ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

at2009

Xe tăng
Em vừa đặt nhà stinger cái đồng hồ như vậy. Khi hàng về em sẽ tháo táp-lô và chế vào đúng dưới cái núm volume xem thế nào.
Em cũng đặt cụ Stinger 1 cái có đồng hồ+nhiệt độ trong, ngoài xe+vôn kế hiển thị đồng thời phải không cụ? Em vẫn chưa kịp lắp. Em nghĩ cái này lắp vào chỗ dưới núm vôlum có vẻ không ổn vì chữ không sáng nên nếu để dưới lớp nhựa nữa thì chẳng nhìn thấy gì.
Cái cảm biến nhiệt độ ngoài thì nên lắp vào đâu và lắp như nào cho đẹp không bị lòng thòng dây rợ cụ Mắt Kính ơi?

at2009

Xe tăng
Ẻm nhà em đã lắp DVD Casca rồi thì cái này lắp đâu giờ nhỉ???
Nếu cụ thích cái này thì cụ đặt cụ Stinger 1 cái rồi để trên mặt táp lô vậy, em đặt mua được rồi nhưng đang thấy nó lòng thòng dây rợ quá nên chưa lắp

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Ấy các cụ, em không làm bán cái này đâu, Máy Bay Tầu nó hay sang ăn vạ thì em đành phải làm cho nó thôi để nó đỡ làm phiền, ngày nào nó cũng sang ngồi làm em không làm ăn được gì
Máy bay Tầu có tấm che hành lý rồi thì làm thêm cái lưới, các đồ nhỏ nhỏ đỡ chạy lung tung.

Thích thì thả gà vào nuôi... cũng được :)

Maybach Tàu

Xe container
Máy bay Tầu có tấm che hành lý rồi thì làm thêm cái lưới, các đồ nhỏ nhỏ đỡ chạy lung tung.

Cái nì em sẽ tự làm, hổng thèm nhờ nhà VOizzzzzz đâu, hihi

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

Ơ thế ra nó còn cái lưới này à? Em lại có thứ để chế rồi.
@evikins: cụ cũng chạy 2008 giống nhà em ah?

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em cũng đặt cụ Stinger 1 cái có đồng hồ+nhiệt độ trong, ngoài xe+vôn kế hiển thị đồng thời phải không cụ? Em vẫn chưa kịp lắp. Em nghĩ cái này lắp vào chỗ dưới núm vôlum có vẻ không ổn vì chữ không sáng nên nếu để dưới lớp nhựa nữa thì chẳng nhìn thấy gì.
Cái cảm biến nhiệt độ ngoài thì nên lắp vào đâu và lắp như nào cho đẹp không bị lòng thòng dây rợ cụ Mắt Kính ơi?
Nếu cụ thích cái này thì cụ đặt cụ Stinger 1 cái rồi để trên mặt táp lô vậy, em đặt mua được rồi nhưng đang thấy nó lòng thòng dây rợ quá nên chưa lắp
Vì em nó có nút chỉnh, nếu để dưới tấm nhựa đen đó thì có mấy cái bất tiện:
- Không thể chỉnh được - hoặc phải câu dây ra các nút bấm nguyên bản của CD để chỉnh.
- Qua lớp nhựa đen màu sẽ không được sáng đẹp.
Phương án của em:
- Tháo mặt táp-lô, đấu dây nguồn vào trước ổ cắm thuốc (thay vì cắm thẳng vào bên ngoài)
- Để có thể chỉnh đuợc và không phải câu dây thì phương án là khoét cái miếng đen đen đó ra rồi gắn đồng hồ vào (đồng hồ cũng phải chế lại tí, sao cho 1 nửa nằm phía ngoài, còn lại nằm phía trong tấm nhựa đen đó, đảm bảo thẩm mỹ và không thò ra ngoài quá nhiều)
- Cảm biến cũng luồn trong táp-lô rồi cho ra sát chân kính lái.

Đây chỉ là ý tưởng, còn phải chờ hàng về xem form của cái dồng hồ nó vừa cái tấm nhựa đen không. Nếu vừa thì việc chế sẽ đơn giản.

at2009

Xe tăng
Vì em nó có nút chỉnh, nếu để dưới tấm nhựa đen đó thì có mấy cái bất tiện:
- Không thể chỉnh được - hoặc phải câu dây ra các nút bấm nguyên bản của CD để chỉnh.
- Qua lớp nhựa đen màu sẽ không được sáng đẹp.
Phương án của em:
- Tháo mặt táp-lô, đấu dây nguồn vào trước ổ cắm thuốc (thay vì cắm thẳng vào bên ngoài)
- Để có thể chỉnh đuợc và không phải câu dây thì phương án là khoét cái miếng đen đen đó ra rồi gắn đồng hồ vào (đồng hồ cũng phải chế lại tí, sao cho 1 nửa nằm phía ngoài, còn lại nằm phía trong tấm nhựa đen đó, đảm bảo thẩm mỹ và không thò ra ngoài quá nhiều)
- Cảm biến cũng luồn trong táp-lô rồi cho ra sát chân kính lái.

