[Thảo luận] Em phải làm gì trong tình huống này

Mapu

Xe tăng
Bẩm các cụ, sáng nay em vừa gặp phải một vụ và lúng túng trong cách xử lý, các cụ xem giúp em với.
Em đang đưa gấu và f1 đi hướng bùng binh Big C lên Mai Dịch, khi đi qua đoạn giao cắt Phạm Hùng và đường rẽ vào khu Trung Yên, xe đi gần qua hết thì bị một thằng Taxi đâm vào đuôi xe. Em chạy xuống đến nơi thì thấy cái xe của thằng này chồi hẳn đầu xe ra ngoài tầm gần nửa mét so với hàng xe đang xếp hàng ở đó. Chú này thì sai hẳn rồi, không bàn cãi gì thêm nhưng vừa xuống xe chú ấy đã văng này văng nọ là ông đi thế này, ông đi thế kia đâm vào xe tôi. ***, bố láo thông thể tưởng được. Nhưng lúc này thì em vẫn rất bình tĩnh, bảo để yên xe đây, tao gọi công an đến xử lý. Nó bảo thích thì cứ gọi, và nó bắt đầu chửi bới. Nhưng điều đáng nói chính là từ đây ạ, một bác Fortuner đỗ cạnh chú taxi này thấy bức xúc bắt đầu xuống xe, bảo mày sai, mày xin lỗi người ta một tiếng để còn đi, chứ không tắc hết đường thế này thì ai còn đi được nữa. Chú taxi kia bắt đầu quay sang bác đi Fortuner, kêu là mày bảo anh sai? Bác Fortuner bảo lại mày sai rảnh rành thế kia còn nói gì nữa. Con *** lái đi taxi bắt đầu sủa: mày là thằng chó nào lại xía vào chuyện của tao.
To tiếng bắt đầu xảy ra, con *** taxi này càng bố láo, chửi bới bác Fortuner thậm tệ, cầm biển số (của xe nó bị rơi ra khi quyệt vào xe em) chỉ mặt bác Fortuner là biến đi đừng can thiệp vào chuyện của tao. Bác Fortuner lúc này đã không còn giữ được bình tĩnh nữa liền xông vào táng cho con *** kia hai phát, em phải can bác ấy mới thôi. Tình hình rất căng thẳng khi máu chú kia bắt đầu chảy cộng với mấy thằng xe ôm hùa vào là phải dạy cho bọn lắm tiền một bài học. Bác Fortuner xin lỗi con *** này vì lỡ tay, và bảo mày lên xe tao chở mày vào bệnh viện nhưng con *** này nó càng hung hăng và bắt đầu chí phéo ngồi lên nắp capo của Fortuner và gọi điện cho đồng bọn đến xử lý.
Trước tình hình đó, em đành phải đánh xe chở gấu và F1 lánh tạm vào đường Đỗ Đức Dục rồi đi bộ ra. Ra đến nơi, thấy con *** này đang hướng dẫn đường đi cho đồng bọn, em lại bảo nó: Mày đi sai, mày bố láo quá, rồi mày chủi bới cả người ta, nên người ta quá tay, bây giờ anh em nói chuyện hợp tác với nhau, bọn tao sẽ đền bù tiền thuốc men cho mày. Thế là nó tru tréo lên, nào là bọn mày định tưởng bọn mày lắm tiền rồi bọn mày thích đè tao thế nào thì đè à, cái lũ lợn chúng mày hôm nay tao sẽ thịt hết, tao sẽ đòi lại máu của tao,..a,b,c ...Lúc này bác Fortuner đã ngồi trong xe chốt cửa, thế là nó quay sang em bảo bọn mày đánh tao đúng không, giờ đánh tiếp đi,...và bôi hết máu lên áo em. Mấy thằng xe ôm ở ngoài thì bảo cứ đợi đội kia đến để xử lý, thậm chí có thằng còn lấy điện thoại của thằng taxi để hướng dẫn đường cho đồng bọn nó đến.
Thấy tình huống sẽ rất xấu khi em đứng một mình ở ngoài và đội của nó sắp đến nên em đành chọn giải pháp chạy sang dường Đỗ Đức Dục, chở gấu và f1 đến gửi nhà người quen ở Mễ Trì, gọi điện cho 2 người bạn ở gần đấy chạy đến nghe ngóng tình hình. Còn em thì ngồi trong đương Nguyễn Đức Dục và chờ thông tin.
Bạn em chạy đến nơi thì thấy bảo vừa hòa giải xong, nghe đâu bác Fortuner phải đền 7 củ cho con *** đấy, vừa xong thì đồng bọn của nó cũng đến và nghe nói mấy con *** đấy hỉ hả lắm: nguyên văn lời con *** lái taxi là cược tiền xe vào công ty có 5 củ thế mà hôm nay được 7 củ.
Em có gọi điện cho bạn em nhờ chạy theo bác Fotuner xin số điện thoại để em liên lạc lại nhưng không gặp được.

