[Thảo luận] Em sợ bác này quá. Chả biết em đắc tội gì mà bác ấy cứ ép em

Trạng thái
Thớt đang đóng

tranhoangminh

Xe container
cụ chủ phần đầu thì đúng, nhiều khi e đi mấy chú vượt phải e xong là e dấn ga đi nối đuôi chú trước là chỉ có nước ở ngoài với vượt phải tiếp, nhưng e cũng không ủng hộ cụ chủ ở clip sau, nhất là đoạn cuối cụ ép vậy, nếu gặp thằng nó khùng lên, nó đuổi theo húc 1 phát vào mit cụ rồi ra sao thì ra thì tự nhiên rách việc không? nhịn được thì nhịn, chấp làm gì cụ. Em đọc bài từ tối qua nhưng hôm nay e xem lại cái clip 2 cũng mong góp ý cụ tí thôi, chứ e nghĩ cụ còn đi gấu chiến hơn con mat kia nhiều đấy chứ.

quangdzung

Xe điện
Hành động của bác chủ thớt chẳng có chút tinh thần OF nào cả. Hành động đã sai (cả ông Mazda hâm kia nữa - cũng sai), lại mang lên diễn đàn biểu dương lại càng sai. Cái thành tích hổ báo này có gì hay ho mà thể hiện nhỉ? Em chưa hiểu bác chủ định chứng minh điều gì?
He he. Em đi ctac có nửa ngày thôi mà xôm quá. Sự việc nào cũng có 2 góc nhìn các cụ nhể.
Em đã nói rồi. Em ko bao giờ nhường cho những thằng đi láo. Cũng như 1 thằng ăn cắp ko bao giờ em chấp nhận là 1 phút sau nó trở thành thằng lương thiện. Muốn ko bị ép thì đừng có đi sai làn, mà đã sai làn rồi thì dợi những người đi đúng làn đi rồi hẵng chèn vào. Có thể 1 số cụ chấp nhận cho tất cả những thằng di láo chèn vào mặt mình. Nhưng em thì ko. Đó là quan điểm riêng. Quan trọng là: Em không sai
Chả phải tự dưng mà em ép ai. Em là thằng vốn dĩ đi đứng rất tử tế. Nhưng có thằng nó đã sai mà nó lại nghĩ là đúng, lại định dạy người khác kiểu đó thì em lại ko chấp nhận được. Nó đè em được 1 lần,chắc chắn nó sẽ giở trò đó ra lần nữa. Lúc đó có gì đảm bảo là nó không épđúng vào Gấu nhà em, hoặc là Gấu nhà các cụ. 1 số cụ có thể bỏ qua. Nhưng em thì không.
Hơn nữa các cụ phê phán em rát cảm tính. Sao lại đi vào làn xe máy. Đường Tôn đức Thắng ko có phân làn. Nó là 2 làn xe cơ giới. Sao 1 số cụ lại bảo là em vượt phải khi em chạy làn trong. Lúc chuyển hướng em có xi nhan đàng hoàng. Tốc độ lúc đó chắc chắn là ko quá 50km/h. Nghĩa là cũng ko vi phạm điều gì, Hơn nữa trong lúc 2 xe di chuyển em cũng ko va chạm, cọ quẹt vào xe nào. Sao các cụ ko phê phán đám đi bộ sang đường chõ ko có vạch đi bộ mà lại phê phán em trong khi em chạy đúng làn. Tóm lại là em thấy em vẫn không sai.
Tuy nhiên, em thừa nhận là em cũng có nóng tính. Cũng nên 1 đièu nhịn là chín điều lành. Có điều em nhịn nhiều quá, nên có lúc cũng ko nhịn được. Các cụ thông cảm.
Sự việc này đưa lên để các cụ ném đá cho cả em và cụ Mazda cùng rút kinh nghiệm. Các cụ ném đá thoải mái ạ
@Lucky_Luck668 : Cụ nên edit bài đi thì hơn. Coi như em chưa đọc bài đó của cụ

duylinh.vn

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Chủ thớt này em biết :)) Vừa mới lấy bằng lái mấy hôm mà đã dám lái ra đường rồi cơ à =))

Nói chung là với các thành phần như kiểu ông Mazda thì nếu là em thì em cũng chả nhường, phải có bài học thì lầm sau mới đi tử tế được.

