ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Drinker

Xe hơi
Em đang lăn tăn là có nên mua thêm một cái lốp sơ cua và lắp vào gầm giống như thế này

:) :)
Em thấy phương án khả thi vẫn là mua 1 bộ lốp mới, xì hơi và nhét vào chỗ để lốp dự phòng (chắc chắn vừa vì trường hợp bị xịt lốp thì cái lốp xịt vẫn phải nhét vào đó). Khi nào thay thì bơm lên rồi thay, đầu tư thêm quả bơm em nghĩ cũng là hợp lý. Lốp dự phòng theo xe thì cụ đưa xuống dưới như thế này.

Chỉnh sửa cuối:

Drinker

Xe hơi
Hay là làm như thế này cho máu ạ:

Phong cách Ọc dốt này họ Esc nhà em không theo nổi ạ. Hôm đi Mộc Châu bám càng xe cụ thấy vui quá, hay cụ gỡ hết đèn ra rồi bán xe cho em đi. :D

Chỉnh sửa cuối:

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Cái vụ lắp lốp sơ cua dưới gầm sau là do em xem một con Ford Maverick (Escape ở châu Âu) nó lắp như vậy.

Chuyến này đi em cứ vứt tạm cái lốp xơ cua mua thêm lên cốp sau, về rồi tính tiếp :)

@cachoi: Cảm ơn bác đã tư vấn, e xem dưới gầm xe vướng cái bụng lốp sơ cua nguyên bản, nếu cắt đi ra còn còn vướng thêm cái thanh khung giữa (móc kéo xe được hàn vào cuối thanh này)

Chỉnh sửa cuối:

Alexandre Ciskob

Xe điện
Đèn chỗ cụ NV không có loại nào vừa hốc đèn gầm sẵn có của Ếch đâu!
Em lắp ở NamVu rồi, loại này: http://namvu.com.vn/products.asp?menu_id=lapthem&action=viewgroup&group_id=21
Vừa lắm cụ ạ, ko phải đục khoét gì, thực ra nó vẫn bé hơn hốc đèn 1 tý (khoảng 1,2mm thôi), tuy nhiên hôm em lắp vì vội quá nên đèn bên phụ hơi bị vếch lên trên, chói mắt ng đi ngược chiều, hôm nào rỗi em qua chỉnh lại mới được.
Lưu ý các cụ là em lắp đèn pha vào hốc đèn gầm, ko phải là đèn cốt ợ, nên chỉ bật khi đi đường trường thôi.
Cảm nhận so sánh với pha original của Ếch: cực kỳ chói :)) chiếu xa hơn khoảng 30%, vùng sáng nhỏ hơn (chụm lại nên đi được xa)
Hôm đó em tranh thủ đấu chung pha cốt luôn, bây giờ bật cả 3 loại đèn lên cũng khiếp lắm X_XX_X

Chỉnh sửa cuối:

Alexandre Ciskob

Xe điện
Còn 1 vấn đề nữa: xe em XLS dạo này đi xóc cứ bị lục cục phía đằng sau bên phụ (tiếng động sinh ra ở khoang chở hàng)
EM tìm mãi rồi, vứt hết tất cả các đồ linh tinh ra mà vẫn còn, ko biết tại sao, tiếng động có vẻ phát ra giữa vỏ thép của xe và lớp nhựa ốp bên trong.
Em đang nghi cái lô cuộn seat-belt nó đập vào thành xe ( có thể tuột mất 1 ốc)
Ko biết cụ nào bị giống em ko?

Tuan nguyen

Xe buýt
Còn 1 vấn đề nữa: xe em XLS dạo này đi xóc cứ bị lục cục phía đằng sau bên phụ (tiếng động sinh ra ở khoang chở hàng)
EM tìm mãi rồi, vứt hết tất cả các đồ linh tinh ra mà vẫn còn, ko biết tại sao, tiếng động có vẻ phát ra giữa vỏ thép của xe và lớp nhựa ốp bên trong.
Em đang nghi cái lô cuộn seat-belt nó đập vào thành xe ( có thể tuột mất 1 ốc)
Ko biết cụ nào bị giống em ko?
Ếch nhà cụ bị cái bệnh giống hệt em (Xe Loại Thường).
Thú thực là em chẳng tìm ra nguyên nhân thực sự, nhưng sau khi em tháo tung cái ngăn chứa lốp sơ-cua ra rồi lắp lại, xiết chặt lại mấy con ốc thì đâu lại vào đó.

