[Thảo luận] em vừa cãi thắng xxx ở ngã 4 Đào Duy Anh - Giải Phóng - Đại Cồ Việt

pitbeo

Xe hơi
sáng nay (tầm 7:20 sáng) em đi từ Kim Liên định ra Đại Cồ Việt, nhưng quên ko đi xuống hầm đường bộ mà lại đi qua ngã 4 Đào Duy Anh - Giải Phóng - ĐCV. ngó thấy cái biển ở ngoài tòa nhà Hàng Hải rồi, em vẫn đi vào làn ngoài cùng bên trái vì định rẽ sang Lê Duẩn. mỗi tội toàn bị các bác 2b và 4b chèn ko cho em rẽ, em tắt béng xi-nhan rẽ trái mà đi thẳng (lúc này đèn rẽ trái chuyển sang vàng, đèn đi thẳng còn 1-2 giây xanh gì đó). thấy ngay 1 chú xxx vẫy, em biết ngay chuyện gì, nhưng cũng kệ, em biết em đúng nên em điềm nhiên chờ chứ ko thèm vọt đi.

xxx1: chào chị, chị cho kiểm tra giấy tờ.
em: (học đúng bài các cụ OFer) em bị lỗi gì thế hả anh?
xxx1: chị đi sai làn đường.
em: em đi đúng biển cho phép, em ko sai.
xxx1: chị cho kiểm tra giấy tờ.
em: em có đầy đủ giấy tờ, khi nào anh chỉ rõ lỗi sai của em thì em mới đưa. nhưng em đi đúng nên chẳng có gì sai mà phải kiểm tra giấy tờ của em.
xxx1: chúng tôi có thể kiểm tra đột xuất giấy tờ của chị, kể cả chị ko đi sai.
em: cho em xem giấy tờ cho phép dừng phương tiện và kiểm tra giấy tờ.
xxx1: chị đi sai làn đường, chị cho kiểm tra giấy tờ.
em: em đã bảo là em ko đi sai. em đã xem biển rồi và em đi đúng làn. anh có thể ra biển đằng kia kiểm tra.
(xxx này biết em ko sai, nhưng vì xxx già chỉ xe em nên xxx trẻ phải gọi. thế là anh xxx trẻ gọi đt trình bày, em ngó thấy xxx già bỏ vị trí đứng mà đi ra chỗ em. càng vui).
xxx 2: chị đi sai làn. cho tôi kiểm tra giấy tờ.
em: em ko đi sai làn, có biển đằng kia cho phép em đi thẳng làn đó.
xxx 2: chị đi làn nào?
em: em đi làn ngoài cùng bên trái. và có biển báo cho phép xe đi thẳng và rẽ trái ở làn đó.
xxx2: chị đi sai làn. tôi đứng ở đây vài năm rồi, tôi biết chứ.
em: thế thì anh ra xem lại biển để thấy em đúng.
xxx2: chị cho kiểm tra giấy tờ.
em: em ko sai, nhưng nếu anh thích thì em cho anh kiểm tra giấy tờ.
xxx2: chị đi sai làn. nếu cần tôi sẽ ghi biên bản chị đi sai làn cho chị thích có ý kiến gì thì ý kiến.
em: đây, anh kiểm tra đi. anh thích ghi biên bản thì anh ghi, nhưng em sẽ có ý kiến luôn là anh phạt sai và không chịu kiểm tra lại biển báo mà vẫn phạt, nên em sẽ kiện luôn. (mỗi tội vụ cụ Đông chưa xử xong, ko thì em lấy làm ví dụ luôn).
xxx2: (cầm luôn giấy tờ của em) nếu chị nói tử tế thì tôi còn nhắc nhở và cho chị đi. nhưng chị to tiếng, cãi chầy cãi cối, nên tôi sẽ ghi biên bản.
em: anh buồn cười nhỉ. em bảo em ko sai, có biển cho phép đi thẳng làn đó. anh có thể ra kiểm tra. nhưng anh ko ra, anh bảo em sai. thế thì làm sao anh biết được là em đúng.
xxx2: (đi vào bốt) chị thích thì chị đi ra mà xem lại biển. tôi khẳng định chị đi sai làn.
em: được rồi. anh cứ ghi biên bản phạt em đi, ghi chính xác vào. còn em sẽ ra chụp ảnh cái biển đó luôn, có mấy người đứng đây làm chứng luôn.

thế là em lững thững chờ sang đường để ra chỗ cái biển luôn (xxx2 có biết quái đâu là em ko có đt trong tay, làm gì có máy ảnh nào mà chụp). trong lúc chờ sang đường, em thấy xxx2 đi ra chỗ xxx1 đang đứng phân luồng, nói chuyện 1 lúc và xxx1 cầm giấy tờ của em ra chỗ em đứng ngay bốt.

xxx 1 ra đưa em giấy tờ:
xxx1: lần này chúng tôi chỉ nhắc nhở.
em: em đã bảo là em ko sai rồi. các anh thích lập biên thì cứ lập, em sẽ ghi rõ ý kiến của em và kí thôi.

tiếc là sáng nay em quên đt ở nhà, chẳng có ghi âm hay clip hầu các cụ. cố tình bắt dù biết có biển cho phép đi, tưởng thích lập biên bản thì lập đi, em sẽ bắt chước cụ Đông luôn cho biết tay.

spyface

Xe hơi
cụ bà mà gấu hơn cả các cụ ông 8-}

MK2007

Xe tăng
Đọc bài của Mợ Em thấy cái xã hội mình nó loạn rồi, Anh Em đi sai luật thì bị xxx phạt, làm tiền...
còn các xxx bắt lỗi sai người vi phạm thì chẳng có ai phạt, hoặc cảnh cáo xxx cả, mà lại làm
mất thời gian của mình nữa chứ, nói mỗi câu "thôi đi đi, rút kinh nghiệm lần sau" cứ như là bố thí cho người ta vậy
Đúng là cái XHCN đào tạo ra một lớp người chuyên đi ăn chặn, ăn bửn...

thuysinh.tl

Xe container
He he. Mợ được đấy. Nhà cháu mời mợ một ly. Mình nói đúng thì một thúng xxx cũng phải nghe, mợ nhỉ

cháu lên 3

Xe container
mợ ko nên đưa giấy tờ, chỉ dơ ra cho chúng nó nhìn thôi thì mới chuẩn

Comeback86

Xe buýt
mợ có uống đc vodka ko ạ? ko uống đc e vote sao dc 8-}

Dan du an

Xe ba gác
Mợ này giỏi quá. Hoan hô. Cho xin số đt đi.

quang74

Xe buýt
Mợ này tuyệt quá, đúng là OFer. Bình thường các mợ lái xe gặp xxx bắt là đã vãi...lái rồi. :)) Có lấn chứng kiến 1 mợ vượt đèn đỏ(lúc đó chưa có nghị định 34CP) bị xxx bắt và nói lỗi này phạt 3 triệu. Mợ kia móc luôn 2 triệu đưa cho xxx...

NewPeace

Xe điện
Mợ này cũng bản lĩnh phết, vốt mợ :x. Nhân nói chuyện mợ em xin kể lại 1 chuyện em chứng kiến sáng nay 10/6 ở Phố Lò Sũ (e ko chụp ảnh vì quá chán cho văn hoá của 1 số người).
1 mợ trông cao ráo trắng trẻo, môi đỏ (chắc là do tút tát) lái Yaris màu trắng biển 30X từ phía ngã 4 Nguyễn hữu Huân-Lý Thái Tổ đi vào Lò Sũ. Đầu phố có 1 số xe đỗ bên phải đường (gần Toà án quận thì phải), phố này thì chật lại có mấy KS mini Tây, Tàu nhiều nên hay có xe đỗ 2 bên, Mợ Yaris làm xoẹt 1 cái quệt vào 1 bác Innova đỗ bên phải đường, vết xước ở đuôi bên trái xe cũng ko có gì nghiêm trọng cả. Tuy nhiên Mợ này lại chơi bài phủ đầu, hạ kính xuống chửi luôn bác Innova, bác kia cáu quá chặn đầu xe ép đỗ xuống. Mợ này ko mở cửa ngồi trong xe gọi người thân, ai khuyên bảo cũng chửi tuốt :o3, ghê gớm thật. Cuối cùng xe CSGt rồi phường tới lôi tuốt cả 2 về phường, khi Mợ này xuống xe mấy ông, bà ở phố chửi cho tơi bời khói lửa mà vẫn câng câng chửi bác kia.
Việc nhỏ mà đâm to, khi quệt thì cười và xin lỗi 1 câu thì có khi là xong.

bmw318i

Xe tăng
Em ủng hộ cụ chủ thớt. Chúng nó láo quá rồi.

HUNGSMUN

Xe container
Khốn nạn thật, sao chúng nó cứ hành dân thế nhỉ? Nếu đi sai mà bị tóm thì em tin rằng không ai có ý kiến gì nhưng rõ ràng không sai mà nó cứ ép phải sai thì chỉ muốn tọng vài phát vào alo cái bọn c...hó ấy. Không có chúng nó thì xã hội sẽ bị loạn....nhưng có chúng nó có khi lại loạn hơn.x-(
Mời mợ Pịt Bèo một ly. Nếu say thì không lái nhẻ!

zoro1970

Xe container
Cái vụ Lò Sũ đó e ko bênh gì việc to tiếng, nhưng phố bé thế mà đỗ xe thì ko dc zồii, ra Bờ Hồ mà gửi chứ !

hoaganh

Xe đạp
sáng nay (tầm 7:20 sáng) em đi từ Kim Liên định ra Đại Cồ Việt, nhưng quên ko đi xuống hầm đường bộ mà lại đi qua ngã 4 Đào Duy Anh - Giải Phóng - ĐCV. ngó thấy cái biển ở ngoài tòa nhà Hàng Hải rồi, em vẫn đi vào làn ngoài cùng bên trái vì định rẽ sang Lê Duẩn. mỗi tội toàn bị các bác 2b và 4b chèn ko cho em rẽ, em tắt béng xi-nhan rẽ trái mà đi thẳng (lúc này đèn rẽ trái chuyển sang vàng, đèn đi thẳng còn 1-2 giây xanh gì đó). thấy ngay 1 chú xxx vẫy, em biết ngay chuyện gì, nhưng cũng kệ, em biết em đúng nên em điềm nhiên chờ chứ ko thèm vọt đi.

