[Thảo luận] Em vừa bị X Dịch vọng - Cầu giấy thu bằng lái các cụ ạ

lengkeng

Xe tăng
Cái này chuẩn này... he he... em chạy xe mấy năm nay ko có bằng nhưng toàn bị tóm khi đỗ... Chẳng thằng nào bắt em trình bằng lái ra cả... em chỉ đưa cho xem em là chính chủ xe và yêu cầu viết biên bản và nộp phạt luôn... ko đôi co mất thì giờ... Thế mà có lần bọn nó ko viết lại bảo thôi mày đi đi... em lại nghĩ lên lái bọn nó hỏi bằng thì cũng dở nên cứ bắt nó phạt ko chịu lái xe đi... :)
Cụ này ngoan nhỉ,xe đang đỗ dưới đường có đi đâu mà hỏi bằng lái người ta. Thế mà cụ cũng đưa luôn bằng lái. Cùng lắm là giấy tờ xe để chứng minh đây là tài sản hợp pháp và không có tranh chấp thôi.E là E cứ cãi theo hướng đó.Còn sai thì nộp phạt thôi,cho lần sau nhớ

thuysinh.tl

Xe container
Em mà như cụ còn lâu mới đưa bằng lái nhé. Biên bản mà cụ thì cụ không được ký mà bằng lái bị người ta thu thì cụ đúng là khổ rồi. Quả này lại dính "hànhchính" rồi. Mà đã có biển cấm cụ còn đỗ xe ở đó làm gì để "mời anh xơi" thế. Cái này thì chẳng trách được ai.

CuTiVoDich

Xe điện
Trường hợp của cụ nghe nó cứ luẩn quẩn sao ấy, em giờ lúc nào cũng có cái ghi âm + con 5 chấm trên xe, đố có bắt bẩn được em, cùng lắm là nộp phạt, nhưng tiền nộp vào kho bạc còn mấy bạn bắt mình thì cũng khốn nạn với mình luôn, rỗi thì đứng chơi với các bạn ấy độ đôi tiếng xem các bạn ấy làm ăn thế nào>:)
Đọc bài của cụ ức chế quá.

dapvocaydan

Xe điện
xxx làm gì có quyền tháo biển số nhỉ.

necromancevn

Xe tải
Cụ để XXX nó ghi vào dòng "Tôi công nhận những lỗi trên đây là đúng" là hỏng rồi. Đem ra cãi nhau cụ thua là cái chắc. Mà cụ đỗ ở chỗ có biển cấm đỗ thì thôi, đành nộp phạt vật, cháu chia buồn với cụ nhé. Mình là ô phở thì chịu khó gương mẫu, sai thì nộp phạt thôi cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Loong Phoong

Xe điện
hihi, chú xxx béo sáng nào chả lái con xe này đi vợt các hàng cafe khu nhà e

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Báo cáo với các cụ, tình huống của em là như sau:
- Em đỗ xe ở sau biển cấm đỗ xe, trước cửa công ty em, chỗ này là Làng Quốc Tế - Thăng Long (Ngày nào đi làm em cũng đỗ ở đây cả)
- Sáng nay, các bác liên ngành đi kiểm tra liền đến "Tháo biển" của các xe ở đó.
Em được mọi người báo là họ đang tháo biển các xe nên liền chạy xuống xử lý. Vừa xuống, chú X đã nói ngay với em là: Bây giờ luật mới cho phép tháo biển số xe rồi. Em nói là, nếu có hướng dẫn mới thì em không rõ, nhưng các anh mà tháo biển số là các anh sai.
Em hỏi các cụ một chút: Khi nào thì được tháo biển số xe, hướng dẫn mới đó là đúng hay sai ạ ?
Chia buồn với Cụ rồi chỗ này đỗ xe bát nháo lắm. Hôm thì họ đứng đấy thấy mình đỗ xe họ cũng không ý kiến gì, hôm thì họ ra bắt và bẻ hành bẻ tỏi. Tôi đã bị ở đấy một lần nhưng cuối cùng có lẽ tôi lợi thế hơn Cụ ở chỗ tôi là phụ nữ xin xỏ và trình bày abcd rất lâu nên cuối cùng họ không lập biên bản và chỉ nhắc nhở thôi. Cụ gửi xe ở đường quanh bể bơi sau dãy nhà A5 ấy tôi thấy họ dặn tôi thế chỗ đó có vạch cho đỗ xe và phường thu tiền.

windys

Xe tăng
các cụ nào rành luật thì tư vấn cho anh em phát, sáng nay e cũng gặp TTGT tháo biển số xe. Khả năng là có luật mới thì các xxx và TTGT mới làm đồng loạt như thế chứ nhỉ ?

