ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Làm tý cho rôm các cụ nhé:

Đôi mắt long lanh của vợ 2 cụ M O F sau khi thẩm mỹ lần 2 ở Sì gòn:
Nghiêng 1 tý:

Trực diện:

Đến các thể loại led:
Trần:

(em thấy để ánh sáng vàng như nguyên bản vẫn hay hơn :D )

Cửa xe:

Nhiều tác dụng ra trò: tránh giẫm phải rãnh, mìn... đỡ lo xe máy húc phải cánh khi mở ở chỗ tối :D

Còn 1 cái đèn nữa, các cụ mà chê tiếp thì em ứ vào box Ford nữa, e thề :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Mấy con ếch tụ tập riệu bia :D

Cu Sut

Xe buýt
Nếu em không nhầm thì cụ Cứ Từ Từ làm cái này rồi, Ipod thì để trong cốp đựng đồ bên ghế phụ.
Em mới móc một sợi dây Audio đầu 3 khấc ra ngoài để cắm Ipod. Dây để lòng thòng ngang chỗ cần số, trông hơi xấu. Chất lượng nhạc thì tàm tạm, đằng nào thì bộ loa của ếch cũng kém rồi, cái chính là sử dụng được ipod với lợi thế là nhiều bài và dễ chọn lọc (tại em nghe nhiều thể loại quá, chơi tuốt từ cổ điển đến nhạc vàng). Nghe trên xe thì em cũng không kỹ tính lắm nên thấy được. Tổng thiệt hại: mua sợi dây hết 180k.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Nếu em không nhầm thì cụ Cứ Từ Từ làm cái này rồi, Ipod thì để trong cốp đựng đồ bên ghế phụ.
@ cụ Drinker: có đường Aux thì cụ đấu ra cốp bên ghế phụ là gọn nhất.
@ Cụ at2009: em lắp DVD lên có đường Aux theo đầu luôn ạh

at2009

Xe tăng
Hehe, các cụ đều đồng thuận đèn gầm xe em xấu thì để em tự ứng cử giải: độ ếch bị nhiều người chê nhất :D
Hihi! Không dám chê đâu cụ ợ. Xấu đẹp do sở thích từng người mà, phải dành cho cụ giải chuột bạch mới đúng vì đã dũng cảm đi trước độ nhiều thứ để anh em học tập rút kinh nghiệm:)

khoat_gia

Xe buýt
Nhà Củ từ biến di đâu lâu nhở. Chả chịu kêu gọi a e tụ họp j cả. Sắp đến mùa vải rùi đới.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cái đèn này của cụ nhìn sáng thế nhỉ, vẫn là cái lắp chỗ cụ NV hay là cụ thay đèn khác rồi?
Giống như của cụ thôi mà, chắc tại máy em lởm nên chụp ngược sáng nó bị như vậy
Cứ có giải nhất là phải liên hoan ăn mừng thôi.
Vấn đề là giải nhất được bao nhiêu, trị giá 3 ký cua biển là anh em đi Đồ Sơn nhậu liền 3:-O
Nhà Củ từ biến di đâu lâu nhở. Chả chịu kêu gọi a e tụ họp j cả. Sắp đến mùa vải rùi đới.
Hì, nhà em lu bu lấn bấn nên ít được vào OF vui vầy cùng các cụ, đợt nì làm quả ọp ẹp ở xa 1 tý các cụ nhỉ (b)
Em đưa 2 địa điểm nhé:
1, Đồ Sơn: Hải Sản, Nhậu.... 5h chiều hôm trước xuất phát, sáng hoặc trưa hôm sau rút quân
2, Ba Vì: Thăm đền thờ bác, đền thờ Thánh Tản, khu biệt thự pháp bỏ hoang... tối đốt lửa trại, tiệc nướng... Trên đó có địa điểm nghỉ luôn. Xuất phát buổi sáng, sáng hoặc trưa ngày hôm sau về HN.
3,.... các cụ tiếp để anh em cùng thảo luận nào :-c
( Với những điểm như kiểu Ba Vì thì các cụ cho ý kiến về vụ cho cả gia đình đi nhé)

