ESCAPE và hộp số 4 cấp

tinhnq

Xe máy
chắc chắn là không êm bằng 5-6-7 cấp cụ ạh, chân ga cũng nhạy, đỗ trễ không lớn, mới đầu chưa đi quen thì chưa căn được quãng ga nên hơi giật khi chuyển số, đi quen rồi thì chuyển số cũng nhẹ nhàng, hộp số đời 2.3 xls cũng lành, khuyên cụ nên thay dầu hộp số chính hãng đúng loại ATF tại đại lý theo mỗi 40.000km, nếu đi thường xuyên trong phố thì nên thay sớm hơn, động cơ đời 2.3xls của mazda cũng lành, ăn uống khiêm tốn không như tin đồn đâu, cảm giác lái thì phê, góc thoát, thước lái, góc bánh xe chuẩn, lái rất an toàn và linh hoạt.

cách âm không tốt lắm, thay lốp mit sẽ êm hơn, nhưng không đáng kể, em toàn chiến Maxiss mã 707 ngon bổ rẻ 1trieu8/quả, 2 lốp bố thép nên chiến mọi cung đường chắc tay lái không lo chém, nổ, thừa tiền nâng cấp âm thanh (âm thanh CD nguyên bản cũng tạm), gia có thêm gioăng cánh cửa thấy ổn hơn. Đồ hơi lỏng lẻo, hạn chế độ đẽo đễ bị gãy lẫy đi kẽo cà kẽo kẹt, sử dụng thường xuyên dưỡng nhựa, bôi trơn nhựa sonax thì hầu như không còn tiếng kêu
- Rotuyn hay chết nhất, thấy lục cục dưới gầm thì thay, vào hãng đắt mua ngoài rẻ hơn, tự thay hoặc ra gara thay
- Nghe tiếng kẽo kẹt dưới gầm phía sau chú ý đầu giảm sóc sau bị tỳ vào khớp bắt, chêm thêm cái long đen là hết
- Nội thất chăng có gì, nhưng đi quyen rồi thì lại thích, vì nó đơn giản rõ ràng, sạch sẽ như đàn ông vậy, điệu một tý thì ốp gỗ
- Ghế - đặc biệt ghế sau hơi lỏng lẻo, khi đi phát ra tiếng lục cục, nhờ thợ thào ra chêm thêm long đen cao su siết chặt là hết
- Kính bên lái hay bị kẹt: kẹt gioăng cao su---> sịt bôi trơn sonax, nếu kẹt do lệch vào Hanoi ford chỉnh lại là hết (em chỉnh mấy nơi vẫn kẹ, mỗi hanoiford làm là lên phe phé).

Tạm thế đã, em chạy 6 năm rồi chẳng có ý định chia tay
Chuẩn quả Rotuyn chết đầu tiên

BVTL

Xe điện
Người OF
Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Bigisbest

Xe container
Em đề nghị 2 cụ BigisbestSakai Việt Nam lúc nào chăm xe thì cho bọn em đến học hỏi nhé!
Cụ nào thích tham gia thì đăng ký xếp hàng ở đây luôn ah.
01. BVTL.
02. ....
Cụ quá thể...
Nói thế thôi chứ nếu cụ thích thì em mời cụ đến nhà em uống nước trà, xem em chăm vợ. Em khuyến mại cụ sử dụng đồ của em mà chăm vợ nhá...nhà em ở Hà đông đới.

BVTL

Xe điện
Người OF
Cụ quá thể...
Nói thế thôi chứ nếu cụ thích thì em mời cụ đến nhà em uống nước trà, xem em chăm vợ. Em khuyến mại cụ sử dụng đồ của em mà chăm vợ nhá...nhà em ở Hà đông đới.
Ngon quá! Cuối tuần bố trí làm phiền cụ nhé! :)

hieutt

Xe hơi
Cụ quá thể...
Cụ ở đâu Hà Đông đấy ạ, em cũng ở Hđ khu Chùa Ngòi, hnào cụ chăm xe cho e qua xem với nhé.

