[Funland] Em xin phép các cụ em trải lòng tý....!

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Chào cccm,
Có cụ mợ nào làm việc trực tiếp với sếp bộ phận là nữ cảm tính như em ko?
Sếp nữ của em rất đồng bóng, nóng tính và làm việc thì theo cảm tính rất nhiều. Chỉ vì cái sự cảm tính của sếp mà em cảm thấy quá mệt mỏi tiến thoái lưỡng nan. Xin phép các cụ cho em bán than tý chứ em lừ đừ từ sáng đến giờ ko muốn làm việc vì tâm trạng cũng bị ảnh hưởng rồi!
Những ngày chị ấy vui thì làm việc rất dễ, trôi chảy. Những ngày chị ấy tâm trạng k tốt thì chị ấy tìm mọi cách, bới móc đủ các thể loại ra chị ấy chửi mặc dù chả có lỗi lầm gì. Ví dụ như hnay sáng ngày ra đến đã lôi cái chuyện từ năm ngoái ra chửi em, mà chửi rất là ngoa luôn, lôi bố mẹ họ hàng đủ các thể loại ra chửi :( . Em chả hiểu nổi luôn. Làm việc rất cảm tính. Vui thì duyệt đề xuất, ko vui thì cứ vất đấy đã tính sau mặc kệ việc gấp hay ko. Xin nghỉ có 1 hôm có việc cá nhân cũng hỏi cho bằng được nghỉ vì lý do gì, rồi căn cứ từ cái lý do ấy ra là việc ấy k cần nghỉ đến cả ngày, chỉ duyệt nghỉ nửa buổi :(. Mỗi ngày thức dậy nghĩ đến sếp mà ko còn tý động lực đi làm. Lắm lúc em bất lực quá mà đang giờ làm phi xe ra công viên ngồi khóc 1 lúc r lại về làm tiếp. Em ko biêt là sao hay em nhạy cảm quá chăng :(

Em xin nghỉ việc 2 lần thì chị ấy lại ngọt nhạt bảo thôi mày nhịn chị đi 1 tý, tập nhịn để sau này nhịn mẹ chồng chứ. Sau này mẹ chồng mày còn gấp 10 lần chị ấy. Tập đi cho quen :(, xong rồi lại nghĩ về cơm áo gạo tiền. Vậy là em lại mềm lòng cắn răng tiếp tục cv :( .
Ngược lại sếp tổng của em thì lại dễ dãi kinh khủng, chưa bao giờ mắng em 1 lần nào cho dù em có làm sai làm trễ, nhưng em lại rất ít lviec vs sếp tổng. Em bán than đến đây mong cho vơi bớt nỗi lòng....
Đã dám nói nghỉ việc 2 lần rồi mà khi nó mang bố mẹ mình ra xúc phạm thì tát vỡ alo nó chứ sao phải ngại.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Aizda, giống mình và mình đang nghỉ ở nhà chơi trong khi đi tìm việc khác. Có rất nhiều cv phù hợp, tại sao cứ phải chấp nhận để làm việc trong ức chế như thế.
Chuẩn luôn, chăm chỉ học tập nâng cao trình độ, thì chọn sếp chứ sao phải ngồi đó mà bán than

Dtht.laixe

Tháo bánh
Không làm gì sếp mắng là phải ồi!

khonglamgi

Xe tải
Chủ thớt còn trẻ người non dạ. Nhắc chủ thớt câu này: người ta đối xử với mình thế nào là do mình cho phép người ta đối xử với mình thế ấy.
Sau này lấy chồng cũng thế thôi, đối nhân xử thế với bố mẹ chồng hoặc chồng cũng cứ thế mà làm.
Nhớ 1 điều là tuyệt đối trong tranh luận không miệt thị những điều nhạy cảm của người khác hay nói tục chửi bậy. Cứ nhẹ nhàng mà đanh thép, thì tức khắc họ sẽ phải chừa mình ra.
dạ vâng em cám ơn cụ nhiều. Lời cụ nói ko sai ạ :D

khonglamgi

Xe tải
Tìm cách kiếm bồ cho chồng của sếp, sếp điên cmn đầu lên, rồ rại ko làm được việc sẽ bị đuổi hoặc tự nghỉ xong bạn lên thay.
Mà bạn hiền quá mới bị thế đấy, mền nắn rắn buông. Động đến họ hàng gia đình thì bảo đừng bao giờ động đến gia đình, muốn kỷ luật trừ lương khiển trách...thì tùy chứ đừng động đến gia đình...Thử 1 lần xem chứ nhịn mãi sao dc.
ai ở cty em nó cũng thành truyền thống rồi ý ạ. Ai cũng nhịn như nhau. Bật thì có đôi lần nhưng k ăn thua lại đâu vào đấy :( .

khonglamgi

Xe tải
Mợ cứ học cách sắp xếp công việc cho khoa học, làm việc có nguyên tắc, có chiến lược chiến thuật, có kế hoạch A, B, C đầy đủ là trị được cái bệnh cảm tính của sếp.
dạ vâng cám ơn cụ. Em ghi nhận lời cụ góp ý

khonglamgi

Xe tải
Aizda, giống mình và mình đang nghỉ ở nhà chơi trong khi đi tìm việc khác. Có rất nhiều cv phù hợp, tại sao cứ phải chấp nhận để làm việc trong ức chế như thế.
vì miếng cơm cụ ạ

Baolongkub

Xe tăng
Sếp đồng bóng
gặp nv hay mủi lòng ;))

hbu082

Xe container
Chào cccm,
Có cụ mợ nào làm việc trực tiếp với sếp bộ phận là nữ cảm tính như em ko?
Sếp nữ của em rất đồng bóng, nóng tính và làm việc thì theo cảm tính rất nhiều. Chỉ vì cái sự cảm tính của sếp mà em cảm thấy quá mệt mỏi tiến thoái lưỡng nan. Xin phép các cụ cho em bán than tý chứ em lừ đừ từ sáng đến giờ ko muốn làm việc vì tâm trạng cũng bị ảnh hưởng rồi!
Những ngày chị ấy vui thì làm việc rất dễ, trôi chảy. Những ngày chị ấy tâm trạng k tốt thì chị ấy tìm mọi cách, bới móc đủ các thể loại ra chị ấy chửi mặc dù chả có lỗi lầm gì. Ví dụ như hnay sáng ngày ra đến đã lôi cái chuyện từ năm ngoái ra chửi em, mà chửi rất là ngoa luôn, lôi bố mẹ họ hàng đủ các thể loại ra chửi :( . Em chả hiểu nổi luôn. Làm việc rất cảm tính. Vui thì duyệt đề xuất, ko vui thì cứ vất đấy đã tính sau mặc kệ việc gấp hay ko. Xin nghỉ có 1 hôm có việc cá nhân cũng hỏi cho bằng được nghỉ vì lý do gì, rồi căn cứ từ cái lý do ấy ra là việc ấy k cần nghỉ đến cả ngày, chỉ duyệt nghỉ nửa buổi :(. Mỗi ngày thức dậy nghĩ đến sếp mà ko còn tý động lực đi làm. Lắm lúc em bất lực quá mà đang giờ làm phi xe ra công viên ngồi khóc 1 lúc r lại về làm tiếp. Em ko biêt là sao hay em nhạy cảm quá chăng :(

Em xin nghỉ việc 2 lần thì chị ấy lại ngọt nhạt bảo thôi mày nhịn chị đi 1 tý, tập nhịn để sau này nhịn mẹ chồng chứ. Sau này mẹ chồng mày còn gấp 10 lần chị ấy. Tập đi cho quen :(, xong rồi lại nghĩ về cơm áo gạo tiền. Vậy là em lại mềm lòng cắn răng tiếp tục cv :( .
Ngược lại sếp tổng của em thì lại dễ dãi kinh khủng, chưa bao giờ mắng em 1 lần nào cho dù em có làm sai làm trễ, nhưng em lại rất ít lviec vs sếp tổng. Em bán than đến đây mong cho vơi bớt nỗi lòng....
cái đề dễ thế này mà không giải được thì chán chán là.
tập hợp anh em đẹp giai khoai to trong phòng lại, làm cho chị ngày nào cũng vui, có phải công việc nó trôi chảy mà chị sướng em vui không? bị mắng là cũng đúng rồi :D

khonglamgi

Xe tải
cái đề dễ thế này mà không giải được thì chán chán là.
tập hợp anh em đẹp giai khoai to trong phòng lại, làm cho chị ngày nào cũng vui, có phải công việc nó trôi chảy mà chị sướng em vui không? bị mắng là cũng đúng rồi :D
hi đơn giản thế thì em bán than làm gì cụ. Công việc có fai lúc nào cũng trôi chảy thuận lợi mãi đâu. Cũng fai có ngày nọ ngày kia chứ cụ.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Qua lại với sếp tổng là xong! Dần dần sẽ được lên thế chỗ mụ sếp kia của mợ!

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Em đánh dấu để trưa rảnh thì tâm hự với mợ chủ. Còn theo em thì tốt nhất là nên nghỉ, tìm việc khác sếp khác mà làm cho thoải mái đầu óc.

250cc

Xe tăng
Lôi bố mẹ họ hàng ra chửi, phải em em chốt vài phát vào mõ.m rồi nghỉ.

TamAn7810

Xe tăng
Mấy cái kiểu nóng tính với để cảm xúc lấn át cv là e chệu, làm khó chịu bỏ mịa !

khonglamgi

Xe tải
Em đánh dấu để trưa rảnh thì tâm hự với mợ chủ. Còn theo em thì tốt nhất là nên nghỉ, tìm việc khác sếp khác mà làm cho thoải mái đầu óc.
vâng đúng là em tiến thoái lưỡng nan cụ ạ. Cũng muốn nghỉ nhưng thu nhập đang tốt lại dằn lòng chậc lưỡi thôi kệ :)) còn tương lai k biết kệ đến bao giờ