Chủ thớt thế là vẫn còn lành chán, một lần ngay khúc Hai Bà Trưng chỗ đoạn xổ số á, tắc đường các xe xếp hàng thì có ông Innova lấn sang là ngược lại vô phúc đầu đầu với ông xe buýt =D thế là cứ phải cài số lùi lùi cả đoạn dài =)) vì ông xe buýt cứ thế lừ lừ tiến đụng vào đầu xe Innova như chủ thớt đụngvào mít Mazda á =))

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
He he. Em đi ctac có nửa ngày thôi mà xôm quá. Sự việc nào cũng có 2 góc nhìn các cụ nhể.
Em đã nói rồi. Em ko bao giờ nhường cho những thằng đi láo. Cũng như 1 thằng ăn cắp ko bao giờ em chấp nhận là 1 phút sau nó trở thành thằng lương thiện. Muốn ko bị ép thì đừng có đi sai làn, mà đã sai làn rồi thì dợi những người đi đúng làn đi rồi hẵng chèn vào. Có thể 1 số cụ chấp nhận cho tất cả những thằng di láo chèn vào mặt mình. Nhưng em thì ko. Đó là quan điểm riêng. Quan trọng là: Em không sai
Chả phải tự dưng mà em ép ai. Em là thằng vốn dĩ đi đứng rất tử tế. Nhưng có thằng nó đã sai mà nó lại nghĩ là đúng, lại định dạy người khác kiểu đó thì em lại ko chấp nhận được. Nó đè em được 1 lần,chắc chắn nó sẽ giở trò đó ra lần nữa. Lúc đó có gì đảm bảo là nó không épđúng vào Gấu nhà em, hoặc là Gấu nhà các cụ. 1 số cụ có thể bỏ qua. Nhưng em thì không.
Hơn nữa các cụ phê phán em rát cảm tính. Sao lại đi vào làn xe máy. Đường Tôn đức Thắng ko có phân làn. Nó là 2 làn xe cơ giới. Sao 1 số cụ lại bảo là em vượt phải khi em chạy làn trong. Lúc chuyển hướng em có xi nhan đàng hoàng. Tốc độ lúc đó chắc chắn là ko quá 50km/h. Nghĩa là cũng ko vi phạm điều gì, Hơn nữa trong lúc 2 xe di chuyển em cũng ko va chạm, cọ quẹt vào xe nào. Sao các cụ ko phê phán đám đi bộ sang đường chõ ko có vạch đi bộ mà lại phê phán em trong khi em chạy đúng làn. Tóm lại là em thấy em vẫn không sai.
Tuy nhiên, em thừa nhận là em cũng có nóng tính. Cũng nên 1 đièu nhịn là chín điều lành. Có điều em nhịn nhiều quá, nên có lúc cũng ko nhịn được. Các cụ thông cảm.
Sự việc này đưa lên để các cụ ném đá cho cả em và cụ Mazda cùng rút kinh nghiệm. Các cụ ném đá thoải mái ạ
@Lucky_Luck668 : Cụ nên edit bài đi thì hơn. Coi như em chưa đọc bài đó của cụ
Sao vậy cụ ? Em hỏi thế thôi, mà đúng cụ là người TH hả ? :-s , em hỏi để nhận đồng hương dùm thằng bạn thôi mà :D

manhkienhb

Xe tải
Ôi giời cụ chấp làm gì loại vô văn hóa đấy, cứ đúng thì mình đi thôi. Em ghét nhất cái loại đi ra đường lớ ngớ như ông mazda kia, rồi lại nổi máu sĩ hão quê mùa lên để chèn các phương tiện khác.
Đồng ý với bác, em đoán 2 trường hợp xảy ra ở đây: 1. Là lái mới còn ngu ngơ.
2. Là côn đồ muốn gây sự

