[Thảo luận] em vừa cãi thắng xxx ở ngã 4 Đào Duy Anh - Giải Phóng - Đại Cồ Việt

DuongNV

Xe buýt
Mợ gấu hơn cả "Gấu" đấy ạ. Chỉ khổ cụ nhà thôi

pitbeo

Xe hơi
Cái phần đo đỏ không biết cụ bà có phóng đại không? Chứ cái kiểu ăn nói ban ơn, hách dịch, không dựa vào cơ sở nào cả của bọn công bộc này thật là hàng tôm hàng cá và rất là mất dạy.
dạ thưa cụ là em chả phóng thêm tẹo nào. vì xxx2 rất muốn chụp cho em cái lỗi sai làn, trong khi em nhất định bảo em ko sai, nếu muốn biết thì mời xxx ra mà kiểm tra biển (em nói rất gay gắt, vì chắc chắn em ko sai, xxx1 biết em ko sai nên mới phải mời xxx2 vào chụp mũ) nên xxx2 mới giở cái giọng kể cả như thế. nếu xxx2 dám ghi biên bản phạt thì em theo chân cụ Đông cho xxx ra tòa luôn.

kieuvanhau

Xe đạp
em vote cho mợ
bài này em học thuộc nhưng chưa có dịp xài vì không muốn làm chuột bạch
:D

giacmoxe4

Xe điện
Ủng hộ cách xử lý cứng rắn của Mợ chủ.Mình đúng thì sợ gì Mợ nhỉ?

4eyes10

Xe buýt
Kiếm ăn sao mà khổ thế chứ lị! Lại được cái bọn făn făn suốt ngày dạy người ta cãi mình, mà lại dạy cãi đúng mới đau chứ~X(

lemdao

Xe buýt
Nói chung đi đúng thì ko ngại. Vod cho mợ chủ thớt ợ.

T.Jone

Xe đạp
Ngày nào em cũng đi qua đây nhưng cũng không để ý có biển cho đi thẳng ở làn trái, vote mợ.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Mợ là GẤU chính hiệu, làm tí vodka cho phê mợ nhá :D
Ở nhà mà rắn thía lày, chồng cũng mệt đây :D

bipbi

Xe hơi
Cái phần đo đỏ không biết cụ bà có phóng đại không? Chứ cái kiểu ăn nói ban ơn, hách dịch, không dựa vào cơ sở nào cả của bọn công bộc này thật là hàng tôm hàng cá và rất là mất dạy.
Em khẳng định mợ ấy không phóng đại đâu vì cái kiểu nói ban ơn của xxx em gặp rồi.
Tiện đây em xin kể hầu các cụ các mợ
Chủ nhật cách đây 2 tuần vợ chồng em sang Đông Anh câu cá, đi qua ngã tư Tân Xuân thì tự dưng 1 chú xxx già ra chỉ tay dừng xe. Chồng em cũng ngơ ngác bật ra "Cái gì nữa đây?" rồi xuống xe. Em cũng ngơ ngác không kém vì em rất chăm chú nhìn đường, và không thấy mình đi dính lỗi nào, không đè vạch, không vượt đèn, cũng không đi sai làn, càng không thể... đi quá tốc độ :D. Vậy nên em vớ túi máy ảnh, xách cái máy ảnh cũng mở cửa xe xuống.
Em vừa xuống xe vừa bật máy lên, thì chú xxx trẻ đứng gần đó đến giơ tay chào em. Thành thật mà nói đây là lần đầu tiên em được... xxx chào, nên em cũng không biết nói gì ngoài việc gật đầu một cách rất thờ ơ, và em lật màm hình cái máy ảnh ra để xem các chú định nói gì thì em sẽ ghi lại.
Ngay lập tức chú xxx trẻ hỏi em: Chị làm ở báo nào ạ? (Rất lễ phép nhé)
Em: - Ờ, VTC
Xxx trẻ: - Chị là nhà báo thì lỗi của anh chị chỉ nhắc nhở thôi. Chị mở máy quay làm gì? (nhầm máy ảnh của em là máy quay nữa chứ)
Đúng lúc đó, chồng em quay vào phía phụ để mở xe lấy giấy tờ cho xxx già xem, xxx trẻ vội nói với xxx già: - Chị đây là nhà báo, nhắc nhở rồi để cho anh chị ấy đi
xxx già: Chị là nhà báo à?
Chồng em: - Thế lỗi gì vậy anh? (tưởng xxx già đã nói rồi, hóa ra lúc đó chồng em cũng chưa được biết bị bắt vì lỗi gì)
xxx già: - Anh chị là người đi sau cùng, vượt đèn vàng (Đi sau cùng thì em công nhận vì lúc em dừng xe thấy ko có xe nào đằng sau, nhưng vượt đèn vàng thì chắc chắn là không vì lúc đi đoạn đó em đang ngó chăm chăm vào cái đèn, đèn không có đồng hồ đếm ngược thời gian, có lẽ vàng lúc đi qua rồi nên em không thấy)
Chồng em: - Vượt đèn vàng à?
Rõ ràng đó là câu hỏi, vì chồng em cũng không hề biết mình dính lỗi này (có vượt đâu mà dính). Nhưng hai xxx vội bám ngày vào đó hồ hởi nói như ban ơn
- Vâng, anh chị vượt đèn vàng, là xe đi cuối cùng. Nhưng chị đây là nhà báo, anh chị nhận lỗi nên chúng em chỉ nhắc nhở anh chị rút kinh nghiệm thôi.
Sau đó, xxx già trả lại chồng em giấy tờ mà chưa hề mở ra. Chúng em lên xe đi tiếp. Em buồn cười quá, nào em có nhận lỗi gì đâu, chỉ hỏi lại là "Vượt đèn vàng à?". Câu hỏi rõ ràng như vậy mà xxx bảo luôn là chúng em nhận lỗi và vì em là nhà báo nên xxx để cho đi, cứ như là ban ơn riêng cho cánh nhà báo vậy. Thứ hai nữa là, em không hề nói mình là nhà báo, em chỉ có cái máy ảnh to và tình cờ em đúng là dân báo chí (chứ còn không có thẻ nữa cơ). Mà hơn nữa, nếu phạm luật thật thì báo hay không báo cũng làm gì có chuyện nhắc nhở.
Em rút ra được vài điều
- Cứ có máy ảnh to là nhà báo (mà xxx tưởng là máy quay)
- Cứ đi sau cùng là vượt đèn vàng
- Từ nay, cứ ra đường là đeo máy ảnh vào cổ

Về nhà kể lại, mọi người đùa cái máy ảnh gần 20tr vẫn rẻ (vì nhờ nó mấy chú xxx bắt bậy không làm gì được em. Có lần bị bắt bậy trên đường Phạm Hùng, các chú trả giấy tờ cho em sau khi "làm ơn" nhắc nhở còn nói thêm là "Nhà báo các chị là hay bẫy chúng em lắm")

haivina

Xe điện
Bác đi thế có thể ko sai nhưng sẽ làm toàn bộ xe đi sau bác muốn rẽ trái ko kịp rẽ, vì đèn làn đi thẳng và rẽ trái cách nhau đến 10s. Làn rẽ trái xanh trước 10s mới đến làn đi thẳng, nhưng các xe rẽ trái sẽ phải chờ bác , khi đèn xanh đi thẳng bác đi thẳng xong thì đèn rẽ trái đỏ rồi.
Vậy nếu xe bác muốn rẽ trái mà gặp tình huống tương tự bác nghĩ thế nào.
Theo em bác sai trong trường hợp này, có thể biển báo đó sai nhưng chưa sửa và xxx biết nhưng đuối lí, hoặc xxx ko muốn lằng nhằng mất time.

Tribute

Xe container
Bác đi thế có thể ko sai nhưng sẽ làm toàn bộ xe đi sau bác muốn rẽ trái ko kịp rẽ, vì đèn làn đi thẳng và rẽ trái cách nhau đến 10s. Làn rẽ trái xanh trước 10s mới đến làn đi thẳng, nhưng các xe rẽ trái sẽ phải chờ bác , khi đèn xanh đi thẳng bác đi thẳng xong thì đèn rẽ trái đỏ rồi.
Vậy nếu xe bác muốn rẽ trái mà gặp tình huống tương tự bác nghĩ thế nào.
Theo em bác sai trong trường hợp này, có thể biển báo đó sai nhưng chưa sửa và xxx biết nhưng đuối lí, hoặc xxx ko muốn lằng nhằng mất time.
Bác này không đọc kỹ bài của mợ chủ thớt rồi, Mợ ấy đi vào làn đó với ý định rẽ trái, đã bật xi ban rẽ trái ra Lê Duẩn nhưng vướng 2b ko rẽ được trong khi đèn rẽ trái chuyển vàng và đèn đi thẳng xanh nên mợ ấy thôi ko rẽ nữa và đi thẳng luôn.

Vote mợ chủ rất cương quyết, em đồ ối cụ trên này tài cứng cựa cũng chưa chắc cãi được như mợ. Chỗ đó em biết có cả Mod của diễn đàn này còn bị xxx xơi bẩn nữa cơ. Em có ảnh cái biển phân làn ở đó đây.

theph

Xe điện
Em vodka mợ rồi nhé. Khâm phục, khâm phục :)

ndkhoivtv

Xe tăng
sáng nay (tầm 7:20 sáng) em đi từ Kim Liên định ra Đại Cồ Việt, nhưng quên ko đi xuống hầm đường bộ mà lại đi qua ngã 4 Đào Duy Anh - Giải Phóng - ĐCV. ngó thấy cái biển ở ngoài tòa nhà Hàng Hải rồi, em vẫn đi vào làn ngoài cùng bên trái vì định rẽ sang Lê Duẩn. mỗi tội toàn bị các bác 2b và 4b chèn ko cho em rẽ, em tắt béng xi-nhan rẽ trái mà đi thẳng (lúc này đèn rẽ trái chuyển sang vàng, đèn đi thẳng còn 1-2 giây xanh gì đó). thấy ngay 1 chú xxx vẫy, em biết ngay chuyện gì, nhưng cũng kệ, em biết em đúng nên em điềm nhiên chờ chứ ko thèm vọt đi.

