[Funland] Em xin phép các cụ em trải lòng tý....!

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

thngaylangthang

Xe ngựa
Chủ thớt ko làm dì ... nên ko hiểu được tâm lý PN. Hàng tháng đến kỳ, từ 5 - 10 ngày, nhanh chậm có thể thay đổi chút

Tiger Hunter

Xe container
Ý cụ là mợ ấy bị Les à? :))
Sếp nữ thì mệt rồi. Đàn bà mà ko nhỏ mọn thì lại thành thằng nữ mất rồi :)) Nếu ko chịu đc thì next cho nhẹ đầu. Đến cq mà ko còn hứng thì lv sao đc?

thanhgamo

Xe container
Đó là nhịn nhục chứ không phải nhẫn nhịn.
Nhịn mà bước được qua xác nó mới gọi là nhịn, nhẫn nhịn.
Nhịn mà vẫn cứ làm lính cho nó gọi là nhục, nhịn nhục.
Chết vinh còn hơn sống nhục.

Giamavanham

Xe tải
Chào cccm,
Có cụ mợ nào làm việc trực tiếp với sếp bộ phận là nữ cảm tính như em ko?
Sếp nữ của em rất đồng bóng, nóng tính và làm việc thì theo cảm tính rất nhiều. Chỉ vì cái sự cảm tính của sếp mà em cảm thấy quá mệt mỏi tiến thoái lưỡng nan. Xin phép các cụ cho em bán than tý chứ em lừ đừ từ sáng đến giờ ko muốn làm việc vì tâm trạng cũng bị ảnh hưởng rồi!
Những ngày chị ấy vui thì làm việc rất dễ, trôi chảy. Những ngày chị ấy tâm trạng k tốt thì chị ấy tìm mọi cách, bới móc đủ các thể loại ra chị ấy chửi mặc dù chả có lỗi lầm gì. Ví dụ như hnay sáng ngày ra đến đã lôi cái chuyện từ năm ngoái ra chửi em, mà chửi rất là ngoa luôn, lôi bố mẹ họ hàng đủ các thể loại ra chửi :( . Em chả hiểu nổi luôn. Làm việc rất cảm tính. Vui thì duyệt đề xuất, ko vui thì cứ vất đấy đã tính sau mặc kệ việc gấp hay ko. Xin nghỉ có 1 hôm có việc cá nhân cũng hỏi cho bằng được nghỉ vì lý do gì, rồi căn cứ từ cái lý do ấy ra là việc ấy k cần nghỉ đến cả ngày, chỉ duyệt nghỉ nửa buổi :(. Mỗi ngày thức dậy nghĩ đến sếp mà ko còn tý động lực đi làm. Lắm lúc em bất lực quá mà đang giờ làm phi xe ra công viên ngồi khóc 1 lúc r lại về làm tiếp. Em ko biêt là sao hay em nhạy cảm quá chăng :(

Em xin nghỉ việc 2 lần thì chị ấy lại ngọt nhạt bảo thôi mày nhịn chị đi 1 tý, tập nhịn để sau này nhịn mẹ chồng chứ. Sau này mẹ chồng mày còn gấp 10 lần chị ấy. Tập đi cho quen :(, xong rồi lại nghĩ về cơm áo gạo tiền. Vậy là em lại mềm lòng cắn răng tiếp tục cv :( .
Ngược lại sếp tổng của em thì lại dễ dãi kinh khủng, chưa bao giờ mắng em 1 lần nào cho dù em có làm sai làm trễ, nhưng em lại rất ít lviec vs sếp tổng. Em bán than đến đây mong cho vơi bớt nỗi lòng....
Hôm nào mợ ra công viên khóc, ới tiếng nhé, ra động viên mợ :)

Xechaybangcom

Xe điện
Chủ thớt còn trẻ người non dạ. Nhắc chủ thớt câu này: người ta đối xử với mình thế nào là do mình cho phép người ta đối xử với mình thế ấy.
Sau này lấy chồng cũng thế thôi, đối nhân xử thế với bố mẹ chồng hoặc chồng cũng cứ thế mà làm.
Nhớ 1 điều là tuyệt đối trong tranh luận không miệt thị những điều nhạy cảm của người khác hay nói tục chửi bậy. Cứ nhẹ nhàng mà đanh thép, thì tức khắc họ sẽ phải chừa mình ra.

Xechaybangcom

Xe điện
Ghi âm là để dành đòn cuối chốt hạ một mất một còn thôi cụ, chứ làm như cụ bảo mà mợ thớt ko ở thế thượng phong là coi như tự hại mình đấy!
Nếu cần có thể gửi đơn khởi kiện vì tội xúc phạm danh dự được. Lành làm gáo, vỡ làm muôi luôn.

fanbarca

Xe buýt
Tìm cách kiếm bồ cho chồng của sếp, sếp điên cmn đầu lên, rồ rại ko làm được việc sẽ bị đuổi hoặc tự nghỉ xong bạn lên thay.
Mà bạn hiền quá mới bị thế đấy, mền nắn rắn buông. Động đến họ hàng gia đình thì bảo đừng bao giờ động đến gia đình, muốn kỷ luật trừ lương khiển trách...thì tùy chứ đừng động đến gia đình...Thử 1 lần xem chứ nhịn mãi sao dc.

Chỉnh sửa cuối:

cdcn

Xe điện
Qua câu chuyện, em thấy mợ nên xúc tiến thật nhanh để được tiếp xúc trực tiếp với sếp tổng ạ

nhuataiche

Xe container
Chào cccm,
Có cụ mợ nào làm việc trực tiếp với sếp bộ phận là nữ cảm tính như em ko?
Sếp nữ của em rất đồng bóng, nóng tính và làm việc thì theo cảm tính rất nhiều. Chỉ vì cái sự cảm tính của sếp mà em cảm thấy quá mệt mỏi tiến thoái lưỡng nan. Xin phép các cụ cho em bán than tý chứ em lừ đừ từ sáng đến giờ ko muốn làm việc vì tâm trạng cũng bị ảnh hưởng rồi!
Những ngày chị ấy vui thì làm việc rất dễ, trôi chảy. Những ngày chị ấy tâm trạng k tốt thì chị ấy tìm mọi cách, bới móc đủ các thể loại ra chị ấy chửi mặc dù chả có lỗi lầm gì. Ví dụ như hnay sáng ngày ra đến đã lôi cái chuyện từ năm ngoái ra chửi em, mà chửi rất là ngoa luôn, lôi bố mẹ họ hàng đủ các thể loại ra chửi :( . Em chả hiểu nổi luôn. Làm việc rất cảm tính. Vui thì duyệt đề xuất, ko vui thì cứ vất đấy đã tính sau mặc kệ việc gấp hay ko. Xin nghỉ có 1 hôm có việc cá nhân cũng hỏi cho bằng được nghỉ vì lý do gì, rồi căn cứ từ cái lý do ấy ra là việc ấy k cần nghỉ đến cả ngày, chỉ duyệt nghỉ nửa buổi :(. Mỗi ngày thức dậy nghĩ đến sếp mà ko còn tý động lực đi làm. Lắm lúc em bất lực quá mà đang giờ làm phi xe ra công viên ngồi khóc 1 lúc r lại về làm tiếp. Em ko biêt là sao hay em nhạy cảm quá chăng :(

Em xin nghỉ việc 2 lần thì chị ấy lại ngọt nhạt bảo thôi mày nhịn chị đi 1 tý, tập nhịn để sau này nhịn mẹ chồng chứ. Sau này mẹ chồng mày còn gấp 10 lần chị ấy. Tập đi cho quen :(, xong rồi lại nghĩ về cơm áo gạo tiền. Vậy là em lại mềm lòng cắn răng tiếp tục cv :( .
Ngược lại sếp tổng của em thì lại dễ dãi kinh khủng, chưa bao giờ mắng em 1 lần nào cho dù em có làm sai làm trễ, nhưng em lại rất ít lviec vs sếp tổng. Em bán than đến đây mong cho vơi bớt nỗi lòng....
Mợ cứ học cách sắp xếp công việc cho khoa học, làm việc có nguyên tắc, có chiến lược chiến thuật, có kế hoạch A, B, C đầy đủ là trị được cái bệnh cảm tính của sếp.

Helen Thach

Xe hơi
Aizda, giống mình và mình đang nghỉ ở nhà chơi trong khi đi tìm việc khác. Có rất nhiều cv phù hợp, tại sao cứ phải chấp nhận để làm việc trong ức chế như thế.