ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Móp

Xe tăng
Còn 1 vấn đề nữa: xe em XLS dạo này đi xóc cứ bị lục cục phía đằng sau bên phụ (tiếng động sinh ra ở khoang chở hàng)
EM tìm mãi rồi, vứt hết tất cả các đồ linh tinh ra mà vẫn còn, ko biết tại sao, tiếng động có vẻ phát ra giữa vỏ thép của xe và lớp nhựa ốp bên trong.
Em đang nghi cái lô cuộn seat-belt nó đập vào thành xe ( có thể tuột mất 1 ốc)
Ko biết cụ nào bị giống em ko?
90 % là seat-belt

Tuan nguyen

Xe buýt
Cái vụ chìa khóa của em thế là xong.
Thực tế là chỉ hỏng phần điều khiển từ xa nên em chỉ cần lập trình cho bộ phận điều khiển, còn cái chìa thì em lắp chìa cũ vào điều khiển mới, không cần lập trình.
Còn cái việc gọi là lập trình thì nghe nó oai thế thôi chứ, giờ để em nhắm mắt em cũng làm được, cực dễ.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Cái vụ chìa khóa của em thế là xong.
Thực tế là chỉ hỏng phần điều khiển từ xa nên em chỉ cần lập trình cho bộ phận điều khiển, còn cái chìa thì em lắp chìa cũ vào điều khiển mới, không cần lập trình.
Còn cái việc gọi là lập trình thì nghe nó oai thế thôi chứ, giờ để em nhắm mắt em cũng làm được, cực dễ.
=D> chuẩn quá cụ, thế cụ mua cả cụm mới ạ?

Tuan nguyen

Xe buýt
@nck Cun: Em phải mua cả cụm vì bọn Ford Hà Nội không bán riêng phần điều khiển.
Nhân tiện cụ đã ở đây, cụ check lại giúp em xem cái chìa này
Nếu ổn, cụ nhờ bạn cụ đặt giúp em, và báo cho em phương thức chuyển tiền nhé.
Có cài này về, em cất luôn cái chìa liền điều khiển đi, dùng điều khiển rời chìa cho nó mấu và đỡ sợ mất. hehe.

hoangbaolong

Xe buýt
các bác cho hỏi cái chìa khoá khi mở cửa lái thì ấn một nhát ngon lành nhưng để mở tất cả các cửa nhất là cửa hậu ấn lần 2 giữ mãi mà chẳng mở đc, nhiều khi em mở cửa lái ấn nút mới đc.
chẳng hiểu thế nào

at2009

Xe tăng
các bác cho hỏi cái chìa khoá khi mở cửa lái thì ấn một nhát ngon lành nhưng để mở tất cả các cửa nhất là cửa hậu ấn lần 2 giữ mãi mà chẳng mở đc, nhiều khi em mở cửa lái ấn nút mới đc.
chẳng hiểu thế nào
Bác phải ấn nháy đúp trong vòng 3s như kiểu click chuột ấy chứ không phải ấn giữ như bác nói đâu!

at2009

Xe tăng
@nck Cun: Em phải mua cả cụm vì bọn Ford Hà Nội không bán riêng phần điều khiển.
Có cài này về, em cất luôn cái chìa liền điều khiển đi, dùng điều khiển rời chìa cho nó mấu và đỡ sợ mất. hehe.
Cái này dùng vô tư cụ ơi. Em đang dùng cái y như này, dùng ghép với chìa cơ theo xe thành 1 bộ.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Cái này như... cụ at2009 vừa nói cụ ạ

Nhưng vấn đề sẽ là, nếu khóa bằng khiển phải mở bằng khiển nhé, nếu không nó hú ầm lên ngay. Hàng fake mua về khiển rất nảy, rất sướng.

Cụ thích thì để em lại nhờ ông bạn bid cho, thanh toán bằng phương thức cụ đưa tiền đây cho em :))

Tuan nguyen

Xe buýt
Vụ hú lên như bị rape thì em biết quá rồi, hôm nọ bị hỏng điều khiển còn gì :((
Thế cụ nhờ bạn cụ bid hộ em đi nhé, tiền thì lúc nào cụ rảnh, ới em một phát, em đem đến nạp mạng cho cụ luôn, hoặc chuyển khoản cũng được, hay là tính ra vodka OF nhỉ :))

at2009

Xe tăng
@ cụ kool: chưa về à cụ? Nghiên cứu xem có gì độ thêm đi cụ ơi, lâu lâu chả chọc chạch thêm gì lại thấy ngứa ngáy rồi:))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái này như... cụ at2009 vừa nói cụ ạ

Nhưng vấn đề sẽ là, nếu khóa bằng khiển phải mở bằng khiển nhé, nếu không nó hú ầm lên ngay. Hàng fake mua về khiển rất nảy, rất sướng.

