[Thảo luận] em vừa cãi thắng xxx ở ngã 4 Đào Duy Anh - Giải Phóng - Đại Cồ Việt

autobahn-hanoi

Xe tăng
đất nước mình loạn, chứ nếu mợ ở Mỹ, mà bảo thằng mẽo là mày chỉ tao sai tao đưa giấy tờ cho mày xem, nó chọ mợ xộ khám tại chỗ luôn vì tội chống người thi hành công vụ. Dù sao cũng vốt mợ rắn rỏi.

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
đất nước mình loạn, chứ nếu mợ ở Mỹ, mà bảo thằng mẽo là mày chỉ tao sai tao đưa giấy tờ cho mày xem, nó chọ mợ xộ khám tại chỗ luôn vì tội chống người thi hành công vụ. Dù sao cũng vốt mợ rắn rỏi.
vầng, đấy là nếu ở Mỹ cụ ợ :))
xxx Mỹ nó có thèm bắt khi dân đi đúng đâu, nó có bắt dân phải nhận sai đâu =))

gia doi

Xe điện
Chắc chồng mợ hay bị xxx phạt lắm. Nên hôm nay mợ nổi dậy =))

BonBonTT

Xe điện
Vote cụ! Chúng ta nên sống và làm việc theo luật, đi đường nên chấp hành đúng luật, khi đã đúng mà xxx hỏi thì chúng ta phải cãi bằng được để pháp luật được thực thi, còn nếu mình sai thì nộp phạt để lần sau nhớ lỗi và cẩn thận hơn. Cụ làm như vậy là chuẩn ợ

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Thương chồng mợ quá, =))
Em hiểu ý cụ :))
Ý cụ là Mợ này gấu này thì chồng khó vượt được mợ ấy chứ gì :))
Thế thôi phụ nữ ở ngoài thì nhiều người sợ , nhưng về nhà lại sợ con đấy =))

LivinaQB1239

Xe đạp
Nghe câu chuyện của mợ mà em thấy tỉnh cả người, mời mợ 1 ly cho hạ hỏa mợ nhé (b)

kents

Xe hơi
Vẫn là giao tiếp nhưng qua hai câu chuyện thấy được hai tính cách, hai cách cư xử hoàn toàn khác nhau các cụ nhỉ?

trieuanhtuan

Xe tải
đỉnh của đỉnh.

Chỉnh sửa cuối:

trunggthn

Xe hơi
Kính mợ 1 ly. E là thấy mợ thể hiện đúng tinh thần của OTO FUN đấy. :-bd

pitbeo

Xe hơi
mợ ko nên đưa giấy tờ, chỉ dơ ra cho chúng nó nhìn thôi thì mới chuẩn
với anh xxx trẻ em cũng giơ giấy tờ ra, giơ lên những thứ cần thiết rồi. anh xxx trẻ cũng biết em đi đúng luật, em cam đoan như thế, nên anh ý ko làm căng và muốn thả em rồi. nhưng vì anh xxx già vẫy em và bảo anh xxx trẻ ra phạt nên anh xxx trẻ phải ra thôi. thế nên mới có chuyện anh xxx trẻ lôi đt ra rồi thì thầm 1 lúc chứ.

vì em biết em đúng nên em mới đưa giấy tờ cho xxx già. quả đấy em cũng điên lắm, ức chế kinh khủng vì biết mình ko sai, xxx biết mà cố tình nắn gân, nên giọng em cực kì gay gắt. xxx thích là em chiến luôn, sợ quái gì.

Matizcoi

Xe cút kít
may cho mơ là sau 1 hồi soi các loại lỗi, thấy ko có vẹo jề nên tạm tha ...

wusnat

Xe tải
Cái phần đo đỏ không biết cụ bà có phóng đại không? Chứ cái kiểu ăn nói ban ơn, hách dịch, không dựa vào cơ sở nào cả của bọn công bộc này thật là hàng tôm hàng cá và rất là mất dạy.

sáng nay (tầm 7:20 sáng) em đi từ Kim Liên định ra Đại Cồ Việt, nhưng quên ko đi xuống hầm đường bộ mà lại đi qua ngã 4 Đào Duy Anh - Giải Phóng - ĐCV. ngó thấy cái biển ở ngoài tòa nhà Hàng Hải rồi, em vẫn đi vào làn ngoài cùng bên trái vì định rẽ sang Lê Duẩn. mỗi tội toàn bị các bác 2b và 4b chèn ko cho em rẽ, em tắt béng xi-nhan rẽ trái mà đi thẳng (lúc này đèn rẽ trái chuyển sang vàng, đèn đi thẳng còn 1-2 giây xanh gì đó). thấy ngay 1 chú xxx vẫy, em biết ngay chuyện gì, nhưng cũng kệ, em biết em đúng nên em điềm nhiên chờ chứ ko thèm vọt đi.

