[Thảo luận] Em vừa bị X Dịch vọng - Cầu giấy thu bằng lái các cụ ạ

duytrong

Xe lăn
đề nghị cụ gửi ảnh và ý kiến cho báo dân trí đi,to chuyện đới.

bmw1226

Xe tải
Tôi thấy mấy tay xxx này làm việc không đúng chức năng. Nếu muốn bắt thì phải có đoàn kiểm tra liên ngành cùng đi. Cách lập biên bản cũng rất vô nguyên tắc. Tự tiện thay mặt chủ xe ghi ý kiến vào chỗ " ý kiến người vi phạm " là sai nguyên tắc.

Riêng chủ thớt thì có lỗi là không thực hiện đúng luật giao thông khi biết đã có biển cấm đỗ mà vẫn đỗ xe cho dù biển đó bị quay đi hướng khác thì cũng không thể giải thích như thế được. Bạn nên rút kinh nghiệm đừng tạo đk cho tụi xxx kiếm tiền.

xanh

Xe điện
Em hỏi thêm thông tin được biết là: Hôm nay là thanh tra Giao thông Công chính đi thực thi nhiệm vụ xuống làm việc với Phường Dịch vọng. Tiện thể đi qua chỗ Công ty em (chứ không nằm trong kế hoạch), nói chung là hôm nay đen đủi quá. Thấy nói là không ký biên bản thì bị mắc tội "Chống đối" hay "Không chấp hành" và bị phạt thêm tiền.
Theo các cụ, em có bị phạt vì tội "Chống đối" không ?
Nếu xxx muốn phạt thêm tội "chống đối" hay" không chấp hành" thì chỉ việc lập biên bản , muốn ghi thế nào cũng được và không cho người vi phạm ký là xong a?
Còn người làm chứng gọi hẳn 2 xe ôm ký vào là được chớ giề? Nếu vậy xxx lấy tờ biên bản mới ra ghi lại theo kiểu của xxx là chít.
Chả nhẽ cứ thích là thịt được a?
Lần sau cụ đưng cầm đằng lưỡi nhá. chúc cụ may mắn!

xanh

Xe điện
Mấy cái xe mất biển làm đơn bị mất cắp biển số trình lên CA giao thông xin cấp lại biển đi, coi như là mất cắp ko biết gì về việc xxx tháo biển xem họ làm thế nào nhỉ?

Em thấy cụ chủ đáng phạt là MEM OF mà lại đỗ ở vùng cấm cho dù cái biển nó lệch hướng thật nhưng cũng không nên vin vào đó để cãi.
Nhưng
Em đã mời cụ chủ để động viên cụ đưa lên báo chí vụ này với các lý do:
- XXX ăn trộm biển hoặc phá hoại tài sản của công dân
- Lạm quyền của công dân ghi "tôi đồng ý"
- Tước quyền công dân " không cho ký biên bản"
- Tạm giữ bằng lái mà không có biên nhận cho công dân
Nếu thuê luật sư làm tới nơi tới chốn em dự tụi này về tăng gia VAC. Em bổ xung : tự ý ghi vào mục ý kiến người vi phạm là tội gian lận, cố tình man trá, tội cố ý ép người khác nhận lỗi, tội vu khống, ép cung v.v...
Em không nhớ lắm nhưng tội người lập biên bản mà tự ý ghi vào mục ý kiến của người vi phạm là nhớn lắm cụ ạ .kiểu gì thì cũng trái pháp luật !

Chỉnh sửa cuối:

f40fd

Xe điện
Các bác bị mất biển họp nhau lại làm đơn báo bị mất cắp biển nộp lên CA phường sở tại xem thế nào.

xanh

Xe điện
Cụ này nói chuẩn, cái biển này cấm đỗ xe trên đường vào hầm nhà B1, nếu là biển cấm đỗ trên tuyến phố thì vị trí đúng của nó phải ở phía đầu đường kia hoặc ở sau lối rẽ vào hầm nhà B1 cơ! Chủ thớt bị lừa quả nặng rồi, nên gặp ngay cụ NgocPhan, cụ Havu, cụ Libor đi - quả này hơi tốn bia đây ! Có lẽ sau vụ cụ Đông và cụ gì đấy và nay là chủ thớt thì ta nên lập cái quĩ để khuyến khích ae OF có đủ tự tin để làm những vụ thế này, xxx không tự làm trong sạch đội ngũ thì ta đành phải làm trong sạch luật pháp vậy. Sao chưa thấy cụ Đôngkisot báo cáo gì nhỉ !
Em dự cụ chỉ làm trong sạch luật pháp được thui, còn làm trong sạch xxx thì Vịt mình lấy ai ra hướng dẫn giao thông...