Bigisbest

Xe container
Cụ ở đâu Hà Đông đấy ạ, em cũng ở Hđ khu Chùa Ngòi, hnào cụ chăm xe cho e qua xem với nhé.
Ngon quá! Cuối tuần bố trí làm phiền cụ nhé! :)
Em đến chết ví hai cụ thoai, giao lưu uống trà là chính nhá. Đừng nhầm lẫn em làm thay được gr chuyên nghiệp nhá. Chăm để thể hiện TY đối với vợ hai, để hiểu xe hơn, và tối hậu là để giữ tốt dùng bền, ít chi phí sửa chữa.
Các cụ inbox số cho em để thành lập nhóm yêu Ếch HĐ nhá.

hieutt

Xe hơi
Vâng trà thuốc bia bọt và bổ sung kinh nghiệm cho nhau là chính cụ ạ, cụ lập hội Ếch HĐ đi.

B2-A2

Xe hơi
chắc chắn là không êm bằng 5-6-7 cấp cụ ạh, chân ga cũng nhạy, đỗ trễ không lớn, mới đầu chưa đi quen thì chưa căn được quãng ga nên hơi giật khi chuyển số, đi quen rồi thì chuyển số cũng nhẹ nhàng, hộp số đời 2.3 xls cũng lành, khuyên cụ nên thay dầu hộp số chính hãng đúng loại ATF tại đại lý theo mỗi 40.000km, nếu đi thường xuyên trong phố thì nên thay sớm hơn, động cơ đời 2.3xls của mazda cũng lành, ăn uống khiêm tốn không như tin đồn đâu, cảm giác lái thì phê, góc thoát, thước lái, góc bánh xe chuẩn, lái rất an toàn và linh hoạt.

cách âm không tốt lắm, thay lốp mit sẽ êm hơn, nhưng không đáng kể, em toàn chiến Maxiss mã 707 ngon bổ rẻ 1trieu8/quả, 2 lốp bố thép nên chiến mọi cung đường chắc tay lái không lo chém, nổ, thừa tiền nâng cấp âm thanh (âm thanh CD nguyên bản cũng tạm), gia có thêm gioăng cánh cửa thấy ổn hơn. Đồ hơi lỏng lẻo, hạn chế độ đẽo đễ bị gãy lẫy đi kẽo cà kẽo kẹt, sử dụng thường xuyên dưỡng nhựa, bôi trơn nhựa sonax thì hầu như không còn tiếng kêu
- Rotuyn hay chết nhất, thấy lục cục dưới gầm thì thay, vào hãng đắt mua ngoài rẻ hơn, tự thay hoặc ra gara thay
- Nghe tiếng kẽo kẹt dưới gầm phía sau chú ý đầu giảm sóc sau bị tỳ vào khớp bắt, chêm thêm cái long đen là hết
- Nội thất chăng có gì, nhưng đi quyen rồi thì lại thích, vì nó đơn giản rõ ràng, sạch sẽ như đàn ông vậy, điệu một tý thì ốp gỗ
- Ghế - đặc biệt ghế sau hơi lỏng lẻo, khi đi phát ra tiếng lục cục, nhờ thợ thào ra chêm thêm long đen cao su siết chặt là hết
- Kính bên lái hay bị kẹt: kẹt gioăng cao su---> sịt bôi trơn sonax, nếu kẹt do lệch vào Hanoi ford chỉnh lại là hết (em chỉnh mấy nơi vẫn kẹ, mỗi hanoiford làm là lên phe phé).

Tạm thế đã, em chạy 6 năm rồi chẳng có ý định chia tay
Cụ sai ka việt nam nói chuẩn. Em cũng escape 5 năm cũng thấy ổn. Chưa có ý định đổi

B2-A2

Xe hơi
em đang quan tâm tới escape, mạn phép hỏi các cụ nhà mình xem hộp số 4 cấp của em nó có giật lắm không. Cá nhân em đã đi Fortuner hộp số cũng 4 cấp nhưng thấy chấp nhận được, nhưng cũng 4 cấp em đi Accord đời hơi sâu thấy giật dúi dụi nên chẳng biết thế nào mà lần. Mong tin các cụ
Theo em, cụ cứ nên mượn xe ai đó đi thử là biết ngay. Chứ nghe nói thì nhiều lắm. K có ai thì alo em sang đây e cho test

Bigisbest

Xe container
Em cướp mic trả lời trước. Là ko fải đỡ côn. Hehe. Fun thôi, mời cụ Sakai ạ
Sai bét, chính vì cái thanh giằng trục sau mà nhiều người cho là thiết kế dở hơi nhưng lại giúp Ếch rất chắc chắn, ko vặn xe khi vào cua đèo dốc...người ngồi sau ít bị mỏi mệt hơn xe khác.
Chuẩn quả Rotuyn chết đầu tiên
Tuỳ thói quen đánh lái, vượt chướng ngại, xe em gừn 7 vạn chưa hề có biểu hiện phải thay gì ngoài những thứ em chủ động thay sớm như lọc xăng, gió, accu...

