ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Đang nghiên cứu lắp cái đèn trước như thê này, toàn bằng nhôm

Drinker

Xe hơi

Drinker

Xe hơi
Lắp đồ dởm vào xe nhìn chán lắm cụ à! Xe em rất ít lắp các thứ linh tinh, gần như nguyên bản! Còn đã lắp là em chơi đồ chính hãng!
Cụ có ảnh up lên cho em xem với, mấy cái lặt vặt lắp thêm thì đằng nào lắp vào trông cũng xấu, thôi em mua đồ dỏm =))

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ có ảnh up lên cho em xem với, mấy cái lặt vặt lắp thêm thì đằng nào lắp vào trông cũng xấu, thôi em mua đồ dỏm =))
Cụ nhầm rồi! Đồ xịn khác hẳn đấy!

Xe em chỉ lắp thêm bệ bước và chắn bùn trong hãng. Giá cả thì đúng là trên Trời nhưng chưa thấy ai chê xấu cả! Ảnh không chuẩn đâu, hôm nào off em mời cụ xem!

Drinker

Xe hơi
Cụ nhầm rồi! Đồ xịn khác hẳn đấy!

Xe em chỉ lắp thêm bệ bước và chắn bùn trong hãng. Giá cả thì đúng là trên Trời nhưng chưa thấy ai chê xấu cả! Ảnh không chuẩn đâu, hôm nào off em mời cụ xem!
Cái mà cụ khen đẹp (mấy cái thứ cụ lắp thêm ý) thì em mua nó đã có sẵn rồi nên có thể em quan niệm khác cụ. Cũng là của hãng, lắp vào lại đẹp hơn, tại sao thêm có mấy chục $ mà Ford nó không cho luôn cái chắn bùn trước vào xe nhỉ, để ae phải loay hoay tốn thời gian quá.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái mà cụ khen đẹp (mấy cái thứ cụ lắp thêm ý) thì em mua nó đã có sẵn rồi nên có thể em quan niệm khác cụ. Cũng là của hãng, lắp vào lại đẹp hơn, tại sao thêm có mấy chục $ mà Ford nó không cho luôn cái chắn bùn trước vào xe nhỉ, để ae phải loay hoay tốn thời gian quá.
Xe cụ là XLT thì cũng chỉ có Bệ bước chú làm gì có chắn bùn trước!

Tại sao lại có vấn đề như cụ nêu ở dòng chữ màu đỏ phía trên thì không khó hiểu lắm đâu! Cụ có làm kinh doanh hay quản lý dự án không? Nếu có cụ sẽ hiểu ngay ý mà! Chặc lưỡi mỗi thứ có mấy chục đô một lúc thì con Ếch này nó ngang giá CRV luôn đó cụ ạ!

Drinker

Xe hơi
Xe cụ là XLT thì cũng chỉ có Bệ bước chú làm gì có chắn bùn trước!

Tại sao lại có vấn đề như cụ nêu ở dòng chữ màu đỏ phía trên thì không khó hiểu lắm đâu! Cụ có làm kinh doanh hay quản lý dự án không? Nếu có cụ sẽ hiểu ngay ý mà! Chặc lưỡi mỗi thứ có mấy chục đô một lúc thì con Ếch này nó ngang giá CRV luôn đó cụ ạ!
Em làm hành chính, toàn công văn giấy tờ chứ chẳng biết kinh doanh gì, nhưng mà em vẫn thắc mắc nếu cứ tiết kiệm như cụ chắc không có XLT, cứ làm toàn XLS cho nó rẻ hơn CRV nhiều nhiều rồi tha hồ mua mấy thứ nhỏ nhỏ lắp thêm vào theo ý thích, nếu có bộ cầu sau mà mua hàng ngoài rẻ hơn hàng chính hãng chắc em cũng lắp vào luôn.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em làm hành chính, toàn công văn giấy tờ chứ chẳng biết kinh doanh gì, nhưng mà em vẫn thắc mắc nếu cứ tiết kiệm như cụ chắc không có XLT, cứ làm toàn XLS cho nó rẻ hơn CRV nhiều nhiều rồi tha hồ mua mấy thứ nhỏ nhỏ lắp thêm vào theo ý thích, nếu có bộ cầu sau mà mua hàng ngoài rẻ hơn hàng chính hãng chắc em cũng lắp vào luôn.
Dạ em thua cụ rồi ạ!!! :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Giống thế này không?

Chi tiết cả cách lắp đặt

Lắp xong

Nó hơi khác một tí cụ ạ! Dài hơn một chút thì phải! Nhưng ôm khít vừa vặn, làm bằng nhựa dẻo và dày hơn cái của cụ! Tuy nhiên, nó chỉ trùng một lỗ ở phía cao nhất có thể tháo vít của xe ra lắp luôn, còn 2 lỗ nữa và 1 lỗ phía dưới thì phải ngoáy vào nhựa ốp xe! Mỗi chắn bùn bắt vào xe = 4 con ốc.

Em đã leo vỉa cao mấy lần quẹt sồn sột mà chẳng hề hấn gì!:41:

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
@ ngoc phan: vậy thì ko phải chính hãng rùi, của e chẳng phải làm gì sất ngoài việc lấy tô vít ngoáy vào thôi!
Bác nhớ mua nguyên hộp của nó như thế này này

Ngoc Phan XLS

Xe container
@ ngoc phan: vậy thì ko phải chính hãng rùi, của e chẳng phải làm gì sất ngoài việc lấy tô vít ngoáy vào thôi!
Lấy tô vít ngoáy con ốc vào nhựa thân xe đúng không cụ? Em cũng thế mà! Chắn bùn của em cũng có mấy cái tem FORD dán ở trên đó!

Maybach Tàu

Xe container
Toét cả mắt chả biết cụ mua ở đâu. Mà bây h không còn votka nữa nhề, chả biết PM thía nào.

Escave

Xe buýt
Nhà em cũng cưỡi em Ếch 1 chân 09, em định lắp thêm đèn cánh cửa ,năm ngoái ra ford láng hạ , mấy chú kỹ thuật sau khi tháo ra xem và kiểm tra list spare part thấy không có các chú bảo bên hãng khuyến cáo không nên lắp thêm, thế là các chú từ cancel, em thấy cái đèn này cũng cần thiết nhất là buổi tối mà khi chú F1 leo lên xe, đã có cụ nào thử vụ này chưa chỉ cho em cái. Em cũng thấy mấy cái nẹp inox mà bên ford khuyến mại cho đợt bán hàng đầu tiên ấy đẹp ra phết ,đi hỏi các shop bán đồ chơi mà không có, các cụ có biết mua ở đâu k, chỉ em nhé

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Cái hộp trên nó có P/N trùng với cái này bắt đầu bằng AML8J

@Em mua ở Ford Thái lan

at2009

Xe tăng
ôi cụ Drinker có biển đẹp thế! Đôi mắt ếch này lắp vào em thấy cũng được đấy, nhưng cụ chỉ chụp phía trước nên không biết lắp vào nó có bị lồi ra phía trước không, nếu gọn thì đẹp đấy. lại tăng cường độ sáng tốt nữa. Cụ lắp loại đèn gì tổng thiệt hại thế nào đấy cụ? à mà công tắc này cụ lắp vào đâu, cụ show thêm cái ảnh công tắc nữa nhé!

ITVN

Xe tải
Em có quả biển tứ quí như của cụ em lắp nhiều thứ hơn thế kia :)) :)):))

Trạng thái
Thớt đang đóng