[Thảo luận] Em sợ bác này quá. Chả biết em đắc tội gì mà bác ấy cứ ép em

Trạng thái
Thớt đang đóng

fujisan

Xe hơi
Thế này mới là đi kiểu Việt Nam....

MsLove

Tháo bánh
em cũng đồng ý với bác . bây giờ nhiều các bác trẻ ra đường tham gia giao thông mà cứ như ngày xưa chúng em ra trận ấy, động một tị là cứ như quân hằn quân thù với nhau rõ chán các bác ạ .em có một khinh nghiệm thế này ,khi ra đường tham gia giao thông trong đầu ta phải nghĩ ,những người đang tham gia giao thông xung quanh mình là những người bạn ,đồng nghiệp ,đồng chí .khi chẳng may có sảy ra xung đột gì thì cố gắng điền đạm .nếu trên môi bác nở được một nụ cười thì thật là tuyệt vời đó bác
Em thề nếu lúc nào cụ cũng làm được dư lày thì em hâm mộ cụ lắm ý ạ :P

@All các cụ có chủ trương nhường: Em nói thật là bản thân OF này chả phải do các vị thánh lập ra, các Ofer cũng chả phải là các thiên thần.
Ai cũng có lúc vội, ai cũng có lúc đi láo, ai cũng có những lúc thế nọ thế kia - cái đấy em không trách và cũng không trách nổi.

Tuy nhiên lỗi của ông Mazda em xin khẳng định là lỗi về mặt ý thức.
Những "thằng" (em xin phép) như thế trong đầu nó lúc nào cũng nghĩ là: Có cái xe ô tô (bé như cái hạt vừng) để lượn phố thì đã tưởng mình là oai, là bố đời, là ngồi xổm trên đầu thiên hạ, là muốn đi thế nào cũng được - thì phải có những sự trừng phạt nhất định, để ít nhiều xóa tan cái ý thức ý đi.

Đôi lời lúc bay bay, cụ nào đek vừa ý thì thông cảm.

lemdao

Xe buýt
Em thề nếu lúc nào cụ cũng làm được dư lày thì em hâm mộ cụ lắm ý ạ :P

@All các cụ có chủ trương nhường: Em nói thật là bản thân OF này chả phải do các vị thánh lập ra, các Ofer cũng chả phải là các thiên thần.
Ai cũng có lúc vội, ai cũng có lúc đi láo, ai cũng có những lúc thế nọ thế kia - cái đấy em không trách và cũng không trách nổi.

Tuy nhiên lỗi của ông Mazda em xin khẳng định là lỗi về mặt ý thức.
Những "thằng" (em xin phép) như thế trong đầu nó lúc nào cũng nghĩ là: Có cái xe ô tô (bé như cái hạt vừng) để lượn phố thì đã tưởng mình là oai, là bố đời, là ngồi xổm trên đầu thiên hạ, là muốn đi thế nào cũng được - thì phải có những sự trừng phạt nhất định, để ít nhiều xóa tan cái ý thức ý đi.

Đôi lời lúc bay bay, cụ nào đek vừa ý thì thông cảm.
Em đồng ý với cụ ợ.

Babylearn2hack

Xe tải
Chắc vừa đi vừa nghe điện thoại đến lúc cụ chủ thớt đi đúng làn từ dứoi đi lên thì bên kia lại nghĩ là vượt/ chèn phải nên lách lên để sừng cồ.

Không ngờ gặp phải cụ chủ thớt cũng chẳng phải tay vừa chơi lại luôn nên tay kia choáng chạy mất dép

AnhNB

Xe buýt
Tự nhiên như người Hà Nội, làn ngược chiều đối diện có biển báo ngược chiều 2B vẫn cứ phi vào ầm ầm ở clip 1, các cụ 4B thì dần hàng 2 hàng 3 ở cái đoạn đường bé tẹo. Em chẳng thấy hay ho gì cả! :|

Chỉnh sửa cuối:

Nam béo

Xe tải
em sợ bác quá ấy :D

MsLove

Tháo bánh
Nói thật cụ chủ cụ cứ làm thẳng topic là "hôm nay e chơi cho một chú đi sai làn một bài học" đi. Làm sao phải giả giọng ngô nghê như thế. Cứ như là ng bị hại trong khi đi như bác ra đường đầy thằng nó tẩn. E cũng thế luôn. Đoạn sau bác vượt họ rồi ép đầu rất phản cảm. E là chúa ghetd cái loại thỏ non đeo kính lão.
Cụ ạ, đây là diễn đàn otofun, trong đó oto là cái cớ, fun là tiêu chí chơi.

Trong xã hội đảo điên như hiện tại, hài hước là một trong những đức tính tốt, nên giữ - cụ ạ :P

Boytriton

Xe điện
Ôi zoi, đi láo là chuyện thường mà các cụ, em dừng đèn đỏ PVD-Cổ Nhuế, 1 thằng xe máy lách lên,chạm vào gương xe em và cái gương bên lái bị đẩy ngược về đằng trước, em hạ kính bảo đi đứng cứ từ từ sao mà phải chen lấn, nó bảo" nhưng em lại cứ thích chen lấn đấy, có sao ko anh?" dkm nó em gạt về P mở cửa nó đã chạy sang đến đường bên kia rồi,em cứ ấm ức mãi về cái con ch.ó đấy và tự an ủi giao thông HN là vậy.

answer

Xe hơi
Thàng Mazda sai nhưng nó vẫn bực vì cụ không cho nó về làn khi ở cổng xanh Pon. Quả đó mà có xxx thì thằng đó chết mợ nó

minhvu-anqueda

Xe máy
nói chung là cả cụ cũng nên xem lại văn hóa giao thông của cụ : nó cố tình hay không thì nó đã xin vào làn khi đèn xanh cụ cũng chẳng thèm nhường, clip trên cụ lại vượt phải rồi tạt đầu người ta thế thì bố thằng nào chẳng tức .

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Các bác phê phán bác chủ thớt nhiều quá, cá nhân e thấy bác ý xử lý thế là chuẩn rồi. Ở đâu lại có cái kiểu thích đỗ thế nào thì đỗ, rồi thích đi thế nào thì đi, rồi lại còn tỏ ra hổ báo định chặn xe người ta để đánh nữa. Nếu trường này bác chủ thớt không cứng, bị ông Mazda kia chặn xe lôi ra đánh thì sao ạ?

Libor

Xe điện
Em tóm lại cho các bác là ra đường thì cứ nên về nhì ạ...lúc nào hâm lắm thì mới nên về nhất thôi... các bác đọc lại bài này em kể về 1 vụ không ai chịu về nhì đây này, 1 bác thì đã xanh cỏ, còn bên kia thì chắc mọt gông trong khám rồi ạ! :(( Em nghĩ thớt này nên khép lại ở đây thì đẹp cho tất cả các bên ợ! :P

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chung quy cụ chủ đi xe cũng hịn nữa nên em mát xa mới thế... chứ gặp xe em gemini đời 83 (anh em với xe tung cửa, đang đi rớt xi nhan) thì em đố cụ nào giám tranh đường với em đới.

anhtho

Xe ngựa
Em tóm lại cho các bác là ra đường thì cứ nên về nhì ạ...lúc nào hâm lắm thì mới nên về nhất thôi... các bác đọc lại bài này em kể về 1 vụ không ai chịu về nhì đây này, 1 bác thì đã xanh cỏ, còn bên kia thì chắc mọt gông trong khám rồi ạ! :(( Em nghĩ thớt này nên khép lại ở đây thì đẹp cho tất cả các bên ợ! :P
Cụ libo dậy chuẩn ạ. Mời cụ 1 ly. Nói chung lái xe là cứ phải nền tính đi một tẹo, quá lắm mới hâm lên thui !

