Em vừa cưỡi thử Nissan Grand Livina

benghe

Xe điện
Sau một thời gian nghe nhiều, đọc nhiều, ngâm cứu nhiều,... hôm nay em té xuống Hà Đông mục kích sở thị và cưỡi thử em này.

Cảm nhận đầu tiên khi đến cổng SR.. thì là SR của Suzuki... vì Nissan VN nhờ để 1 xe cho khách đăng ký chạy thử, đang xây dựng SR... nên nó cứ dư lào ấy... thiếu cái prồ của 1 hãng ô tô.

Vào nom ngay thấy 1 em GL đen MT nằm ngoài sân, thú thật các cụ, xem ảnh nó hoành tá tràng nhưng đứng lại gần nó cứ bé bỏng, thâm thấp ...

Sau có 1 chú ra tiếp, hỏi han, giới thiệu, em bẩu là ngâm cứu nó khá kỹ rồi nên không cần giới thiệu.. đăng ký đi thử luôn.

Thực sự nó là 1 chiếc Sedan! chỉnh tý ti thân vỏ, kéo dài khoang ra thành 7 chỗ. Cảm giác cũng hơi chần chạt tý, vì trước em đi Jolie, nó rộng rãi quen rồi. Nội thất em MT thì cũng bình thường như các cụ khác đã cảm nhận, hàng 3 không hộc gió điều hòa, điều hòa chỉnh tay, gương cụp tay, 2 túi khí, ghế nỉ, không có hộp đồ giữa 2 ghế trên, âm thanh ở mức quá bình thường (em có chơi tý audio nên có lẽ khó tính về khoản này),...

Chạy xe thì em cảm nhận thế này: máy bốc, vào cua tốt, cách âm tốt (hơn Civic 1.8 vì em cùng ông bạn đi Civic xuống đó)... em cố tình phang vào mấy ổ gà nhưng thấy ngon(l) phanh gấp thử thấy ngọt, côn số nhẹ... em kết nhất là quả hàng ghế giữa và sau gập lại ép xuống thành 1 không gian phẳng, thấy cậu sêu bảo là có option là tấm trải phẳng để nằm ngủ hoặc đan quạt... (l) máy móc gọn gàng.. có vẻ tiêu thụ nhiên liệu ở mức chấp nhận được... em AT thì hơn được cái ghế da, số tự động,, còn thì giống hệt. Bản nhập khẩu có thêm sunroof.

Về giá thì 5/4 mới có chính thức, chả hiểu có re rẻ hơn cái giá đang truyền tai nhau không chứ 32k thì hơi phải suy nghĩ tính toán các cụ ợ.

Đánh giá chung: nếu đi gia đình, không kinh doanh, không cầu kỳ nội thất, đồ chơi thì phang cũng được... còn không thì.... ngâm cứu tiếp em khác đã... Thực sự thì lại phải quay lại so sánh với em Ỉn... chợt thấy rằng bóng thằng Ỉn nó lớn quá, và quả thật nó vẫn hơn hơn cái gì đó mà không lý giải được.

Thôi, em làm vài dòng hầu các cụ vì vừa đi về còn nóng hổi :P... các cụ ném đá tiếp để anh em cùng ngâm cứu...

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
kinh nghiệm tư vấn của cụ rất quý báu :6::6::6:(b)

anhkiet272

Đi bộ
cũng đang tính ra showroom CƯờng Thanh trong Sài Gòn test thử 1 phát xem sao. Mà sài gòn dạo này nóng quá nên cũng lười đi. Nghe bác nói chắc em phải ra test xem thế nào. Đường SG chật chội, 7 chổ mà nhỏ gọn, máy bốc thì hết ý.

bmw_M5

Xe hơi
Về giá thì 5/4 mới có chính thức, chả hiểu có re rẻ hơn cái giá đang truyền tai nhau không chứ 32k thì hơi phải suy nghĩ tính toán các cụ ợ.
Thế mà có đứa bảo là GrandLivina giá tới 700tr @_@ có khi thằng ấy lấy giá xe nhập ra hù e :-?

Mà xe Việt không có sunroof hả bác

E43000

Xe tăng
Giá giờ đang chào 678tr AT, 611tr MT đó mà. Em thấy chạy ở đường bé xíu à, 2 người hàng ghế sau không biết ngồi thế nào nữa :)

buituananh_as

Xe điện
em chỉ thấy nó thấp thôi chứ bé thì làm gì bé lắm..nhưng 7 chỗ mà thấp vậy nghe hơi mất hứng..mặc dù em cũng thấy con này hay hay khi xem các tờ lốc của ông đồng hao mang về các đây hơn năm từ Tung của ( ông ý định mang xe từ Tung về)

deplao89

Xe buýt
thế ra em này dùng khung và suspension của sedan mà lại lắp vỏ 7 chỗ vào. nhiêu đấy thì có thể đoán đc là em này qua mặt ỉn về cảm giác lái + handling. Thiết kế vậy cũng khá hay tuy nhiên nhược điểm là không gian 0 bằng