Nghếch

Xe tăng
Nhân đây em có thắc mắc thế này: theo nghị định 34, đỗ xe không đúng nơi quy định bị giữ bằng 30 ngày. Nhưng người ta có lái đâu mà đòi giữ bằng nhỉ? Vậy Nghị định sai à?

f40fd

Xe điện
Nhân đây em có thắc mắc thế này: theo nghị định 34, đỗ xe không đúng nơi quy định bị giữ bằng 30 ngày. Nhưng người ta có lái đâu mà đòi giữ bằng nhỉ? Vậy Nghị định sai à?
Nghị định này thể hiện tầm lạc hậu đỉnh cao của VN, các bác tưởng tượng bên Tây có người đỗ xe sai quy định bị giữ bằng 30 ngày người ta đi làm bằng cái gì ? Các nước phát triển họ ko giữ bằng mà chỉ bấm lỗ hoặc trừ điểm trong trường hợp thật cần thiết, các điểm này sẽ được khôi phục lại sau một thời gian nếu người lái không vi phạm gì. Trường hợp đỗ sai người ta chỉ ghi vé phạt chứ không giữ bằng, thế mới gọi là tâm phục khẩu phục.

CAP_bl

Xe điện
Các xe bị mất biển nên khiếu nại về việc làm sai này - yêu cầu CS đã tháo biển đưa ra quy định, nếu không đưa được, cần khiếu nại đến cấp cao hơn - vụ này có nhiều dẫn chứng rồi, hoàn toàn có thể tham khảo.
Bác chủ thớt thêm việc họ lập biên bản trái quy định, thu giữ bằng mà không có biên bản lại càng sai, tuy nhiên vấn đề là bác có kiên nhẫn để làm tới hay không thôi. Nếu bác gửi đủ nơi, chưa chừng CS lại điều đình với bác ấy chứ.

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
Sáng mai, em sẽ lên CA phường để làm việc với họ về việc này xem tình hình thực tế thế nào. Nếu họ vẫn nói theo kiểu "ép" em thì em sẽ đi đến cùng. Còn nếu họ giải quyết theo hướng hợp tác, dân chủ thì em cũng chịu đi nộp phạt thôi ạ. Các cụ tư vấn giúp, trước khi em đến làm việc với họ thì cần chuẩn bị những gì ạ?

xebokeooto

Xe tăng
Cụ nhớ mang theo máy ghi âm, nếu họ đồng ý Cụ ghi hình luôn và đem theo đoạn video hôm trước nữa.
Cụ cứ làm thật mạnh 2 vấn đề:
- Biển báo không đúng hướng.
- xxx tự ý viết vào chỗ ý kiến của người vi phạm.
Cụ làm sao mà xin được bản photo cái biên bản mà xxx sử Cụ hôm trước để mình có bằng chứng sau này. (E dự là chúng hủy đi rồi vì Cụ chưa ký, sau viết bản khác mà không có cái đoạn ý kiến bên vi phạm)

mrkey

Xe buýt
Thứ nhấ,t cụ không cho mấy chú ý tháo biển
Thứ hai, cụ không đưa giấy tờ cho mấy chú ấy cầm
Thứ ba, mấy chú ấy thích thì chầy bửa luôn
Em ghét nhất cái trò tháo biển này, luật mới đâu, nghị định mới đâu ^:)^

wasabi

Xe tăng
Hiện tại, em đã bị tịch thu bằng lái. Tuy nhiên, em không ký biên bản lý do là: Người lập biên bản đã ghi thay em vào mục "Ý kiến của người vi phạm: Tôi công nhận những lỗi trên đây là đúng". Em nói: Phần này là ý kiến của tôi, tôi phải được phép ghi vào chứ không phải đồng chí ghi thay tôi. (Em muốn ghi thêm là cái biển báo không đúng yêu cầu, bị quay vào nhà B1)
Họ giữ bằng lái xe của em, nhưng không đưa cho em giấy xác nhận gì. Em yêu cầu là phải có giấy xác nhận là bên X đã giữ bằng lái của em nhưng họ bảo phải ký biên bản thì mới có xác nhận, em bảo là em sẽ ký nếu các anh cho tôi ghi vào mục ý kiến của người vi phạm. X không đồng ý nên em đã phải quay lại toàn bộ diễn biến này để còn lấy căn cứ "đòi giấy tờ". Chứ nhỡ họ làm mất giấy của em thì em biết kêu ai.
.
Mấy thằng xx bựa này làm ẩu rồi, cụ mà chứng minh phần ý kiến người vi phạm là do bựa viết sẵn chứ ko phải mình viết " so nét chữ" rồi làm ầm lên là nó tiêu. Sai quy trình công tác. Thu giữ giấy phép lái xe mà ko lập giấy tờ gì cả, lập biên bản ko cho người vi phạm ghi vào phần ý kiến ...
Đằng nào cũng mất tiền nộp phạt, em mách cụ hôm đó đến cứ nhè lúc đông khách, đông người mà làm ầm lên, mồm to vào, nó làm sai quy trình mà. Một mực đòi gặp lãnh đạo. Kiểu gì cũng qua, rồi sau đó đừng đỗ xe ở đó nữa nhé, ko lại mệt với chúng nó đấy.
m ư a đại diện cho pháp luật mà còn làm láo, làm ẩu. Nhớ đến vụ con trai thằng giám đốc tiền giang đánh lái xe taxi ở cần thơ mà điên.

windys

Xe tăng
Cụ mang theo cái điều lệ báo hiệu đường bộ, trong í có điều 21, điểm b, nó như thế này: Biển đặt về phía tay phải chiều đi, biển phải đặt thẳng đứng, vuông góc với chiều đi.

Link đây cụ: http://www.cauduongcang.com/thuvien/tieuchuan/7E565A.aspx

Cụ hỏi xem cái thông tư, nghị định mới về việc tháo biển đâu ?

vihali

Xe container
Cụ chủ thớt hẹn em, em với cụ viết đơn rồi cùng lên làm việc với họ. Trước tiên, em muốn gặp cụ để thu thập thông tin, bằng chứng một cách chính xác đầy đủ hơn.

Như cụ nói thì xxx có mấy cái sai:

- Tháo biển khi có chủ xe, có ảnh chụp không?
- Tự ý ép người dân phải khai không theo chủ quan của họ. Liên 2 biên bản, phần ghi hộ của xxx có rõ ràng không, có phải cùng nét chữ với người lập biên bản không?
- Bắt lỗi dừng đỗ khi biển báo có tác dụng ở tuyến đường khác. Hình như cái này có ảnh.

vietran

Xe ba gác
Thằng mặt quắt ấy chuyên lăng xăng đi bắt đấy, nó cầm phắt cái bằng của em một lần khi em đỗ chềnh ềnh ở đương Xuân Thủy, láo thế không biết. Mặt nhàu thếvkia mà mới chỉ có một vach nhưng làm việc như bố giời tùy tiện vênh váo kinh khủng luôn, âu cũng là kết quả tất yếu của xã hội

vietran

Xe ba gác
Tốt nhất lên nộp xiền rồi lấy bằng về cho nhanh
Ở cái xh láo nháo chả có luật gì,loanh quanh chỉ là tiền
Đấy cụ cứ nhìn quán bia Thu Hàng ngay cạnh ca phường xe để hổ lốn đầy lòng đường vỉa hè, bàn ghế kê hàng 3 hàng bốn chiếm hết vỉa hè người đi bộ có ai nói gì đâu, bắt bớ gì đâu, luạt lá quy định gì đâu

f40fd

Xe điện
Thiện tai thiện tai, xã hội gì mà quái đản thế.

nvnptb

Xe hơi
pác chủ thớt cập nhật diễn biến tiếp đi

BốCuTôm

Xe buýt
Luật thì em chã biết. Nhưng có lần em đỗ ở Công viên Thái Hà bị mấy anh phường ra loay hoay tháo biển, em bảo các anh làm gì được phép tháo biển. Mấy anh xxx giơ máy ra gọi, 5 phút sau thấy 4 anh thanh tra giao thông phi tới. Các anh ấy phổ biển xxx đi cùng thanh tra giao thông công chính thì có quyền tháo biển. E chả muốn lằng nhằng xùy ra 3 lít lấy biển lắp lại.