[Thảo luận] Em rẽ từ Đại Cồ Việt-> phố Huế khi đèn giao thông báo rẽ vẫn xanh sao vẫn bi XX tóm ?

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
em chả hiểu mọi ng đi như lào , sao em đi suốt mà có sao đâu nhỉ

em đi đến cái đèn đỏ thứ nhất thì đã rẽ rồi , ở đó nó mở phân cách để mình rẽ luôn mà , tuy lấn vào làn đường bên kia nhưng nó là quy định như thế để tránh tắc mà , các bác cứ đi lên tận cái đèn đỏ 2 làm gì nhỉ , nó để đi thẳng chứ có phải để rẽ đâu

Cụ đi như vậy số cụ may vẫn chưa .....
xxx nó vẫn tóm bình thường cụ ợ..
trừ khi có hiệu lệnh của xx cho rẽ thì cụ mới được rẽ cắt như vậy, nếu không phải đến đèn hiệu thứ 2 chỗ ngã tư mới được rẽ đới ạ!!!

mcv30

Xe điện
đúng rồi nhiều khi đông quá nên xxx cho đi tắt đoạn 1 chiều cho nhanh nhưng nếu đi lâu thành quen , chết dở , với lại đèn có hai loạt đúng rồi phải để ý chứ

isa

Xe tải

Hàng ngày em vẫn đi qua đây, nhưng chẳng thấy có cái lý do gì để có thể đi tắt như này cả, nguyên 1 cái biển cấm đi ngược chiều to đùng ở đó, ko hiểu sao thỉnh thoảng xxx lại cho đi, thỉnh thoảng lại...bắt lại. Em là em cứ đi bình thường, đi tới đèn đỏ thứ 2 mới rẽ.

/Còn 1 chỗ nữa là trong đường Phương Mai, hướng đi từ trong ra đường Giải Phóng, tới gần cổng bv Việt Pháp thì có 1 cái biển cấm đi ngược chiều, ko hiểu chỗ đó đi như nào nữa, cụ nào biết ko ạ :102:

vihali

Xe container
Đúng rồi, chỗ này có cái biển ngược chiều to đùng. Hơn nữa, có chỉ dẫn trên đầu là làn bên trái dành cho việc rẽ trái nên không phải là làn đi thẳng như các cụ nghĩ đâu. xxx đôi lúc chán vì ùn tắc nên cho đi thế nhưng khi thoáng thì bẫy sẽ sập, lúc đó sẽ có bác gãi đầu bảo mọi hôm được rẽ sao giờ thì không.

Bắc Âu

Xe điện
Ở Lê Đại Hành còn 1 cái bẫy nữa, đó là đoạn cấm 1 chiều ô tô từ chợ Đuổi đến ngã 3 Mai Hắc Đế-Đại cồ việt-Lê Đại Hành. Ngày nào em đi qua cũng thấy có bác dính chưởng. Các cụ từ Vincom muốn đi ra phố Huế thì rẽ phải chợ Đuổi rồi quay đầu ĐCV hoặc từ Vincom rẽ trái ra Thái Phiên-ra Mai Hắc Đế là cô lành nhất ạ.

Chỉnh sửa cuối:

lexus_ldn

Xe tải
Có thể bác đi sai làn, có lần em cũng rẽ phải nhưng đi vào làn đi thẳng (cũng do 2B đứng chắn hết làn rẽ), thế là bị túm. 100K ạ!

ngvbang

Xe buýt
Ở chỗ đó trước khi vào ngã tư để rẽ ra phố Huế có 1 cái đèn đỏ nữ rất sát trên đường Đại Cồ Việt, chắc bác không để ý đèn này rồi, rất nhiều người chỉ để ý đèn xanh để rẽ ra phố Huế nên vượt đèn đỏ tại chỗ này. Bác rút kinh nghiệm thôi

DIRE

Xe buýt
em chả hiểu mọi ng đi như lào , sao em đi suốt mà có sao đâu nhỉ

em đi đến cái đèn đỏ thứ nhất thì đã rẽ rồi , ở đó nó mở phân cách để mình rẽ luôn mà , tuy lấn vào làn đường bên kia nhưng nó là quy định như thế để tránh tắc mà , các bác cứ đi lên tận cái đèn đỏ 2 làm gì nhỉ , nó để đi thẳng chứ có phải để rẽ đâu

