ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

XLS2448

Xe hơi
Em đang tính, kiếm cái resort tiêu chuẩn Quốc tế nào đó quanh quanh Hà Nội để mời các cụ làm lễ ra mắt nhưng không có cái nào đạt, nên .... thôi vậy :D
Nhưng hôm nào các cụ OFF thì ới em 1 tiếng, em ra hầu các cụ, tửu lượng của em thì ... trên khá 1 chút
Quê em ở miền trung, có cụ nào ở miền trung cho em nhận đồng hương với, thỉnh thoảng đua đường mòn hcm về quê tý

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em đang tính, kiếm cái resort tiêu chuẩn Quốc tế nào đó quanh quanh Hà Nội để mời các cụ làm lễ ra mắt nhưng không có cái nào đạt, nên .... thôi vậy :D
Nhưng hôm nào các cụ OFF thì ới em 1 tiếng, em ra hầu các cụ, tửu lượng của em thì ... trên khá 1 chút
Quê em ở miền trung, có cụ nào ở miền trung cho em nhận đồng hương với, thỉnh thoảng đua đường mòn hcm về quê tý
Quê Cụ ở chộ mô rứa?

at2009

Xe tăng
Báo cáo các cụ em mới nhờ chú em đặt trên ebay thêm được 1 cái điều khiển từ xa giống như có cụ hôm trước đã đặt, loại này riêng chứ không liền chìa như chìa gin theo xe. Được cái rẻ, tổng thiệt hại hình như 18$ + ship hàng 10$ + công lập trình chìa 130k (Ford Ando). Em dùng chung cái điều khiển này với chìa cơ theo xe thế là giờ em có 2 bộ chìa điều khiển. Cụ nào muốn làm thêm chìa nữa có thể đặt trên ebay được đấy, mà theo em nên đặt chìa liền điều khiển như chìa gin theo xe thì đẹp hơn ợ.
Dạo này chắc các cụ Ếch bận nên chả thấy hô hào cafe trà đá gì các cụ nhể?

KienNT71

Xe tải
Ôi giời, lập trình cái remote dễ ợt mà cụ chịu mất 130K cho hãng, chán thiệt. Để tiền đó được nửa thùng Ken roài.

Vặn chìa khóa điện từ tắt đến mở 1 rồi mở 2, lặp lại 8 lần, lần cuối để nguyên ở nấc 2 rồi bấm 1 nút của cái remote, xong, theo sách hướng dẫn của ESC (trang 59)

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Báo cáo các cụ em mới nhờ chú em đặt trên ebay thêm được 1 cái điều khiển từ xa giống như có cụ hôm trước đã đặt, loại này riêng chứ không liền chìa như chìa gin theo xe. Được cái rẻ, tổng thiệt hại hình như 18$ + ship hàng 10$ + công lập trình chìa 130k (Ford Ando). Em dùng chung cái điều khiển này với chìa cơ theo xe thế là giờ em có 2 bộ chìa điều khiển. Cụ nào muốn làm thêm chìa nữa có thể đặt trên ebay được đấy, mà theo em nên đặt chìa liền điều khiển như chìa gin theo xe thì đẹp hơn ợ.
Ơ, cụ mua mà chẳng mua hộ em với là như làm sao [-(

Bia, cafe, trà đá à cụ? Cụ ới cụ Củ từ, MaybachTau đi, T7 anh em ta làm tí

Móp

Xe tăng
Bia vẫn uống đều kụ ạ, kụ cho cái contact khi đi anh em alo giao lưu ạ:)

at2009

Xe tăng
@ cụ KienNT71: Vâng em cũng đọc trong HDSD thấy có nói nhưng thấy hơi phức tạp sợ loay hoay lại hỏng nên em mang vào hãng lập trình cho nó lành cụ ợ:)

@ cụ Kool: Em nhờ đặt hàng cái chìa nhưng cũng chưa chắc chắn có dùng đc hay không nên cứ lẳng lặng làm chuột bạch trước, được rồi mới báo cáo sau cụ ợ, cụ thích thì để em bảo chú em đặt hàng cho.
@ các cụ Ếch: cuối tuần này các cụ tụ tập đi ới em với. Số cầm chân em 098 328 3979.(b)

Drinker

Xe hơi
Bá cáo các cụ là em vừa kiếm được bộ chắn bùn trước đúng của Ford giá 1 củ! Em đi thay dầu chú bán phụ tùng gạ mua em bảo 94$ em để dành rửa xe cho lành thì chú kéo ra một góc tâm sự là em có 1 bộ bán cho anh 1 củ nhưng kô hóa đơn!:41:
Em vừa ra Nguyên Huy (1031 Giải Phóng) lắp cái chắn bùn trước hết 200k, phải khoan 2 lỗ vào vỏ, nguyên bản cái chắn bùn nó hơi dài, em cắt đi cho ngắn lại vì ngày nào cũng leo vỉa hè đỗ xe. Không biết tác dụng thế nào nhưng nhìn cũng ổn.

