[TNGT] Em vừa gây tai nạn các bác ạ :(

KiaCD5numberone

Xe tăng
Liên quan tới chấn thương sọ não em nghe nói là tối đa 45 ngày mới biểu hiện hết bệnh lý. Nói chung chup CT về cơ bản là ổn nhưng tụ máu thì muộn nhất 45 ngày sau sẽ có biêu hiện, Cụ chờ thêm 1,5 tháng nữa mà ko có tin gì là coi như xong. Tốt nhất là cụ làm biên bản xác nhận họ sai để đỡ phiền hà.
trong một số trường hợp về não thì đúng như cụ nói. tưởng ổn nhưng sau một thời gian ngắn nó mới biểu hiên. cần theo dõi thêm sức koee nêu có hiện tượng là như nhức đấu, nôn hay mê sảng thì cần đưâ Viẹt đức gấp mới kịp. Em vừa hỏi ông già em là Bác sĩ, giáo sư đầu ngành vè Xqoang bảo thế.

Dù gì Cụ chủ thớt còn may chán là nạn nhân chưa sao. bây giờ tinh cách lo thời gian tới. tốt nhất làm cái giấy nạn nhân cam kết không kiện cáo hay nhận lỗi do nạn nhân sai. sau có hệ lụy gì mình sẽ giúp đỡ bằng cái tâm. còn luật pháp là luật pháp, không đùa được cụ ạ.

FujiS5200

Xe điện
gặp cụ già và trẻ em là em thủ thế luôn ạ
Thủ kiểu gì bác ơi nếu bác phi tầm 40km/h và cách đầu xe bác tầm 3m họ mới lao ra? Đôi khi đừng tưởng bác còi inh ỏi mà họ chịu nhìn lại hoặc không lao ra nhé, em gặp rồi (thậm chí còn cố tình lao nhanh hơn mà chả cần nhòm lại phía sau gì cả).

kqt

Xe tải
Ối trời, em cũng hãi cái vụ trẻ em và cụ già đi đường, nhất là ở đường nông thôn. Mỗi khi đi về với chùm khế ngọt luôn phải tâm niệm sẽ có trẻ con băng qua đường, cụ già sang nửa chừng xuân rồi giật trở lại, thanh niên đi dung dăng dung dẻ hàng 4 trở lên nên cứ giới han 30-35 cho chắc. Gà chó chạy qua chẳng may cán thì còn nói này nọ đền được chứ dính phải người thì khốn khổ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
vâng, em nghe là nêu tông chết người thì dù lỗi mình hay lỗi người ta mình cũng phải chịu trách nhiệm hình sự cụ thể là bi giam vài năm :(
Cụ nói về thời Bao Cấp rồi!

Rất mệt mỏi nhưng sai đúng nó có Luật của nó! Đành rằng Luật và cách hành xử của người bảo vệ Pháp Luật còn dở hơi nhưng không đến nỗi tệ nếu mình đúng!

Đừng ngại thuê Luật Sư nếu cần! Tiền cho LS vẫn hơn ngồi tù oan rất nhiều!

tratida

Xe container
Thôi thì trong cái rủi có cái may cụ ạ. Mừng cụ không sao.
Cậu em vợ em cũng bị một vụ tương tự. Đang đi (2B) thì 1 cháu bé chạy ù ra đường nhặt quả bóng. Bà đang trông cháu lao theo. Cậu em phanh cháy đường, dừng lại cách bà cụ khoảng nửa mét, không đụng chạm gì vào bà cụ cả. Có điều bà cụ sợ quá, đột tử. Lỗi là do người ta. Nhưng mà nhà vợ em vẫn tốn kém hơi bị nhiều.
Ơ thế LX mà sợ quá đột tử thì tính thế nào ợ ?

HUNGSMUN

Xe container
Phúc cho cụ chủ thớt nhá.

Loidaveco

Xe tải
Chúc mừng cụ nhé!

Nguoi rung

Xe buýt
May nhất cụ chủ thớt đấy, chúc mừng.

nokiaman

Xe tải
Bác thế là quá may rồi

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Trời, Trời. hãi quá! Xin chúc mừng Cụ tai qua nạn khỏi. Em la cứ hãi nhất mấy Kỵ 2B ấy. Đã vài lần em bị tạt đầu kiểu ấy rồi. Vừa uất, vừa ức, vừa cay cú mà cũng vùa sợ nữa. Đánh thì ko đánh đc, chửi thì mình tự nghe. Làm thế nào để nâng cao đc ý thưc và văn hóa của người tham gia giao thông nhỉ các Cụ nhỉ?

Tribute

Xe container
Em chắc là gần đến chỗ con bé mà bác chủ thớt không còi, nó không biết có xe tới gần nên mới phóng qua đường. Em nói thật là dù em ất ủng hộ văn hóa không còi của phương tây, nhưng ở Vịt mình ko áp dụng được vì tai họa sẽ giáng xuống đầu mình bất kể mình đúng hay sai. Vậy nên em cứ phải sắm cái còi thật to, qua ngã 3 ngã tư, xe máy, xe đạp, trẻ con mà cứ lởn vớn trước mũi xe hay ngay cạnh đường dập dòm qua đường là em phải bấm còi bao giờ ngái cổ lại chửi em mới thôi. Thà nghe chửi mà họ biết có xe mình tới gần đừng đi liều đi láo còn hơn họ ko biết mà đi bừa làm mình oan gia bại sản.

khongan

Xe buýt
Các bác à, hôm qua e vừa gây ra tai nạn tông ngay đứa trẻ mới 9t. Cụ thể là như thế này các bác ạ, em và gia đình đang đi về biển để hóng gió biển, đang bon bon qua cầu thì có một con bé nó băng qua đường ngay trước mũi xe của em (hình như nó muốn chết hay sao ma xe cách nó chưa đến 3m mà nó lại đâm ngang qua thế^:)^). Thế là nghe một cái rầm, chạy ra xem thì không thấy máu me gì cả nhưng mắt nó thì trợn trừng cả lên:-ss. hix. Mà cũng may các bác a, sau khi xem xét và đưa nó đi chụp x-quang, siêu âm và chụp CT thì nó không bị gì cả (em chỉ sợ nó bị chấn thương gì trên đầu thi lúc ấy nuôi nó cả đời). Hix hix. Nói chung em thấy trong cái xui nó cũng có cái may a, xui là gây tai nạn và thiệt hại gần 4 củ còn cái may là con bé nó chẳng bị sao cả. Lúc cầm cái kết quả kiểm tra em nhẹ hết cả người ạ.

Nhân tiên qua đây e cũng muốn lưu ý các bác là đi trên đường đặc biệt phải cẩn thận với mấy đứa con nít, thấy nó từ xa thì phải còi, giảm tốc độ và đề cao cảnh giác chứ không nó băng qua đường lúc nào không hay.

Với lại các bác cho em hỏi là, nêu trong trường hợp gây chết người, nhưng lỗi hoàn toàn không phải của mình, thì pháp luật việt nam sẽ xử lý như thế nào ? e biết mình xe to gây tai nạn thì thiệt sẽ bên mình nhưng liệu mình có phải chịu trách nhiệm hình sự hay không ạ?
90% những trường hợp này là bác có lỗi,mà lỗi trong trường hợp này cũng 98% là chuyển sang hình sự vì ai (người thứ 3) xác định cho bác là đã làm chủ tốc độ .... ? Nên chắc chắn bác phải có cam kết của người thứ 3 hoặc đương sự là bác không sai

anhtho

Xe ngựa
Em chắc là gần đến chỗ con bé mà bác chủ thớt không còi, nó không biết có xe tới gần nên mới phóng qua đường. Em nói thật là dù em ất ủng hộ văn hóa không còi của phương tây, nhưng ở Vịt mình ko áp dụng được vì tai họa sẽ giáng xuống đầu mình bất kể mình đúng hay sai. Vậy nên em cứ phải sắm cái còi thật to, qua ngã 3 ngã tư, xe máy, xe đạp, trẻ con mà cứ lởn vớn trước mũi xe hay ngay cạnh đường dập dòm qua đường là em phải bấm còi bao giờ ngái cổ lại chửi em mới thôi. Thà nghe chửi mà họ biết có xe mình tới gần đừng đi liều đi láo còn hơn họ ko biết mà đi bừa làm mình oan gia bại sản.
Đồng ý với cụ. Xe em còi không to (vẫn để zin) nhưng đủ nghe. Nếu mà còi hỏng thì hầu như em không thể đi được ở đường Việt Nam, nguy hiểm quá cơ. 2b nó đi ở mũi em, vừa đi vừa nấu cháo điện thoại, em còi mãi nó mới dạt , lại còn lườm một phát, ra cái điều còi gì mà lắm. Muốn có văn hóa ít còi nhưng nhiều khi không áp dụng được. Cái gì thì cái, cứ phải an toàn lên vị trí ưu tiên số 1.
Trường hợp cụ chủ thớt thế là may rồi, tình huống đó mà chỉ mất vài củ và tính mạng em bé không sao thì phải nói là thực sự may mắn. Ra đường, gặp trẻ con là mình cũng cứ phải coi như các em chưa biết suy nghĩ, có thể nhao ra vì quả bóng, món đồ chơi nào đó mà không hề biết nguy hiểm. Vậy thì còi, rà phanh giảm tốc, đánh lái xa.. để giảm thiểu khả năng va chạm.