xxx1: chào chị, chị cho kiểm tra giấy tờ.
em: (học đúng bài các cụ OFer) em bị lỗi gì thế hả anh?
xxx1: chị đi sai làn đường.
em: em đi đúng biển cho phép, em ko sai.
xxx1: chị cho kiểm tra giấy tờ.
em: em có đầy đủ giấy tờ, khi nào anh chỉ rõ lỗi sai của em thì em mới đưa. nhưng em đi đúng nên chẳng có gì sai mà phải kiểm tra giấy tờ của em.
xxx1: chúng tôi có thể kiểm tra đột xuất giấy tờ của chị, kể cả chị ko đi sai.
em: cho em xem giấy tờ cho phép dừng phương tiện và kiểm tra giấy tờ.
xxx1: chị đi sai làn đường, chị cho kiểm tra giấy tờ.
em: em đã bảo là em ko đi sai. em đã xem biển rồi và em đi đúng làn. anh có thể ra biển đằng kia kiểm tra.
(xxx này biết em ko sai, nhưng vì xxx già chỉ xe em nên xxx trẻ phải gọi. thế là anh xxx trẻ gọi đt trình bày, em ngó thấy xxx già bỏ vị trí đứng mà đi ra chỗ em. càng vui).
xxx 2: chị đi sai làn. cho tôi kiểm tra giấy tờ.
em: em ko đi sai làn, có biển đằng kia cho phép em đi thẳng làn đó.
xxx 2: chị đi làn nào?
em: em đi làn ngoài cùng bên trái. và có biển báo cho phép xe đi thẳng và rẽ trái ở làn đó.
xxx2: chị đi sai làn. tôi đứng ở đây vài năm rồi, tôi biết chứ.
em: thế thì anh ra xem lại biển để thấy em đúng.
xxx2: chị cho kiểm tra giấy tờ.
em: em ko sai, nhưng nếu anh thích thì em cho anh kiểm tra giấy tờ.
xxx2: chị đi sai làn. nếu cần tôi sẽ ghi biên bản chị đi sai làn cho chị thích có ý kiến gì thì ý kiến.
em: đây, anh kiểm tra đi. anh thích ghi biên bản thì anh ghi, nhưng em sẽ có ý kiến luôn là anh phạt sai và không chịu kiểm tra lại biển báo mà vẫn phạt, nên em sẽ kiện luôn. (mỗi tội vụ cụ Đông chưa xử xong, ko thì em lấy làm ví dụ luôn).
xxx2: (cầm luôn giấy tờ của em) nếu chị nói tử tế thì tôi còn nhắc nhở và cho chị đi. nhưng chị to tiếng, cãi chầy cãi cối, nên tôi sẽ ghi biên bản.
em: anh buồn cười nhỉ. em bảo em ko sai, có biển cho phép đi thẳng làn đó. anh có thể ra kiểm tra. nhưng anh ko ra, anh bảo em sai. thế thì làm sao anh biết được là em đúng.
xxx2: (đi vào bốt) chị thích thì chị đi ra mà xem lại biển. tôi khẳng định chị đi sai làn.
em: được rồi. anh cứ ghi biên bản phạt em đi, ghi chính xác vào. còn em sẽ ra chụp ảnh cái biển đó luôn, có mấy người đứng đây làm chứng luôn.

thế là em lững thững chờ sang đường để ra chỗ cái biển luôn (xxx2 có biết quái đâu là em ko có đt trong tay, làm gì có máy ảnh nào mà chụp). trong lúc chờ sang đường, em thấy xxx2 đi ra chỗ xxx1 đang đứng phân luồng, nói chuyện 1 lúc và xxx1 cầm giấy tờ của em ra chỗ em đứng ngay bốt.

xxx 1 ra đưa em giấy tờ:
xxx1: lần này chúng tôi chỉ nhắc nhở.
em: em đã bảo là em ko sai rồi. các anh thích lập biên thì cứ lập, em sẽ ghi rõ ý kiến của em và kí thôi.

tiếc là sáng nay em quên đt ở nhà, chẳng có ghi âm hay clip hầu các cụ. cố tình bắt dù biết có biển cho phép đi, tưởng thích lập biên bản thì lập đi, em sẽ bắt chước cụ Đông luôn cho biết tay.
Haha, mợ thật quá chuẩn. Mợ đúng là "gấu" của chồng mợ. Em đùa. Phải em mà như mợ thì em lại " đại ca bỏ qua cho tiểu đệ đi". em vốt mợ rồi nhé.

windys

Xe tăng
Chỗ này xxx bắt sai làn suốt, nhưng bác nào không để í biển mới bị vồ thôi. Cụ chủ thớt đi đúng mà, đúng là làn ngoài cũng cũng đc phép đi thẳng