ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Khoan bắt bulong là chắc nhất cụ ạ. Ra hàng quảng cáo mua miếng mica dày 5ly, 1 mũi khoan nhỏ để mồi, một mũi khoan to. Thế là xong :69:

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Hôm nay em về quê đi hơi ẩu trèo lên tấm ván gỗ làm cầu bị trượt thế là đầu tấm ván nó chọc vào cái tấm nhựa che máy phía bên phụ bị rách 1 đoạn khoảng 30cm:'( May là còn không bị chọc vào máy móc gì dưới gầm, để thế đi thì trời mưa em sợ bùn vẫn bắn vào phía trong gầm máy. Có cụ nào biết tấm nhựa đấy trong hãng có không và bao nhiêu xiền ạ. Nếu không có thay thì có thể hàn kín vết rách được không các cụ? Xe em Ếch 2009 ạ. Em xin cám ơn!
Ngon: Ra lão Sonrack đặt làm một cái lưới bằng thép kích thước giống như vậy (lão này hứa làm cho em nhưng em chưa làm (b)). Tổ offroad hình như cũng có ông đã làm rồi

Bổ: mang ra hàng hàn yếm. Cái này là nhựa mềm chắc là hàn được

Rẻ: thì bác lấy dây thép mà tự vá. Cái miếng đó chỉ có tác dụng che đá sỏi nhỏ bắn lên thôi. Bùn đất vẫn lên qua các khe

at2009

Xe tăng
Báo cáo các cụ em đã hỏi trong hãng, miếng nhựa che dưới gầm máy giá 54$ chưa kể thuế mà phải tuần sau nữa mới đặt hàng được:P Thôi em theo giải pháp các cụ tư vấn tự khắc phục đã, nếu không được mới phải mua ạ.

Maybach Tàu

Xe container
Báo cáo các cụ em đã hỏi trong hãng, miếng nhựa che dưới gầm máy giá 54$ chưa kể thuế mà phải tuần sau nữa mới đặt hàng được:P Thôi em theo giải pháp các cụ tư vấn tự khắc phục đã, nếu không được mới phải mua ạ.
Làm cái miếng nhựa dép, rồi hơ nóng con dao lên hàn nó vào, có thế mà cũng phải gào ầm lên:))

at2009

Xe tăng
Làm cái miếng nhựa dép, rồi hơ nóng con dao lên hàn nó vào, có thế mà cũng phải gào ầm lên:))
Vâng em cũng định làm theo cách ấy:) Sự cố nhỏ thôi nhưng em muốn post lên đây để mọi người cùng góp ý, ngoài ra mong muốn lớn hơn là để các cụ khác rút kinh nghiệm tránh đi ẩu để bị như em cụ ợ!(b)

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Quên mất: gọi cho bảo hiểm đền nếu cụ có mua thân vỏ :21:

at2009

Xe tăng
Quên mất: gọi cho bảo hiểm đền nếu cụ có mua thân vỏ :21:
Thanks cụ! Quên khấy đi mất là em có mua bảo hiểm toàn bộ xe:21: Để mai em gọi Liberty hỏi thủ tục để làm bảo hiểm ợ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em tèo rồi!!!:'(:'(:'( Sáng nay lượn Pháp Vân - Cầu Giẽ, đang đi nghe một tiếng cạch rất to!!!:^) Loay hoay nhìn thì thấy một vệt bẩn nho nhỏ trên kính lái ngay trước mặt em! Phun nước gạt một lúc thì nó còn lại cỡ đầu tăm!:^) Về nhà sờ thử thì hóa ra một viên đá rất nhỏ bay với tốc độ cao + 100 km/h của xe em nữa tương thẳng vào kính lái và để lại một vết rất nông và rộng bằng 1/3 hạt gạo tẻ!:mad: Bực một nỗi là nó nằm ngay tầm mắt rất khó chịu!:mad:

Có cách nào đánh bóng lại được không các cụ nhỉ???:102:
Hay là em đánh bóng bằng cục gạch ba banh rồi gọi Liberty???:102::102::102:

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Kệ nó đi mãi rồi quen cụ ạ. Nhiều lúc để kính lái bẩn mù mà còn quên rửa nữa là, cụ

Tuan nguyen

Xe buýt
Em tèo rồi!!!:'(:'(:'( Sáng nay lượn Pháp Vân - Cầu Giẽ, đang đi nghe một tiếng cạch rất to!!!:^) Loay hoay nhìn thì thấy một vệt bẩn nho nhỏ trên kính lái ngay trước mặt em! Phun nước gạt một lúc thì nó còn lại cỡ đầu tăm!:^) Về nhà sờ thử thì hóa ra một viên đá rất nhỏ bay với tốc độ cao + 100 km/h của xe em nữa tương thẳng vào kính lái và để lại một vết rất nông và rộng bằng 1/3 hạt gạo tẻ!:mad: Bực một nỗi là nó nằm ngay tầm mắt rất khó chịu!:mad:

