[Thảo luận] Em nhắc nhở cụ đi Getz 30Y-6703 và Kia Soul 30-2838

mensayhonviet

Xe tải
Cụ đi SH150i mà không vợt được get 1.1 a`
e đi wây tàu trong phố vượt ngon troét . híc híc

sh150i1980

Xe tăng

MyMac

Xe điện
vào hồi 14h ngày 29/10 em có việc phải chở ít đồ và bà chị cùng đứa cháu về quê vì ghế sau phải để đồ , bà chị và đứa cháu phải ngồi ở ghế phụ , chị em có thắt dây an toàn , vì chị đang mang bầu , nên bé không thắt dây an toàn .
Khi em đi qua cầu phù đổng khoảng 5 km đến đoạn đối diện khu công nghiệp ninh hiệp . Thì em thấy có bác getz đi đằng trước , em gạt xinhan và nháy đền xin vượt. Bác ấy không cho vượt đi khoảng 1km thì em vẫn nháy đèn và xinhan thì em vẫn để , để xin bác ấy vượt. Bác ấy chạy khoảng 65km , đường đó chạy được 80km . Em vẫn cứ theo bác ấy để vượt thì bỗng nhiên bác ấy không gạt xinhan phải cho em vượt mà bác ấy đánh lái sang phải và em thấy thế vẫn để xinhan trái và nháy đèn . Em vượt bác ấy nhưng khi em vượt đền gần xe bác ấy thì bác ấy lại đánh xe ra bên trái . Em phanh dúi dụi vì lúc đó em chạy khoảng 80km . Trời thương em nếu không giờ này em không viết cho các cụ đọc được , may quá hôm trước em vừa sửa lại cái abs chỗ ông mèo bẩn xong . Hôm đó một là em đâm và giữa xe bác đó hai là em nhẩy lên ba toa , may sao emphaanh giật lại được hậu quả là đứa cháu em đập mồm vào taplo chẩy máu mồm may là nhẹ không sao. Lúc đó xong em vượt phải và đi ngang hàng với bác ấy , em hạ kính nói bác ấy nhưng bác ấy kệ không thèm hạ kính nói gì cả . Em chợt nhớ bác ấy có logo nhưng mà logo tự chế màu trắng có hình oto lên em bỏ qua . Nhưng thấy bác ấy xử sự như vậy là không tốt , em mới post như vậy .
Em nói thật hôm đó nếu bác ấy không phải là ofer là em chiến đó , vì em mới mua được của ông mèo bẩn cái khóa vô lăng .
Khi em quay về thì lại bị vụ dư lày . Em đi cầu vĩnh tuy về xuống nguyễn khoái rẽ trái về minh khai , em đã rẽ gần xuống dốc thì bị bác kia soul nhằm lao thẳng vào đầu em , em lại phải phanh khự lại , em quay nhìn thì thấy ít cụ ấy cũng dán logo.
Cụ ấy đi chán quá
đạo đức xuống cấp.

aq79

Xe container
Vào hồi 14h ngày 29/10 em có việc phải chở ít đồ và bà chị cùng đứa cháu về quê vì ghế sau phải để đồ , Bà chị và đứa cháu phải ngồi ở ghế phụ , chị em có thắt dây an toàn , vì chị đang mang bầu , nên bé không thắt dây an toàn .
Khi em đi qua cầu Phù Đổng khoảng 5 Km đến đoạn đối diện khu công nghiệp Ninh Hiệp . thì em thấy có bác Getz đi đằng trước , em gạt xinhan và nháy đền xin vượt. Bác ấy không cho vượt đi khoảng 1Km thì em vẫn nháy đèn và xinhan thì em vẫn để , để xin Bác ấy vượt. bác ấy chạy khoảng 65Km , đường đó chạy được 80Km . Em vẫn cứ theo Bác ấy để vượt thì bỗng nhiên bác ấy không gạt xinhan phải cho em vượt mà Bác ấy đánh lái sang phải và em thấy thế vẫn để xinhan trái và nháy đèn . em vượt bác ấy nhưng khi em vượt đền gần xe Bác ấy thì Bác ấy lại đánh xe ra bên trái . Em phanh dúi dụi vì lúc đó em chạy khoảng 80Km . trời thương em nếu không giờ này em không viết cho các cụ đọc được , may quá hôm trước em vừa sửa lại cái ABS chỗ ông Mèo bẩn xong . hôm đó một là em đâm và giữa xe Bác đó hai là em nhẩy lên Ba Toa , may sao emphaanh giật lại được hậu quả là đứa cháu em đập mồm vào Taplo chẩy máu mồm may là nhẹ không sao. Lúc đó xong em vượt phải và đi ngang hàng với bác ấy , em hạ kính nói Bác ấy nhưng bác ấy kệ không thèm hạ kính nói gì cả . em chợt nhớ Bác ấy có Logo nhưng mà Logo tự chế màu trắng có hình oto lên em bỏ qua . nhưng thấy Bác ấy xử sự như vậy là không tốt , em mới Post như vậy .
EM nói thật hôm đó nếu Bác ấy không phải là Ofer là em chiến đó , vì em mới mua được của ông Mèo bẩn cái khóa Vô Lăng .
Khi em quay về thì lại bị vụ dư lày . em đi cầu Vĩnh Tuy về xuống Nguyễn Khoái rẽ trái về Minh Khai , em đã rẽ gần xuống dốc thì bị Bác kia Soul nhằm lao thẳng vào đầu em , em lại phải phanh khự lại , em quay nhìn thì thấy ít cụ ấy cũng dán Logo.
Cụ ấy đi chán quá
hê hê, e nói thật với cụ trường hợp này cụ nên làm như Tào Tháo, thà mình phụ ng chứ ko để ng phụ mình, nó tạt như thế cụ cứ đi thẳng cho e xem thằng nào chết? còn vụ logo thì khó nói lắm, xe của e bán qua 2 đời chủ nữa roài mà vẫn để logo, hỏi thì họ bảo thấy đẹp nên để thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Bibo666

