Em vừa cưỡi thử Nissan Grand Livina

linhcmta

Xe máy
Em chạy thử em livina này thấy rõ nhất là ngồi em nó không bị ù tai như ỉn, có điều là các hàng ghế hơi hẹp tí tẹo, nói chung là để đi làm thì tốt.

motor_fan

Xe hơi
Website
infiniti-hanoi.com
Cụ car_is_my_life đánh giá đơn giản quá. Ai đang phân vân thì lái thử hoặc đi xem xe để cảm nhận. Con này đáng để tìm hiểu đấy. Ít nhất nó cũng là xe bán chạy nhất ở Indo, TQ, Malay,Philip, Brazil, Nam Phi...trong hai năm ra mắt đầu tiên của phân khúc xe MPV.

Ngo Minh Chi

Xe đạp
Cụ car_is_my_life đánh giá đơn giản quá. Ai đang phân vân thì lái thử hoặc đi xem xe để cảm nhận. Con này đáng để tìm hiểu đấy. Ít nhất nó cũng là xe bán chạy nhất ở Indo, TQ, Malay,Philip, Brazil, Nam Phi...trong hai năm ra mắt đầu tiên của phân khúc xe MPV.
Các cụ qua OS kiểm tra lại nhé, con này là hàng tung cẩu.... hic.... Em cũng đã lựa qua lựa lại cuối cùng lấy CR mà không hề hối hận vì xe quá ổn và đã được chứng minh ở thị trường Châu âu và Mỹ rồi nhá!!! không phải loại "mẫu xe toàn cầu" cho mấy nước chậm pt đâu =))

jet engine

Xe buýt
Em chạy thử em livina này thấy rõ nhất là ngồi em nó không bị ù tai như ỉn, có điều là các hàng ghế hơi hẹp tí tẹo, nói chung là để đi làm thì tốt.
Tôi cũng lái thử em livina MT rồi nhưng có cảm nhận khác với bác đấy. Tôi thấy bị ù tai mỗi khi tăng ga, có vẻ phần cách âm từ khoang máy hơi kém :-?. Hay là hôm đó tôi bị ốm các cụ nhỉ :).
Các cụ khác có thấy thế không?

khoiluatrang

Xe hơi
em mà đủ xèng là em lụm luôn.

derick

Xe đạp
Ông bà ta hay nói tốt gỗ hơn tốt nước sơn, bác nào chuộng hình thức + thương hiệu thì nên chọn Innova, chọn Grand Livina sẽ hối hận đấy. Bác nào coi trọng tính an toàn, thích xe đầm, máy bốc, cảm giác lái tốt, ngồi trong xe cảm thấy êm ái, ít rung lắc, không chú trọng hình thức thì chọn Nissan Livina sẽ không hối hận.
http://www.youtube.com/watch?v=e_tr5fz9-GE Nissan Grand Livina vs Toyota Innova performance test

Chỉnh sửa cuối:

derick

Xe đạp
Grand Livina bên forum otosaigon bị các fan và sale Toyota quá khích ném đá và chém gió rất nhiều. Em khuyên các bác tốt nhất là nên nghe đánh giá của người đang sở hữu và chạy thử Grand Livina. Dưới đây là đánh giá của bác niln:

Mình có 1 em MT, và mình thấy sự lựa chọn của mình cho đến lúc này chưa có gi sai. Keke. Có vài điểm mình thích ở em này: (Chỉ là mình thích thôi nhé, Pác nào chê thì cứ chê).
1. Máy: Động cơ êm, ít hao xăng (cái này đúng), hộp số 6 cấp chạy đã lắm, sang số nhẹ, tăng tốc ngon, nói chung là phần máy-hộp số là phần mình ưng ý nhất.
2. Lái: Cảm giác lái tốt. Cái này là sự thật! Chỉnh ghế ngồi vừa tầm người mình, vào cua cũng như lượn lách thử đường hẹp, phản ứng của tay lái nhanh và thật. Thêm đó phần phanh-ga trong khi cua cũng tốt, không kém gì xe sedan, không thấy bị văng như các xe SUV,MPV cao.
3. Gập các hàng ghế sau rất tiện và dễ dàng, không gian OK, có thể nói là thừa với mình.
4. Lạ mắt, không bị đụng hàng với mấy thằng bạn. Hehe (cái này là chỉ riêng tui thui).

Các điểm khác thì có lẽ không có gì nổi bật so với các xe khác: Option vừa phải so với dòng xe này (2 túi khí, ABS, EBD, Radio, CD 1 đĩa, 6 loa, điều hoà chỉnh tay, ghế nỉ, điều chỉnh ghế bằng tay, cửa kính bên lái tự động lên xuống 1 nhấn, khoá điều khiển điện, chống trộm...). Còn về độ bền thì phải đợi sau này thì mới so sánh chính xác được với các xe khác. Nhưng cũng yên tâm là xe Nissan nên chắc ko có gì đáng lo. Bảo hành 3 năm cơ mà. Keke.

Các Pác nào chạy em này rồi chắc cũng khó phủ nhận điều mình miêu tả. (Mình cũng mới chạy xe thôi - hơn 3 năm, vừa mới thay bằng 1 lần xong. Nhưng chắc cũng đủ để biết cách đánh giá so sánh xe...)
Link:
http://www.otosaigon.com/forum/fb.ashx?m=2209134

Chỉnh sửa cuối: