[TNGT] Em vừa gây tai nạn các bác ạ :(

n2q55

Xe đạp
Các bác à, hôm qua e vừa gây ra tai nạn tông ngay đứa trẻ mới 9t. Cụ thể là như thế này các bác ạ, em và gia đình đang đi về biển để hóng gió biển, đang bon bon qua cầu thì có một con bé nó băng qua đường ngay trước mũi xe của em (hình như nó muốn chết hay sao ma xe cách nó chưa đến 3m mà nó lại đâm ngang qua thế^:)^). Thế là nghe một cái rầm, chạy ra xem thì không thấy máu me gì cả nhưng mắt nó thì trợn trừng cả lên:-ss. hix. Mà cũng may các bác a, sau khi xem xét và đưa nó đi chụp x-quang, siêu âm và chụp CT thì nó không bị gì cả (em chỉ sợ nó bị chấn thương gì trên đầu thi lúc ấy nuôi nó cả đời). Hix hix. Nói chung em thấy trong cái xui nó cũng có cái may a, xui là gây tai nạn và thiệt hại gần 4 củ còn cái may là con bé nó chẳng bị sao cả. Lúc cầm cái kết quả kiểm tra em nhẹ hết cả người ạ.

Nhân tiên qua đây e cũng muốn lưu ý các bác là đi trên đường đặc biệt phải cẩn thận với mấy đứa con nít, thấy nó từ xa thì phải còi, giảm tốc độ và đề cao cảnh giác chứ không nó băng qua đường lúc nào không hay.

Với lại các bác cho em hỏi là, nêu trong trường hợp gây chết người, nhưng lỗi hoàn toàn không phải của mình, thì pháp luật việt nam sẽ xử lý như thế nào ? e biết mình xe to gây tai nạn thì thiệt sẽ bên mình nhưng liệu mình có phải chịu trách nhiệm hình sự hay không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

anchibui

Xe điện
Lỗi do họ thì bác ko bị sai cả... Chỉ bị giam xe vài tuần....

Mazda_TayBac

Xe buýt
Cụ ơi, vừa 8h sáng nay trên trạm thu phí Cao tốc Nội Bài lại 1 vụ băng qua đường và "lấy thân mình chèn giá súng" đầu xe 07 đấy cụ ợ. Các công dân nhà ta "chưa thấy quan tài chưa đổ lệ" mà. Mà thấy quan tài rồi thì đổ lệ sao nữa cụ nhẩy

n2q55

Xe đạp
Lỗi do họ thì bác ko bị sai cả... Chỉ bị giam xe vài tuần....
vâng, em nghe là nêu tông chết người thì dù lỗi mình hay lỗi người ta mình cũng phải chịu trách nhiệm hình sự cụ thể là bi giam vài năm :(

Huyetlong_hpvn

Xe máy
May cho cụ nhé,văn hóa GT Vịt thì cứ còi nhiều đỡ bị họa,còn câu hỏi của cụ thì k sao nhưng sẽ mất $ thôi.chúc cụ lái xe an toàn hơn nhá:))

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Cụ quá may đấy cụ ạ. Đành rằng không phải lỗi của mình nhưng thường thì trường hợp như thế thường miknhf sẽ bị vạ lây vì trong luật của mình sẽ có một câu "không làm chủ tốc độ gây tan nạn". Lúc đó thì cụ khổ cả khái cạnh pháp luật lẫn tình cảm với gia đình người bị tai nạn. Em mà là cụ em phải về nhà làm con gà dĩa xôi thắp hương các cụ đã phù hộ độ trì cho mình và lên OF vodka cả tuần vì mình tai qua nạn khỏi cụ à. Em vote cho cụ nhé.

chèo bẻo

Xe tải
Cụ đi tốc độ kiểu cụ rùa hồ gươm hay sao mà bệnh án cho báu nhẹ thế, àh mà cụ cũng đừng ăn mừng vội cứ phải đợi time cháu bé bình thường hẳn tầm 1 month hãy ăn mừng nhá .

verybadrat

Xe hơi
Thôi thì trong cái rủi có cái may cụ ạ. Mừng cụ không sao.
Cậu em vợ em cũng bị một vụ tương tự. Đang đi (2B) thì 1 cháu bé chạy ù ra đường nhặt quả bóng. Bà đang trông cháu lao theo. Cậu em phanh cháy đường, dừng lại cách bà cụ khoảng nửa mét, không đụng chạm gì vào bà cụ cả. Có điều bà cụ sợ quá, đột tử. Lỗi là do người ta. Nhưng mà nhà vợ em vẫn tốn kém hơi bị nhiều.

n2q55

Xe đạp
Cụ đi tốc độ kiểu cụ rùa hồ gươm hay sao mà bệnh án cho báu nhẹ thế, àh mà cụ cũng đừng ăn mừng vội cứ phải đợi time cháu bé bình thường hẳn tầm 1 month hãy ăn mừng nhá .
Vâng lúc đấy đang lên cầu nên tốc độ khoảng 40, với lại em có phản xạ đánh lái qua phải 1 tí nên chỉ đâm ở mũi xe 1 tí và mạng sườn xe ạ. Vâng, thì cháu cung lo nhưng đã đi chụp cắt lớp não (chụp CT gì đấy) kết quả không sao rồi a ( em cũng có giữ toàn bộ hồ sơ kiểm tra cho cháu bé rồi, hix phòng trường hợp không may cháu bi ngã hay bị gì rồi đến ăn vạ mình nữa ) [-O<

cụ coway: vâng, em nghe lời cụ chắc phải thắp hương cám ơn các cụ ở trên đã đở cho mình a ~:>,
Tiện thể cám ơn các cụ đã cho em vài ly Vokka nha,hehehe, uông nhiều thế này lại chả giám chạy xe các cụ a :D

Chỉnh sửa cuối:

haichau13

Xe máy
Liên quan tới chấn thương sọ não em nghe nói là tối đa 45 ngày mới biểu hiện hết bệnh lý. Nói chung chup CT về cơ bản là ổn nhưng tụ máu thì muộn nhất 45 ngày sau sẽ có biêu hiện, Cụ chờ thêm 1,5 tháng nữa mà ko có tin gì là coi như xong. Tốt nhất là cụ làm biên bản xác nhận họ sai để đỡ phiền hà.

mdong

Xe tải
vâng, em nghe là nêu tông chết người thì dù lỗi mình hay lỗi người ta mình cũng phải chịu trách nhiệm hình sự cụ thể là bi giam vài năm :(
Hic, không phải đâu cụ ơi, nếu lỗi do người ta thì cụ sẽ không làm sao cả. Thường thì cụ hỗ trợ tiền mai táng cho người ta thôi. Còn lỗi do cụ thì có thể xảy ra hai trường hợp: Vi phạm quy định về điều khiển phương tiện giao thông đường bộ gây hậu quả nghiêm trọng, còn nếu cụ chủ định đâm vào người ta thì đó lại là tội giết người rồi.

n2q55

Xe đạp
Liên quan tới chấn thương sọ não em nghe nói là tối đa 45 ngày mới biểu hiện hết bệnh lý. Nói chung chup CT về cơ bản là ổn nhưng tụ máu thì muộn nhất 45 ngày sau sẽ có biêu hiện, Cụ chờ thêm 1,5 tháng nữa mà ko có tin gì là coi như xong. Tốt nhất là cụ làm biên bản xác nhận họ sai để đỡ phiền hà.
sặc, thật hả cụ. Em chẳng làm biên bản gì cả, lúc kiểm tra xong thì hai bên ai cũng vui mừng nên chẳng làm gì ca... Cụ làm em cũng lo quá, mà bây giờ cũng chẳng biết chính xác người ta ở đâu để về làm xác nhận nữa cụ à. Mà không biết bây giờ nếu tìm ra họ có chịu làm xác nhận cho mình không nhỉ ???

yeubonbanh1979

Xe tải
Trẻ con mà cụ phải giảm ga còi điên loạn chúng mới sợ cụ ạ .Cụ bị như vậy là quá may mắn đấy .

CuTiVoDich

Xe điện
Mừng cụ tai qua nạn khỏi, dù sao thì đó cũng là 1 cháu bé mà, không sao là may rồi, giáo dục GT cho trẻ em ở mình còn kém quá, lại còn để trẻ chạy nhông nhông ngoài đường:(

beefburger

Xe tăng
Gầm cầu vượt chỗ rẽ vào khu công nghiệp THĂNG LONG trên đường ra sân bay NB em còn nhớ mãi không quên mùa hè năm trước khi em đi vào khu CN làm việc tầm 2h trưa, hai đứa con gái làm việc trong khu CN tự dưng đùa nhau rồi chạy vèo qua đường, con xe tải lớn cái loại mà mấy trục cái lốp và nặng tổ bố chạy ngược lại lúc đó em đang hạ kính xuống, vụ tai nạn ngay trước mắt em cách chỉ 20m là cùng nghe cái RÔ.....Ô...Ô...PPPP hai đứa bị cuốn gọn vào khe giữa của các bánh xe nói chung nó nát bét chả còn cái gì nguyên vẹn trừ đôi giầy văng ra ngoài. thực sự nghĩ lại vẫn sợ đến sởn hết gai ốc.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Mừng cho Cụ. Đọc tiêu đề của Cụ tôi thấy gai cả người. Cô bé đó không sao là may cho Cụ lắm rồi. Tôi ra đường mà nhìn thấy tụi nó tan trường hay đang vui đùa nói chuyện với nhau là sợ lắm chân luôn để về chân phanh và bò thật chậm.

Comeback86

Xe buýt
gặp cụ già và trẻ em là em thủ thế luôn ạ