[Funland] Em xin phép các cụ em trải lòng tý....!

Layloi

Xe tăng
Tóm tắt cho các cụ, mợ chủ độc thân vui tính, hiền lành, biết nhẫn nhịn, cộng thu nhập cao, các thứ còn lại cháu không biết.😋

Thichhaihoa

Xe tải
Nếu bạn tiếp tục nhịn và ở lại thì nên ghi âm lại những lần bị chửi như thế, lúc sếp vui thì gửi lại cho sếp nghe, đặc biệt là đoạn sếp xúc phạm thân phụ của bạn! Nếu đã làm những việc đó mà tình hình ko tốt lên thì dứt khoát tìm việc khác vì trước sau chuyện đó cũng phải xảy ra nên làm sớm

zZGloryJackZz

Xe tải
Tóm tắt cho các cụ, mợ chủ độc thân vui tính, hiền lành, biết nhẫn nhịn, cộng thu nhập cao, các thứ còn lại cháu không biết.😋
Chắt lọc thông tin như cụ làm anh em ofer hào hứng hẳn lên đấy! ;))

zZGloryJackZz

Xe tải
Nếu bạn tiếp tục nhịn và ở lại thì nên ghi âm lại những lần bị chửi như thế, lúc sếp vui thì gửi lại cho sếp nghe, đặc biệt là đoạn sếp xúc phạm thân phụ của bạn! Nếu đã làm những việc đó mà tình hình ko tốt lên thì dứt khoát tìm việc khác vì trước sau chuyện đó cũng phải xảy ra nên làm sớm
Ghi âm là để dành đòn cuối chốt hạ một mất một còn thôi cụ, chứ làm như cụ bảo mà mợ thớt ko ở thế thượng phong là coi như tự hại mình đấy!

Meow

Xe điện
Lôi cả tông ti họ hàng ra thì chắc sếp cơ quan công quyền nhà nước ah, chứ bọn nước ngoài em làm mãi thấy chúng nó chửi cũng ngoa lắm nhưng đúng người đúng việc :D
Hôm trc vừa nghe đc ở đâu đó câu đại loại nhìn công việc và môi trường bạn làm tốt hay không ở người sếp như nào. Em thì cũng hay upset theo thời tiết lắm nhưng cũng may team của em nó cãi mình nhanh như chảo chớp, chưa kịp cáu nó đã sửa xong hehe và sếp em (gốc Hoa nên cũng khôn khéo ăn người lắm) cũng là một người công việc. Quan trọng nhất người bên cạnh dạy mình nhiều điều lại là giai luôn hơn em cả 1 cái đầu lun :D

Anhtuan2201

Xe hơi
vâng cụ cám ơn cụ. Em vẫn đnag cố gắng học chữ nhẫn nhịn cụ ạ. Nhưng tâm hồn phụ nữ cũng nhạy cảm và yếu đuối. Bị chửi là tâm trạng n down cả ngày k còn động lực mà làm cái gì cụ ạ
Mợ yên tâm, nhẫn được cái khó nhẫn thì mình sẽ được những thứ rất rất quý giá, mợ cứ nhớ vậy. Đúng là những lần đầu sẽ có những khó chịu, nhưng thôi dần dần tiến đến mức sẽ còn chẳng có tâm oán trách tại sao họ đối xử như vậy với mình, nếu còn giữ những cái tâm trạng đó chỉ mợ là người chịu khổ thôi!

L.C.D

Xe container
Thường những thể loại tai quái thì nhịn nó 1 lần là lần sau nó trèo lên đầu mình luôn. Nên là sếp thì sếp, cứ nghiêm túc bày tỏ là chị ko có quyền chửi rủa em như thế, đồng thời xin nghỉ việc, quyết ko cho nó thí thá ngọt nhạt. Với người rắn là nó ko quái thai ngâm dấm được đâu. Nhưng có vẻ mợ chủ thớt đã chịu nhịn quen rồi, giờ bảo phản kháng chắc ko đủ dũng khí.

anhthu20

Xe tải
Thế là cụ chưa nắm đc "ngày" của chị sếp đó rồi.:))

MiTa

Xe lăn

Honghen2008

Xe container
Chú ý chút xem chị ấy thích cái gì chiều chút là suôn sẻ mà :)

Wave cùi bắp

Xe điện
Tặng mụ ấy cái đế giày của mợ, xong tặng mụ ấy hàm răng giả, xong nghỉ việc

yuh2105

Xe tăng
Giống y hệt cty cũ của em mợ ạ, sếp cũng là nữ, cũng đanh đá chua ngoa. Em éo chịu, hay bật bà ấy lắm, nhưng vì làm oke nên vẫn đc bà cho làm tp marketing. Nhưng sau rốt nhiều chuyện nó gộp lại, em nghỉ luôn tự ra ngoài dựng sự nghiệp. Được cái giờ 2 chị em vẫn thi thoảng chém gió fb =))

Dung TOYOTA

Xe tăng
Bên công ty mợ hoạt động mảng gì nhỉ :)) nghe như chuyện hài

Ms.rua

Xe đạp
Chia sẻ với mợ e vẫn đag làm việc với 1 chị Sếp đồng bóng y hệt, nhưng c ấy ko bao h chửi gđ mình
C thường xuyên nóng tính, tâm trạng thì thay đổi như 4 mùa 1 ngày, vãi luôn. Ai muốn trình gì phải canh thời tiết như canh trứng =))
Nhiều lúc stress phát điên, nhưng bình tĩnh lại thì phải xét như thế này, e mạn phép khuyên mợ:
- nếu mợ có thể tìm đc 1 cv tốt hơn về thu nhập, môi trường, thăng tiến blah blah... chả việc j phải phí thời gian với ng như thế
Như TH của e thì cũng lớn tuổi rồi, cơ hội ít đi nên e ko chuỷen đc
- nếu ở lại, thì hành xử ntn:
Phật dạy: sướng khổ tại tâm, ko phải sướng khổ do nhịn nhục
Mợ nghĩ xem, bây giờ m vui hay buồn, sướng hay khổ hoá ra tất cả pthuoc 1 con ng, bà ấy vui lên thì m vui, bà ấy nóng lên thì m mất hết nhuệ khí. Vậy ai làm chủ ai? Cuộc đời mình, tâm mình mà m ko làm chủ dc thì nói lam j.
Khi nào bả chưi mợ mỉm cười tự nói với bản thân mình: tất cả chỉ là giả :))
E chia sẻ vậy để mo có định hương va suy xet nhe chứ e thì mỗi ngày vẫn xem thời tiết và luyện đấy ah 🤣
Cái đc là mình có thần kinh thép hehe
Cần cụ thể hơn có thể ib, m sẵn sàng giúp

NualycafE

Xe buýt
Có lẽ đường ống cần thông thôi, cụ chủ tự tin triển khai xem lào ;))

thien.tn

Xe tải
Túm váy lại là nếu tìm được ngon hơn, cơ hội phát triển tốt hơn thì nghỉ, không có chỗ nào hơn thì mợ ở lại nhẫn nhịn tiếp ạ
theo em là vậy :D