[Thảo luận] Em rẽ từ Đại Cồ Việt-> phố Huế khi đèn giao thông báo rẽ vẫn xanh sao vẫn bi XX tóm ?

dapvocaydan

Xe điện
Bố trí đèn tín hiệu như thế có khác gì cái bẫy

em chả hiểu mọi ng đi như lào , sao em đi suốt mà có sao đâu nhỉ

em đi đến cái đèn đỏ thứ nhất thì đã rẽ rồi , ở đó nó mở phân cách để mình rẽ luôn mà , tuy lấn vào làn đường bên kia nhưng nó là quy định như thế để tránh tắc mà , các bác cứ đi lên tận cái đèn đỏ 2 làm gì nhỉ , nó để đi thẳng chứ có phải để rẽ đâu

Bác ơi, bình thường khi đường đông thì xxxx vẫn cho phép mình rẽ đi vào phần đường đó tránh ùn tắc, nhưng em đã chứng kiến có hôm xxxx lại bắt khi 4b chạy vào đường đó rồi (lúc đó giữa trưa và không có chú xxxx nào đứng đó chỉ cho các bác đi vào phần đường đó mà xxxx chỉ đứng chốt phía trong thôi) lúc đó đố bác cãi được đấy vì ngay đầu đường đã có cái biển đường ngược chiều rồi.
Túm lại là đã được chứng kiến nên khi đi 4b em cứ chạy thẳng lên rồi rẽ cho đúng luật trừ khi đường đông mà có sự điều khiển của xxxx thì em mới chạy vào phần đường đó bởi vì với VN mình phần thắng bao giờ cũng ở trong tay những người thi hành luật mặc dù luật chẳng bao giờ rõ ràng cả. Vậy nên tránh mất học phí ... thì mình cứ tuân thủ tối đa chứ không hôm nào trở trời hoặc thiếu sản lượng hay vừa thua cá độ .... các bác ấy lại thi hành đúng luật thì chỉ có bác cháu mình chít thôi bác ợ

LJK

Xe buýt
Em cũng bị túm một lần vì mải nhìn đèn xanh ở chô Ngã tư, dính luôn đèn đỏ ở phía trước mà không biết.
Đau hết cả người ngợm, đó là bài học nhớ đời mỗi lần em đi qua đấy và đấy cũng là lần đầu tiên em bị phạt sau 2 năm có bằng

tiennam54

Xe tải
Chỗ này trước tớ cũng bị, rẽ theo hàng, thằng cảnh sát nó vẫy cho đi tắt bên trái đường, đến mình xe cuối nó bắt. Chán vãi

hungvn

Xe tải
Cháu cũng bị ở đó 1 phát, mất 3 loét (vì cháu "quên" bằng)

FeRAM

Xe điện
Cái đèn đầu tiên ấy, cách đây một tuần đi qua thì khi đèn đỏ, mấy cái đèn to bên trên thì tối om, 3 cái đèn nhỏ bên dưới cho 4B thì cả đèn xanh và đỏ đều sáng. Cụ nào đi nhầm, bí quá thì cũng có cái để cãi vã.

Mẹ, đèn đóm làm như bẫy nhau. Dễ dính chưởng khi bị xe buýt, xe tải nó che hoặc là đang chen nhau để thoát đèn, :)).

Vova

Xe container
Từ Đại Cồ Việt rẽ ra Phố Huế còn cẩn thận đi nhầm ngược chiều cơ. Hôm em dừng đèn xanh đỏ thấy có 3, 4 bác 4 bánh lại theo nhau lao vào đường ngược chiều, ở đó có dải phân cách và biển ngược chiều, lắm khi 2 bánh tràn sang để rẽ trên làn 4 bánh nên các bác 4 bánh thấy vắng đi vào . xxx đứng ở phố Huế làm cả cụm.(b)
Cái vụ đi vào luồng ngược chiều này tương đối khó chịu, đa số các trường hợp XXX toàn đứng nhìn, nhưng lúc nào chưa đạt chỉ tiêu chắc sẽ dừng các cụ 4 bánh. Tuy nhiên muốn đi thẳng đến ngã tư mới rẽ cũng phải cẩn thận vì 2 bánh và nhiều 4 bánh đã thành thói quen đi vào làn ngược chiều mất rồi, toàn tạt đầu để đi tắt :(

windys

Xe tăng
Cái vụ đi vào luồng ngược chiều này tương đối khó chịu, đa số các trường hợp XXX toàn đứng nhìn, nhưng lúc nào chưa đạt chỉ tiêu chắc sẽ dừng các cụ 4 bánh. Tuy nhiên muốn đi thẳng đến ngã tư mới rẽ cũng phải cẩn thận vì 2 bánh và nhiều 4 bánh đã thành thói quen đi vào làn ngược chiều mất rồi, toàn tạt đầu để đi tắt :(
Không phải đâu cụ ạ, cái này là do CSGT hướng dẫn ng dân đi vào đó, từ ngay khi bắt đầu lắp đặt 2 đèn đỏ, chia làn ở ngã tư này.... cách đấy mấy năm rồi ạ. E hay đi qua đây nên e biết. Các cụ cứ yên tâm mà đi, hì hì nếu có cấm trở lại thì cũng phải có một thời gian thông báo.

xe365vn

Xe container
công nhận nhiều khi mình cũng ko chú ý vì cứ mải nhìn cái đèn xa kia . thế xxx ở đấy mới kiếm chứ ,ngày nào 4b cũng bị tóm

toanvinh_forever

Xe điện
đây là chỗ giao thông vớ vẩn nhất HN. em thề

coldwinter

Xe tải
em chả hiểu mọi ng đi như lào , sao em đi suốt mà có sao đâu nhỉ

em đi đến cái đèn đỏ thứ nhất thì đã rẽ rồi , ở đó nó mở phân cách để mình rẽ luôn mà , tuy lấn vào làn đường bên kia nhưng nó là quy định như thế để tránh tắc mà , các bác cứ đi lên tận cái đèn đỏ 2 làm gì nhỉ , nó để đi thẳng chứ có phải để rẽ đâu

ối giời, ngày nào em chẳng đi qua đây, đi như cụ có ngày dính chưởng đấy ạ. Em chứng kiến nhiều cụ bị tóm rồi nhưng không phải vào giờ cao điểm nhé, giờ cao điểm xxx cho các cụ rẽ thoải mái.

vihali

Xe container
Báo với các cụ là đèn đỏ ở cột số 1 đã bị cháy, vì thế khi thấy đèn không sáng là phải tự giác dừng lại.
Tính tự giác của em kém lắm, em cứ theo hiệu lệnh mà đi thôi. Cụ đi đường Nguyễn Trãi mà "tự giác" thì cụ dừng đó cả ngày nhé. Làm gì có chuyện không có đèn đỏ mà tôi phải dừng trừ phi có sự điều khiển của CSGT.

xanh

Xe điện
Bố trí đèn tín hiệu như thế có khác gì cái bẫy
Nếu không có bẫy thì tụi xxx đứng ở đó làm giề? đứng đấy vừa nắng, vừa nóng, vừa bụi, cụ tưởng để chơi a?
Kiếm được một đồng cũng vất vả lắm chớ...

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em bị xực 2 lít ở đây. Pó chíu. Em dự là ko oan, nên em không cãi...

Chỗ ngã tư này đã có rất nhiều cụ dính mà đã có nhiều thớt cảnh báo rồi mà cụ chủ thớt vẫn dính mới lạ. Thôi thỉnh thoảng vào đọc mục ATGT để rút KN khi đi đường cụ nhé.

mai.thanh10

Xe container
Cầu Trắng Hà đông, hướng HĐ-HN cũng có quả đèn tương tự. Bạn em mới bị xích chỉ vì chỉ nhìn đèn trên cao phía khách sạn Anh Quân mà ko nhìn đèn thấp hơn ở đầu cầu phía HĐ. Ngã 4 này có những 2 quả đèn như vậy: 1 là như em vừa nói, 2 là hướng từ viện 103 lên cầu Trắng. Cực nhiều cụ bị vịn ở 2 cái đèn này. Em làm xe ôm ở ngã 4 này mà, hìhìhì. Nhưng em chưa làm cò bao giờ nhá, các cụ đừng nghĩ oan cho em.

Taxi Thanh Nga

Xe hơi
Ngã tư này em cũng khó hiểu đấy. Chẳng hiểu CSGT cho đi kiểu gì. Các xe toàn lao vao đường ngược chiều để rẽ ra phố Huế. Em chẳng bao giờ dám rẽ kiểu ấy. Nhỡ mấy chú "hâm" lên ra toét toét thì mất bữa bia.

bitit

Xe hơi
Ngã tư này em cũng khó hiểu đấy. Chẳng hiểu CSGT cho đi kiểu gì. Các xe toàn lao vao đường ngược chiều để rẽ ra phố Huế. Em chẳng bao giờ dám rẽ kiểu ấy. Nhỡ mấy chú "hâm" lên ra toét toét thì mất bữa bia.
các bác xxx nhìn BKS của mình quen rồi, nên ngày nào đi làm cũng rẽ như thế ý