29A-637-86

Xe tải
Em đến chết ví hai cụ thoai, giao lưu uống trà là chính nhá. Đừng nhầm lẫn em làm thay được gr chuyên nghiệp nhá. Chăm để thể hiện TY đối với vợ hai, để hiểu xe hơn, và tối hậu là để giữ tốt dùng bền, ít chi phí sửa chữa.
Các cụ inbox số cho em để thành lập nhóm yêu Ếch HĐ nhá.
Cụ lập hội ếch Hà Đông đi cho Em theo và học hỏi với. Đt em 0947111899 thanks cụ.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Hẽ hẽ,
Ngưỡng mộ.
Em cứ nghĩ em mí là thằng cẩn thận và yêu xe...thái quá, lắm lúc tưởng chỉ có mình mình chăm xe kiểu này...ai dè, lâu lắm mới thấy một cụ chăm xe...bằng mình =)).
Vụ khoang máy thì đúng rồi, thỉnh thoảng lấy máy nén khí, tay cầm cái chổi tự chế nhỏ rồi chải nhẹ kết hợp thổi, chỗ nào dính tí bùn thì lấy khăn ẩm lau, mấy cái ống cao su thì cho tí dưỡng 3M hay tương tự vào, các cụm đấu nối dây điện thổi sạch bụi, xịt tí silicone chống ẩm...
Cụ cũng chưa nhắc đến mớ bản lề cửa nữa, thỉnh thoảng lau sạch, cho tí bôi trơn dạng silicone cho sạch, ko rỉ...
Cái xe rẻ hều mà càng ngắm càng thấy iêu, ko chán...
Hay là cảnh ít tiền nó thế nhể, ồ nói thế lại mang tiếng tham phú phụ bần chăng...
Mà cụ Sakai cho em hỏi thách tí: cụ hay chạy đường núi đèo, một ưu điểm nữa khi ngồi Ếch chạy đèo là gì? :D.
giờ vào mời biết cụ hỏi, có thể em trả lời không đúng ý cụ, Es dùng hệ thống treo độc lập Mac - phê - sơn (em viết nôm vì quên bố nó cái tên), hệ thống này có đặc điểm cân bằng độc lập và giảm chấn độc lập các bánh, cùng với thanh giằng chéo phía sau giúp khi vào cua đít xe ít bị văng và lắc

Bigisbest

Xe container
giờ vào mời biết cụ hỏi, có thể em trả lời không đúng ý cụ, Es dùng hệ thống treo độc lập Mac - phê - sơn (em viết nôm vì quên bố nó cái tên), hệ thống này có đặc điểm cân bằng độc lập và giảm chấn độc lập các bánh, cùng với thanh giằng chéo phía sau giúp khi vào cua *** xe ít bị văng và lắc
Chuẩn cụ, em cũng nói vậy ở post 56 trên cụ.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Chuẩn cụ, em cũng nói vậy ở post 56 trên cụ.
em cũng tưởng mỗi mình lạc loại yêu xe như con, quý xăng như máu, hoá ra ....em không một mình nhỉ, mà hình như ai đi ES cũng yêu xe thì phải

Bigisbest

Xe container
em cũng tưởng mỗi mình lạc loại yêu xe như con, quý xăng như máu, hoá ra ....em không một mình nhỉ, mà hình như ai đi ES cũng yêu xe thì phải
Chuẩn cụ, vì đều là những kẻ ko thừa tiền, và...ko đơn giản...hehe.
Em quan niệm đơn giản: nó hầu mình, mình hầu nó và nó trả lại cho mình sự an toàn, đó là tất cả chứ còn đòi gì hơn thế phỏng cụ.