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em hỏi thêm thông tin được biết là: Hôm nay là thanh tra Giao thông Công chính đi thực thi nhiệm vụ xuống làm việc với Phường Dịch vọng. Tiện thể đi qua chỗ Công ty em (chứ không nằm trong kế hoạch), nói chung là hôm nay đen đủi quá. Thấy nói là không ký biên bản thì bị mắc tội "Chống đối" hay "Không chấp hành" và bị phạt thêm tiền.
Theo các cụ, em có bị phạt vì tội "Chống đối" không ?

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ ơi! Cái ông CA áo xanh ông ấy đang quay cái gì thế? Chắc thấy Cụ quay nên ông ấy sợ hay sao mà lại thôi luôn rồi trốn đâu mất.
À, em nói là biển báo giao thông không đảm bảo yêu cầu (sai hướng cấm) và không ký biên bản thì ông ấy lấy máy quay ra quay. Em thấy thế cũng lấy Iphone ra quay lại ông ấy. Ông ấy cáu quá, lao vào chỗ em bảo "Quay cái gì? Quay đi" rồi đi ra đằng sau em. Chắc là sợ em quay em đưa lên mạng nhỡ có vấn đề gì thì chết nên tránh ngay.

blackjack75

Xe buýt
Hiện tại, em đã bị tịch thu bằng lái. Tuy nhiên, em không ký biên bản lý do là: Người lập biên bản đã ghi thay em vào mục "Ý kiến của người vi phạm: Tôi công nhận những lỗi trên đây là đúng". Em nói: Phần này là ý kiến của tôi, tôi phải được phép ghi vào chứ không phải đồng chí ghi thay tôi. (Em muốn ghi thêm là cái biển báo không đúng yêu cầu, bị quay vào nhà B1)
Họ giữ bằng lái xe của em, nhưng không đưa cho em giấy xác nhận gì. Em yêu cầu là phải có giấy xác nhận là bên X đã giữ bằng lái của em nhưng họ bảo phải ký biên bản thì mới có xác nhận, em bảo là em sẽ ký nếu các anh cho tôi ghi vào mục ý kiến của người vi phạm. X không đồng ý nên em đã phải quay lại toàn bộ diễn biến này để còn lấy căn cứ "đòi giấy tờ". Chứ nhỡ họ làm mất giấy của em thì em biết kêu ai.
Đây là 02 đồng chí X đã giữ giấy tờ Bằng lái xe của em:

Đây là biển số xe ô tô của phía X:

Chẳng biết kết quả xử lý thế nào, việc nộp phạt em cũng chẳng quan trọng lắm. Sai thì nộp thôi, nhưng mà nộp thì nó cũng phải có quy trình hẳn hoi. Em thấy ghét cái kiểu dọa nạt dân như các X này.
Bác mở cái Nghị định 34/1010/NĐ-CP về xử phạt vi phạm ATGT nghiên cứu trước khi đến làm việc với xxx nhế

f40fd

Xe điện
Thôi bác nào bị thì cố chịu đi vậy, âu cũng là một nét đặc trưng của VN, thế giới họ không chơi trò này ;)

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em upload phần thảo luận với X về vấn đề họ giữ giấy tờ của em nhưng không cho em thông tin cái gì cả ? Họ nói là nếu ký biên bản thì mới có giấy hẹn, còn không ký thì họ thu bằng lái của em mà chẳng cho em tí thông tin nào cả. Em bảo biên bản các bác lập không đúng, em không được ghi ý kiến của em vào biên bản thì em không ký. Thế là các bác ấy lên xe ô tô đi mất. Đấy chuyện vô lý thế mà vẫn xảy ra ở Hà Nội đấy các cụ ạ?

http://www.youtube.com/watch?v=pj2cxbJv5H8

taothao70

Xe hơi
Chia buồn cụ chủ thớt, cụ gặp phải cướp ngày rồi, trong hoàn cảnh thân cô thế cô lúc đó thì cũng khó mà cưỡng lại được tụi cướp. Tìm được chân lý và sự công bằng trong xã hội quá độ XHCN này cũng thật không dễ dàng.

scorp8x

Xe container
Lạ nhỉ :D lần đầu tiên nghe có luật tháo biển xe kiểu này trên thế giới chứ chả riêng gì VN

Hắc Ín

Xe tăng
Bố láo thật, chưa biết mình đúng hay sai dù có sai đi chăng nữa mình cũng có quyền được ghi ý kiến vào biên bản đó, nếu thằng nào nó ghi hộ cụ thì chúng nó càng chết, nhất là cụ quay được clip như trên. Đã đến nước này rồi thì sai đâu mình nộp đấy, nhưng trước đi mất tiền cũng phải cho mấy thằng bố láo này 1 bài học đã cụ nhé!