ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Có 1 bác trong SG báo giá cho nhà em là 1,5 quả chưa biết đặt nhiều có giảm giá không. Liên lạc OS: tom74 mbl: 0908.414.454

Các cụ cho em ý kiến :D
SG thì giá đó chưa dùng được vì + tiền gửi ra HN cũng ngang tầm giá em mua ở HNF rồi!
Anh em SG nhào dzô đê!!!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Lói túm nại tro ló vuông thì nhà vòi trế tạo kái tấm bạt ấy hay nà mua mới? Em đọc nồi mắt mà trẳng hiểu giề.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Lói túm nại tro ló vuông thì nhà vòi trế tạo kái tấm bạt ấy hay nà mua mới? Em đọc nồi mắt mà trẳng hiểu giề.
Cụ đọc đến mai cũng chạ hỉu lổi đâu! Mời cụ quá bộ lên thăm thủ đô nghìn năm văn vật vã cái là cụ hỉu liền à!!!:))

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Tình cờ thấy cái file này trên website. Option lắp thêm cho Ford ESC ở Nhật

http://www.google.com.vn/url?q=http://www.ford.co.jp/servlet/BlobServer?blobtable=DFYBlob&blobheader=application%2Fpdf&blobwhere=1178823093246&blobcol=urlblob&blobkey=id&sa=U&ei=y0yjTPvfDMe2ccnz1Z0N&ved=0CCEQFjAC&usg=AFQjCNFJj0p9TD8FWTEC6qvvIUodFquKqA

http://www.ford.co.jp/servlet/ContentServer?cid=1178823093360&pagename=Page&c=DFYPage&site=FJP

Cụ nào biết tiếng Nhật dịch hộ xem cái item 15 (partnumber U204E34159AC ) có phải là strut bar (em chả biết tiếng Việt gọi là gì: thanh chống hay thanh giằng )lắp thêm cho ESC không ?

Lắp thêm cái này vào cua.. cho tít :)

=============================
Update: Có bán ở Thái, Sin

http://www.motorexonline.com/strutbars.html

Ford ESCAPE 2.0, 2.3 & 3.0

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Cụ đọc đến mai cũng chạ hỉu lổi đâu! Mời cụ quá bộ lên thăm thủ đô nghìn năm văn vật vã cái là cụ hỉu liền à!!!:))
Em ạ cụ, trong vòng 15 ngày tới thì dù có chết cũng không ai bắt em lên Hà Lội được, em sợ cái giao thông trên ấy rồi.
Ầ mà em vừa thay toàn bộ đèn trần, đèn đọc sách, đèn khoang hành lý và đèn biển số bằng LED, nhìn hay phết và rất sáng. Còn 4 quả đèn cánh cửa thì chưa thay được, mai em tính làm nốt.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em ạ cụ, trong vòng 15 ngày tới thì dù có chết cũng không ai bắt em lên Hà Lội được, em sợ cái giao thông trên ấy rồi.
Ầ mà em vừa thay toàn bộ đèn trần, đèn đọc sách, đèn khoang hành lý và đèn biển số bằng LED, nhìn hay phết và rất sáng. Còn 4 quả đèn cánh cửa thì chưa thay được, mai em tính làm nốt.
Em cũng đang định thế nhưng chưa kiếm được đồ ngon để lắp vừa luôn mà không cần câu kiếc gì!!!
Cụ Chủ Tịt Từ Từ thì khuyên em không nên vì ánh sáng LED không tốt cho mắt! Nhưng em hầu như không đọc sách trong xe và hôm nọ ngồi khâu vô lăng Da bật cả 2 cái đèn đọc sách lên hơn 2 tiếng sờ vào nóng quá!!! Đèn LED sẽ không phát nhiệt nhiều như thế!!!

Mắt Kính

Xe điện
Em cũng đang định thế nhưng chưa kiếm được đồ ngon để lắp vừa luôn mà không cần câu kiếc gì!!!
Cụ Chủ Tịt Từ Từ thì khuyên em không nên vì ánh sáng LED không tốt cho mắt! Nhưng em hầu như không đọc sách trong xe và hôm nọ ngồi khâu vô lăng Da bật cả 2 cái đèn đọc sách lên hơn 2 tiếng sờ vào nóng quá!!! Đèn LED sẽ không phát nhiệt nhiều như thế!!!
Đèn đọc sách, đèn biển số giống nhau, đều lắp vừa luôn cụ nhé.
Đèn trần là loại festoon, cũng lắp vừa luôn.
Chỉ phải chế cái đèn khoang hành lý, cái bóng này 10w, to như quả trứng cút, hàn loại festoon 9 LED vào là xong.
Đồ ngon thì cụ sang bên nhà Hùng cò, chuyên LED Hàn quốc.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Cụ có kinh nghiệm về cơ khí, nghiên cứu hộ em vụ DIY cái strut bar bằng thép ống ở VN

- 2 mặt bích để lắp vào 4 cái ốc chỗ lắp giảm sóc, hàn thêm tai để xỏ ốc lắp thanh ngang
- 1 thanh ngang dùng thép ống chữ nhật 25mmx50mm (loại dày 2mm)
- 2 con bu lông
- Sơn màu đen cho sạch

Đặt bọn làm TV rack hay ra lò rèn chắc quanh quanh 500K

Các cụ ESC có máu không thì đặt theo lô cho rẻ

Lắp vào trông nó sẽ khoai khoai như thế này (ảnh minh họa)

============
Tây DIY bằng ống nước và hàn chết luôn

================
Hôm nay em mới nhờ ông bạn hỏi cái strut bar bên kia bán ~ 80-90US. Hôm nào đi công tác thì xem xét sau vậy :)

Chỉnh sửa cuối:

Alexandre Ciskob

Xe điện
Các cụ cho em hỏi cái strut bar này nó có tác dụng gì không ạ, theo em nhìn thì nó chả có tác dụng giề, chắc chỉ làm xe đầm hơn 1 tý :)) vì có thêm tải trọng thôi ạ

Alexandre Ciskob

Xe điện
Có 1 bác trong SG báo giá cho nhà em là 1,5 quả chưa biết đặt nhiều có giảm giá không. Liên lạc OS: tom74 mbl: 0908.414.454

Các cụ cho em ý kiến :D
Có khi đặt 4 cái cho FFFC luôn anh nhỉ :D, giảm tiền ship hàng

at2009

Xe tăng
Đèn đọc sách, đèn biển số giống nhau, đều lắp vừa luôn cụ nhé.
Đèn trần là loại festoon, cũng lắp vừa luôn.
Chỉ phải chế cái đèn khoang hành lý, cái bóng này 10w, to như quả trứng cút, hàn loại festoon 9 LED vào là xong.
Đồ ngon thì cụ sang bên nhà Hùng cò, chuyên LED Hàn quốc.
Đèn cụ thay ở HP hay ở HN và thiệt hại bao nhiêu thế ạ? Không hiểu nhà Hùng cò có các loại đèn LED loại lắp vừa cho Ếch không nhỉ.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Các cụ cho em hỏi cái strut bar này nó có tác dụng gì không ạ, theo em nhìn thì nó chả có tác dụng giề, chắc chỉ làm xe đầm hơn 1 tý :)) vì có thêm tải trọng thôi ạ
Cái này thì phái lắp thì mới biết được, em cũng chưa được dùng qua :)

Theo như Tây nó bảo thì hiệu quả

- Khi vào cua xe sẽ thăng bằng hơn, bớt hiện tượng đầu xe bị dìm xuống thấp về hướng cua
- Chống vặn ngang xe
- Hiệu quả với các xe sử dụng hệ thống giảm sóc treo Mac Pherson hoặc đơn điểm độc lập

Cụ xem thêm ở đây

http://en.wikipedia.org/wiki/Strut_bar

http://www.e30m3project.com/e30m3performance/myths/Strutbar_Theory/strut_bar_comp.htm

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com

Mắt Kính

Xe điện
Cụ có kinh nghiệm về cơ khí, nghiên cứu hộ em vụ DIY cái strut bar bằng thép ống ở VN

- 2 mặt bích để lắp vào 4 cái ốc chỗ lắp giảm sóc, hàn thêm tai để xỏ ốc lắp thanh ngang
- 1 thanh ngang dùng thép ống chữ nhật 25mmx50mm (loại dày 2mm)
- 2 con bu lông
- Sơn màu đen cho sạch

Đặt bọn làm TV rack hay ra lò rèn chắc quanh quanh 500K
Cái này làm đơn giản cụ ạ, chỉ có 2 cái mặt bích bằng nhôm đúc là không đặt đúc đơn chiếc được vì giá cao, nhưng vẫn có thể chế tạo bằng tôn dày, hàn tai để bắt bu-lông. Tuy nhiên theo cảm nhận của em thì nó sẽ ít có tác dụng, hoặc là em nhìn không ra. Giờ hầu như phần lớn xe (kể cả sedan) đều dùng hệ treo trước kiểu McPherson, nhưng khá ít xe cần đến cái thanh ấy. Các xe cần chủ yếu là xe có hành trình giảm xóc lớn, như các xe off-road.

Đèn cụ thay ở HP hay ở HN và thiệt hại bao nhiêu thế ạ? Không hiểu nhà Hùng cò có các loại đèn LED loại lắp vừa cho Ếch không nhỉ.
Nhà Hùng cò có đầy đủ cụ ạ, vì mặc dù chuyên đồ Hàn xẻng nhưng mấy cái đèn ấy nó theo tiêu chuẩn nên lắp vừa hết. Em thay ở HP mấy cái bóng đó (Trung Quốc) hết 150k.

Chỉnh sửa cuối:

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cái này thì phái lắp thì mới biết được, em cũng chưa được dùng qua :)

Theo như Tây nó bảo thì hiệu quả

- Khi vào cua xe sẽ thăng bằng hơn, bớt hiện tượng đầu xe bị dìm xuống thấp về hướng cua
- Chống vặn ngang xe
- Hiệu quả với các xe sử dụng hệ thống giảm sóc treo Mac Pherson hoặc đơn điểm độc lập

Cụ xem thêm ở đây

http://en.wikipedia.org/wiki/Strut_bar

http://www.e30m3project.com/e30m3performance/myths/Strutbar_Theory/strut_bar_comp.htm
Em vừa đọc Wiki rồi, Tây nó hay thật, mình noob quá :o)
Giờ mới biết 2 cái Strut Tower nó để làm gì (mà đọc mới biết tên nó là strut tower :)) ) , chứ trước em cứ thắc mắc tự nhiên lòi ra 2 cái cục có 3 con ốc ko biết bắt vào đâu, nhìn to uỵch nữa chứ.
Haizz, thanks Forder for clarify :-bd

Trạng thái
Thớt đang đóng