Escape nhà em chạy cứ có cảm giác sần sật ở lốp trước.

Dân Trí

Xe tải
Website
www.facebook.com
Escape nhà em chạy cứ có cảm giác sần sật ở lốp trước, mang ra Ford Thăng Long kiểm tra nhưng không phát hiện lỗi gì cả. Xe nhà em mới chạy 2 vạn, phải chăng đến thời thay lốp các bác nhỉ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái tiếng sần sật, gừ gừ nó kêu ở bất kể tốc đọ nào và càng đi chậm + đường càng mượt nghe càng rõ phải không cụ???

Nếu cụ vẫn để lốp GoodYear nguyên bản thì không bị như vậy mới là lạ!!!
Cho dù cụ có đi chỉnh độ chụm, cân bằng động 4 bánh xe thì tiếng ấy nó vẫn còn nguyên!!!

Thay lốp là xong!!! Cố gắng làm bộ Brigdestone made in Japan hoặc Mitchelin made in Poland bác nhé!

xuanlinh2708

Xe tải
Xe em cũng bị thế, trừ khi đi vào đường cực chuẩn mới không nghe thấy, em cứ tưởng xe bị cong trục truyền động....

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xe em cũng bị thế, trừ khi đi vào đường cực chuẩn mới không nghe thấy, em cứ tưởng xe bị cong trục truyền động....
Đường cực chuẩn, cực mượt, chạy tốc độ thấp (để chưa có tiếng gió và các thứ nhiễu khác) mà càng nghe rõ tiếng Lốp quằn quại thì chính xác là bệnh của Lốp!!!

bet

Xe máy
Chắc chắn là do bộ lốp gụt phò ze rồi bác. Xe ai cũng thế cả bác ạ!

Dân Trí

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cứ cảm giác như cái gì nó oánh vào chân mình, đi tốc độ khoảng 30km/h là nghe rõ nhất.
Nếu đúng bệnh, em quyết định thay dàn lốp Mút xi lanh vào dịp lĩnh lương cuối tháng.
Cám ơn các cụ nhiều.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cứ cảm giác như cái gì nó oánh vào chân mình, đi tốc độ khoảng 30km/h là nghe rõ nhất.
Nếu đúng bệnh, em quyết định thay dàn lốp Mút xi lanh vào dịp lĩnh lương cuối tháng.
Cám ơn các cụ nhiều.
Mút si lanh thì êm lắm, vì em đã thay vào Hyundai Starex nhưng ko bền với tiêu chuẩn đg xá VN mình, như cụ Ngoc Phan em nghĩ là chuẩn nhưng em đi Kumo

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cám ơn các cụ nhiều.
Mút si lanh thì êm lắm, vì em đã thay vào Hyundai Starex nhưng ko bền với tiêu chuẩn đg xá VN mình, như cụ Ngoc Phan em nghĩ là chuẩn nhưng em đi Kumo
Anh em Ếch đang đợi Report của hai người cùng thay lốp để lấy kinh nghiệm:

1- Em thay Brigdestone Dueler H/T 687 (made in Japan) đúng cỡ 215 - 70 - R16 theo thông số của nhà sản xuất! Đã chạy được hơn 7000km! Vẫn đang êm ru như lúc mới thay!
2- Cụ Cứ Từ Từ thay Mitchelin (made in Poland) em không nhớ rõ tên riêng nhưng cỡ lốp là 235 - 70 - R16! Không rõ đã chạy được bao nhiêu km nhưng có lẽ cũng xấp xỉ em! Cũng vẫn đang êm ru!

Tổng thiệt hại cho lốp BS là ~12 củ, Mít đắt hơn ~13,5 củ!

Bọn em so sánh chạy thử cả hai xe thì thấy như nhau! Em nghĩ Mít sẽ êm hơn nếu cùng cỡ vì xe cụ Cứ Từ Từ cũng êm như xe em với bản lốp rộng hơn!!!

Để có kết quả tốt nhất thì phải chạy được tầm 3 đến 4 vạn mới đánh giá chuẩn được!
Tuy nhiên, sau 2,7 vạn km chịu đựng BadYear theo xe thì em hết kiên nhẫn! Hơn nữa ai đi nhờ xe cứ lắc đầu chê bai! => Em thay luôn mặc dù BadYear chạy 2,7 vạn trông gần như mới cứng, mòn cực ít và rất ít khi bị ăn đinh như lốp mềm!

Dân Trí

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ấy chế, nếu thay Mút xi lanh thì có chạy Mèo Vạc - Hà Giang được không các cụ nhỉ? Em sợ lốp mềm không trụ được với đá.

Billduy

Xe tăng
goodyear nhà e chạy 5 vạn mới thay (vì đi lâu quá chứ talong còn tốt), mà e chạy chả thấy gì, mọi người ngồi xe e cũng ko chê bai gì cả ???? hay e quen ngồi công nông ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ấy chế, nếu thay Mút xi lanh thì có chạy Mèo Vạc - Hà Giang được không các cụ nhỉ? Em sợ lốp mềm không trụ được với đá.
Em chưa chạy đường đá hộc với lốp BS bao giờ!

Nhưng phải công nhận lốp cứng có ưu điểm của nó! BadYear em leo đường đang làm mới chỉ có đá hộc vài km chẳng hề hấn gì trong đợt vào công trường ở Hát Lót!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sần sật cả 2 bên hả cụ?
Cái tiếng ồn do lốp BadYear của Ếch nó khó tả lắm! Nó làm cho mình nghe như tiếng vòng bi bị rơ hoặc khô dầu! Có lúc lại cảm giác như đang chạy trên đường trải đầy sỏi!

Vô lăng và xe thì rất cân, mặc dù trong xe tiếng lốp gừ gừ, rào rào!!!

GAT

Xe điện
Em chưa chạy đường đá hộc với lốp BS bao giờ!

Nhưng phải công nhận lốp cứng có ưu điểm của nó! BadYear em leo đường đang làm mới chỉ có đá hộc vài km chẳng hề hấn gì trong đợt vào công trường ở Hát Lót!
BS chạy đường đá hộc khá ổn.
Vịt của em gắn 4 vó BS chạy từ chân núi lên đập Hoàng Mai, sau nhà máy xi măng Hoàng Mai ngon.

Ngoc Phan XLS

Xe container
BS chạy đường đá hộc khá ổn.
Vịt của em gắn 4 vó BS chạy từ chân núi lên đập Hoàng Mai, sau nhà máy xi măng Hoàng Mai ngon.
Nhưng em thấy nó ăn đinh dễ lắm! Sợ không chịu nổi đá hộc!!!

Với lại Ếch chỉ giết được khi Vịt mò lên đường nhựa thôi! Leo với lội thì Vịt đánh tiết canh Ếch ngay!:D

Dân Trí

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thế theo các bác nếu thỏa mãn các điều kiện sau:
1. Không còn tiếng kêu từ lốp để thoải mái vi vu tại Hà Nội (98% thời gian)
2. Đóng và phượt các tuyên Đông, Tây Bắc (Hà Giang, Điện Biên, Lao Cai, Cao Bằng...) - cái này chiếm 2% thời gian thôi

Thì em nên chọn loại lốp gì nhỉ, hay cứ múc Mút hoặc BS và giữ lại 4 quả BadYear - khi nào đi đi phượt thì lắp vào.

GAT

Xe điện
Thế theo các bác nếu thỏa mãn các điều kiện sau:
1. Không còn tiếng kêu từ lốp để thoải mái vi vu tại Hà Nội (98% thời gian)
2. Đóng và phượt các tuyên Đông, Tây Bắc (Hà Giang, Điện Biên, Lao Cai, Cao Bằng...) - cái này chiếm 2% thời gian thôi

Thì em nên chọn loại lốp gì nhỉ, hay cứ múc Mút hoặc BS và giữ lại 4 quả BadYear - khi nào đi đi phượt thì lắp vào.
Như thế này thì cụ gặp cụ ngoc phan xls là chuẩn nhứt

Nông_dân

Xe buýt
Tại sao nó lại quản cáo là lốp số một tại Mỹ nhỉ. Chuẩn tại Mỹ kém vậy à?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chạy đường xấu, đá đấm nhiều thì cụ cứ GY mà chơi, cụ thay lốp mềm vào cũng có đỡ ồn hơn được mấy đâu nhỉ. Ồn hay ko chỉ cảm nhận thực sự rõ trên mặt đường ngon với tốc độ 40km/h trở lên.

GAT

Xe điện
Con mon 2010 của em ló cũng là GY, kệ bố ló chạy lâu lâu thấy cũng chả sao.