xe365vn

Xe container
bác thế là may quá rồi
nhân đây cảnh báo các cụ đi đg làng, thôn, ngõ nhỏ.. cứ lò dò mà đi, đừng có phi như ngựa mà có ngày đền oan :(

Game Over

Xe điện
Đúng là ranh giới giữa may mắn và không may mắn mỏng manh thật...cụ chủ thở phào dù đã gặp chuyện chả may mắn tí nào ! Ai trong chúng ta cũng có thể gặp tình huống tương tự...cẩn thận là 1 phần...phần còn lại phải phụ thuộc vào yếu tố may mắn !

Ashimo08

Xe hơi
Các bác à, hôm qua e vừa gây ra tai nạn tông ngay đứa trẻ mới 9t. Cụ thể là như thế này các bác ạ, em và gia đình đang đi về biển để hóng gió biển, đang bon bon qua cầu thì có một con bé nó băng qua đường ngay trước mũi xe của em (hình như nó muốn chết hay sao ma xe cách nó chưa đến 3m mà nó lại đâm ngang qua thế^:)^). Thế là nghe một cái rầm, chạy ra xem thì không thấy máu me gì cả nhưng mắt nó thì trợn trừng cả lên:-ss. hix. Mà cũng may các bác a, sau khi xem xét và đưa nó đi chụp x-quang, siêu âm và chụp CT thì nó không bị gì cả (em chỉ sợ nó bị chấn thương gì trên đầu thi lúc ấy nuôi nó cả đời). Hix hix. Nói chung em thấy trong cái xui nó cũng có cái may a, xui là gây tai nạn và thiệt hại gần 4 củ còn cái may là con bé nó chẳng bị sao cả. Lúc cầm cái kết quả kiểm tra em nhẹ hết cả người ạ.

Nhân tiên qua đây e cũng muốn lưu ý các bác là đi trên đường đặc biệt phải cẩn thận với mấy đứa con nít, thấy nó từ xa thì phải còi, giảm tốc độ và đề cao cảnh giác chứ không nó băng qua đường lúc nào không hay.

Với lại các bác cho em hỏi là, nêu trong trường hợp gây chết người, nhưng lỗi hoàn toàn không phải của mình, thì pháp luật việt nam sẽ xử lý như thế nào ? e biết mình xe to gây tai nạn thì thiệt sẽ bên mình nhưng liệu mình có phải chịu trách nhiệm hình sự hay không ạ?
Nếu để gây ra tai nạn chết người thì rất phiền lắm lắm - và khả năng rất cao là phải chịu trách nhiệm hình sự đó cụ. Lỗi đâm chết người nếu đã bồi hoàn thỏa đáng và gia đình người bị nạn có giấy bãi nại thì may ra cụ chỉ bị án treo thui.

thienphuc

Xe điện
mừng bác tai qua nạn khỏi
hôm trước em chạy đường giải phóng đoạn gần qua ngã 3 vân điển chỗ cái siêu thị ý.có 1 điểm sang đường tự phát.dân phá cái rào sắt và xếp gạch lấy đường qua giải phân cách.
em nhìn từ xa thấy xe máy chiều đối diện giảm tốc độ có ý định leo lên giải phân cách ý rồi em đã chủ động bật toàn bộ đèn pha -cốt kéo còi vì lúc đó xe em rất gần chỗ đó mà chạy với tốc độ 50 ,tưởng xe máy kia nhìn thấy thế sẽ dừng lại vài giây ngắn ngủi cho em vượt qua.em thì cũng bắt đầu rà phanh.
bất chợt tên xe máy kia rồ ga lao lên giải phân cách rồi lao xuống làm em đạp chết phanh.may hệ thống an toàn hoạt động tốt k xảy ra tai nạn,k văng xe nhưng sếp thì va vào hộp cốp bên phụ.
bên đường dân tình chứng kiến cảnh đó đã hét lên có ng tưởng tên xe máy kia đã thăng.sau khi thoát nạn xe máy kia vẫn ung dung đi như k có gì xảy ra.rất nhiều ng đi đường đã đuổi lên và tổng sỉ vả thằng xe máy đó
chẳng hiểu nổi thằng đó nghĩ gì khi làm hành động đó,