Chỉnh sửa cuối:

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Cụ chủ tịch lấy ý kiến các cụ rồi quyết đi, em theo (nhưng off gần trước nhé, off xa sau 2 cái T7, CN nữa em mới đi được)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Hehe, các cụ đều đồng thuận đèn gầm xe em xấu thì để em tự ứng cử giải: độ ếch bị nhiều người chê nhất :D
Cụ bố trí qua em uống bia 1 buổi để lính em nó hoàn thành tác phẩm đoạt giải nhé :D

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Em đang lăn tăn là có nên mua thêm một cái lốp sơ cua và lắp vào gầm giống như thế này

:) :)
Bác phải chế thêm cái tay quay và trống tời để kéo cái lốp lên, kiểu như thế này:

Lúc hạ lốp thì mở 1 con vít ở dưới lốp rồi quay cho lốp hạ xuống, lúc kéo lên thì ngược lại.

trongpaint

Xe buýt
Hì, nhà em lu bu lấn bấn nên ít được vào OF vui vầy cùng các cụ, đợt nì làm quả ọp ẹp ở xa 1 tý các cụ nhỉ (b)
Em đưa 2 địa điểm nhé:
1, Đồ Sơn: Hải Sản, Nhậu.... 5h chiều hôm trước xuất phát, sáng hoặc trưa hôm sau rút quân
2, Ba Vì: Thăm đền thờ bác, đền thờ Thánh Tản, khu biệt thự pháp bỏ hoang... tối đốt lửa trại, tiệc nướng... Trên đó có địa điểm nghỉ luôn. Xuất phát buổi sáng, sáng hoặc trưa ngày hôm sau về HN.
( Với những điểm như kiểu Ba Vì thì các cụ cho ý kiến về vụ cho cả gia đình đi nhé)
Em thấy chương trình 2 của bác hay đấy.
Bác lên kế hoạch cụ thể đi để em còn đăng ký.
Lâu lắm rùi em ko được ọp ẹp gì. Thòm quá...

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cụ bố trí qua em uống bia 1 buổi để lính em nó hoàn thành tác phẩm đoạt giải nhé :D
Uống bia thôi anh ơi, giải thì em nhất vô đối rồi :D
Em đang lăn tăn là có nên mua thêm một cái lốp sơ cua và lắp vào gầm giống như thế này

............................
Công nhận là lốp dự phòng theo xe của ếch xấu thật, nhưng góc thoát đầu và đuôi của ếch nhìn rất ngon, giờ chế quả treo lốp dưới gầm vớ vẩn thành ếch xệ mông mất :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em thấy chương trình 2 của bác hay đấy.
Bác lên kế hoạch cụ thể đi để em còn đăng ký.
Lâu lắm rùi em ko được ọp ẹp gì. Thòm quá...
Vâng, để em check vụ Ba vì.
Về thời gian thì dự kiến 3 tuần nữa (thời gian chuẩn bị dài 1 tý để các cụ còn xếp sắp công việc và gạ gấu đi cùng )

thanhvd

Xe tăng
Vote phát cho ốp sần 2. Đi thì ới em nhé!

cachoi

Xe điện

Em cũng đã thử nhưng F/A này không khả thi vì bị vướng cái bụng của hoc lốp dự phòng, nếu bác có ý định thì nên chế cản sau loại 1 bên can xăng 1 bên để lốp

khoat_gia

Xe buýt
E thấy ko ổn, góc thoát phía sau của ếch đang ngon, treo thêm quả này làm góc thoát giảm đi quá nhiều, lại phải chế lằng nhằng. Tốt nhất là đi loanh quanh thì chả cần, còn nếu đi xa, chui nhủi vào những chỗ vắng vẻ thì quẳng thêm 1 quả lên nóc, thế là ngon.

Trạng thái
Thớt đang đóng