Theo các cụ, trong tình huống như trên, có cách nào xử lý tốt hơn không ạ, vì nói đúng với các cụ là gấu và F1 em đang trong xe nên lúc đó em cũng hơi cuống, không biết phải làm thế nào.
Cụ Fortuner có trên OF này thì cho em xin contact của cụ để xin được gặp cụ một chút ạ.

Chỉnh sửa cuối:

vt_hoa

Xe tăng
Cụ chụp ảnh hiện trường rồi gọi 113. Trước hết sẽ nhốt xe lại rồi mới xử lý. Taxi không dám để xe bị giam lâu đâu, nếu nó sai thì đại diện hãng sẽ phải đến thương lượng với cụ

Mapu

Xe tăng
Cụ chụp ảnh hiện trường rồi gọi 113. Trước hết sẽ nhốt xe lại rồi mới xử lý. Taxi không dám để xe bị giam lâu đâu, nếu nó sai thì đại diện hãng sẽ phải đến thương lượng với cụ
Vấn đề là em chưa kịp xử lý vụ nó đâm vào xe em thì đã xảy ra vụ đấm đá kia rồi cụ ạ.

thuysinh.tl

Xe container
Đáng ra thì nên bình tĩnh gọi xxx đến chứ bác Fortuner nóng tính quá mà táng nó nên bị nó ăn vạ. Kiểu này thì mặc kệ nó chửi thì kệ nó rồi chụp ảnh hiện trường, gọi xxx tới. Bác Fortuner nếu muốn giúp thì chỉ nên đứng ra làm chứng thôi. Đáng nhẽ trong trường hợp đó thì cụ chủ gọi 113 để hỗ trợ chứ để mặc bác Fortuner như thế là không nên

luongphong84

Xe hơi
Lần trước cũng có cụ kể có chu taxi đâm vào mít rồi cũng đổ tội cho cụ ấy. Bọn này láo thật. Kể mà cụ kịp làm mấy kiểu ảnh hiện trường ngay lúc đó thì tốt.

Mapu

Xe tăng
Đáng ra thì nên bình tĩnh gọi xxx đến chứ bác Fortuner nóng tính quá mà táng nó nên bị nó ăn vạ. Kiểu này thì mặc kệ nó chửi thì kệ nó rồi chụp ảnh hiện trường, gọi xxx tới. Bác Fortuner nếu muốn giúp thì chỉ nên đứng ra làm chứng thôi. Đáng nhẽ trong trường hợp đó thì cụ chủ gọi 113 để hỗ trợ chứ để mặc bác Fortuner như thế là không nên
Em có để mặc đâu ạ, em vẫn ở đó cho đến khi đồng bọn nó gần đến thì em mới phải vào trong Đỗ Đức Dục tránh. Bạn em có gọi 113 để báo và lúc sau có cảnh sát giao thông đến nhưng thấy thương lượng xong rồi lại đi.

whitecolar

Xe hơi
Thằng taxi này láo quá. Lần sau bác nhịn tý ghi lại biển số, đợi hôm sau gọi mấy thằng đệ táng cho 1 trận.
Chứ lúc đấy đơn phương độc mã thì ko ổn.
Lần trước có thằng ko phải taxi nhưng mà láo, trường hợp giống hệt của bác. Em nhịn, ghi lại biển số đi theo xem làm ở đâu. Hôm sau cho mấy thằng đệ đến nện cho 1 trận, chắc giờ này nó vẫn nhớ :D

Mr.Ryu

Xe buýt
Cụ hiền quá , phải em nó mà gân cổ sủa là em dí ngay cái "tạch tạch" của mấy anh Cơ Động vào mồm nó rồi. Cách đây gần 1 tháng em bị 2 ông choai choai vỉa 1 phát , em phanh ko kịp thế là phang nhẹ tí ti vào xe nó (:| . 2 cu cậu dừng xe lại lườm lườm , em dừng hẳn xe mở cửa ra chửi mấy câu , giả vờ "bộ đội già" 1 tí thế là 2 cậu phóng tít
Ra đường giờ chỉ hiền với người hiền thôi cụ ạ , chứ gặp loại anh em nhà Chí Phèo thì cứ phải cứng cho nó chừa

meogunny

Xe tải
tội cụ fortuner quá.. trong e taxi chưa láo đến thế, mà có thế thì chả xi-lanh với em.. cụ lần sau cẩn thận với b0n này.

60Hz

Xe buýt
em nói thật là cụ hơi ...hèn. ng ta giúp mình mà vì mình ng ta mới bị như vậy cụ lại đi trốn, chán!

ndkhoivtv

Xe tăng
Nói thật, cụ Mapu đừng buồn. Như vậy là hèn, dù ít hay nhiều nhưng trong cơn hoạn nạn người ta cũng đã có chút lòng với mình. Vậy mà cụ nỡ bỏ đi trốn.

... gấu và F1 gửi nhanh đâu đấy nào đâu phải chuyện quá khó! Ai cũng dửng dưng như vậy, sau này ai giúp ai?!?!

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em cũng công nhận là cụ chủ nhát, cụ Fortuner giúp cụ thế mà cụ lại... thằng taxi kia bit đâm vào xe cụ là sai quay sang ăn vạ bác For vì bác ấy đánh nó.

nguyenducduy

Xe điện
Mấy thằng taxi chỉ to còi thôi chứ chúng nó đàn anh, đàn chị được với ai, cụ kết hợp với bác fortu kia mà táng thêm vài phát là nó run bật ngay thôi

Mapu

Xe tăng
Thưa các cụ, em đã nói rất rõ, em đưa gấu và f1 đi lánh sang đường rồi thì em quay lại ngay, chỉ đén khi nó gọi hội nó đến thì em mới phải đi lánh và gọi bạn em đến. Lúc này bác fortuner đã vào xe chốt cửa, mình em đứng ở ngoài, nếu em không đi lánh sang bên đường thì đồng bọn nó chắc chắn sẽ thịt em.
Thế nên em mới hỏi các cụ là, nếu là các cụ, các cụ sẽ làm gì trong tình huống này.

Chỉnh sửa cuối:

giacmoxe4

Xe điện
Thông cảm với Cụ chủ lắm,bây giờ xã hội nó loạn lạc.Cụ bình tĩnh lánh đi là phải,em cũng rất khâm phục bác Fortune thấy sự bất bình là đứng ra bênh Cụ chủ.

luongphong84

Xe hơi
Thông cảm cho cụ chủ thôi các cụ à. Cái sự va chạm này không phải ai cũng thành thạo và nhiều kinh nghiệm. Vả lại ở hiện trường cũng khác với trên forum. Thế nên cái tâm thì muốn xử lý thấu đáo lắm nhưng việc làm thì chưa thể đạt được như mong muốn.

N_V_L

Xe điện
Thông cảm cho cụ chủ thôi các cụ à. Cái sự va chạm này không phải ai cũng thành thạo và nhiều kinh nghiệm. Vả lại ở hiện trường cũng khác với trên forum. Thế nên cái tâm thì muốn xử lý thấu đáo lắm nhưng việc làm thì chưa thể đạt được như mong muốn.
Vâng chúng ta cung nên thông cảm cho cụ chủ, điều quan trong cụ chủ nhớ được biến số xe của bác fortuner rồi tim gặp bắc ấy. và nhớ mặt mũi biên xe hãng tacxi nào lúc va chạm. Thì sẽ có hướng giải quyết tốt.

Mapu

Xe tăng
Thưa các cụ, em post bài này lên đây với hai mục đích:
- Nếu là các cụ, các cụ sẽ xử lý như thế nào? Để tìm cách xử lý hợp lý nhất trong trường hợp tương tự. Vì lúc đó em cũng chỉ nghĩ được các xử lý thế thôi ( đưa gấu và f1 ra xa, quay lại hỗ trợ cụ Fortuner, đến lúc cụ Fortuner vào xe, đồng bọn của bọn kia sắp tới thì em đành phải lánh đi, gọi bạn đến xem có thể hỗ trợ được gì). Vì vậy em mong các cụ cho giải pháp xử lý nếu là các cụ. Lúc đó em đã định gọi 113 nhưng cụ Fortuner có vẻ không muốn vì lý do gì đấy.
- Thứ hai, em muốn tìm lại cụ Fortuner kia để cảm ơn cụ ấy, dù cụ ấy hơi nóng tính nhưng người như cụ ấy bây giờ rất hiếm.

anchibui

Xe điện
Các bác trong bất cứ tình huống nào cũng đừng đánh người trước.
Mình đang đúng thành sai khi táng nó.
Va chạm giao thông là bình thường, phải thằng cùn, thèng Chí... Mình gọi xxx GT, hoặc 113 họ giải quyết giúp.
Bác 4tuner đúng là tai bay vạ gió... Bác chủ tìm người ta mà tạ lỗi đê.