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Cái chìa gập đó (Flip key) đắt nhất trong số các chìa của Ford và Mazda đấy nhé, cả công ship về là 60 đô lận, chứ còn chìa như bác nói rẻ hơn nhưng theo em là ko đẹp!

http://cgi.ebay.com/ebaymotors/07-08-09-FORD-FLIP-KEY-REMOTE-FUSION-ESCAPE-FOCUS-EDGE_W0QQcmdZViewItemQQhashZitem3efe8c220bQQitemZ270558568971QQptZMotorsQ5fCarQ5fTruckQ5fPartsQ5fAccessories

Ngoc Phan XLS

Xe container
Quê gốc em ở Thạch Hà - Hà Tĩnh, nghe (thấy) giọng cụ hình như cũng trọ trẹ giống em, cụ quê mô? Mai em tổ lái về quê đi công tác, cụ có gửi gì không, em mang cho.
Gặp đúng tần số rồi: Quê nội em ở Thạch Lạc, quê ngoại em ở Cẩm Vịnh, ngay gần thị xã cả mà! Em sinh ở thị xã Hà Tĩnh nhưng lớn lên ở TP Vinh. 1994 ra HN học và nỏ chịu về nựa!

"Đường vô xứ Nghệ quanh quanh, non xanh nước biếc như tranh họa đồ, ai vô xứ Nghệ thì vô, còn choa choa cứ Thủ đô choa mần"!!!=))

Hẹn gặp cụ sau nhé!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em vừa ra Nguyên Huy (1031 Giải Phóng) lắp cái chắn bùn trước hết 200k, phải khoan 2 lỗ vào vỏ, nguyên bản cái chắn bùn nó hơi dài, em cắt đi cho ngắn lại vì ngày nào cũng leo vỉa hè đỗ xe. Không biết tác dụng thế nào nhưng nhìn cũng ổn.
Vâng, em biết cái chắn bùn cụ lắp ợ! Cái em lắp là hàng component parts xịn của Ford ạ, không cần cắt gọt gì vì nó đã được designed cho đúng dòng Ếch 2009, nhựa rất dày và dẻo quẹt thoải mái không vỡ! Có đắt tí nhưng ổn lắm cụ ợ!L-)

at2009

Xe tăng
Cái chìa gập đó (Flip key) đắt nhất trong số các chìa của Ford và Mazda đấy nhé, cả công ship về là 60 đô lận, chứ còn chìa như bác nói rẻ hơn nhưng theo em là ko đẹp!

http://cgi.ebay.com/ebaymotors/07-08-09-FORD-FLIP-KEY-REMOTE-FUSION-ESCAPE-FOCUS-EDGE_W0QQcmdZViewItemQQhashZitem3efe8c220bQQitemZ270558568971QQptZMotorsQ5fCarQ5fTruckQ5fPartsQ5fAccessories
Vâng chìa rời như của em thì dùng hơi bất tiện, nếu đặt được cái chìa gập như cụ nói ở trên thì đẹp thật, 60$ thì vẫn rẻ chán so với mua chìa trong hãng (em thấy bảo đâu 200$ gì đó). Cụ có đặt hàng được mấy món đồ linh tinh bên Thái cho Ếch2009 không cụ đặt giúp anh em với, em kết nhất quả điều khiển trên vô lăng đã có cụ nào lắp thêm chưa nhỉ?

XLS2448

Xe hơi
@ ngoc phan: Em cũng học c3 o Vinh, 94 ra HN học, cùng lứa với cụ rồi, nhưng em có ý thức hơn cụ là còn quay về "phá" quê hương 10 năm rồi mới xách gđ ra HN làm "kinh tế mới" theo bước cha anh nghệ

XLS2448

Xe hơi
ớ các cụ: Hôm lấy xe, em khoán luôn cho sâu độ thêm 7 món là Ghế da, Dán fim (3M thôi), Bậc lên xuống, Cảm biến lùi, Đèn gầm, Lót sàn, Bọc tay lái với tổng thiệt hại là 12 củ. Không biết đắt hay là rẻ các cụ nhỉ?

Drinker

Xe hơi
Vâng, em biết cái chắn bùn cụ lắp ợ! Cái em lắp là hàng component parts xịn của Ford ạ, không cần cắt gọt gì vì nó đã được designed cho đúng dòng Ếch 2009, nhựa rất dày và dẻo quẹt thoải mái không vỡ! Có đắt tí nhưng ổn lắm cụ ợ!L-)
Đồ xịn hơn là chắc chắn rồi, cụ cầu kỳ thật đấy, ngày nào em cũng leo vỉa để xe nên cắt ngắn đi cho đỡ chạm vào vỉa (chứ nó lắp cũng vừa), gọi là có chắn bùn trước thôi mà, tác dụng chắc cũng không nhiều.

Drinker

Xe hơi
ớ các cụ: Hôm lấy xe, em khoán luôn cho sâu độ thêm 7 món là Ghế da, Dán fim (3M thôi), Bậc lên xuống, Cảm biến lùi, Đèn gầm, Lót sàn, Bọc tay lái với tổng thiệt hại là 12 củ. Không biết đắt hay là rẻ các cụ nhỉ?
Em nghĩ độ xe là phải tự tìm hiểu, so sánh nó mới thú vị cụ ạ, em cũng chẳng biết thế là đắt hay rẻ nhưng có một câu chắc chắn đúng: Tiền nào của đấy.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đồ xịn hơn là chắc chắn rồi, cụ cầu kỳ thật đấy, ngày nào em cũng leo vỉa để xe nên cắt ngắn đi cho đỡ chạm vào vỉa (chứ nó lắp cũng vừa), gọi là có chắn bùn trước thôi mà, tác dụng chắc cũng không nhiều.
Lắp đồ dởm vào xe nhìn chán lắm cụ à! Xe em rất ít lắp các thứ linh tinh, gần như nguyên bản! Còn đã lắp là em chơi đồ chính hãng!

Trạng thái
Thớt đang đóng