xxx1: chào chị, chị cho kiểm tra giấy tờ.
em: (học đúng bài các cụ OFer) em bị lỗi gì thế hả anh?
xxx1: chị đi sai làn đường.
em: em đi đúng biển cho phép, em ko sai.
xxx1: chị cho kiểm tra giấy tờ.
em: em có đầy đủ giấy tờ, khi nào anh chỉ rõ lỗi sai của em thì em mới đưa. nhưng em đi đúng nên chẳng có gì sai mà phải kiểm tra giấy tờ của em.
xxx1: chúng tôi có thể kiểm tra đột xuất giấy tờ của chị, kể cả chị ko đi sai.
em: cho em xem giấy tờ cho phép dừng phương tiện và kiểm tra giấy tờ.
xxx1: chị đi sai làn đường, chị cho kiểm tra giấy tờ.
em: em đã bảo là em ko đi sai. em đã xem biển rồi và em đi đúng làn. anh có thể ra biển đằng kia kiểm tra.
(xxx này biết em ko sai, nhưng vì xxx già chỉ xe em nên xxx trẻ phải gọi. thế là anh xxx trẻ gọi đt trình bày, em ngó thấy xxx già bỏ vị trí đứng mà đi ra chỗ em. càng vui).
xxx 2: chị đi sai làn. cho tôi kiểm tra giấy tờ.
em: em ko đi sai làn, có biển đằng kia cho phép em đi thẳng làn đó.
xxx 2: chị đi làn nào?
em: em đi làn ngoài cùng bên trái. và có biển báo cho phép xe đi thẳng và rẽ trái ở làn đó.
xxx2: chị đi sai làn. tôi đứng ở đây vài năm rồi, tôi biết chứ.
em: thế thì anh ra xem lại biển để thấy em đúng.
xxx2: chị cho kiểm tra giấy tờ.
em: em ko sai, nhưng nếu anh thích thì em cho anh kiểm tra giấy tờ.
xxx2: chị đi sai làn. nếu cần tôi sẽ ghi biên bản chị đi sai làn cho chị thích có ý kiến gì thì ý kiến.
em: đây, anh kiểm tra đi. anh thích ghi biên bản thì anh ghi, nhưng em sẽ có ý kiến luôn là anh phạt sai và không chịu kiểm tra lại biển báo mà vẫn phạt, nên em sẽ kiện luôn. (mỗi tội vụ cụ Đông chưa xử xong, ko thì em lấy làm ví dụ luôn).
xxx2: (cầm luôn giấy tờ của em) nếu chị nói tử tế thì tôi còn nhắc nhở và cho chị đi. nhưng chị to tiếng, cãi chầy cãi cối, nên tôi sẽ ghi biên bản.
em: anh buồn cười nhỉ. em bảo em ko sai, có biển cho phép đi thẳng làn đó. anh có thể ra kiểm tra. nhưng anh ko ra, anh bảo em sai. thế thì làm sao anh biết được là em đúng.
xxx2: (đi vào bốt) chị thích thì chị đi ra mà xem lại biển. tôi khẳng định chị đi sai làn.
em: được rồi. anh cứ ghi biên bản phạt em đi, ghi chính xác vào. còn em sẽ ra chụp ảnh cái biển đó luôn, có mấy người đứng đây làm chứng luôn.

thế là em lững thững chờ sang đường để ra chỗ cái biển luôn (xxx2 có biết quái đâu là em ko có đt trong tay, làm gì có máy ảnh nào mà chụp). trong lúc chờ sang đường, em thấy xxx2 đi ra chỗ xxx1 đang đứng phân luồng, nói chuyện 1 lúc và xxx1 cầm giấy tờ của em ra chỗ em đứng ngay bốt.

xxx 1 ra đưa em giấy tờ:
xxx1: lần này chúng tôi chỉ nhắc nhở.
em: em đã bảo là em ko sai rồi. các anh thích lập biên thì cứ lập, em sẽ ghi rõ ý kiến của em và kí thôi.

tiếc là sáng nay em quên đt ở nhà, chẳng có ghi âm hay clip hầu các cụ. cố tình bắt dù biết có biển cho phép đi, tưởng thích lập biên bản thì lập đi, em sẽ bắt chước cụ Đông luôn cho biết tay.

lead2011

Xe container
Hơ hơ hơ, mợ chuẩn quá. E về phải cho gấu đọc bài của mợ. Mình đúng thì sợ j mà ko : CỰC LỰC PHẢN ĐỐI..ỐI. Mợ nhề. Vuốt mợ.

autobahn-hanoi

Xe tăng
vầng, đấy là nếu ở Mỹ cụ ợ :))
xxx Mỹ nó có thèm bắt khi dân đi đúng đâu, nó có bắt dân phải nhận sai đâu =))
kụ đã ở Mỹ chưa? XXX được phép dừng xe, kiểm tra bất cứ lúc nào (check validity ò vehicle) nếu thấy cần thiết, mà không cần phải trình bày và xin ý kiến của kụ.

thule6

Xe điện
Đọc bài của Mợ Em thấy cái xã hội mình nó loạn rồi, Anh Em đi sai luật thì bị xxx phạt, làm tiền...
còn các xxx bắt lỗi sai người vi phạm thì chẳng có ai phạt, hoặc cảnh cáo xxx cả, mà lại làm
mất thời gian của mình nữa chứ, nói mỗi câu "thôi đi đi, rút kinh nghiệm lần sau" cứ như là bố thí cho người ta vậy
Đúng là cái XHCN đào tạo ra một lớp người chuyên đi ăn chặn, ăn bửn...
Nhà cháu là nhà cháu dí cái ALÔ vào mồm nó và nói đ/c nói lại để tôi ghi âm cái !!!
rồi cho nó chít luôn, về phọt lên đây, gửi cho bộ ngành liên quan, gửi cho công luận thía là nó về đi chăn vịt

thule6

Xe điện
Mợ này mà cãi thì OX mợ chỉ có khóc ra tiếng Mán 8-}
Nhà cháu cũng cảm thông với bác nhà và cháu nhờ mợ nhắn với bác giai là có khi nào đi uốn giải sầu thì hú cháu một tiếng nhé :))

mai.thanh10

Xe container
Mợ hay quá, đọc xong tỉnh cả người. Mà cái Font chữ của mợ gõ kiểu gì mà dấu nó nhảy loạn lên thế nhỉ? Vote Mợ!

Chỉnh sửa cuối: