[Thảo luận] Em vừa bị X Dịch vọng - Cầu giấy thu bằng lái các cụ ạ

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
hì hì việc tháo biển của cụ em nghĩ là sai nhưng vơi cai biển kia thi cụ đỗ xe là sai rồi . sử lý nhanh có phả đớ thiệt than khong
Bác mà viết thế này thì các bác trên này vote trừ bác đấy ạ. Sai thì đi nộp tiền vào kho bạc, tiền đó sẽ quay lại đầu tư cho đất nước (theo hướng tích cực - việc tốt). Còn tiền mình đưa cho bọn nó thì có nghĩa là mình mắc thêm một tội là "Đưa hối lộ" và X lại mang thêm tội "Nhận hối lộ" (theo hướng tăng tiêu cực trong xã hội -việc xấu). Mất 4-5 trăm ngàn với 1 triệu thì cũng là một khoản chi phí cuộc sống. Mình cũng chẳng giàu lên mà cũng chẳng nghèo đi vì số tiền đó. Quan trọng là tiền đó được tiêu như thế nào thôi ạ.
Nếu tất cả các lái xe mà không "đưa hối lộ " thì chắc chẳng có X nào xung phong ra đường đứng đâu các cụ nhỉ ? Lúc đó mà có X nào ra đường đứng thì Dân chúng phải kính phục và thương yêu lắm. Như các bạn đoàn viên thanh niên tình nguyện ấy.

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
các cụ cứ làm như em là bọc mica biển rồi tháo badosoc ra bắn biển vào. mấy thằng chó xanh hay vàng có muốn tháo biển cũng chả tìm được chỗ nào mà tháo. bắn biển bằng đinh tán nó cũng có khoan tháo ra. em làm thế này chả bị tháo biển bao giờ, thấy chúng nó kệ *** cú ngồi cafe. trừ phi gặp bọn thanh tra giao thông nó gọi cứu hộ đến thì mới lo thôi.:D.

CuTiVoDich

Xe điện
Chào các cụ, em rất cảm ơn các cụ đã chia sẻ với em. Em cũng chưa lên CA phường và cũng chưa biết xử lý thế nào cả. Em cũng muốn kiện thử một lần xem sao, biết đâu lại ra ngô ra khoai. Nhưng mà các cụ cho em lời khuyên là: nên đến nộp phạt trước xong thì kiện hay là kiện ngay ạ?
@Bác Biển trắng 610 ơi: Vì đêm rồi nên em không gọi bác, có gì bác tư vấn giúp em nhé.
Em theo xem mấy clips của cụ rồi ạ, có khi em còn bức xúc hơn cả cụ nhưng tài hèn sức mọn:D nên chỉ biết ủng hộ cụ làm ra ngô ra khoai thôi ạ:P
Cụ nộp phạt rồi mới đi kiện thì còn nói làm gì nữa:(

long way

Xe hơi
Nếu tất cả các lái xe mà không "đưa hối lộ " thì chắc chẳng có X nào xung phong ra đường đứng đâu các cụ nhỉ ? Lúc đó mà có X nào ra đường đứng thì Dân chúng phải kính phục và thương yêu lắm. Như các bạn đoàn viên thanh niên tình nguyện ấy.[/QUOTE]

Lúc đó sẽ rất hiếm những trường hợp vi phạm luật giao thông, cụ nhỉ.

long way

Xe hơi
Bác mà viết thế này thì các bác trên này vote trừ bác đấy ạ. Sai thì đi nộp tiền vào kho bạc, tiền đó sẽ quay lại đầu tư cho đất nước (theo hướng tích cực - việc tốt). Còn tiền mình đưa cho bọn nó thì có nghĩa là mình mắc thêm một tội là "Đưa hối lộ" và X lại mang thêm tội "Nhận hối lộ" (theo hướng tăng tiêu cực trong xã hội -việc xấu). Mất 4-5 trăm ngàn với 1 triệu thì cũng là một khoản chi phí cuộc sống. Mình cũng chẳng giàu lên mà cũng chẳng nghèo đi vì số tiền đó. Quan trọng là tiền đó được tiêu như thế nào thôi ạ.
Nếu tất cả các lái xe mà không "đưa hối lộ " thì chắc chẳng có X nào xung phong ra đường đứng đâu các cụ nhỉ ? Lúc đó mà có X nào ra đường đứng thì Dân chúng phải kính phục và thương yêu lắm. Như các bạn đoàn viên thanh niên tình nguyện ấy.
Em vod cụ một cái cho quan điểm của cụ và tinh thần ngày 26/3. Các chú trật tự này cũng làm theo lệnh của chỉ huy Phường, Quận thôi. Không dám tự ý mà tháo biển đâu, vì đã được quán triệt, giao nhiệm vụ trước khi ra địa bàn làm việc. Cụ ra phường nghe vài lời giải thích, xong đi nộp phạt, lấy bằng về. Hạ hỏa rồi, thì mọi thứ cũng đơn giản thôi.

heroesdaubu

Xe điện
Luật tháo biển có thấy nói năng gì đâu mà giám làm ăn bậy thế nhỉ?

nghiahoa

Xe hơi
Tháo biển số cũng có cái đúng"Vì khi lập biên bản không có chủ xe", có cái sai"Là khi đó chủ phương tiện đã tới nơi. Vậy giải quyết như thế nào? Cái đó tùy thuộc vào thái độ của chủ xe thôi!\:D/

Hắc Ín

Xe tăng
Em ủng hộ cụ tinh thần cụ chủ thớt, mình nên làm cho đúng, trước tiên nghe các cụ luật sư OF tư vấn, sau đó nếu cần thuê luật sư ngoài thì bọn em xin đóng góp kinh phí ợ, mặc dù em ko ở HN nhưng cũng bức xúc lắm.

windys

Xe tăng
Công an nước mình làm việc công là cứ len lút quát nạt, phò kinh. Cụ chủ xem kĩ lại xem thế nào, chứ biển thế kia e đồ là cụ sai rồi. E có đọc về hiệu lực cái biển cấm dừng thì chỉ thấy nói là hiệu lực phía bên phần đường đặt biển chứ không thấy nói là hiệu lực phía sau biển. như thế có nghĩa là đặt bên phần đường nào thì bên đấy cấm đỗ xe, còn biển mà có quay mặt vào tòa nhà thì các cụ cũng phải lái xe lên vỉa hè để xem biển.

Cái vụ tháo biển í, cụ nào có rành thì xem xem có thông tư, nghị định, hướng dẫn nào mới không ạ ? Vì e đi đường mấy ngày nay thấy ít nhất 3-4 vụ đang tháo biển

Chỉnh sửa cuối:

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ vẫn còn 1 lý do để cãi sau này: đó là việc CA tự viết vào chỗ của người vi phạm, đúng như cụ nói là chỗ ấy là phần ghi của cụ và họ ghi trước nên tôi không ký.
Mà xem clip thì cái biển quay lưng vào đường dẫn vô hầm tòa nhà thì nó chỉ có tác dụng sau biển, tức là không đỗ xe trên đoạn đường vào tầng hầm (phía sau biển).

Chỉnh sửa cuối:

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Cụ chủ vẫn còn 1 lý do để cãi sau này: đó là việc CA tự viết vào chỗ của người vi phạm, đúng như cụ nói là chỗ ấy là phần ghi của cụ và họ ghi trước nên tôi không ký.
Mà xem clip thì cái biển quay lưng vào đường dẫn vô hầm tòa nhà thì nó chỉ có tác dụng sau biển, tức là không đỗ xe trên đoạn đường vào tầng hầm (phía sau biển).
Cụ này nói chuẩn, cái biển này cấm đỗ xe trên đường vào hầm nhà B1, nếu là biển cấm đỗ trên tuyến phố thì vị trí đúng của nó phải ở phía đầu đường kia hoặc ở sau lối rẽ vào hầm nhà B1 cơ! Chủ thớt bị lừa quả nặng rồi, nên gặp ngay cụ NgocPhan, cụ Havu, cụ Libor đi - quả này hơi tốn bia đây ! Có lẽ sau vụ cụ Đông và cụ gì đấy và nay là chủ thớt thì ta nên lập cái quĩ để khuyến khích ae OF có đủ tự tin để làm những vụ thế này, xxx không tự làm trong sạch đội ngũ thì ta đành phải làm trong sạch luật pháp vậy. Sao chưa thấy cụ Đôngkisot báo cáo gì nhỉ !