xxx1: chào chị, chị cho kiểm tra giấy tờ.
em: (học đúng bài các cụ OFer) em bị lỗi gì thế hả anh?
xxx1: chị đi sai làn đường.
em: em đi đúng biển cho phép, em ko sai.
xxx1: chị cho kiểm tra giấy tờ.
em: em có đầy đủ giấy tờ, khi nào anh chỉ rõ lỗi sai của em thì em mới đưa. nhưng em đi đúng nên chẳng có gì sai mà phải kiểm tra giấy tờ của em.
xxx1: chúng tôi có thể kiểm tra đột xuất giấy tờ của chị, kể cả chị ko đi sai.
em: cho em xem giấy tờ cho phép dừng phương tiện và kiểm tra giấy tờ.
xxx1: chị đi sai làn đường, chị cho kiểm tra giấy tờ.
em: em đã bảo là em ko đi sai. em đã xem biển rồi và em đi đúng làn. anh có thể ra biển đằng kia kiểm tra.
(xxx này biết em ko sai, nhưng vì xxx già chỉ xe em nên xxx trẻ phải gọi. thế là anh xxx trẻ gọi đt trình bày, em ngó thấy xxx già bỏ vị trí đứng mà đi ra chỗ em. càng vui).
xxx 2: chị đi sai làn. cho tôi kiểm tra giấy tờ.
em: em ko đi sai làn, có biển đằng kia cho phép em đi thẳng làn đó.
xxx 2: chị đi làn nào?
em: em đi làn ngoài cùng bên trái. và có biển báo cho phép xe đi thẳng và rẽ trái ở làn đó.
xxx2: chị đi sai làn. tôi đứng ở đây vài năm rồi, tôi biết chứ.
em: thế thì anh ra xem lại biển để thấy em đúng.
xxx2: chị cho kiểm tra giấy tờ.
em: em ko sai, nhưng nếu anh thích thì em cho anh kiểm tra giấy tờ.
xxx2: chị đi sai làn. nếu cần tôi sẽ ghi biên bản chị đi sai làn cho chị thích có ý kiến gì thì ý kiến.
em: đây, anh kiểm tra đi. anh thích ghi biên bản thì anh ghi, nhưng em sẽ có ý kiến luôn là anh phạt sai và không chịu kiểm tra lại biển báo mà vẫn phạt, nên em sẽ kiện luôn. (mỗi tội vụ cụ Đông chưa xử xong, ko thì em lấy làm ví dụ luôn).
xxx2: (cầm luôn giấy tờ của em) nếu chị nói tử tế thì tôi còn nhắc nhở và cho chị đi. nhưng chị to tiếng, cãi chầy cãi cối, nên tôi sẽ ghi biên bản.
em: anh buồn cười nhỉ. em bảo em ko sai, có biển cho phép đi thẳng làn đó. anh có thể ra kiểm tra. nhưng anh ko ra, anh bảo em sai. thế thì làm sao anh biết được là em đúng.
xxx2: (đi vào bốt) chị thích thì chị đi ra mà xem lại biển. tôi khẳng định chị đi sai làn.
em: được rồi. anh cứ ghi biên bản phạt em đi, ghi chính xác vào. còn em sẽ ra chụp ảnh cái biển đó luôn, có mấy người đứng đây làm chứng luôn.

thế là em lững thững chờ sang đường để ra chỗ cái biển luôn (xxx2 có biết quái đâu là em ko có đt trong tay, làm gì có máy ảnh nào mà chụp). trong lúc chờ sang đường, em thấy xxx2 đi ra chỗ xxx1 đang đứng phân luồng, nói chuyện 1 lúc và xxx1 cầm giấy tờ của em ra chỗ em đứng ngay bốt.

xxx 1 ra đưa em giấy tờ:
xxx1: lần này chúng tôi chỉ nhắc nhở.
em: em đã bảo là em ko sai rồi. các anh thích lập biên thì cứ lập, em sẽ ghi rõ ý kiến của em và kí thôi.

tiếc là sáng nay em quên đt ở nhà, chẳng có ghi âm hay clip hầu các cụ. cố tình bắt dù biết có biển cho phép đi, tưởng thích lập biên bản thì lập đi, em sẽ bắt chước cụ Đông luôn cho biết tay.
Bình thường nhà cháu mỗi ngày mất 2 giọt V. ROHTO... đọc xong bài này của mợ chủ pic nhà cháu đánh liều nhỏ thêm giọt nữa!

Mợ này cũng đáo để... phết!!! =))

hoang_huds

Xe máy
Em ủng hộ mợ chủ thớt, em sẽ để gấu nhà em đọc bài của mợ để học tập ạ.

WhiteGet

Xe điện
Tinh thần chiến đấu của mợ chuẩn, biết chắc mình ko sai, ko việc gì phải sợ!

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Em chả có ý kến gì về việc đúng hay sai cả.

Tuy nhiên, em thấy nếu mợ giật tít thì đừng: "em cãi thắng" mà "em tranh luận thắng" nghe sướng tai và hợp lý hơn.

Cãi, tiếng Việt - trong trường hợp này, nghe nó cứ thế lào ý :|.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Ơ cái bọn đi trồng biển này nó sợ hỏng sơn biển do nắng hay sao mà cứ nhè sau bụi cây rậm rạp rồi cắm biển là thế nào các cụ nhỉ. Trong này có cụ nào công tác bên ngành trồng biển báo giao thông vào giải thích hộ em với.