Đây chỉ là ý tưởng, còn phải chờ hàng về xem form của cái dồng hồ nó vừa cái tấm nhựa đen không. Nếu vừa thì việc chế sẽ đơn giản.
Vâng em cũng nghĩ để đẹp thì phải khoét lỗ ra thật khéo và vừa khít. Còn 1 vấn đề nữa khi nào nhận hàng cụ kiểm tra xem cái đồng hồ báo nhiệt độ trong xe nhé, cái của em để trên taplo trong xe bật điều hòa nấc lạnh nhất mà chạy mãi vẫn thấy báo 30-31oC;;) Em vẫn chưa có thời gian check xem có phải cảm biến có bị hỏng hay không.
Em vừa đo rồi, đồng hồ dài hơn kích thước tấm nhựa đến gần 2cm cụ à, vậy không nhét đồng hồ vào đấy đc rồi, cụ nghiên cứu đặt chỗ khác nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cuối tuần này hội ếch mình làm tý off đi các kụ, có được không ạ?
Ơ Hơ.... Cái ông MÓP này lặn mất tích từ lâu giờ lại quay lại như đúng rồi ấy!b-)
Mang theo 2 thùng Heineken để phục hồi nhân phẩm và tái nhập hội nhé!:ar!

Móp

Xe tăng
Ơ Hơ.... Cái ông MÓP này lặn mất tích từ lâu giờ lại quay lại như đúng rồi ấy!b-)
Mang theo 2 thùng Heineken để phục hồi nhân phẩm và tái nhập hội nhé!:ar!
này nhá, các kụ ọp ẹp có thấy í ới gì em đâu nhể, hê hê....

Maybach Tàu

Xe container
Không có gì mới, nói nhảm như nhau:D

Maybach Tàu

Xe container
Có đấy! Có cái bạt che hành lý của em! Cụ nhớ ngày 3 bận qua nhắc cụ Vòi làm sớm cho em nhé!!!:@)
Báo cáo, nhà Voiz đã làm xong rồi đó. Cụ tiện lúc nào để ra đó lây đây???
Không lấy nhà Voiz nó bắt đền em thì 1 cái dùng làm chăn mất :(

Ngoc Phan XLS

Xe container
Báo cáo, nhà Voiz đã làm xong rồi đó. Cụ tiện lúc nào để ra đó lây đây???
Không lấy nhà Voiz nó bắt đền em thì 1 cái dùng làm chăn mất :(
Cảm ơn Maybach Dởm, em vừa lấy về nè:

Tổng thiệt hại: 100$ - 200k = ??? Các cụ tính hộ! Lần này nhà Vòi đã làm thương mại nên chém em rụng đủ thứ!!!x-(=))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Maybach Tàu

Xe container
EV là mã hàng dành cho Everest cơ mà, nhầm hành rồi :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
EV là mã hàng dành cho Everest cơ mà, nhầm hành rồi :D
Code Ếch 1 chân là EV65 mà!!!
Code Ếch 2 chân là EV24, dưng mà nó có sẵn đi theo xe nên chắc cái kia bọn nó ký hiệu thế là cho Ếch 1 chân! Em đoán mò tý!:)) Nhưng EV57 là cái gì nhỉ??? :-o
Vấn đề là chọc vào trong rồi kéo ra đẩy vào vừa khít khìn khịt với vợ 2 là đủ!=))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ZARA

Xe tải
Code Ếch 1 chân là EV65 mà!!!
Code Ếch 2 chân là EV24, dưng mà nó có sẵn đi theo xe nên chắc cái kia bọn nó ký hiệu thế là cho Ếch 1 chân! Em đoán mò tý!:)) Nhưng EV57 là cái gì nhỉ??? :-o
Vấn đề là chọc vào trong rồi kéo ra đẩy vào vừa khít khìn khịt với vợ 2 là đủ!=))
Có 1 bác trong SG báo giá cho nhà em là 1,5 quả chưa biết đặt nhiều có giảm giá không. Liên lạc OS: tom74 mbl: 0908.414.454

Các cụ cho em ý kiến :D

Trạng thái
Thớt đang đóng