Cụ có bảo hiểm Liberty rồi thì em nghĩ phương án đánh bóng bằng gạch là nhẹ người nhất. (b)
Nhưng thành thực mà nói thì chắc cụ đi vài hôm nữa là quen thôi

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng

Cụ thử vọc tham khảo trên OF xem sao, đại loại kiểu như này:
http://www.otofun.net/showthread.php?p=938007&posted=1

at2009

Xe tăng
Cụ có bảo hiểm Liberty rồi thì em nghĩ phương án đánh bóng bằng gạch là nhẹ người nhất. (b)
Nhưng thành thực mà nói thì chắc cụ đi vài hôm nữa là quen thôi
Em cũng nghĩ như cụ, thay mới chứ để 1 vết gì đó trên kính lái ngay trước mặt thì khó chịu lắm. Nhưng hình như phương án đánh bóng bằng gạch chắc phải có kịch bản cho nó tự nhiên chút thì mới làm bảo hiểm đc chứ ạ?
Em cũng vừa đi làm bảo hiểm hôm nay, em bị vỡ tấm nhựa che gầm máy, bên bảo hiểm duyệt thay mới luôn rồi, mặc dù cái đó không nhiều tiền nhưng em thấy họ giám định và quyết định cho thay thế cũng thoáng, chỉ có điều cách thức phối hợp giữa xưởng dịch vụ và bảo hiểm em thấy chưa ổn lắm, thời gian thay thế đồ cho em chỉ hết khoảng 15' nhưng em mất nguyên nửa ngày chờ đợi, từ nửa buổi sáng đến giữa buổi chiều để làm thủ tục, cuối cùng em vẫn phải nộp tiền trước cho xưởng để còn đc lấy xe về chứ chờ đợi thì chắc hết cả buổi chiều luôn mới đc về:mad:

Maybach Tàu

Xe container
Em cũng nghĩ như cụ, thay mới chứ để 1 vết gì đó trên kính lái ngay trước mặt thì khó chịu lắm. Nhưng hình như phương án đánh bóng bằng gạch chắc phải có kịch bản cho nó tự nhiên chút thì mới làm bảo hiểm đc chứ ạ?
Em cũng vừa đi làm bảo hiểm hôm nay, em bị vỡ tấm nhựa che gầm máy, bên bảo hiểm duyệt thay mới luôn rồi, mặc dù cái đó không nhiều tiền nhưng em thấy họ giám định và quyết định cho thay thế cũng thoáng, chỉ có điều cách thức phối hợp giữa xưởng dịch vụ và bảo hiểm em thấy chưa ổn lắm, thời gian thay thế đồ cho em chỉ hết khoảng 15' nhưng em mất nguyên nửa ngày chờ đợi, từ nửa buổi sáng đến giữa buổi chiều để làm thủ tục, cuối cùng em vẫn phải nộp tiền trước cho xưởng để còn đc lấy xe về chứ chờ đợi thì chắc hết cả buổi chiều luôn mới đc về:mad:
Hôm nọ em đi sơn cản trước hết 8 lit, đành tự trả tiền rồi về, chứ mấy lần gọi BH cũng chả nhiệt tình (có 1 cụ trên ộp nhà mình bán liberty cho iem) em gọi còn chả bắt máy nên chán chả buồn làm qua BH:'(

Meow

Xe điện
Hôm nọ em đi sơn cản trước hết 8 lit, đành tự trả tiền rồi về, chứ mấy lần gọi BH cũng chả nhiệt tình (có 1 cụ trên ộp nhà mình bán liberty cho iem) em gọi còn chả bắt máy nên chán chả buồn làm qua BH:'(
Cụ phang cho em cái nick & tên, sdt thằng đới lên đây để anh em còn né, hàng lởm quá, bán xong thu tiền là thôi à :102:

Maybach Tàu

Xe container
Cụ phang cho em cái nick & tên, sdt thằng đới lên đây để anh em còn né, hàng lởm quá, bán xong thu tiền là thôi à :102:
Em là em ứ có vỗ mặt ai được bao h (chỉ giỏi vỗ *ít:D)
Để em qua nhà cụ rồi em méc cho nhá:41:

Trạng thái
Thớt đang đóng