XXX vẫy cho đi thì bác mới đi được ạ, em mà không thấy mấy anh í vẫy là em đi thẳng lên rồi mới rẽ trái, chắc cú

cuunon007

Xe hơi

/Còn 1 chỗ nữa là trong đường Phương Mai, hướng đi từ trong ra đường Giải Phóng, tới gần cổng bv Việt Pháp thì có 1 cái biển cấm đi ngược chiều, ko hiểu chỗ đó đi như nào nữa, cụ nào biết ko ạ :102:
có 1 cái đường bé tẹo tèo teo ở bên fải đấy, kụ lách vào đấy và còi um lên cho lũ xe ôm vs taxi trong đó nó tránh mà đi. Trước CA còn đứng đó bắt, jờ ko thấy nên fần đông các cụ cứ dông thằng. chẳng biết lúc nào nó lại bắt nữa =_=

vaicate

Xe tải
Chỗ này bị bắt là đúng đấy ạ. Đèn xanh 7 giây là bác đã vượt đèn đỏ trước rồi

FujiS5200

Xe điện
Khốn nạn nhất là cái đè đỏ thứ nhất thì đến chu kỳ đèn đỏ, cả cái cột nó tắt ngóm luôn, chỉ duy nhất 1 cái đèn bé tẹo bằng quả cam, cao độ tầm ngang với nóc xe... sedan là còn sáng. Đi qua đây thì thường nhìn vào cái đèn to đùng, án ngữ ở 2 bên đường chứ chả mấy ai lùa mắt đi tìm cái đèn bé tẹo, lại ở tít bên phải như vậy.

Em qua đây mấy lần rồi nhưng chưa thấy có chuyển biến gì. Không biết là do bên GTCT vô trách nhiệm mà để vậy hay là cái bẫy do xxx cố tình giăng ra (mà trong cả 2 trường hợp thì xxx đều khốn nạn như nhau)

LASER1.8

Xe tải
Ngày nào em cũng đi làm qua đây, có chút kinh nghiệm như thế này.
- Hướng đi Đại cồ việt đến ngã tư phố Huế, đoạn này có 2 đèn đỏ, đèn 1 chỉ có 1 cột đèn ở bên tay phải cột đèn này rất khó quan sát. Thường người tham ra giao thông tập trung nhìn cột đèn thứ 2 treo trên cao mà quên mất cột đèn này (cái này mấy đồng chí GTCC không sửa đi cho người dân được nhờ). Các cụ để ý nếu đồng hồ ở cột đèn t2 chuyển đến giây thứ 17 thì cột đèn 1 chuyển sang vàng-> đỏ. Đèn đỏ thì các cụ phải dừng lại thôi kể cả đi thẳng hay rẽ trái sang phố Huế (Nếu các kụ rẽ phải vào Bạch Mai thì đi vào làn trong cùng bên phải rẽ vô tư ạ). Mục đích của cột đèn 1 là cho dòng phương tiện đi theo chiều Le Đại Hành Mai Hắc đế lưu thông tránh xung đột nhau.
- Các kụ rẽ trái vào phố Huế có thể đi lấn sang đường 1bên kia để rẽ vào phố Huế cho nhanh. Cái này thì các chú CSGT xử lý linh hoạt vì lưu lượng người giao thông rẽ vào phố Huế rất đông, đi như thế tránh ùn tắc (Lúc đấy, hướng đi Trần Khát trân - đại cồ việt đang đèn đỏ nên đi thoải mái ạ) . Cái này cũng giống như trên cầu chương dương làn cho xe máy có cái biển cấm ô tô to đùng như ô tô con vẫn đi vô tư ạ.
- cuối cùng là hướng đi Lê Đại Hành đâm ra Đại Cồ Việt có 1 đoạn 1 chiều ô tô bắt đầu từ đoạn chợ Đuổi, các kụ nên để ý. Đi từ Mai Hắc Đế ra thi không sao. Hướng giao thông này kụ nào muốn rẽ trái về phố Huế có thể rẽ ngay sát lề bên trái ngược chiều 1 đoạn để rẽ ra phố Huế. Đi kiểu này tiện hơn và không cản trở giao thông tuy nhiên nhưng người quen đường mạnh dạn đi thi không sao, nếu không biết ngập ngừng 1 chút các chú xxx có thể vẫy lại để kiểm tra giấy tờ. Em thì quen rồi nên đi suốt, chả sao ca