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Đồng ý với bác, em đoán 2 trường hợp xảy ra ở đây: 1. Là lái mới còn ngu ngơ.
2. Là côn đồ muốn gây sự
Tại sao không nhường em nó 1 nhịp nhỉ, sẽ chẳng có chuyện gì xảy ra, em gặp những loại này em thậm chí còn dừng xe lại, cho nó đi cho khuất mắt, xong em đi tiếp, ko thèm bon chen như cụ chủ !
PS: Thế này đc chưa bác Mod :))

Car_Dream

Xe tải
em phạt cụ chủ thớt một ly vang đỏ, clip 1 thì e đồng tình vs cụ, nhưng sang clip 2, e thấy cụ chủ hành động không hay chút nào, cụ bảo cụ mới lái mà lái gấu hơn cả ông cụ nhà em lái xe hơn 2 chục năm, cụ có thấy cái đg tôn đức thắng đi xe máy phóng nhanh còn khiếp, đằng này cụ đi như đua xe vậy
Đồng ý với cụ. Cụ chủ đi hơi máu thế mà bảo tài mới: Chèn xe, chặn đầu bác kia...may bác đấy cũng kiềm chế tốt, ko to chuyện :D.
Dù sao cụ chủ cũng đi đúng, chúc mừng cụ.

agrimeco

Xe lăn
Cả người tố cáo và bị cáo đều ... có máu nóng, mời ly ~o) sữa đá cho hạ hỏa nào.

Godfather77

Xe điện
Quan điểm cá nhân em không hề ủng hộ cụ chủ thớt. Ông MD kia đỗ chờ đèn đỏ láo nhưng ông ý đã xin cụ chủ để về lại làn đường của mình. Em xin lỗi cụ chủ chứ nếu là một người tham gia giao thông có văn hóa thì nhường cho họ một tý, mình chậm chưa đến 2 giây, chả mất gì của mình cả, như vây đỡ mua cái bực mình vào người.Ở Clip 2 khi con MD phanh gấp để trêu tức cụ chủ, cụ càng tỏ ra là mình trẻ con hơn ông ý nên cố tình vượt lại, kể cả vượt phải bất chấp nguy hiểm cho 2B đi cùng chiều. Vượt lại và ép được ông MD kia em không hiểu cụ chủ thêm được cái gì? Oai hơn hả? Thể hiện đẳng cấp hổ báo cáo chồn hơn chăng? Xin lỗi cụ lần nữa chứ hành vi ấy chả khác mấy chú đầu xanh đầu đỏ chạy 2B lạng lách ngoài đường, chỉ cần có người khác vượt qua lại hùng hục đóng để vượt lại. Người ta nói sức mạnh là kìm chế, hành động của cụ chủ trong 2 Clip nói trên không xứng đáng là là của 1 OFER. Tính em hay nói thẳng nói thật, có gì không phải cụ bỏ qua.

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Quan điểm cá nhân em không hề ủng hộ cụ chủ thớt. Ông MD kia đỗ chờ đèn đỏ láo nhưng ông ý đã xin cụ chủ để về lại làn đường của mình. Em xin lỗi cụ chủ chứ nếu là một người tham gia giao thông có văn hóa thì nhường cho họ một tý, mình chậm chưa đến 2 giây, chả mất gì của mình cả, như vây đỡ mua cái bực mình vào người.Ở Clip 2 khi con MD phanh gấp để trêu tức cụ chủ, cụ càng tỏ ra là mình trẻ con hơn ông ý nên cố tình vượt lại, kể cả vượt phải bất chấp nguy hiểm cho 2B đi cùng chiều. Vượt lại và ép được ông MD kia em không hiểu cụ chủ thêm được cái gì? Oai hơn hả? Thể hiện đẳng cấp hổ báo cáo chồn hơn chăng? Xin lỗi cụ lần nữa chứ hành vi ấy chả khác mấy chú đầu xanh đầu đỏ chạy 2B lạng lách ngoài đường, chỉ cần có người khác vượt qua lại hùng hục đóng để vượt lại. Người ta nói sức mạnh là kìm chế, hành động của cụ chủ trong 2 Clip nói trên không xứng đáng là là của 1 OFER. Tính em hay nói thẳng nói thật, có gì không phải cụ bỏ qua.
Em đồng ý với cụ, vod cụ 1 ly ! Nhường cũng là một văn hóa đẹp !

