ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

ITVN

Xe tải
Cháu buồn quá các cụ ạ.
Loay hoay là loay hoay mãi mà ko sao lắp được chắn bùn mới mua lên cho em Ếch.
Vậy thì cụ nào rảnh rang, muốn cà phê cà pháo với cháu và muốn lấy mấy miếng nhựa pha cao su đó về tự mình tìm hiểu thì ới cháu. Cụ nào ko rảnh rang, hoặc nghe cháu nói thấy ớn quá thì thôi cũng được.
:101: 0904067478

À mà cụ Sốt nói thế nào ấy chứ, cháu đã bao giờ nói rằng cái chắn bùn này là cho Ỉn đâu nhỉ
Cụ cứ phần nhà em nhé, mai em qua cụ để mang về ngâm cứu (b)(b)(b)

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Bên ngoài, Ếch khó có gỉ để chơi thêm (chắc chỉ có độ đèn). Chắc về chỉ làm được bên trong.
Cá nhân em thì cứ để Ếch nó nguyên xi như lúc xuất xưởng là đẹp.

Donquixote

Xe buýt
Phao tin nhanh thế :21:

Em ra Gia huy ở 90 Nguyễn Khanh Toàn định lắp chắn bùn trước như các cụ bảo 350K (trên web họ để có 260K thôi và cửa hàng cũng bán giá như vậy)

http://www.vietnamoto.com.vn/?page=product&code=detail&idc=73&id=659

Cứ tưởng là hàng đẹp như trên website hóa ra giống hệt cái em nhờ bạn mua có 89K/đôi (Là chắn bùn của Inova ) ở SG (Cửa hàng Cường Nga - 296A AN DƯƠNG VƯƠNG, Phường 4, Quận 5 ). Lắp cái này thì phải dùi thêm lỗ ở vỏ xe
Đây mà, có cụ đã xác nhận là của Inn đây bác.

N-DESIGN

Xe tăng
Em thấy trang Web của Gia Huy đề giá của bậc lên xuống là 2,45 củ mà em hỏi trong hãng thì đòi >3 củ????:^) Vậy trong hãng đắt hơn hay đồ ở Gia Huy là hàng nhái????

Chắn bùn trước thì kiểu gì em cũng phải lắp rồi, vừa rửa xe xong ra đi chưa được 200m đã thấy bùn bắn đầy hai bên nhìn ức chế quá.

Hôm trước em đọc thấy có cụ nào đó chê đèn của Escape tối, nhưng mấy lão ở hội Chứng lại kêu đèn sáng và còi to :^). Hay là tại các cụ kêu nên hãng nó sửa cho em nhi????:21:

Chỉnh sửa cuối:

dangtaplai

Xe máy
Em thấy trang Web của Gia Huy đề giá của bậc lên xuống là 2,45 củ mà em hỏi trong hãng thì đòi >3 củ????:^) Vậy trong hãng đắt hơn hay đồ ở Gia Huy là hàng nhái????

Chắn bùn trước thì kiểu gì em cũng phải lắp rồi, vừa rửa xe xong ra đi chưa được 200m đã thấy bùn bắn đầy hai bên nhìn ức chế quá.

Hôm trước em đọc thấy có cụ nào đó chê đèn của Escape tối, nhưng mấy lão ở hội Chứng lại kêu đèn sáng và còi to :^). Hya là tại các cụ kêu nên hãng nó sửa cho em nhi????:21:
Em lắp ở Gia Huy mấy món chắn bùn (các vít khítm, không phải chế), bậc lên xuống (Rất chắc chắn, như của hãng) và bọc da (Thấy nói Gia Huy cùng gia công cho Ford??). Nói chung chất lượng ổn, giá rổ hình như em bị chăn :'(

Donquixote

Xe buýt

Hôm trước em đọc thấy có cụ nào đó chê đèn của Escape tối, nhưng mấy lão ở hội Chứng lại kêu đèn sáng và còi to :^). Hya là tại các cụ kêu nên hãng nó sửa cho em nhi????:21:
Có 2 loại bậc cụ à. Loại rẻ của SG bóng hơn và dòn, nhiều bavia, không có sẵn đế thép và bulong. Loại 3tr của Đài loan thì trông thật hơn và đủ đồ hơn. Hôm lắp em cũng yêu cầu xem cả 2 loại. Nhưng không chập nhận dc hàng 2.5tr đâu.

Còi thì em không rõ nhưng pha thì tối thật (cụ phải đi lúc trời tối và có mưa thì biết ngay). Có 2 cách độ đèn. Thay xenon, độ chóa chỗ bác Duy linh thì phải (cụ MOF đã làm 12 củ, có ảnh, cụ chịu khó search). Cách 2 là thay bóng Plus50 (cho pha va cốt HB3 - HB4) và lắp thêm dàn đèn nóc (4 quả hella F55), em lắp chỗ cụ Nam vũ 8 củ. Nếu xe cụ XLS thì thêm đôi đèn sương mù Hella khoảng 2 củ nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Có 2 loại bậc cụ à. Loại rẻ của SG bóng hơn và dòn, nhiều bavia, không có sẵn đế thép và bulong. Loại 3tr của Đài loan thì trông thật hơn và đủ đồ hơn. Hôm lắp em cũng yêu cầu xem cả 2 loại. Nhưng không chập nhận dc hàng 2.5tr đâu.