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ , như clip 1 thì em ủng hộ cụ chủ thearth , nhưng clip 2 em lại phản đối cái cách phản ứng hơi có phần nóng nẩy , trước em cũng là dân lái xe nên em hiểu và đồng cảm với những người ngồi sau vô lăng , nhất là ngồi sau vô lăng đi trong nội thành HN , nhưng khi đã ngồi sau vô lăng thì đầu tiên người lái xe phải có cái đầu lạnh tinh thần minh mẫn , em kể các cụ nghe chuyện của em : có lần trên Pháp Vân - Cầu Giẽ xe đằng sau xin vượt em xinhan đánh lái sang phải , vừa nhìn gương phải thì 1 ông Getz phi tới ầm ầm , lúc đó xe em ra gần hết làn bên phải , em phải nhả ga láng sang trái 1 chút và phanh , đèn pha bên trái xe của em còn tí nữa là chạm vào xe trước , còn ông Getz thì phi vào tận làn xe máy bên phải ( tưởng ông ý định xuống ruộng tắm thì khổ ) và nhiều khi trong lúc mệt mỏi em đã vào nhầm số ( vào số 5 không vào lại vào số lùi , dĩ nhiên là không vào được số lùi nhưng máy nó kêu kẹt kẹt ) . Qua đó em thấy các cụ và cả em cần hết sức bình tĩnh với các tình huống bị kích động trong khi lái xe

Một vài lời chân thành , mong các cụ không còn bực mình khi đi trên đường nữa !

Lacet_ti

Xe container
He he. Em đi ctac có nửa ngày thôi mà xôm quá. Sự việc nào cũng có 2 góc nhìn các cụ nhể.
Em đã nói rồi. Em ko bao giờ nhường cho những thằng đi láo. Cũng như 1 thằng ăn cắp ko bao giờ em chấp nhận là 1 phút sau nó trở thành thằng lương thiện. Muốn ko bị ép thì đừng có đi sai làn, mà đã sai làn rồi thì dợi những người đi đúng làn đi rồi hẵng chèn vào. Có thể 1 số cụ chấp nhận cho tất cả những thằng di láo chèn vào mặt mình. Nhưng em thì ko. Đó là quan điểm riêng. Quan trọng là: Em không sai
Chả phải tự dưng mà em ép ai. Em là thằng vốn dĩ đi đứng rất tử tế. Nhưng có thằng nó đã sai mà nó lại nghĩ là đúng, lại định dạy người khác kiểu đó thì em lại ko chấp nhận được. Nó đè em được 1 lần,chắc chắn nó sẽ giở trò đó ra lần nữa. Lúc đó có gì đảm bảo là nó không épđúng vào Gấu nhà em, hoặc là Gấu nhà các cụ. 1 số cụ có thể bỏ qua. Nhưng em thì không.
Hơn nữa các cụ phê phán em rát cảm tính. Sao lại đi vào làn xe máy. Đường Tôn đức Thắng ko có phân làn. Nó là 2 làn xe cơ giới. Sao 1 số cụ lại bảo là em vượt phải khi em chạy làn trong. Lúc chuyển hướng em có xi nhan đàng hoàng. Tốc độ lúc đó chắc chắn là ko quá 50km/h. Nghĩa là cũng ko vi phạm điều gì, Hơn nữa trong lúc 2 xe di chuyển em cũng ko va chạm, cọ quẹt vào xe nào. Sao các cụ ko phê phán đám đi bộ sang đường chõ ko có vạch đi bộ mà lại phê phán em trong khi em chạy đúng làn. Tóm lại là em thấy em vẫn không sai.
Tuy nhiên, em thừa nhận là em cũng có nóng tính. Cũng nên 1 đièu nhịn là chín điều lành. Có điều em nhịn nhiều quá, nên có lúc cũng ko nhịn được. Các cụ thông cảm.
Sự việc này đưa lên để các cụ ném đá cho cả em và cụ Mazda cùng rút kinh nghiệm. Các cụ ném đá thoải mái ạ
@Lucky_Luck668 : Cụ nên edit bài đi thì hơn. Coi như em chưa đọc bài đó của cụ
Quan điểm của em
1) Cụ mazda lúc đầu sai, đỗ sai làn 1-0
Tuy nhiên, nếu là tôi và các cụ ở đây, có ai dám đỗ sai làn ở chỗ đó ko - chắc là ko vì gần đó là bốt cảnh sát ( gần như lúc nào cũng có áo vàng)
EM đi qua đó nhiều, mà còn ko dám chen vào làn xe máy - kể cả vắng
Từ đó có thể thấy, có lẽ ngừoi ta nghe đt, hoặc quay đầu ( hoặc vì 1 lý do nào đó) nên mới đỗ xe như vậy
2) Cụ chủ thớt cũng - ngừoi ta đi sai, giờ muốn vào làn ( lúc nãy có lẽ ông Maz ko thấy đỗ sai, giờ mới thấy nên cuống quýt vào làn - vì sợ xxx)
Em thấy cụ đỗ ko sát các xe trước, khi đèn xanh cụ cũng chưa đi hẳn, thế là ông Maz mới len vào - cụ bảo người ta chở cụ, nhưng cụ có chắc bên dưới xe cụ có bao nhiêu xe nữa ko - mà nhường hết đoàn xe đó, liệu có bị xxx chặn ko - mà ở Vn thì làm gì mấy ai chịu nhường
Thế là cụ sai : 0 - 1
3) đoạn dưới chèn nhau, cả 2 cùng hổ báo : 1-1
4) Cụ lên đây post rất điêu ( xin lỗi cụ:D) , nghe giọng toàn thỏ non, nhưng hóa ra là nói đểu ông Maz, gây phản cảm, lẽ đó , nên mọi người ném đá cụ
Cụ sai : 0-1
Tổng kết quả trận này: Cụ 2 - Maz 3, rõ là cụ thua . đáng ra cụ ko post thì còn trận hòa - đúng như diễn ra:-@

TuanAnhDT

Xe tải
blah...blah..blah
Tổng kết quả trận này: Cụ 2 - Maz 3, rõ là cụ thua . đáng ra cụ ko post thì còn trận hòa - đúng như diễn ra:-@
Cụ tổng kết hay quá, như bên mấy forums khác em hay tham gia, cái bạn trẻ hay phán một câu "Chuẩn CMNR":D=D>

mrkoi

Xe tăng
Tóm lại là kẻ 8 lạng, người nửa cân. Các cụ chú ý ở clip 1 công nhận là cụ mát sa kia đỗ sai, nhưng khi cụ ý đi lên để vào làn thì cụ nhà mình cũng nhích lên theo. Còn ở clip 2 thì sau khi bị "đè đầu" thì cụ chủ cũng k phải tay vừa, đi lên từ phía bên phải xe, sau đó thực hiện hành động bẻ lái về phía trái k cần biết xe sau dư lào và các cụ mợ để ý thì đoạn gần cuối khi cụ chủ " bẻ lái" vào phía trái mng có thế thấy nhìn vào xe taxi màu trắng k thấy hình đèn xi-nhan của xe cụ chủ nhấp nháy, e nghĩ là ông đi xe mát sa kia chắc do đoạn đường xanh đường đỏ sợ bị xxx tóm nên cũng hơi nóng tình vì thế mà " đè đâu" cụ chủ, nhưng mà e nghĩ là thế thì cũng kệ họ, họ chỉ nóng tính lúc đấy chứ sau lại thôi, nhưng cụ chủ lại lao lên đè người ta thế, như vậy là cũng k phải là OF. Tham gia giao thông đường bộ tránh làm sao được những sự ức chế là hay nhất, làm người tốt thì khó, chứ 1s thì cũng có thể biến mình thành người xấu. Mong các cụ nhà mình đi xe an toàn và biết kiềm chế ợ.

Chỉnh sửa cuối:

duth@$*&

Xe buýt
đời cũng lắm thằng dở hơi cụ ah, cụ cứ phải mà làm
@mazda: sao ko mở cửa xuống đi

Trạng thái
Thớt đang đóng