Sieuthitaichinh

Xe tải
Con này nhìn ảnh thì ngon; gặp ngoài đường thì bé và thấp:21:; đúng như bác nói cứ như sedan kéo dài để có thêm chỗ ngồi vậy.:)) E chả thích thú gì chú ỉn cả nhưng tổng thể nó vẫn hơn từ nội đến ngoại. Giống như tiêu chuẩn rồi nên khó cạnh tranh lắm:77:

kia.saigon

Xe máy
way,anh em chờ đợi NIS nhiều,thấy NIS quảng cáo cũng nhiều,mà vào web www.nissanvn.com thì chỉ 1 câu thôi.Chán.

mcv30

Xe điện
đăng ký đi thử như nào để em lái xem sao /

beo171081

Xe tải
kô đâu e đc mời đi ra mắt giới thiệu con này , nó đưa bản hợp đồng sơ bộ thì AT 35,5k con MT là 32k , con người iu e tý ngất bảo giá đó mua ỉn hay for còn hơn :21:

benghe

Xe điện
Hôm nọ em có đi ngắm em Caren 2.0 AT thấy không ấn tượng lắm,,, sau khi xem em Livina này thì thấy rằng Option của caren hơn rất nhiều mà giá lại thấp hơn (tạm so sánh Livina ~35k và Caren ~28k), vênh nhau những 9k. Có lẽ mai em lại chạy đi ngắm lại em caren xem sao sẽ về báo cáo lại cảm nhận với cá cụ.

Livina AT hơn Caren mỗi cái là ghế da, còn lại thua caren hết, ví dụ như sunroof, điều họa tự động, CD hay hơn hỗ trợ ipod, số bán tự động + -,... chả hiểu máy móc em caren này thế nào... sợ nhất là chạy 1-2 năm đầu thì ngon, sau đó thì vỡ nợ thì chít :^)

Thực ra, em đang tìm xe 7 chỗ, cũng định ngắm thêm em Zinger nữa nhưng thấy bẩu nó hút đến 12l đường ngoại thành, trong phố đến 15l nên cũng kinh, đang định cho nó ra ngoài thực đơn :^)

Trong tầm tiền, cụ nào có cao kiến gì về lựa chọn 7 chỗ không? hay lại làm em Ỉn :21:

SmallRiver

Xe điện
Một dàn điều hòa thì hơi thiếu nếu so với không gian rộng đấy nhỉ? Ngồi trên xe giữa trưa hè nóng nực với 7,8 ông thì sao đây? Nếu doanh số thấp thì khâu phụ tùng cũng đáng lo đấy chứ. Cái này chả hiểu sao thằng Toy giỏi thế nhỉ, nó chẳng đặt hàng thế mà thiên hạ cứ ầm ầm sx phụ tùng cho nó!

gl1600

Xe điện
Thực ra, em đang tìm xe 7 chỗ, cũng định ngắm thêm em Zinger nữa nhưng thấy bẩu nó hút đến 12l đường ngoại thành, trong phố đến 15l nên cũng kinh, đang định cho nó ra ngoài thực đơn :^)

Trong tầm tiền, cụ nào có cao kiến gì về lựa chọn 7 chỗ không? hay lại làm em Ỉn :21:
ZInger làm gì đến 12 với 15 cụ ơi. Cơ quan em đang chạy Zinger đây. 10.6 l đường trường và 12l đường nội đô, đường hỗn hợp đông đúc như đoạn lên Hòa Bình thì 11.5L. ZInger MT cụ nhé. Mới cả nếu mới mua thì nó tốn hơn, đi tầm 5000km nó mới ổn định. Đợt công ty em mua INNOVA (năm 2007) lúc mới mua đi cũng 11L cụ ạ

Zinger em nghĩ cũng hợp lý đấy vì giá tiền rẻ nhất trong bọn MPV, nội thất tạm đầy đủ có ghế da.Chạy cứng cáp ổn định. Đồng thời cũng được anh em trên các diễn đàn ô tô lớn đánh giá tốt. EVEREST 2009 cũng thích dưng mà đắt quá.

Em ỈN thì em không ý kiến vì chán em nó rùi hi hi . Nhưng công nhận đời sau này của IN đỡ ồn hơn hẳn đời trước bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
Một dàn điều hòa thì hơi thiếu nếu so với không gian rộng đấy nhỉ? Ngồi trên xe giữa trưa hè nóng nực với 7,8 ông thì sao đây? Nếu doanh số thấp thì khâu phụ tùng cũng đáng lo đấy chứ. Cái này chả hiểu sao thằng Toy giỏi thế nhỉ, nó chẳng đặt hàng thế mà thiên hạ cứ ầm ầm sx phụ tùng cho nó!
Một dàn nhưng em nghĩ chú Livina này là sedan kéo dài tí tẹo mà Sedan thì thường cũng chỉ cần 1 dàn lạnh là đủ. Được cái nghía qua thông số thì thấy đủ các các loại ABS,EBD, BA.. và cái giá cho MT là 611 thì cũng tạm

MrTom

Đi bộ
Cho em hỏi có bác nào chạy Grand Livina hàng nhập chưa gấu mẹ nhà em đang kết con này bác nào chạy rôi` cho em xin ít cảm nhận