ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
4 cái theo em chả ảnh hưởng gì lắm đến hệ thống điện, có chăng chỉ ảnh hưởng người đi đường thôi :)). Ếch của em 2009 cũng có 2 đường còi nhưng 4` lắp 1 đôi ở bên lái. Em ít khi dùng còi nên chả coi trọng lắm chuyện nó kêu ntn. Kể cả có tịt 1 cái cũng được :D.

Chỗ cụ gắn còi lên trên khoang máy thì có sợ bị nóng không? Nếu nóng quá chắc nó cũng ảnh hưởng đến còi đấy.

À hôm nọ em ra Dũng Hàn Thuyên bọc da vô lăng. Trong vòng 2h30' là xong, hôm nào em chụp ảnh rồi phọt lên cho các cụ ngắm.
Em thì không nghĩ nó ảnh hưởng đến người đi đường, vì để trong khoang máy tiếng cũng không to lắm, mục đích là tiện thay tháo thôi.
Em ít dùng còi, đặc biệt trong phố thì gần như không. Chỉ khi chạy đường trường thì phải dùng vì có nhiều bác 2b đội nồi cơm điện kín mít cứ chạy giữa đường, không còi thì không tránh=))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em thì không nghĩ nó ảnh hưởng đến người đi đường, vì để trong khoang máy tiếng cũng không to lắm, mục đích là tiện thay tháo thôi.
Em ít dùng còi, đặc biệt trong phố thì gần như không. Chỉ khi chạy đường trường thì phải dùng vì có nhiều bác 2b đội nồi cơm điện kín mít cứ chạy giữa đường, không còi thì không tránh=))
Dạ cụ, trên đường HCM cụ còi thoải mái 2B vẫn giữa tim đường mặc dù - thậm chí đã ngoái đầu nhìn lại đằng sau!^:)^

bes

Xe lăn

Cụ lắp thế này khi bấm còi mình nghe là chính.
Người ta đang cố gắng cách âm tiếng ồn từ khoang máy vọng vào xe thì cụ nhét thêm 4 con ốc sên to đùng thế này.
Lắp ở trong cản nó có lý vì tiếng nó thoát ra đằng trước, ngày xưa cái matiz của em nó còn nhét trông hốc bánh xe trước, mỗi lần tháo đến nhục.

Ngoc Phan XLS

Xe container

Người ta đang cố gắng cách âm tiếng ồn từ khoang máy vọng vào xe thì cụ nhét thêm 4 con ốc sên to đùng thế này.
Lắp ở trong cản nó có lý vì tiếng nó thoát ra đằng trước, ngày xưa cái matiz của em nó còn nhét trông hốc bánh xe trước, mỗi lần tháo đến nhục.
Cái còi Ếch của em nguyên bản mà khi còi đúng là em nghe rõ mồn một! #:-s

Mắt Kính

Xe điện
Hì hì, 2 con to nhất là còi zin của nó, 2 con Hella bé hơn mà cụ. Tuy nhiên vì em không rõ nó có ảnh hưởng đến hệ thống điện hay không nên em chỉ cắm 1 đôi còi, đôi kia thích thì cắm giắc vào, không ổn rút ra là xong.
Mà Ếch nó để còi cũng ở hốc lốp cụ ạ, ngay phía dưới đèn pha, nằm kín mít luôn em cũng không rõ âm nó thoát ra lối nào nữa. Và tháo thì cũng nhục như cụ tháo Mà-tịt.=))

Chỉnh sửa cuối:

khoat_gia

Xe buýt
E nhặt đc 10tr ngoài đường, muốn cải thiện lỗ tai ( e nhấn mạnh chỉ là lỗ tai) với con ếch ghẻ XLT09 nhà e, mời các cụ tư vấn, e sẵn lòng nhận gạch đá và những lời cay đắng. Xin mời.....!

P/s: Trả ơn bằng riệu và vodka, tùy các cụ ạ.............

Ngoc Phan XLS

Xe container
E nhặt đc 10tr ngoài đường, muốn cải thiện lỗ tai ( e nhấn mạnh chỉ là lỗ tai) với con ếch ghẻ XLT09 nhà e, mời các cụ tư vấn, e sẵn lòng nhận gạch đá và những lời cay đắng. Xin mời.....!

Cụ làm con Ipod cho ló nành, thừa đâu quy ra riệu!