[Tịch thu bằng lái]
Vào hồi 14h ngày 29/10 em có việc phải chở ít đồ và bà chị cùng đứa cháu về quê vì ghế sau phải để đồ , Bà chị và đứa cháu phải ngồi ở ghế phụ , chị em có thắt dây an toàn , vì chị đang mang bầu , nên bé không thắt dây an toàn .
Khi em đi qua cầu Phù Đổng khoảng 5 Km đến đoạn đối diện khu công nghiệp Ninh Hiệp . thì em thấy có bác Getz đi đằng trước , em gạt xinhan và nháy đền xin vượt. Bác ấy không cho vượt đi khoảng 1Km thì em vẫn nháy đèn và xinhan thì em vẫn để , để xin Bác ấy vượt. bác ấy chạy khoảng 65Km , đường đó chạy được 80Km . Em vẫn cứ theo Bác ấy để vượt thì bỗng nhiên bác ấy không gạt xinhan phải cho em vượt mà Bác ấy đánh lái sang phải và em thấy thế vẫn để xinhan trái và nháy đèn . em vượt bác ấy nhưng khi em vượt đền gần xe Bác ấy thì Bác ấy lại đánh xe ra bên trái . Em phanh dúi dụi vì lúc đó em chạy khoảng 80Km . trời thương em nếu không giờ này em không viết cho các cụ đọc được , may quá hôm trước em vừa sửa lại cái ABS chỗ ông Mèo bẩn xong . hôm đó một là em đâm và giữa xe Bác đó hai là em nhẩy lên Ba Toa , may sao emphaanh giật lại được hậu quả là đứa cháu em đập mồm vào Taplo chẩy máu mồm may là nhẹ không sao. Lúc đó xong em vượt phải và đi ngang hàng với bác ấy , em hạ kính nói Bác ấy nhưng bác ấy kệ không thèm hạ kính nói gì cả . em chợt nhớ Bác ấy có Logo nhưng mà Logo tự chế màu trắng có hình oto lên em bỏ qua . nhưng thấy Bác ấy xử sự như vậy là không tốt , em mới Post như vậy .
EM nói thật hôm đó nếu Bác ấy không phải là Ofer là em chiến đó , vì em mới mua được của ông Mèo bẩn cái khóa Vô Lăng .
Khi em quay về thì lại bị vụ dư lày . em đi cầu Vĩnh Tuy về xuống Nguyễn Khoái rẽ trái về Minh Khai , em đã rẽ gần xuống dốc thì bị Bác kia Soul nhằm lao thẳng vào đầu em , em lại phải phanh khự lại , em quay nhìn thì thấy ít cụ ấy cũng dán Logo.
Cụ ấy đi chán quá
Nghe mà bức xúc quá nhỉ? Buồn vì cái loại lấy danh nghĩa của off mà cư xử vô học, thà đừng đeo cái lô gô vào xe để làm bẩn hình ảnh của off.