hhc88

Xe tải
tính em là cứ thích nói thẳng, clip 1 ông kia quá sai, chắc định rẽ phải vào cái trường mầm non gì ở đó thì phải (em nhớ mang máng có trường mầm non đoạn đấy) rồi mới đè đầu cụ chủ vào. nhưng clip 2 thì cụ chủ đâu phải tay vừa, cụ cũng vượt, cũng phóng nhanh, chèn ép lên bằng đc đấy thôi, mà đi đường em rất ghét kiểu ô tô đi như cụ, đường tôn đức thắng đâu phải to mà cụ đi như thế? tắc đường đã đành, đằng này rộng và thoáng cụ cũng chen lên bên, sát các 2b khác đang lưu thông, ngộ nhớ nói dại bên trong có va quệt ngã ra đường thì cụ có xử lý kịp k? lẽ ra phải mời cụ ly vang đỏ mới đúng!

tuantu68

Xe buýt
em cũng đồng ý với bác . bây giờ nhiều các bác trẻ ra đường tham gia giao thông mà cứ như ngày xưa chúng em ra trận ấy, động một tị là cứ như quân hằn quân thù với nhau rõ chán các bác ạ .em có một khinh nghiệm thế này ,khi ra đường tham gia giao thông trong đầu ta phải nghĩ ,những người đang tham gia giao thông xung quanh mình là những người bạn ,đồng nghiệp ,đồng chí .khi chẳng may có sảy ra xung đột gì thì cố gắng điền đạm .nếu trên môi bác nở được một nụ cười thì thật là tuyệt vời đó bác

ngaynha

Xe tăng
em cũng đồng ý với bác . bây giờ nhiều các bác trẻ ra đường tham gia giao thông mà cứ như ngày xưa chúng em ra trận ấy, động một tị là cứ như quân hằn quân thù với nhau rõ chán các bác ạ .em có một khinh nghiệm thế này ,khi ra đường tham gia giao thông trong đầu ta phải nghĩ ,những người đang tham gia giao thông xung quanh mình là những người bạn ,đồng nghiệp ,đồng chí .khi chẳng may có sảy ra xung đột gì thì cố gắng điền đạm .nếu trên môi bác nở được một nụ cười thì thật là tuyệt vời đó bác
Cụ làm bên tuyên giáo ạ =))

minichilli

Xe đạp
Sợ nhề? gớm gặp đúng đại gia đi mát đa rồi! :(

Huyền Trang

Xe tăng
bây giờ xã hội là vậy đó đấy bác ạ nhiều khi mình vượt họ họ không hài lòng là chèn ép mình ngay. Thể hiện vớ vỉn ý mà

thongoc

Xe đạp
Kụ thongoc yêu em ah, xin kụ ly vodka rồi em có bún chả mình cùng nhậu cho vui.
Yêu hả? hổng dámdaaau heng.

dieu_tbd

Xe buýt
Nói thật cụ chủ cụ cứ làm thẳng topic là "hôm nay e chơi cho một chú đi sai làn một bài học" đi. Làm sao phải giả giọng ngô nghê như thế. Cứ như là ng bị hại trong khi đi như bác ra đường đầy thằng nó tẩn. E cũng thế luôn. Đoạn sau bác vượt họ rồi ép đầu rất phản cảm. E là chúa ghetd cái loại thỏ non đeo kính lão.

Trạng thái
Thớt đang đóng