[Thảo luận] Em sợ bác này quá. Chả biết em đắc tội gì mà bác ấy cứ ép em

Trạng thái
Thớt đang đóng

quangdzung

Xe điện
Hí hí. Thế là hóa ra em sai ạ. Vầng, nếu em sai thì em nhận khuyết điểm. Từ giờ xếp hàng đi đâu hoặc chờ đèn đỏ mà thấy anh nào chém vạch chui vào có khi em phải lùi lại cho anh ấy vào cho dễ. Còn bị tạt đầu hoặc phanh trước mặt thì có khi phải đuổi theo khoanh tay xin lỗi anh ấy vì mình đi ra ngoài đường là xâm phạm vào quyền đi lại của anh ý. Có thế thì mới là OFer đúng ko ạ. Thằng nào nó có chửi mình thì cứ coi như nó chửi bố mẹ nó ở nhà đúng ko ạ. He he, còn thằng nào ép mình thì thể nào cũng có ngày, có người nào đấy ép lại nó. Nên mình chỉ ngồi chờ thôi nhỉ =))
Cứ làm như thế,có khi chỉ vài tháng nữa là em mọc cánh ở lưng cũng nên. 1 năm nữa có khi hào quang tỏa khắp người.
Cảm ơn các cụ đã tham gia bình luận. E sẽ từ từ vote tất cả các cụ ( Kể cả các cụ đã vote - em)
@Lacet_ti: Cụ xem kỹ clip đi. Cụ bảo em đỗ ko sát, em đỗ sát thì chú xe máy đằng trước leo lên nắp capo ạ

TuanAnhDT

Xe tải
Hí hí. Thế là hóa ra em sai ạ. Vầng, nếu em sai thì em nhận khuyết điểm. Từ giờ xếp hàng đi đâu hoặc chờ đèn đỏ mà thấy anh nào chém vạch chui vào có khi em phải lùi lại cho anh ấy vào cho dễ. Còn bị tạt đầu hoặc phanh trước mặt thì có khi phải đuổi theo khoanh tay xin lỗi anh ấy vì mình đi ra ngoài đường là xâm phạm vào quyền đi lại của anh ý. Có thế thì mới là OFer đúng ko ạ. Thằng nào nó có chửi mình thì cứ coi như nó chửi bố mẹ nó ở nhà đúng ko ạ. He he, còn thằng nào ép mình thì thể nào cũng có ngày, có người nào đấy ép lại nó. Nên mình chỉ ngồi chờ thôi nhỉ =))
Cứ làm như thế,có khi chỉ vài tháng nữa là em mọc cánh ở lưng cũng nên. 1 năm nữa có khi hào quang tỏa khắp người.
Cảm ơn các cụ đã tham gia bình luận. E sẽ từ từ vote tất cả các cụ ( Kể cả các cụ đã vote - em)
@Lacet_ti: Cụ xem kỹ clip đi. Cụ bảo em đỗ ko sát, em đỗ sát thì chú xe máy đằng trước leo lên nắp capo ạ
Tính cụ khá cố chấp đấy, cho nên em dự chuyện đã xảy ra chắc cụ đã đang và sẽ gặp nhiều, người ta có câu, trong đúng có sai, trong sai có đúng, không phải hành động đầu tiên của cụ đúng mà những hành động tiếp theo của cụ cũng đúng cả.

Người ta đi sai- cụ chèn
Người ta đè đầu - cụ huých ***
Người ta thôi - cụ chèn lại

Tình huống của cụ thì ông madza sai bét 100% nhưng cụ thì cũng chỉ đúng 80%, anh em ở đây cũng không nói rằng cụ như thế là sai mà chỉ góp ý rằng cụ nên nhường nhịn một tý thôi...

Đôi lời không nên không phải cụ bỏ quá cho:-)

NXO 88

Xe đạp
Đã ko đúng làn còn chen vào, lại còn dừng lại nhìn cái gì.Phải e, e cũng sẽ như Cụ chủ thớt.Kèm đến nơi đến chốn luôn.

Godfather77

Xe điện
Thế cụ ép lại, ko nhường người ta thì cụ được cái gì, với những bọn vô học như thế không cần phải nhiều lời cụ ạ. Mình bỏ qua coi như ko chấp. Còn khi nào nó dừng lại mở cửa xuống gây gổ thì cụ tẩn luôn nó một trận tử tế cũng chưa muộn mà. Tiêu chí của Of là: chung tay xây dựng văn hóa giao thông. Cụ lên đến chức xe điện rồi mà em xin lỗi, xử sự ko bằng ông đi bộ. E góp ý chân thành mong cụ nếu ko thích thì bỏ qua cho em.

29NN-506-50

Xe tải
ông madaz đi sai đoạn xanhpon , cụ chụ ép ổng ko cho vào làn , ổng cay :D

ndkhoivtv

Xe tăng
Quả là cụ quá cố chấp! Vâng, để vui lòng... xác nhận cụ không sai. Nhưng, xét cho cùng... mỗi người chỉ có 1 mạng thôi, cố mà giữ. Phải cái Mazda kia có kẻ còn nóng tính hơn cụ, nó phanh lại... e toàn mạng hơi khó!

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Thế cụ ép lại, ko nhường người ta thì cụ được cái gì, với những bọn vô học như thế không cần phải nhiều lời cụ ạ. Mình bỏ qua coi như ko chấp. Còn khi nào nó dừng lại mở cửa xuống gây gổ thì cụ tẩn luôn nó một trận tử tế cũng chưa muộn mà. Tiêu chí của Of là: chung tay xây dựng văn hóa giao thông. Cụ lên đến chức xe điện rồi mà em xin lỗi, xử sự ko bằng ông đi bộ. E góp ý chân thành mong cụ nếu ko thích thì bỏ qua cho em.
Em lại đồng ý với cụ, nhưng mà em lưu ý cụ, cẩn thận cấp trên gửi thư khiển trách đấy nhóa :)) , cụ đang dám bật lại con giời của OOFF đới. Em vừa bị 1 thẻ nè ! Nản lắm! , ra đường thì bị xxx đè, tới cơ quan sếp đè, về nhà vợ đè, giờ lên of lại bị gửi thư khiển trách vì dám hỏi cụ ấy quê ở đâu :))

Godfather77

Xe điện
Em lại đồng ý với cụ, nhưng mà em lưu ý cụ, cẩn thận cấp trên gửi thư khiển trách đấy nhóa :)) , cụ đang dám bật lại con giời của OOFF đới. Em vừa bị 1 thẻ nè ! Nản lắm! , ra đường thì bị xxx đè, tới cơ quan sếp đè, về nhà vợ đè, giờ lên of lại bị gửi thư khiển trách vì dám hỏi cụ ấy quê ở đâu :))
Cám ơn cụ đã đồng tình với em. Cũng thành thật xin lỗi cụ là em hoàn toàn ko đồng ý với câu hỏi về quê quán của cụ. Cụ nói thế là ko được, như thế là ảnh hưởng tới cả một địa phương đới cụ. Lần sau thay vì hỏi như thế cụ có thể thay bằng câu: cụ mới ở trên rừng xuống à? Nghe có vẻ lọt tai hơn mà vẫ đúng luật cụ nhỉ? :))

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Cám ơn cụ đã đồng tình với em. Cũng thành thật xin lỗi cụ là em hoàn toàn ko đồng ý với câu hỏi về quê quán của cụ. Cụ nói thế là ko được, như thế là ảnh hưởng tới cả một địa phương đới cụ. Lần sau thay vì hỏi như thế cụ có thể thay bằng câu: cụ mới ở trên rừng xuống à? Nghe có vẻ lọt tai hơn mà vẫ đúng luật cụ nhỉ? :))
Dạ vầng, em cảm ơn cụ, em nhận lỗi ạ :)) . Vì hồi xưa em còn bé bé , đi với mấy chú lái xe của ông già, hễ có bác nào tạt đầu, đi láo là mấy chú ấy thốt lên: đi như dân ... , rồi giờ em đánh phỏm với sếp, ăn 1 con nào đó của sếp là sếp nói : ối giời J ... ( nếu em ăn phải con J hoặc con K, ví dụ K thì "ối giời K ..." ) . Mà thôi Từ nay em không dám hỏi linh tinh nữa ạ :"> . "..." emko dám nói vì sợ lại có thư khiển trách ạ >:)

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Quả là cụ quá cố chấp! Vâng, để vui lòng... xác nhận cụ không sai. Nhưng, xét cho cùng... mỗi người chỉ có 1 mạng thôi, cố mà giữ. Phải cái Mazda kia có kẻ còn nóng tính hơn cụ, nó phanh lại... e toàn mạng hơi khó!
Chuẩn, trong TH này cụ có thể nhường ... lúc ngã tư em cứ tưởng mát xa dừng lại mở cốp ra... 1 chùm sao rơi xuống... lại khổ. Một sự nhịn chín sự lành cụ ạ, tùy từng trường hợp mà rắn.

bờm sunny

Xe tải
thằng M3 này đi láo quá, cụ đi đúng thế mà nó còn như thế. thằng này ra đường gặp mấy thành phần tranh ảnh đầy người thì có ngày vỡ alo

MiTa

Xe lăn
Voted Cụ chủ. Ai vote trừ em xin mời.

Em rất ghét cái loại chạy xe cướp đường như thế, thằng Mazda trước khi cụ chủ tới có khoảng trống to tổ bố sao nó không vào đi mà đậu xe kiểu đấy, đến khi Cụ chủ đậu ngang rồi mới cắm đầu vào cướp đường, nếu biết điều thì nó sẽ nhập làn sau Cụ chủ. Chắc chắn sau vụ này khi lưu thông nó sẽ bớt cươp đường đi( bằng chứng là khi Cụ chủ cương lên phang vào mít nó thì nó xìu ngay xách dép chạy). Mazda phải cám ơn Cụ chủ vì nếu không có lần này, lần sau Mazda vẫn còn cái thói cướp đường như thế gặp đúng dân gấu thì chắc nó không chỉ như Cụ chủ mà nó cho nhập viện luôn.

Em chạy xe rất hiền( rất ít khi bấm còi), ai xin đường em nhường hết nhưng hùng hổ lao vào cướp đường thì đừng hòng.
Mà xem cờ níp thì em biết Cụ chủ là " Lái Mới" rồi nhé, Cụ chạy " lởm" quá.:D

zinzin0784

Xe tải
nếu thật cụ là lái mới thì em thấy cụ chạy cũng gớm đấy ! em lái xe hơn chục năm rồi mà gặp trường hợp đi láo thế em toàn nhường !

dieu_tbd

Xe buýt
Sẽ chả có câu chuyện này để anh e tranh cãi nếu anh M3 khi lách vào ra tín hiệu xin đường, e tin khi cụ chủ thớt nhường đường cho họ xong sẽ nhận đc cái gật đầu kèm ánh mắt cảm ơn của anh Mát. Có khi hai cụ lại hỏi nhau "anh là óp phơ à? - vâng! Thế còn anh?"

longvu

Xe tăng
Biển cụ í OF-8 mà cụ còn tin là lới mái à :D
Cụ Dzung này thì em biết rõ lắm, mới lái đc có hơn 10 năm thôi ợ, phải tay em thì chú Mazda ko có cơ hội ị cái xxx của nó vào đầu xe em đâu, kiểu gì em cũng .....rẽ sang đường khác, thiếu gì đường để đi đâu, đếch cần đi sau cái thằng dở người ấy

Chỉnh sửa cuối:

Pajero0291

Xe buýt
chia sẻ với kụ, kô nên chấp với bọn vớ vẩn kụ ạ. Gia đình kụ và vợ 2 kụ kô sao là ok rồi. Chuyện qua rồi nghĩ làm gì cho bực hả kụ. Chúc kụ lái xe an toàn. Kụ có gu nghe nhạc giống em thế, nhạc nhẹ kô lời thư giãn khi đi trong phố là hợp lý.

krutoi

Xe tải
Cụ chủ đi đúng nhưng xã hội bây giờ nó là thế mà, nhiễu nhương không có văn hóa nên thôi nhịn được gì thì nhịn cho lành.

bavaria

Xe buýt
Cụ chủ rất điềm đạm,vote cụ.

CHIANTHI

Xe tăng
Theo em thì cả 2 đều gê gớm cả mà cụ chủ gê hơn :
- Về tình , cụ chủ thấy người gặp nguy hiểm mà không cứu (có nguy cơ bị xxx thịt)
- Về tính cộng đồng , nếu cụ chủ nhường thì chiều xe đối diện không bị ách tắc
- Đã không nhường còn cố chấp, có nguy cơ xay ra va chạm
Với tinh thần ofe thì không nên quảng bá cách ứng xử này.

Trạng thái
Thớt đang đóng