Cụ thích thì để em lại nhờ ông bạn bid cho, thanh toán bằng phương thức cụ đưa tiền đây cho em :))
Cụ đặt hàng hộ em một cái như cụ Tuần Nguyễn nhé! Em không có account Ebay nên kô mua được!
Chủ Nhật này nếu cụ ở Hà Nội thì anh em cafe nhé! Em sẽ gọi các cụ Ếch khác nữa.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Em thì thích chìa gập liền điều khiển cho ... gọn

Cái điều khiển rời như trong ảnh trên ebay xe em đời ESC2007 có hai cái (không có nút màu đỏ, một cái còn mới nguyên nilon chưa bóc)

Cụ nào thích mua thêm điều khiển rời thì hỗ trợ em 50US để em vào hãng mua cái chìa gập liền điều khiển 90 US (thấy cụ nào bảo là cả công nạp từ phải không nhỉ ?).

Trước khi deal thì cho em thử xem cái điều khiển của em có điều khiển được xe của các cụ không :)

at2009

Xe tăng
Cụ đặt hàng hộ em một cái như cụ Tuần Nguyễn nhé! Em không có account Ebay nên kô mua được!
Chủ Nhật này nếu cụ ở Hà Nội thì anh em cafe nhé! Em sẽ gọi các cụ Ếch khác nữa.
Gọi em với cụ nhé!

Tuan nguyen

Xe buýt
sao lại có Cóc-sê gì ở thớt này là sao nhỉ cụ Ngọc.
Em đề nghị Mod bes bem nick cụ Ngọc nhé :))
Cụ Evil bán cái cục điều khiển đắt quá, em đợi cụ Cun thôi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Coóc sê thì sao nào!!!???
Cụ xem lại đi, chưa gì đã chê đắt! Cụ mua Ebay ship về gần bằng đấy!

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Hehe ! Em có bán đâu mà đắt, đã bảo là ủng hộ cơ mà :) Các cụ đứng mằng chứ em nhìn remoote trên ebay hơi "dại dại"

Hay là em với cụ đổi nhau điều khiển, em nộp cho cụ phần chênh cho nó ..lành :)

Coóc sê thì sao nào!!!???
Cóc xê cũng là phụ tùng ..lắp thêm :))

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hehe ! Em có bán đâu mà đắt, đã bảo là ủng hộ cơ mà :) Các cụ đứng mằng chứ em nhìn remoote trên ebay hơi "dại dại"

Hay là em với cụ đổi nhau điều khiển, em nộp cho cụ phần chênh cho nó ..lành :)

Cóc xê cũng là phụ tùng ..lắp thêm :))
Em thì thấy cái ĐK theo Ếch 09 nhìn cũng dại dại chả kém cụ ợ! Đặt nó cạnh cái khiển của bọn Mer nhìn tủi thân lém!:((

Về vấn đề Coóc sê, đồng ý cả hai tay, hai chân với cụ!:))

nguyenxonline

Xe hơi
E post vào cái thread nào đó rồi, zưng thấy các bác hay hỏi về cái vụ này, đưa lên cái… Sorry các bác là e lắp cũng lâu rồi, zưng mải đi quá, chẳng post lên ngay:

1. Cản + Đèn Ultima 175:

2. Chi phí:
- Cản: đặt tại 118 Trần Nhật Duật, bác Tuấn, Tel 098338 1526... tui sang làm tại xưởng bên Gia lâm, có 2-3 mẫu để chọn, đo sửa tại chỗ; thiệt hại 1.8 triệu… Thông số đo đã được bác Tuấn lưu lại, các bác ko phải sang xưởng nếu lắp cho Escape 2009 nữa nhé.
- Đèn Ultima 175: chỗ Bác Nam Vũ, loại sáng chụm, chi phí 3.4 triệu + 02 vỏ chụp đi sương mù 340k = 3.740 triệu
- Bậc lên xuống: cái này tôi lắp cho một xe khác, nhưng thấy giá tốt, báo với các bác: 2.2 triệu.

3. Nhận xét:
- Bác nào thường xuyên đi đường dài nên lắp, rất rất hiệu quả, các cung đường tôi đi toàn Tây bắc b-)
- Hầu hết các xe đi đối diện, gồm cả các bác xe tải đều trở nên... tử tế :P

4. Tnks:
- Cảm ơn bác Nam Vũ và Bác Tuấn Trần Nhật Duật. Tặng các bác cái ảnh Tú Lệ, Mù Căng Chải:

Trạng thái
Thớt đang đóng