Chỉnh sửa cuối:

trienchieu12

Xe tăng
- cuối cùng là hướng đi Thái Phiên đâm ra Đại Cồ Việt có 1 đoạn 1 chiều ô tô bắt đầu từ đoạn chợ Đuổi, các kụ nên để ý. Đi từ Mai Hắc Đế ra thi không sao. Hướng giao thông này kụ nào muốn rẽ trái về phố Huế có thể rẽ ngay sát lề bên trái ngược chiều 1 đoạn để rẽ ra phố Huế. Đi kiểu này tiện hơn và không cản trở giao thông tuy nhiên nhưng người quen đường mạnh dạn đi thi không sao, nếu không biết ngập ngừng 1 chút các chú xxx có thể vẫy lại để kiểm tra giấy tờ. Em thì quen rồi nên đi suốt, chả sao ca
Đoạn này là Mai Hắc Đế, Lê Đại Hành chứ cụ nhỉ, mấy lần em từ LĐH rẽ ra phố Huê đi ngược một đoạn thấy cũng run run, nhưng nghĩ bụng đi quanh cái cột rồi dải phân cách bé tí rồi quành lại phố Huế ngu ngu thế nào ấy, mà đoạn này rẽ tắt từ ĐCV sang cũng đc thì chắc từ LDH cũng đc.

Pitt

Xe điện
Cứ chầy cối mà cãi thôi nếu cụ không bận. làm gì có bằng chứng hả cụ.

tqppmpc

Xe buýt
Em rẽ từ Đại Cồ Việt --> phố huế khi đèn giao thông báo rẽ vẫn xanh (còn 6,7s nữa) mà bị XXX tóm ạ . Anh ấy nói trước đèn tín hiệu đấy còn đèn nữa mà em vượt cái đèn đỏ đó . EM đi sau cái xe tải nên có thể ko chú ý chăng ? Hay là em bị mấy anh XXX bắt nạt ???

Mất 2l rồi . Về nhà vẫn chưa biết tại sao bị XXX tóm ?
bác bị bắt là đúng , vì đèn xanh đó ko phải cho DCV rẽ mà cho MAi Hắc Đế rẽ ra Phố Huế, đi qua đấy bác đừng chú ý đến đèn xanh treo trên cao, có đồng hồ đếm ngựoc ở đầu TKC, đèn đó cho toàn bộ 5 hướng, đèn của hướng DCV nó nằm ngay bên phải, sát mép đường, bác phải cúi hẳn xuống vô lăng và ngứoc lên nhòm, nếu bác đi sau mấy chú xe Bus và Xe tải thì sẽ ko nhìn thây, chỉ chăm chăm nhìn vào đèn trên cao sẽ dính, mấy bác ngoại tỉnh chết liên tục chỗ này, chỗ này cũng cấm rẽ phải vào BM mà phỉa đi vào làn trong, nếu đi từ xa thấy đèn xanh trên cao còn 25s thì các bác cứ dừng lại, vì lúc đó đèn đỏ sẽ bật, nhưng đúng là cái bẫy đấy

Le Hung 1980

Xe buýt
Cụ đi đúng rồi, hôm trước e cũng bị tóm ở đó đèn xanh còn những 20s nữa kia cụ a, xxx nó bảo em vượt đèn đỏ em cũng cãi lại một hồi nó ko làm gì đc cuối cùng xxx nó bảo cho ít tiền uống nước em đành phải cho 100 để đi cho nhanh.$-)

thanhbb

Xe tải
Em cảm giác hình như bác nhầm! Vì đèn đỏ ở trước chỗ rẽ đấy chứ bác...:69::69::69:

Mai em kiểm tra lại xem thế nào vậy.
Không nhầm đâu, em cũng đi thế hàng ngày, xxx không nhìn e bao giờ nhưng phải đứng ở làn ngoài cùng sát dải phân cách và bật xi nhan rẽ. Nếu đi thẳng lên đến ngã tư mới rẽ thì dễ bị tắc đường lắm

Vuvit

Xe tăng
Đây là bẫy đới cụ ợ, ở Hà Nội nhiều bẫy như thế này lém, chia buồn cùng cụ vậy...