt Nam và em không hiểu sao xe Ford ở Úc nó đắt. Còn không thể lấy giá ở Úc ra rồi nói Ford Everest ngang cơ với Rx Lexus hay ngược lại. Nếu muốn so sánh, rất dễ thôi là phải thống kê chi phí sx + giá bán Các loại xe ở khoảng 20 nước ở 5 châu lục, lúc đó sẽ đưa ra được kết luận. Còn không thể lấy giá ở bất kỳ một thị trường nào, kể cả Mỹ - rồi đưa ra kết luận "xe này hơn xe kia,vv...".

Riêng ở Úc xe Suv và các thể loại dẫn động 4 bánh ở Úc là đắt. Còn các kiểu Camry, Focus... là xe cơ bản, mid sizev(chưa phải full size, family car đâu nhé), nên rất rẻ.

Thái Lan thì thuế xe luxury kiểu Lexus, BMW, Mercedes rất đắt. Đắt gấp 3 lần các xe thông thường (standard) nên Rx nó đội giá lên là bình thường. Sắp tới Việt Nam cũng sắp áp thuế theo cách gần giống Thái (ko giống 100%) nên sẽ xảy ra chuyện Camry 2l giá có khi = 1/2 Camry 2.5l :).

cottu

Xe máy
Bọn Úc nó có tình yêu EV như dân Vịt với SH nhỉ, đúng là tình yêu thì mù quáng, và chả cần tính toán gì các cụ nhể.

Chim Sâu

Xe buýt
Cụ nói đã thấy ngớ ngẩn rồi. Tất cả hàng hóa đều phụ thuộc vào giá thành sản xuất là chính, giá nó k phụ thuộc vào độ yêu thích của khách hàng, chưa kể cụ k biết thì đừng nói là hoặc nọ hoặc kia nhé.
xin lỗi cụ, chưa biết ai là người ngớ ngẩn. ai chả biết chi phí sx sẽ quyết định giá thành, nhưng ở đây đang nói cái vấn đề là cùng 1 cái xe được sx ra như nhau nghĩa là giá đầu vào như nhau nhưng mỗi thị trường nhập về sẽ bán giá khác nhau tùy theo tình hình thị trường nước đó. Còn nói luôn ở cái đất nước này, giá này nó phụ thuộc vào sự yêu thích của khách hàng. Ví dụ xe ford hiện tại, ranger 3.2 người ta thích đến nỗi chả giảm đồng nào mà xếp lượt mua đến nỗi cháy hàng, trong khi những dòng khác ko thích thì có khi giảm cả trăm triệu còn ko thèm cân nhắc. Đấy là tâm lý dân việt đấy, và cụ cũng là 1 thành phần. Định ko nói gì nhưng cụ làm e ngứa tay quá

Chim Sâu

Xe buýt
em thấy cái thớt này quá nguy hiểm. có đồng chí sâu còn phán em Everest đời cũ (đời hiện nay đang bán ở VN) đi ngon hơn Lexus RX. Vãi cái xe đang bán phá giá rẻ hơn cả Innova, giảm xóc sau bằng nhíp, khung gầm bán tải mà dám kêu ngon hơn Lexus RX, quả là không biết trời cao đất dày. Cho mấy đồng chí sâu này hót một hồi thì Ford còn thần thánh hơn cả Toy chứ kém gì đâu.
xin lỗi cụ, e là người nói đấy, nhưng ở đây đang nói đi tốc độ cao thì cảm giác lái ev nó ko rung như rx chứ ko phải xét về toàn diện mọi thứ. e đã phi đã 2 con rồi nên hoàn toàn có thể đưa ra nhận xét đấy. Còn toàn diện thì Toy là thần thánh mà phải ko cụ? cho các cụ nhất

cottu

Xe máy
Xe cũng như người con gái, để tự giai nó ngắm nhìn, nó bình phẩm, tốt xấu, đẹp hay, rồi nó chệc, rồi nó cưới, chứ lại cứ hết ông mối đến bà mai, hết bố nuôi đến mẹ đẻ ca ngợi rồi dìm hàng gái nhà khác, rồi thì làm giá..., ừ thì rồi cũng được chệc, cũng được lên xe hoa, đến lúc về sống ở nhà người ta chả ra cái phệt gì thì lúc đấy giai nó có chưởi thì ráng mà nghe, khác gì tự mình v....ả vào mồm mình các cụ nhể...

supporter

Xe điện
Giá hàng hoá cơ bản thì giá thành sản xuất quyết định giá bán. Hàng hoá cao cấp thì giá thành sản xuất chỉ đóng 1 vai trò nhỏ trong giá bán. Branding quyết định khá nhiều trong giá bán
Thuốc: giá thành sản xuất chỉ mấy cent nhưng giá bán có thể lên tới vài chục $
Iphone giá thành sản xuất ko cao và giống nhau nhưng giá bán thì rất cao và khác nhau ở các thị trường

Aon

Xe tăng
Các cụ sêu của Ford dù là đang đá ở box Ford sân nhà thì cũng nên nhẹ tay tí, chém hơi hơi quá rồi. Em dù cũng thích xe Ford nhưng nói Everest chạy tốc độ cao ngon hơn RX350 thì quá thật. EV là SUV body-on-frame, lợi thế là trâu bò gầm cao, lội nước vô đối, off-road siêu nhân, chứ còn mang so đua tốc độ với RX350 là crossover unibody thì hỏng. Đua đường thẳng thì máy xăng nó đã vọt bốc hơn máy dầu rồi, ôm cua thì unibody nó ít chao liệng hơn body-on-frame là chắc chắn.

thanh040506

Xe trâu
xin lỗi cụ, chưa biết ai là người ngớ ngẩn. ai chả biết chi phí sx sẽ quyết định giá thành, nhưng ở đây đang nói cái vấn đề là cùng 1 cái xe được sx ra như nhau nghĩa là giá đầu vào như nhau nhưng mỗi thị trường nhập về sẽ bán giá khác nhau tùy theo tình hình thị trường nước đó. Còn nói luôn ở cái đất nước này, giá này nó phụ thuộc vào sự yêu thích của khách hàng. Ví dụ xe ford hiện tại, ranger 3.2 người ta thích đến nỗi chả giảm đồng nào mà xếp lượt mua đến nỗi cháy hàng, trong khi những dòng khác ko thích thì có khi giảm cả trăm triệu còn ko thèm cân nhắc. Đấy là tâm lý dân việt đấy, và cụ cũng là 1 thành phần. Định ko nói gì nhưng cụ làm e ngứa tay quá
Cụ phân tích còn phiến diện lắm. Cụ cũng đừng suy diễn vơ cả người khác vào thế. Nói cần có bằng chứng đừng có hoặc nọ kia.