2fast2fear

Xe tăng
Cụ chủ thớt cũng nên xem lại xem mình có nháy pha thúc còi loạn xì ngậu không, trong phố có giương pha chổng ngược lên không... Mới lại lái xe mà để hành khách trong xe vỡ mồm là lái kém ạ :P

truongan898

Xe tải
Mấy tháng trước đi đường 1 cháu cũng gặp 1 thằng thế này, về sau cháu đánh liều vượt phải vì đi quen đường đó biết đoạn đó ko có xxx, vượt lên nhà cháu vẫn giữ ga bình thường và bỏ nó 1 đoạn xa, nhưng đến cầu giẽ (đoạn rẽ đi Thường Tín) cháu đi chậm lại và cứ tà tà trước mặt ko cho vượt (vì cháu nhớ đoạn đó có xxx làm) để xem thằng đó có học thuộc bài nhanh ko để còn cho nó vào tròng. Y như rằng, vượt phải xe cháu luôn và gặp cạp nong, =D> lúc đó mới thấy hả lòng hả dạ

nnperav

Xe tăng
Nếu là em: Vượt lên, chặn xe lại, táng cho trận hoặc làm gì đó để lần sau còn biết mà rút kinh nghiệm!

Ngoc Phan XLS

Xe container
đi trước nó roài phanh cho nó mấy cái cho nó sợ cụ ợ ( nếu có thể nhá) :D
Cháu bé chảy máu mồm rồi mà cụ không thấy sợ hay sao? Xúi dại quá!

Cụ chưa có Võ rồi. Những thành phần đường thoáng xin vượt không cho thì cụ cứ đi sau mà ngóc fa lên, 1s sau cho vượt ngay :D
Một con xe Tập Lái có "thằng Thầy" (xin lỗi em phải gọi thế) ngồi cạnh bò 50km/h trên QL5 trước mặt em hơn 5km! Em xin vượt từ rất lịch sự đến cáu bẳn mà hai thằng đó nhất định không cho!:@)
Cáu quá em giương hết 3 quả FF50 + 3 quả FF75 + 2 đèn gầm + Pha nguyên bản của Escape nữa, vị chi là 10 bóng đèn, thế là cả cabin lẫn 2 gương hậu bên ngoài nhà nó sáng rực rỡ như ban ngày! Thằng Thầy ngồi bên phụ thò tay trái bẻ ngoéo cái gương hậu trong ca bin lêch đi khỏi chói mắt thàng trò rồi chúng nó thong thả bò tiếp! Đúng là một lũ lợn!:@)
Em đành "vượt bên phải" và đi luôn chứ không cà khịa gì nó! Em gọi là "vượt bên phải" vì Trương Tuần ở chính QL5 này tại Hải Dương đã phải thả em đi vô điều kiện sau 10 phút cãi nhau vì chuyện em vượt mấy con Lợn lái xe bên phải xe chúng nó rồi!

hê hê, e nói thật với cụ trường hợp này cụ nên làm như Tào Tháo, thà mình phụ ng chứ ko để ng phụ mình, nó tạt như thế cụ cứ đi thẳng cho e xem thằng nào chết? còn vụ logo thì khó nói lắm, xe của e bán qua 2 đời chủ nữa roài mà vẫn để logo, hỏi thì họ bảo thấy đẹp nên để thôi.
Thằng nào chết thì chưa biết nhưng vợ 2 nhà mình chắc chắn be bét, em thấy không hay!

Cụ chủ thớt cũng nên xem lại xem mình có nháy pha thúc còi loạn xì ngậu không, trong phố có giương pha chổng ngược lên không... Mới lại lái xe mà để hành khách trong xe vỡ mồm là lái kém ạ :P
Em nghĩ khác! Cho dù xe sau xin vượt lịch sự hay cáu gắt em đều tìm cách cho vượt nhanh nhất có thể. Đấy là nghĩa vụ của mình khi tham gia GT.
Câu thứ 2 của cụ hơi quá. Chả ai nói tài được khi gặp tình huống Lợn lái xe này!

autobahn-hanoi

Xe tăng
Chia sẻ với kụ chủ, tuy nhiên, vì sự an toàn của gia đình kụ, và anh em, kụ lần sau vượt cẩn thận hơn chút nhé. Chúc kụ mạnh khỏe.

aq79

Xe container
Thằng nào chết thì chưa biết nhưng vợ 2 nhà mình chắc chắn be bét, em thấy không hay!
cụ ơi, rốt cuộc cũng chỉ là cái xe, về làm bảo hiểm là xong, còn hơn để mình và gia đình mình nguy hiểm ạ.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
cụ ơi, rốt cuộc cũng chỉ là cái xe, về làm bảo hiểm là xong, còn hơn để mình và gia đình mình nguy hiểm ạ.
Híc, thế cụ nghĩ là cứ giữ tốc độ để nó "tạt đầu" mình thì đỡ "nguy hiểm" hơn ạ???

Về tình huống thì phản xạ phanh + xử lý như cụ chủ thớt là ổn rồi ạ! Trách tên kia đi láo thôi :)

MsLove

Tháo bánh
Cụ cứ quá nhời, ai nắm chắc được mọi tình huống đi trên đường.

Xin mãi nó mới móc phải sang hở ra một tý, đang vượt thì nó lại móc trái - quả ý không đạp cứng phanh thì đâm thẳng vào sườn nó hay là nghếch lên phân cách?

2fast2fear

Xe tăng
Em nghĩ khác! Cho dù xe sau xin vượt lịch sự hay cáu gắt em đều tìm cách cho vượt nhanh nhất có thể. Đấy là nghĩa vụ của mình khi tham gia GT.
Câu thứ 2 của cụ hơi quá. Chả ai nói tài được khi gặp tình huống Lợn lái xe này!
Vâng nhường ai thì tùy mỗi người thôi ạ. Em thì nghĩ chính cụ nói hơi quá chăng, nếu người ta mới có bằng, xử lý ko tốt thì sao cụ? Hồi mới lái ai chẳng chăm chú nhìn phía trước, có nhìn gương lược được tẹo nào đâu...

Cụ cứ quá nhời, ai nắm chắc được mọi tình huống đi trên đường.

Xin mãi nó mới móc phải sang hở ra một tý, đang vượt thì nó lại móc trái - quả ý không đạp cứng phanh thì đâm thẳng vào sườn nó hay là nghếch lên phân cách?
Vấn đề là mình vẫn chủ động được mà cụ, không vượt một cách an toàn được có thể dừng hẳn xe đi lái, đổ xăng, hút thuốc hay cứ bám tiếp cho an toàn thôi, còn cứ sống chết quyết tâm mà vượt thì em nghĩ không ổn ạ

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vâng nhường ai thì tùy mỗi người thôi ạ. Em thì nghĩ chính cụ nói hơi quá chăng, nếu người ta mới có bằng, xử lý ko tốt thì sao cụ? Hồi mới lái ai chẳng chăm chú nhìn phía trước, có nhìn gương lược được tẹo nào đâu...
Cụ đọc lại bài em viết cho kỹ đi! Em lẽo đẽo 5km là quá kiên nhẫn + với cái của nợ em gọi bằng thằng bên cạnh và còn biết thò tay bẻ hộ cái gương cho khỏi chói thằng lái thì cụ thấy sao?
Dạy dỗ kiểu ý chả trách ra đường giờ toàn thể loại không biết cho vượt là gì!:(

Em thì chả dám chê ai lái kém bao giờ ợ! Bản thân em không phải lái xe chuyên nghiệp nhưng cũng ôm vô lăng Ếch nhà được 50.000km khá an toàn! Em nói khá bởi vì có 1 lần đạp chết phanh (không dám tránh vì hai bên có 2B hộ tống) vẫn rê bánh tầm 2m ủi nghiêng một con 2B vêu *** Ếch nhà em và thiếu 50cm nữa thì hai chú đi 2B đã nằm gọn dưới gầm xe em vì sang đường vuông góc từ trong ngõ ra không cần biết ngoài đường lớn có ai, may mà em cẩn thận nên chỉ chạy có tầm 40km/h!

elegantteam

Xe tăng
cùng là thành viên nhưng em vưỡn khuyến khích cụ biếu cụ gét dấy mấy quả vào alo.

cwise

Xe container
Cụ đọc lại bài em viết cho kỹ đi! Em lẽo đẽo 5km là quá kiên nhẫn + với cái của nợ em gọi bằng thằng bên cạnh và còn biết thò tay bẻ hộ cái gương cho khỏi chói thằng lái thì cụ thấy sao?
Dạy dỗ kiểu ý chả trách ra đường giờ toàn thể loại không biết cho vượt là gì!:(

Em thì chả dám chê ai lái kém bao giờ ợ! Bản thân em không phải lái xe chuyên nghiệp nhưng cũng ôm vô lăng Ếch nhà được 50.000km khá an toàn! Em nói khá bởi vì có 1 lần đạp chết phanh (không dám tránh vì hai bên có 2B hộ tống) vẫn rê bánh tầm 2m ủi nghiêng một con 2B vêu *** Ếch nhà em và thiếu 50cm nữa thì hai chú đi 2B đã nằm gọn dưới gầm xe em vì sang đường vuông góc từ trong ngõ ra không cần biết ngoài đường lớn có ai, may mà em cẩn thận nên chỉ chạy có tầm 40km/h!
Em ủng hộ bác, 5km là quá khủng khiếp, em thì 500 m thôi. hãng Tosshiba

Okane

Xe container
Nếu đúng như cụ tả, thì thằng lái xe Getz 30Y-6703 đi đáng ghét thật, cụ chắc là người điềm tĩnh, nếu là e - chắc vượt phải và táng chết mẹ thằng nào lái như đấy ngay.