[Funland] Em xin đi làm nhưng chẳng nơi nào nhận

Trạng thái
Thớt đang đóng

VuongPQ

Xe buýt
Nghe qua qua khéo cụ chủ mới trúng quả tiền ảo hay chứng khoán hay sao ấy :D

Mathce

Xe tải
ko hiểu mục đích chủ topic tạo cái topic này làm gì, viết tiểu thuyết mỗi ngày 1 chapter, dãi bày tâm sự, tìm lời khuyên, hay là xin việc làm.
Nghe đoạn đầu thì cũng xin chia buồn với chủ topic, ai mới ra trường cũng từng găp những ngày tháng khó khăn việc làm, dính tai nạn cũng là 1 điều khá đen đủi với chủ thớt. Mong chủ thớt sớm bình phục để tiếp tục phấn đấu, sống tốt. Sẽ có những cánh cửa tốt mở ra khi bạn tiếp tục cố gắng, bạn vẫn còn người thân, bạn bè, những người xung quanh, cứ suy nghĩ tích cực cố gắng lên bạn nhé. Tương lai còn dài và rộng mở.

BMW FOREVER

Xe buýt

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ kể tạm scene #1 "Chén bạn lớp trưởng" trước đi cũng được, e thích nghe chuyện ng thực việc thực hơn, chứ chuyện ô thớt thì chắc chém gió câu view rồi.

Em mà viết về cuộc đời em, lấy mốc thời gian từ năm học lớp 11 chén bạn lớp trưởng cho đến năm 2012 - là năm em sập cầu, khéo ly kỳ chả khác phim là bao. Những đêm lạc trong rừng Madagui, Cát Tiên, Lâm Đồng, hay những đêm 1 mình trong nông trường cao su Ia-Grai, Gia Lai, khéo nhiều cụ yếu bóng vía đái ra máu...
Cơ mà em văn dốt nên chỉ hóng các cụ mợ khác.

Cụ kế lúc chén bạn gái lớp 11 ấy, nhanh mà, chắc 2 phút là hết chuyện :-@
Lần đầu nói chung nhạt như nước ốc thoy lão ạ, nghe các lão ý phét lác lzi :)) :))
Ko khóc ngoài quan ải thì cũng "ơ xong rồi à" hoặc hiến dâng cho chị 3 con nuôi chồng nghẹo... Đại loại thế hehe

minhhai985

Xe lăn
E đánh dấu để theo dõi cái kết, hy vọng là có hậu.

sieunhan_me

Xe tải
Những người bị trấn thương sọ não vè sau hồi phục k thể được như lúc ban đầu .k bị ngẫn ngờ là may rồi .Điển hình là e đây .Em học phải nói là siêu đẳng,chưa kịp ra trường có biết bao công ty mời về .Khi ra trường mặt bằng chung lương e khá cao khi làm cho một cty nước ngoài .Nhưng khi e bị cái ,e k thể đáp ứng đc yêu cầu công việc .E đau đầu với con số,e k thể tính toán nhanh đc như trước ,lúc nhớ ,lúc quên...gọi nôm na thấy như mình bị ngu ấy ...
Mọi thứ tích lũy đc cứ bay đi hết ...
Cuối cùng đi làm ở cty nhà nước nhàng nhàng ,lương chả đủ ăn,chả đủ chi phí đắt đỏ ở hn...cuối cùng e nghỉ đi buôn bán .. Thế là công toi bao năm phấn đấu

RongPhuongBac

Xe điện
Tai nạn mà chấn thương tầm sọ não thì thường gặp rất nhiều thách thức với hệ thần kinh não bộ. Chưa kể phán đoán nhiều khi sai lầm. Ý tưởng ngô nghê. Có lúc lại như lão ngoan đồng trong Anh hùng xạ điêu. Nghiệp đến thì chỉ có gánh chứ không tránh được. Em có cách này cụ thử xem: hằng ngày cụ đọc 1080 lần : nam mô quán thế âm bồ tát. Trong tâm nghĩ về việc gì đó cần làm. Vài tháng xem có khác không nào.

Cối xay 268

Xe tải
Số em cứ gọi là đen các cụ ạ,học xong bách khoa tưởng là ngon ra trường còn kén chọn.Làm tư nhân nhỏ nhỏ thì chê không xứng tầm.Đi bán hàng điện tử thì chê phí công học bao năm.Lặn lội đi xin nhà nước,công ty to đùng thì qua được vòng gửi xe.Gửi xe xong vào vòng xoát vé thì lại trượt.Ở nhà mấy tháng đi xin việc toàn game over,chán và thất vọng vì học hành như mình xin việc sao khó thế.Tự nhủ lòng "trắc tại ông trời" đang thử thách.Đang chán thì " UỲNH" một công ty máy tính nhà nước hẳn hoi,tên tuổi lẫy lừng gọi đi làm.Em sướng đến vỡ oà vì bao công lao học tập lâu nay sắp được đền đáp.Em đã nghĩ về một viễn cảnh tươi sáng trước mắt với bao nhiêu dự định.Mua nhà,tậu trâu rồi lấy vợ đẻ con...mới nghĩ thôi mà sao em vui quá.Đi làm 1,2 ngày rồi 3 ngày tất cả đều thuận lợi thì lại "UỲNH" em mất tất cả.Một vụ tai nạn giao thông quá nặng nề đã lấy đi của em tất cả-may mà còn sống.Em bị chấn thương sọ não,bất tỉnh hai tháng rồi mới tỉnh lại.Vẫn may là em không quên hết,quên sạch mà vẫn nhớ được người thân.Bố mẹ,người thân của em mừng lắm nhưng không ai biết là con đường phía trước với em sẽ vất vả khó khăn như thế nào.....Còn tiếp.
Giật tít khác xa với nội dung bên trong thế cụ ?! :D

xebetong

Xe container
Em mà viết về cuộc đời em, lấy mốc thời gian từ năm học lớp 11 chén bạn lớp trưởng cho đến năm 2012 - là năm em sập cầu, khéo ly kỳ chả khác phim là bao. Những đêm lạc trong rừng Madagui, Cát Tiên, Lâm Đồng, hay những đêm 1 mình trong nông trường cao su Ia-Grai, Gia Lai, khéo nhiều cụ yếu bóng vía đái ra máu...
Cơ mà em văn dốt nên chỉ hóng các cụ mợ khác.
Cụ kể đoạn chén bạn lớp trưởng đi, đoạn này văn dốt vẫn được ofer hoan nghênh :)

nhim bong

Xe tăng
Chúc cụ em khoẻ mạnh may mắn, nhà anh 2 ông bà già dính K mà vẫn lạc quan chiến đấu với bệnh đây!

RongPhuongBac

Xe điện
Em bị tai nạn chấn thương não, mắt trái giảm thị lực, tai trái nghe không rõ. Khả năng tập trung, trí nhớ giảm sút, khả năng học tập, làm việc kém hẳn, cảm giác chán nản, bất lực.
Cho nên tâm cụ luôn có cảm giác chán chường chứ gì. Thấy mình vô dụng không bằng thằng cha hàng xóm. Trong khi nó lên chức lên lương còn mình thì mấy việc cỏn con cũng khó khăn. Thôi cụ cũng thế: mỗi ngày niệm 1080 lần câu nam mô quán thế âm bồ tát. Ngày nào cũng thế cụ nhé. Vài tháng sau tình hình thay đổi thế nào thì cụ báo lại em.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Số em cứ gọi là đen các cụ ạ,học xong bách khoa tưởng là ngon ra trường còn kén chọn.Làm tư nhân nhỏ nhỏ thì chê không xứng tầm.Đi bán hàng điện tử thì chê phí công học bao năm.Lặn lội đi xin nhà nước,công ty to đùng thì qua được vòng gửi xe.Gửi xe xong vào vòng xoát vé thì lại trượt.Ở nhà mấy tháng đi xin việc toàn game over,chán và thất vọng vì học hành như mình xin việc sao khó thế.Tự nhủ lòng "trắc tại ông trời" đang thử thách.Đang chán thì " UỲNH" một công ty máy tính nhà nước hẳn hoi,tên tuổi lẫy lừng gọi đi làm.Em sướng đến vỡ oà vì bao công lao học tập lâu nay sắp được đền đáp.Em đã nghĩ về một viễn cảnh tươi sáng trước mắt với bao nhiêu dự định.Mua nhà,tậu trâu rồi lấy vợ đẻ con...mới nghĩ thôi mà sao em vui quá.Đi làm 1,2 ngày rồi 3 ngày tất cả đều thuận lợi thì lại "UỲNH" em mất tất cả.Một vụ tai nạn giao thông quá nặng nề đã lấy đi của em tất cả-may mà còn sống.Em bị chấn thương sọ não,bất tỉnh hai tháng rồi mới tỉnh lại.Vẫn may là em không quên hết,quên sạch mà vẫn nhớ được người thân.Bố mẹ,người thân của em mừng lắm nhưng không ai biết là con đường phía trước với em sẽ vất vả khó khăn như thế nào.....Còn tiếp.
Học Bách khoa mà viết đúng chính tả không xong?

Trạng thái
Thớt đang đóng