Tuan nguyen

Xe buýt
Hay là nhà cụ Khoát lấy 10tr đó đi thay xừ nó cái lỗ tai đi nhỉ???

Vinh Nguyễn

Xe điện
Còi xe Ford là chuẩn nhất rồi các cụ ơi

ZARA

Xe tải

Cụ qua nhà MK or Long Thịnh hoặc Duy Linh, hiện đang có mặt hàng loa sony đang khuyến mại (không biết còn hiệu lực không). Múc 4 con loa Sony GTP1625B và cái ampli XM-ZR604. Nếu dùng đầu đĩa theo xe thì thừa nhiều tiền bia và rượu. Nếu thêm màn hình thì em nghĩ Kovan cũng không phải là lựa chọn tồi đâu :D (Nếu thêm DVD Kovan thì em nghĩ cụ phải bù thêm tiền......bia :)))
Khi nào cần thì nâng cấp Sub và amply sau cụ ợ. Cứ làm dần dần thôi :D

khoat_gia

Xe buýt
Các cụ chú ý là e ko muốn DVD, có thể thêm amply, có thể thêm sub nhưng mà e vẫn muốn có CD 6 disk và ko quá 10 phát, tiền vodka tính ngoài, ko tính vào tiền nhặt đc.......

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Loa cánh Ếch là loại bầu dục, thị trường nhà mình nhiều loa ngon. Em nghĩ thay 4 loa cánh thành 4x60W thì đầu theo xe vẫn kéo vô tư.
Em đang định theo chiều hướng đó. Cấu hình sẽ thành 4x60W + 1 sub.

khoat_gia

Xe buýt
Loa cánh Ếch là loại bầu dục, thị trường nhà mình nhiều loa ngon. Em nghĩ thay 4 loa cánh thành 4x60W thì đầu theo xe vẫn kéo vô tư.
Vấn đề là e thấy tiếng bass kém quá mà ko biết là do đầu, hay loa nên mới hỏi các cụ, cụ có hướng dư lào thì bày cách cho a e cái....

Móp

Xe tăng
Các cụ chú ý là e ko muốn DVD, có thể thêm amply, có thể thêm sub nhưng mà e vẫn muốn có CD 6 disk và ko quá 10 phát, tiền vodka tính ngoài, ko tính vào tiền nhặt đc.......
thế thì có cách khác là cụ lấy lại con sub và amply xe em đang dùng, cụ mời em uống bia em sẽ để lại cho hoặc em sẽ tư vấn địa chỉ độ âm thanh ngon bổ rẻ cho cụ trong lúc uống bia, hê hê...

Ngoc Phan XLS

Xe container
thế thì có cách khác là cụ lấy lại con sub và amply xe em đang dùng, cụ mời em uống bia em sẽ để lại cho hoặc em sẽ tư vấn địa chỉ độ âm thanh ngon bổ rẻ cho cụ trong lúc uống bia, hê hê...
Hay rồi, hay rồi, cho em chứng kiến vụ Bia nhé! =))

khoat_gia

Xe buýt
Lão cho tên con sub+amply+đ/c ngon bổ rẻ của lão lên đây cho a e mổ xẻ đê, bia thì lúc nào cũng đc miễn là từ 10h đêm trở ra

Móp

Xe tăng
Lão cho tên con sub+amply+đ/c ngon bổ rẻ của lão lên đây cho a e mổ xẻ đê, bia thì lúc nào cũng đc miễn là từ 10h đêm trở ra
tất cả sẽ được khám phá sau lúc uống bia cụ ơi, nói lên đây lộ hết bí mật, cụ phải cảm nhận thực tế luôn chứ ạ. kụ yên tâm là chất lượng và giá cả rất OF. hê hê.... (nói nhỏ với cụ, anh em ếch nhân tiện off luôn ý mà):)

khoat_gia

Xe buýt
Kìa, lão Ngọc, lão đâu rồi, tổ chức quả này đi chứ còn j? Nhớ là phải ọp đến 12h thì mới ngon.........

Mắt Kính

Xe điện
Cái loa cánh của Ếch cụ nào đã từng tháo ra cầm trên tay sẽ giật mình, nó nhẹ như làm bằng bìa các-tông ấy. Cực kỳ lởm, thảo nào tiếng nghe chuối thế.^:)^. Có lẽ chỉ cần ra chợ mua 4 con loa cánh hàng tầu về lắp cũng thấy hơn, vì của Ếch nó lởm nhất rồi, không thể tệ hơn được nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng