[Thảo luận] Em vừa bị xxx phường bắt láo, đề nghị các cao thủ vào cùng luận bàn để tránh bị vịn

junyong

Xe buýt
Sao cụ lại hoan hỷ khi bạn bè gặp tai ách thía :P
Cụ bẩu bạn cụ canh-ty với cụ chủ thớt, cùng khiếu nại đê ;)
Chúa đang đánh cờ trên thiên đàng thì nghe nhốn nháo ở cửa, Chúa sai thánh Paul ra xem, lúc sau thánh Paul vào báo cáo: " có rất nhiều người đang làm loạn ngoài cổng, họ đòi mở cửa thiên đang để họ được vào.
Chúa hỏi: thế họ có xếp hàng không?
Thánh Paul: không ạ.
Chúa: a`!người Việt Nam đấy, ra bảo họ là chỉ người đầu tiên mới được vào thôi,cứ mở cửa ra không ai vào được đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
Các bác hiểu sai ý cụ puremoon rồi, ý bác ý chỉ là may mà thoát được lỗi vì biết được cái bất cập của hệ thống biển báo, chứ không phải vui vì ông bạn kia bị xích. Chẳng nhẽ phải cả 2 cùng bị xích thì mới là bạn bè thân thiết :D

huonganh

Xe đạp
Nếu đã là cấm thì phải có biển chứ bác, kể cả trong ngõ hay trong ngách.. ko có biển thì ai biết đường nào lần.. kể cả có sai thì cũng chẳng làm gì được vì ko có cái gì để mà thông báo ko được đi như thế này ko đc đi như thế kia..

wusnat

Xe tải
Mấy chú xxx phường không phải là không biết sự việc bất cập của biển báo này, vậy mà không chịu đề nghị mấy ông GTVT lắp cho cái biển mà cứ để hành dân chơi. Đúng là cứ để cho đục nước cho béo cò. Tàn dư của làm chủ tập thể đây mà.

Nếu đã là cấm thì phải có biển chứ bác, kể cả trong ngõ hay trong ngách.. ko có biển thì ai biết đường nào lần.. kể cả có sai thì cũng chẳng làm gì được vì ko có cái gì để mà thông báo ko được đi như thế này ko đc đi như thế kia..

Nấm mỡ

Xe điện
Mấy chú xxx phường không phải là không biết sự việc bất cập của biển báo này....
Lũ ấy chúng nó ngâm cứu chán rồi cụ ạ :D
Có bất cập mới có "thằng" vi phạm, mà vi phạm thì mới có choén =P~
Cơ bản là đứng ở góc độ của xxx phường thì chúng nó chẳng có gì sai, choén mái thoải chẳng sợ giắt răng :))

search

Xe điện
Em cảm ơn cụ chủ thớt này vô cùng ạ. May mà mấy hôm vào OF đọc , lại đúng vào ngõ mà hôm nay em có việc phải vào.

Chả là em với mấy người bạn đc mời tới nhà ăn cơm một nhà cậu bạn trong ngõ . Em cũng lần đầu vào khu này . Khi vào thì chả có vd gì , ăn xong ra về em với gấu về trước .
Em có bài học từ quả này, nên đi thẳng tiếp , Gấu hỏi sao ko quay lại , hi hi :)) , em bảo ừ ừ kệ a thích đi sao thì đi L-) . =P~
Cậu bạn em ở Đội Cấn, về sau em chút , he he , một lúc sau gọi lại cho em , Tao bị xích rồi .
Em cảm ơn cụ Tourcare vài lần nhé. Em hứa vodka cụ 10 lần ^^!
Em đã bảo rồi mà, 100 kụ thì 100 kụ sẽ dính cả nếu chưa từng chui vào phía trong. Rõ là thiếu biển báo.

windys

Xe tăng
Nhưng quả thật là nếu một người lạ không có rành đường, đi vào và đi ra theo đúng như lịch trình của cụ tourcare, rõ ràng là đã quan sát rất kĩ cũng không thể tránh khỏi bị lỗi. Theo em, hoàn toàn có cơ sở để khiếu nại. Cái này thường là TTGT đi cắm biển đã khảo sát cũng tuơng đối kĩ rồi, đường có cả đống xe ô tô ra vào, không cắm nghĩa là không cấm.

Theo e cụ nên tư vấn kĩ luật sư trước khi khiếu nại.

Nấm mỡ

Xe điện
Theo dư kinh nghiệm cụ gì đã nói của OS, có lẽ là phản ánh chính thức lên Sở GTVT HN sẽ giải quyết được chuyện biển báo. Dưng ai đã dính rồi thì cũng khó có cửa được hồi lại.

nanggio2010

Xe đạp
kaka! Kiểu này bác phải vác cầy 7 món giải xui thôi.

hungstore

[Tịch thu bằng lái]
công an thì............

slow_nhung_trau

Xe máy
Bác có viết dòng này?
"Cụ wusnat bít không? Mỗi lần em chém gió OF mà cụ không ý kiến giề là em bùn lém đới cụ wusnat ạ!"
Em không biết từ đâu ra cả!
chết cười nhà bác này =))

Em có ý kiến dư lày:
Các bác có đk (nhà gần, công tác gần đấy) bỏ ít công, ngồi quay lại toàn bộ sự việc, rồi ý kiến, gửi kèm văn bản đến Sở GTVT, báo đài đại loại như vầy (HN1, VTVx) theo kiểu phóng sự , có khi lại hay.
Khả thi ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Các cụ tranh luận cũng nhiều rồi, e không dám mạn đàm tiếp nữa. Không hiểu tình hình cụ chủ thớt tới đâu rôi. Nhưng theo em nghĩ thì cụ chủ hoàn toàn có thể khởi kiện vì thiếu biển báo . Vì chỗ cụ chủ thớt đi vào nó đề là ngõ đúng không ạ? Và nếu không phải thổ dân ở đó hay chưa đến đó bao giờ thì điều gì đảm bảo với các cụ là ngõ đó sẽ thông sang đường khác? Các cụ thấy ở HN mình thì thiếu gì ngõ vào ở đâu là phải ra ở đó? Chả khác gì cái ngõ của Gấu nhà em và Gấu nhà các cụ . Vậy khi vào đến giữa ngõ rồi quay ra không thấy biển cấm đi ngược thì họ sẽ đi thôi mà,có gì sai đâu? Theo em đó hoàn toàn không phải là cãi cùn nhé. Vì nếu e không nhầm thì đã có văn bản yêu cầu CSGT không được xử phạt khi vạch bị mờ, thiếu biển. Vụ của cụ giống vụ kiện của một cụ ofer nhà mình dưới Cầu Giấy, cụ ấy cũng kiện tới nơi tới chốn đấy thôi.

Bác có viết dòng này?
"Cụ wusnat bít không? Mỗi lần em chém gió OF mà cụ không ý kiến giề là em bùn lém đới cụ wusnat ạ!"
Em không biết từ đâu ra cả!
Cụ ở đâu nhỉ? Làm cái này là mất phí đó cụ. Nếu cụ ở HN thì em chỉ xin ly cà phê nâu thôi , em nhờ Min Mod làm cho cụ !=P~:-|:-|

bianminh

Xe hơi
Lũ ấy chúng nó ngâm cứu chán rồi cụ ạ :D
Có bất cập mới có "thằng" vi phạm, mà vi phạm thì mới có choén =P~
Cơ bản là đứng ở góc độ của xxx phường thì chúng nó chẳng có gì sai, choén mái thoải chẳng sợ giắt răng :))
Nếu như thế thì khốn nạn quá . Người của dân , phục vụ nhân dân mà lại làm thế .

puremoon

Xe buýt
Thế mới có câu: 1 người Nhật thì không thắng được 1 người Việt Nam, nhưng 3 người Nhật thì thắng 3 người Việt Nam.
2 ông bạn, đi chơi với nhau, một ông biết trước đấy là đường cấm, thề mà..............đừng trách chế độ, đừng trách nhà nước nữa nhé.
Cái này em vod cụ vì cụ chuẩn. Nhưng nó đi đêm và về luôn rồi . Em chả cần quay lại cãi nữa làm gì. Hi hi , thôi cụ ạ . Em nghĩ mình sai là chuẩn rồi , cái ngõ đấy nó hơi bé, mặc dù cắm thêm cái biển thì ỔN hơn , nhưng mà ko cắm thì cũng ỔN cho mấy anh xxx ạ, chứ cắm thì hôm đấy mấy chú XXX đứng mà ko đc gì cũng mệt .

Nấm mỡ

Xe điện
Nhà cháu vừa thử gửi kiến nghị đến Sở GTVT HN (Web site vẫn là Sở GTCC :D) với nội dung:
"Ngõ 34A Trần Phú, đoạn thẳng nối với đường Trần Phú chỉ có một biển cấm ô tô (103a) ở cuối - chỗ giao nhau với các ngõ thông ra Nguyễn Tri Phương và Lý Nam Đế. Hàng ngày, có nhiều xe ô tô đi từ Trần Phú vào ngõ, đến các khối nhà tập thể quân đội cạnh ngõ rồi quay ngược trở ra do chưa đi đến điểm có thể quan sát thấy biển cấm. Lực lượng Công an Phường thường xuyên cắm chốt tại đầu ngõ phía Trần Phú để phạt vi phạm với các phương tiện này.

Tôi xin hỏi quý Sở có thể nghiên cứu bổ sung các biển cấm ô tô rẽ ra hướng Trần Phú từ các nhánh ở ngõ 34A hay không (biển 103b hoặc 103c tùy theo hướng rẽ)? Nếu làm được như vậy, sẽ giảm được tình trạng vi phạm luật GTĐB, đồng thời đảm bảo an toàn giao thông cho cư dân sinh sống trong khu vực này."
Chẳng biết có tác dụng gì không dưng cứ thử, chả mất giề :))

DuongNV

Xe buýt
Nhà cháu vừa thử gửi kiến nghị đến Sở GTVT HN (Web site vẫn là Sở GTCC :D) với nội dung:
"Ngõ 34A Trần Phú, đoạn thẳng nối với đường Trần Phú chỉ có một biển cấm ô tô (103a) ở cuối - chỗ giao nhau với các ngõ thông ra Nguyễn Tri Phương và Lý Nam Đế. Hàng ngày, có nhiều xe ô tô đi từ Trần Phú vào ngõ, đến các khối nhà tập thể quân đội cạnh ngõ rồi quay ngược trở ra do chưa đi đến điểm có thể quan sát thấy biển cấm. Lực lượng Công an Phường thường xuyên cắm chốt tại đầu ngõ phía Trần Phú để phạt vi phạm với các phương tiện này.

Tôi xin hỏi quý Sở có thể nghiên cứu bổ sung các biển cấm ô tô rẽ ra hướng Trần Phú từ các nhánh ở ngõ 34A hay không (biển 103b hoặc 103c tùy theo hướng rẽ)? Nếu làm được như vậy, sẽ giảm được tình trạng vi phạm luật GTĐB, đồng thời đảm bảo an toàn giao thông cho cư dân sinh sống trong khu vực này."
Cụ cứ đợi đến mùa Quýt giúp cháu xem thế nào!

search

Xe điện

Em ko đồng ý cái chữ đậm, mấy kụ kia ko vi phạm luật, đã thiếu biển còn bảo ng ta vi phạm luật là sao??????

Nấm mỡ

Xe điện
Em ko đồng ý cái chữ đậm, mấy kụ kia ko vi phạm luật, đã thiếu biển còn bảo ng ta vi phạm luật là sao??????
Nhà cháu chỉ "nhờ" Sở chứ không kiện nên chỉ viết đến thế :))
Còn về luật pháp thì trong thớt này ý kiến đã đủ nhiều rồi, nhà cháu chẳng tranh cãi nữa :P