Chỉnh sửa cuối:

f40fd

Xe điện
Lạ nhỉ :D lần đầu tiên nghe có luật tháo biển xe kiểu này trên thế giới chứ chả riêng gì VN
XXX bên tôi được phép tháo biển xe trong một trường hợp duy nhất dó là xe hết đăng ký hoặc phát hiện xe mang biển giả, tôi có tận mắt thấy họ tháo biển của một cái taxi dù thế thôi chứ chả ai rỗi hơi đi tháo biển xe đỗ sai chỗ người ta cười cho thối mặt, cái đó đã có vé phạt rồi.

pupil

Xe điện
XXX bên tôi được phép tháo biển xe trong một trường hợp duy nhất dó là xe hết đăng ký hoặc phát hiện xe mang biển giả, tôi có tận mắt thấy họ tháo biển của một cái taxi dù thế thôi chứ chả ai rỗi hơi đi tháo biển xe đỗ sai chỗ người ta cười cho thối mặt, cái đó đã có vé phạt rồi.
Có 1 cụ xxx ủng hộ chủ thớt đây rồi, vote cụ xxx !

laimoi2010

Xe đạp
"
HTML:
Cụ laimoi2010 biết câu " Nhanh 5 phút, đi trước 50 năm" không
HTML:
Dạ em không biết, em toàn đi sau thôi cụ ạ !:-o

Pitt

Xe điện
Tại xe cụ gắn OTFC nên xxxx nó phạt đất. Em đõ gần trên chả bao giờ thấy nó phạt cả. Nhà em ở đấy mà..:))

inochi

Xe điện
Nếu xxx viết sẵn vào đó là xxx sai rồi, cụ căn cứ vào cái đó kiện lại
Còn cái kia cùng lắm là nộp phạt lấy bằng về, nhưng xxx sai thì mình phải thịt lại giống như họ thịt mình khi mình sai thôi

zuzi

Xe hơi
Kiện đi cụ ơi T_T

yeswrong

Xe buýt
Em hỏi thêm thông tin được biết là: Hôm nay là thanh tra Giao thông Công chính đi thực thi nhiệm vụ xuống làm việc với Phường Dịch vọng. Tiện thể đi qua chỗ Công ty em (chứ không nằm trong kế hoạch), nói chung là hôm nay đen đủi quá. Thấy nói là không ký biên bản thì bị mắc tội "Chống đối" hay "Không chấp hành" và bị phạt thêm tiền.
Theo các cụ, em có bị phạt vì tội "Chống đối" không ?
Chẳng có gì là chống đối cả vì phần ý kiến của cụ cụ có được ghi vào đâu mà chống đối. XXX bồi thường cho cụ vì tội vu khống thì có

yeswrong

Xe buýt
Tháo biển số cũng có cái đúng"Vì khi lập biên bản không có chủ xe", có cái sai"Là khi đó chủ phương tiện đã tới nơi. Vậy giải quyết như thế nào? Cái đó tùy thuộc vào thái độ của chủ xe thôi!\:D/
Tháo biển thì là không đúng rồi;
Không có chủ xe thì chụp ảnh vi phạm có người làm chứng và có thể gửi giấy triệu tập y/c chủ xe lên làm việc tại phường phạt nguội = hình hảnh.
Có biển số xe thì không lo không truy được chủ xe đâu thế mới là đúng luật hiện hành

yeswrong

Xe buýt
Mấy cái xe mất biển làm đơn bị mất cắp biển số trình lên CA giao thông xin cấp lại biển đi, coi như là mất cắp ko biết gì về việc xxx tháo biển xem họ làm thế nào nhỉ?

Em thấy cụ chủ đáng phạt là MEM OF mà lại đỗ ở vùng cấm cho dù cái biển nó lệch hướng thật nhưng cũng không nên vin vào đó để cãi.
Nhưng
Em đã mời cụ chủ để động viên cụ đưa lên báo chí vụ này với các lý do:
- XXX ăn trộm biển hoặc phá hoại tài sản của công dân
- Lạm quyền của công dân ghi "tôi đồng ý"
- Tước quyền công dân " không cho ký biên bản"
- Tạm giữ bằng lái mà không có biên nhận cho công dân

Chỉnh sửa cuối: