[Funland] Em rất mong ban hành nhanh chóng tăng mức phạt với vi phạm giao thông. Hy vọng đỡ hỗn loạn như hiện nay

Slimz

Xe buýt
Quanh quẩn vẫn do con người nhể các cụ, chính ra Hn cứ làm thêm chục tổ đặc biệt (ko phải 141) chuyên xử lý vi phạm giờ cao điểm là ngon ngay. Hôm e ngồi hóng hớt ngay chỗ CN-LD, các d/c tổ đặc biệt bắt căng tay luôn, mấy thể loại xm chở gas ko mũ vào hết, cậy già ko mũ đón con cháu cũng vào, grab be bủng cũng vào, tóm lại cứ vi phạm gt là vào.

pbinh979

Xe tăng
Thay vì tăng mức phạt thì tập trung vào lắp hệ thống camera phạt nguội ở các ngã tư, các tuyến đường quan trọng. Kể cả xe máy em nghĩ cũng cần phải phạt nguội, thậm chí là cần hơn cả ô tô. Làm thế dần cũng hạn chế được kiểu mua bán xe máy không sang tên đổi chủ. Song song với đó là dần dần thu hồi, lọc các xe máy không chính chủ. Em nghĩ cứ làm mấy đợi kiểm tra giấy tờ xe máy là cũng lọc được ối :P
Chứ để như bây giờ, các ngã tư mặc dù có đèn nhưng nhiều xe máy vẫn đi lại thoải mái, giao thông đã hỗn loạn lại càng loạn hơn.
trước tiên cụ hiến cái kế nào để thủ tục sang tên đổi chủ xe máy nó nhanh hơn đã. em mua xe, giờ RẤT MONG MUỐN được sang tên và đóng thuế cho NHÀ NƯỚC, nhưng sau khi tìm hiểu được quy trình của các anh ý thì em hết hồn.

NNS

Xe ngựa
theo em mọi hìnhphạt nặng có tính răn đe, nhưng ko thể cứ tăng mãi được, tăng quá sức chịu tải của dân tự nhiên dân nó tăng chạy chọt đút lót, cuối cùng lại béo anh em xx vồ bánh mì. phạt bằng tiền, nhất là với cá nhân chỉ đến 1 hạn mức nào đó, còn thì phải bằng các chế tài khác như phạt tù, lao động công ích, chứ ko phải cứ thấy tình hình chấp hành kem kém là chỉ nhõn mỗi cách tăng mức phạt, tăng đến mức dân nó vứt mẹ nó xe chứ éo chấp hành nộp phạt thì cũng bằng thừa, thậm chí nặng nợ thêm cho nhà nước khi phải xử lí mớ tài sản xe cộ tạp nham mà người ta quẳng lại
và quan trọng nhất là bắt buộc 100% csgt xử lí hiện truòng đều phải có camera gắn mũ record lại, chủ yếu phạt nguội chứ ko phạt nóng, xxx ra đường chủ yếu xử lí tình huống gt, ko phải để phạt, còn có phạt thì cứ xé vé online rồi pass sang bên khác như tòa án xác định mức xèng rồi bên nữa như cục đường bộ thu xèng

Shadow381

Xe điện
Có tăng giời mà vẫn còn tình trạng "thượng bất chính" như bây giờ thì vẫn ko ăn thua. Hãy xem các đường như Phạm Hùng tại sao xe khách lại được quyền đỗ sát vạch bên trái, tức là ko chỉ dừng đỗ trái phép mà còn đỗ ra hẳn bên ngoài. Rồi việc xe đi vào làn khẩn cấp, đến trên 70% lại cũng là xe khách. Nhiều khi nó là tâm lý đám đông, dẹp đc cái nạn đó thì số ít xe cá nhân còn lại cũng ko dám đi vào nữa.
Sáng nào em đi làm cũng tắc ngã tư đèn đỏ Minh Khai - Kim Ngưu do xe bus dừng chờ đèn lấn vào làn rẽ từ Minh Khai ra Kim Ngưu làm các xe ko thể rẽ được gây ùn tắc; tương tự ngã ba Nguyễn Khoái Trần Khát Chân cũng thế, xe bus dừng chờ đèn rẽ trái nhưng lại dừng ở làn đi thẳng gây ùn tắc. Chiều về Trần Nhật Duật lên cầu Chương Dương cũng xe bus chen để lên cầu nhưng lại làm vướng làn xe đi thẳng dưới gầm cầu. Rồi đường Quán Thánh xe bus đang đi nó dừng lại nhưng lại bật xi nhan trái ko cho các xe vượt gây ùn tắc….
Đi rất bố láo mà chả ai phạt cả.

HTlangtu

Xe điện
Tăng nhưng phải giám sát các anh thực thi chứ ko lại béo ai đó....
Mà mỗi cho ra khỏi ngành thì bất công ngành khác quá ...
Nhân tiện thấy cụ Đôc tờ, e gửi 1 ca mà thằng cu cháu học Y nói chuyện e k tin, nó gửi đường link e mới tin.
Trong clip 1 người đàn ông bị xe cán mà ruột lòi xuống tận mắt cá chân???
Cũng không biết ai đúng ai sai trong câu chuyện, chỉ biết nạn nhân nằm sấp và chịu sức ép ghê gớm từ bánh xe, làm phủ tạng bắn lung tung bên trong :( :( :(
Khỏi phải nói nạn nhân ra đi đau đớn ntn?
Cụ trong ngành xem clip giải thích như thế có đúng 100% không ạ?

jazzzzz

Xe lăn
lại tư duy quản ko được thì cấm là chết đấy.
Ý thức liên quan tới túi tiền, phạt nặng sẽ ý thức ngay thôi, nồng độ cồn là 1 ví dụ.
Giờ định danh nốt xe máy và tăng cường phạt nguội, đội 2 bánh là bậy bạ nhất.

namson229

Xe điện
phạt như này đã há mồm rồi cụ ạ, cồn max 40tr; lắp cam phạt nguội; các anh xxx ko bỏ túi làm luật dc; xe máy thì khó; cách đây tầm 20 năm, thời bác Chuyên làm giám đốc công an HN, phạt xe máy nhốt luôn 15 ngày; xe đi ngoan hẳn, dừng đúng vạch, ko dám vượt đèn đỏ; duy trì dc 1 thời gian, giờ bát nháo hơn xưa; ko mũ, vượt đèn, đi ngược chiều

nguyentoan.uct

Xe điện
Ý thức liên quan tới túi tiền, phạt nặng sẽ ý thức ngay thôi, nồng độ cồn là 1 ví dụ.
Giờ định danh nốt xe máy và tăng cường phạt nguội, đội 2 bánh là bậy bạ nhất.
Giờ cứ quy định là nếu mà xảy ra lỗi vi phạm mà ko xử lý là phạt ông CSGT, TTGT; nếu có bất kỳ tiêu cực nào thì bỏ tù hết xem có khá hơn không. Phạt 500k/1 lỗi cũng có hiệu quả

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nhân tiện thấy cụ Đôc tờ, e gửi 1 ca mà thằng cu cháu học Y nói chuyện e k tin, nó gửi đường link e mới tin.
Trong clip 1 người đàn ông bị xe cán mà ruột lòi xuống tận mắt cá chân???
Cũng không biết ai đúng ai sai trong câu chuyện, chỉ biết nạn nhân nằm sấp và chịu sức ép ghê gớm từ bánh xe, làm phủ tạng bắn lung tung bên trong :( :( :(
Khỏi phải nói nạn nhân ra đi đau đớn ntn?
Cụ trong ngành xem clip giải thích như thế có đúng 100% không ạ?
Hệ thống ruột được treo bởi hệ thống mạc nối và các mạc treo.... Để giữ các tạng ở vị trí cố định.
Trường hợp cụ bảo thường sẽ nát bét hết ... Chứ ít khi nguyên vẹn mà kéo xuống tận mắt cá chân được

tientaninfotech

Xe tăng
Tăng làm gì, tăng thu ngân sách thì có.
Chứ cứ tham gia giao thông thì rõ, trình độ lái xe, văn hóa lái xe, ý thức chấp hành luật kém.
Nhất là 2 mục em bôi đậm thực sự kém lắm luôn.
Sáng nay 2 chiếc công làm tắc hẳn 1 con đường to đùng vì 2 cụ cùng bò chậm 15-20km/h ko cho xe nào vượt. Ùn hẳn 2km mà vẫn coi như đường của bố
Rồi thì đi chậm chả biết đi làn nào cho đúng, cứ trái đường mà bám, kệ mịa bố

Nhiều bất cập mang tính ý thức và kỹ năng lắm lắm.

em xin được ở nhà không ra đường