Còi thì em không rõ nhưng pha thì tối thật (cụ phải đi lúc trời tối và có mưa thì biết ngay). Có 2 cách độ đèn. Thay xenon, độ chóa chỗ bác Duy linh thì phải (cụ MOF đã làm 12 củ, có ảnh, cụ chịu khó search). Cách 2 là thay bóng Plus50 (cho pha va cốt HB3 - HB4) và lắp thêm dàn đèn nóc (4 quả hella F55), em lắp chỗ cụ Nam vũ 8 củ. Nếu xe cụ XLS thì thêm đôi đèn sương mù Hella khoảng 2 củ nữa.
Cái bậc em lắp chả hiểu hịn hay lởm, mỗi lần bước lên thấy em nó cũng kẽo kẹt kinh lắm, em 83 cân :mad:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái bậc em lắp chả hiểu hịn hay lởm, mỗi lần bước lên thấy em nó cũng kẽo kẹt kinh lắm, em 83 cân :mad:
Bệ bước của em thì lắp ngay khi lấy xe ở Ford Ando! Rất đẹp và chắc chắn! Mỗi tội cái Price thì . . . có 4 củ rưỡi thui...:'(

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Bệ bước của em thì lắp ngay khi lấy xe ở Ford Ando! Rất đẹp và chắc chắn! Mỗi tội cái Price thì . . . có 4 củ rưỡi thui...:'(
thế thì em hiểu tại sao cái của em nó lại kêu kẽo kẹt mỗi lần em đạp vào em nó rồi :21:

Ngoc Phan XLS

Xe container
thế thì em hiểu tại sao cái của em nó lại kêu kẽo kẹt mỗi lần em đạp vào em nó rồi :21:
Em cũng 80kg chứ không ít lắm đâu!:) Tuy nhiên, cái Bệ đó đúng là đẹp thật, giá sắt sơn tĩnh điện rất chắc chắn đi kèm cả ốc vít nguyên hộp và thấy ghi là Made in Taiwan! Ando Ford bảo là hàng này Ford đặt cho XLT và các đại lý của Ford lấy về bán lẻ!

Đúng là đắt xắt ra miếng! Chỉ tiếc là quá đắt... :mad:

Tuan nguyen

Xe buýt
Hôm nay em đã săm soi con Ếch đời cũ ở công ty em cụ Ngọc ợ.
Tất nhiên, cái chắn bùn xịn nó khác hẳn cái chắn bùn mà anh em mình mua, nhưng khoảng cách các con ốc, vị trí các con ốc ở trên thân xe thì giống hệt nhau.
Haizzz, không biết làm thế nào bây giờ :102: Thôi hôm tới em lại vào SG, em lại ra chỗ Cường Nga đó hỏi họ xem sao.

Hichic, mà các cụ nặng nhể, bảo sao cứ phải chọn xe khỏe để đi :))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hôm nay em đã săm soi con Ếch đời cũ ở công ty em cụ Ngọc ợ.
Tất nhiên, cái chắn bùn xịn nó khác hẳn cái chắn bùn mà anh em mình mua, nhưng khoảng cách các con ốc, vị trí các con ốc ở trên thân xe thì giống hệt nhau.
Haizzz, không biết làm thế nào bây giờ :102: Thôi hôm tới em lại vào SG, em lại ra chỗ Cường Nga đó hỏi họ xem sao.

Hichic, mà các cụ nặng nhể, bảo sao cứ phải chọn xe khỏe để đi :))
Hicz . . . Đó là cái giá cho việc muốn tiết kiệm chi phí! Cũng là Ando Ford báo giá em đôi chắn bùn trước của Taiwan, đẹp - vừa khít - mềm, như cái theo xe phía sau sơ sơ có 95$!!! Thế là em :77:
Không hiểu tại sao các bác kinh doanh đồ chơi ô tô kô nhập về loại này cho anh em đỡ bị "Chính Hãng" chém nhỉ? Hay là bọn Taiwan nó ký exclusive với Ford ` rồi nên không bán ra ngoài??? :mad:

Em to béo nên thích cái cảm giác ngồi trên cao nhìn đểu xuống mấy em sedan! Với lại em có cảm giác là đám sedan có vẻ nể nang mình hơn tí khi bon chen để thưởng thức cái món đặc sản tắc đường ở Hà Nội, tất nhiên là em sẵn sàng tha cho các bác taxi và các bác sedan quá nhiều tuổi ghẻ lở đầy mình để tránh rước họa vào thân!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Donquixote

Xe buýt
Hay là bọn Taiwan nó ký exclusive với Ford ` rồi nên không bán ra ngoài??? :mad:
Chính xác cụ ạ. Lý do làm sao đồ Ford nó đắt vì không có hàng ngoài. Các hãng sản xuất hàng OEM của Ford đều ký cam kết như thế. Cụ để ý những hàng có bán, lắp được cho Ford mua ở bên ngoài, nhưng không bao giờ có tem nhãn logo.
Nhưng vì Ford và Mazda là cùng 1 mẹ nên nhiều cái dùng hàng của Mazda lắp lẫn được đấy các cụ.

Tuấn Nguyễn nói:
Thôi hôm tới em lại vào SG, em lại ra chỗ Cường Nga đó hỏi họ xem sao
Theo em cụ làm hẳn quả xiên vịt cho nó mấu.:21::21::21: Bảo bọn Cường Nga: "anh mang xe vào rồi đấy. Chú xem lắp cho anh cái đôi, tháng trước anh mua"

Sao cụ không đánh qua Gia Huy, bẩu nó lắp cho nhỉ *-)

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chính xác cụ ạ. Lý do làm sao đồ Ford nó đắt vì không có hàng ngoài. Các hãng sản xuất hàng OEM của Ford đều ký cam kết như thế. Cụ để ý những hàng có bán, lắp được cho Ford mua ở bên ngoài, nhưng không bao giờ có tem nhãn logo.
Nhưng vì Ford và Mazda là cùng 1 mẹ nên nhiều cái dùng hàng của Mazda lắp lẫn được đấy các cụ.

Em biết là chính xác! Nhưng có một số trường hợp các nhà sản xuất OEM vẫn bán ra ngoài thoải mái, đương nhiên là ko có warranty chính hãng và logo thôi! Em đang hy vọng như thế!

Chắc là Taiwan đã tuân theo phong cách Tây rồi nên tôn trọng luật! Nếu mà các bác Hồ Cẩm Đào thì anh em mình sẽ được nhờ ngay mà!

AnthonyEscape

Xe đạp
Bác cho em hỏi cái! em cũng mới nhận con 1 chân. Lúc trước pác có thay bọc da cho em nó ko vậy?

Em vừa thay, ford giới thiệu bảo tụi này gia công cho hãng. Bảo da Anh quốc gì đấy. Bọc da 100% (trừ lưng ghế sau = nỉ) hết 12 củ vậy có đắt không pác. Da thì biết chứ xuất xứ Anh quốc hay Singapore có lẽ người bán mới biết. Rát quá cụ ơ. Sao thấy web GiaHuy ở HN mấy pác chỉ có tầm 6,9 củ là sao vậy?

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Bác cho em hỏi cái! em cũng mới nhận con 1 chân. Lúc trước pác có thay bọc da cho em nó ko vậy?

Em vừa thay, ford giới thiệu bảo tụi này gia công cho hãng. Bảo da Anh quốc gì đấy. Bọc da 100% (trừ lưng ghế sau = nỉ) hết 12 củ vậy có đắt không pác. Da thì biết chứ xuất xứ Anh quốc hay Singapore có lẽ người bán mới biết. Rát quá cụ ơ. Sao thấy web GiaHuy ở HN mấy pác chỉ có tầm 6,9 củ là sao vậy?
Da thật mà ngon 1 tý thì khá đắt, chắc phải trên 10 củ mới dùng được, da thật mà cái loại 5 6 củ thì thà dùng giả da cho nhanh. Có nhiều loại giả da em thấy chất rất đẹp, mùi thì còn đỡ hơn loại da rẻ tiền. Cụ cứ cân nhắc xem sao.

AnthonyEscape

Xe đạp
Da thật mà ngon 1 tý thì khá đắt, chắc phải trên 10 củ mới dùng được, da thật mà cái loại 5 6 củ thì thà dùng giả da cho nhanh. Có nhiều loại giả da em thấy chất rất đẹp, mùi thì còn đỡ hơn loại da rẻ tiền. Cụ cứ cân nhắc xem sao.
Nghe pác nói vậy em yên tâm hơn phần nào rùi. Vì da này, theo sự hiểu của em, thì chất lắm. Về độ dẻo, dầy, mùi, chất...
Thanks pác Cứ từ từ sẽ biết ngay

thanhvd

Xe tăng
Hẹ hẹ, ngoài lề tý!
Hôm trc (gần 1 tháng rồi), e đi dán kính ở 787 Giải Phóng gặp 1 xe ES màu bạc cũng dán ở đó. Xe có dàn âm thanh và bọc lại ghế giả da rất kool!
Đặc biệt bác chủ xe cũng tầm trên 82kg (giống e). Không biết có phải là bác cứ từ từ hoặc là bác Ngoc Phan XLS không nhể.
Hay ta lập phân hội heavy ếch phát nhể(b)(b)(b)

Trạng thái
Thớt đang đóng