khoat_gia

Xe buýt
@ nhà Tuấn Nguyễn: Xe nhà cụ biển 56N à? Sáng nay đè iem ở dốc Bưởi-Nguyễn Khánh Toàn nhá. Thấy quả đèn giống của Drinker thì phải

Tuan nguyen

Xe buýt
@ nhà Tuấn Nguyễn: Xe nhà cụ biển 56N à? Sáng nay đè iem ở dốc Bưởi-Nguyễn Khánh Toàn nhá. Thấy quả đèn giống của Drinker thì phải
Thôi, đúng mịe nó rồi, em đè cụ mà không biết, xin cụ đại xá.
Chẳng là hôm nay có cái hẹn hơi gấp ở tịn Quảng Ninh nên nhà em đi có hơi vội vàng. Em kính cụ 1 ly gọi là tạ lỗi nhé.
(Cái máy nó mắng em là không được chuốc rượu cụ nữa kẻo cụ say xỉn, về Gấu mắng, nên coi như là em nợ cụ)

Alexandre Ciskob

Xe điện
Ếch nhà cụ bị cái bệnh giống hệt em (Xe Loại Thường).
Thú thực là em chẳng tìm ra nguyên nhân thực sự, nhưng sau khi em tháo tung cái ngăn chứa lốp sơ-cua ra rồi lắp lại, xiết chặt lại mấy con ốc thì đâu lại vào đó.
Thế thì em phải thí nghiệm lại trên xe em mới được.
Lần trước em cũng tháo tung ra hết, nhưng vẫn bị ạ, chán thế. Có phải có tiếng như là hộp nhựa đập vào vỏ sắt đúng ko cụ Tuấn Ng

Tít...tít

Xe máy
Cụ nào biêt địa chỉ làm điện đóm Ford bên ngoài ngon ngon cho em xin cái. Em định đấu lại cái nút đèn sương mù xịn cho nó pr mà vào hãng thì đông quá không chờ được.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cụ vào Viva Auto số 2 Lê Đức Thọ xem sao nhé (chếch chếch SVD Quốc gia Mỹ ĐÌnh), mấy anh em trước ở Ford giờ ra đấy làm riêng, em thấy cũng ok phết

Tuan nguyen

Xe buýt
Thế thì em phải thí nghiệm lại trên xe em mới được.
Lần trước em cũng tháo tung ra hết, nhưng vẫn bị ạ, chán thế. Có phải có tiếng như là hộp nhựa đập vào vỏ sắt đúng ko cụ Tuấn Ng
Chuẩn cụ ạ, nói chung là tiếng đập nghe "cồm cộp" chứ không giống tiếng sắt thép va chạm vào nhau.
Tuy nhiên, nhà em còn làm thêm 1 việc nữa là tháo luôn cái cản sau ra (chẳng hiểu sao sau một thời gian sử dụng, nó đã long lay như răng bà lão rồi). Giờ nhà em chẳng còn nghe thấy cái thứ tiếng cồm cộp đó nữa.

Nhưng nhà em lại đang phải nghe thứ tiếng động gì đó ở cánh cửa lái, cứ như kiểu trong đó nó có cái bộ phận kim loại nào đó lỏng lẻo ấy, cứ nghe kêu leng keng hoài, bực quá, hôm tới em đưa vào gara bảo dưỡng 2 vạn km, kêu họ kiểm tra luôn mới được.

Drinker

Xe hơi
Nhưng nhà em lại đang phải nghe thứ tiếng động gì đó ở cánh cửa lái, cứ như kiểu trong đó nó có cái bộ phận kim loại nào đó lỏng lẻo ấy, cứ nghe kêu leng keng hoài, bực quá, hôm tới em đưa vào gara bảo dưỡng 2 vạn km, kêu họ kiểm tra luôn mới được.
Cụ bỏ dùi cui điện hoặc súng bắn hơi cay giấu trong cửa lái ra là nó hết kêu ngay.

Móp

Xe tăng
Cụ nào biêt địa chỉ làm điện đóm Ford bên ngoài ngon ngon cho em xin cái. Em định đấu lại cái nút đèn sương mù xịn cho nó pr mà vào hãng thì đông quá không chờ được.
Vụ này bác Trung già là số 1 đó kụ, em toàn làm ở đó

Trạng thái
Thớt đang đóng