[Funland] Em mới ký đơn...dù chưa đc 1 năm

sontranvu

Xe điện
Cái này người ta gọi là liệu cơm gắp mắm ông tướng ak.
Mẹ cụ giàu có, mua BHNT thì ok. Còn đang phải nuôi 1 con học, nhà lại đi thuê mua BHNT để làm gì?

Cưới xong đã vay vàng rồi, đã trả hết chưa? Giờ lại đi vay tiền? Con cái giàu có cho cam, nhõn hơn 20 củ ở HN nhà đi thuê, có con cái ra sống kiểu gì?

Còn cụ bảo có đất mẹ cho, đấy là cho mồm thôi. Khi nào bán đưa tiền hoặc sang tên cho 2 vc mới gọi là cho. Mẹ chồng nhiều người quái thai lắm, vơ tất cả tài sản về mình rồi hát điệp khúc: Bao giờ tao chết chả của chúng mày thì của ai. Chờ đến lúc ấy 2 vc cũng 60 tuổi rồi, tiêu gì đến tiền mà cho???
Mẹ chồng thọ sống quá 100 years thì con khéo đi trc mẹ rồi.😅😅😅.

Dịch Thuật

Xe tải
Theo em hiểu thì ý khắt khe của vk cụ là : Phải có đi có lại.

Phonglantrang

Xe buýt
E vào xem các nhà đạo đức on nai chém

xbadboyz

Xe điện
Chưa có em bé. Không dung hòa được với mẹ --> Đủ để next

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chưa có em bé. Không dung hòa được với mẹ --> Đủ để next
Ở mình ko có quy định bồi thường tuổi thanh xuân nhỉ. Tự nhiên vì việc bên nhà mình làm ng ta thành gái qua đò.

caisua

Xe lăn
Lại phải xem vay để làm gì và cho vay có ảnh hưởng sinh tồn tới gđ mình ko?
Cần quá mà vợ ko cho vay nên tự vay bạn bè, NH để xử lý. Việc riêng gđ nên có lòng tự trọng.
Chuẩn đấy ạ, ko làm được như này thì chưa đủ lớn để làm chồng người ta
Nhiều cụ cứ vác 30 năm nuôi chồng ra để ép con dâu phải hiến dâng cho mẹ chồng thì ko hợp nữa đâu ạ.
Con em cũng 20 tuổi rồi, em cũng nói thật luôn: nuôi người là sướng nhất, gấp bội lần nuôi chó nuôi mèo. Và em cũng ko bao giờ trông chờ báo đáp chứ đừng nói nhòm vào ví con xem có bao nhiêu để còn “vay”

hoanptp

Xe điện
Cụ cứ bình tĩnh rồi hai vợ chồng ngồi lại phơi bày hết tất cả, nếu dung hòa đc là tốt nhất chứ bỏ ngang giữa chừng thì cụ chắc cũng chênh vênh mất vài năm

Simson

Xe buýt
Cưới có 1 năm, còn nhiều sự kiện.

Với các thông tin như này thì chưa bỏ biếc gì đâu.

Nhưng nếu bỏ thật thì lại may quá đi, vài năm sau cả 2 đều lớn lên thì cưới tiếp người khác cho nó lắng.

À mà đàn ông đưa hết tiền tích luỹ cho vợ, thì gọi là ít thông minh, sẽ còn bị các thể loại sự kiện nó hành. Tất nhiên đàu tiên cần nâng cao năng lực và có tích luỹ đã.

thế mẹ ruột mình cần tiền mà con vợ nó ko đồng ý mình cho mẹ tiền thì phải làm thế nào ?

taplai2012

Xe trâu
Chuẩn đấy ạ, ko làm được như này thì chưa đủ lớn để làm chồng người ta
Nhiều cụ cứ vác 30 năm nuôi chồng ra để ép con dâu phải hiến dâng cho mẹ chồng thì ko hợp nữa đâu ạ.
Con em cũng 20 tuổi rồi, em cũng nói thật luôn: nuôi người là sướng nhất, gấp bội lần nuôi chó nuôi mèo. Và em cũng ko bao giờ trông chờ báo đáp chứ đừng nói nhòm vào ví con xem có bao nhiêu để còn “vay”
Mình cứ hình dung trước khi lấy dc ng ta làm vợ. Phải từ làm quen rồi mới có tình cảm, yêu đương. Tự nhiên vồ cái lấy ngay dc đâu. Mẹ ck cũng thế, tự nhiên bắt ngay lập tức yêu thương người lạ ko đơn giản. Thứ nhất cần thời gian, thứ 2 cần ứng xử các bên. Ông ck bắt vk phải hy sinh gđ nhỏ để cứu nét mẹ ck là khá bất hợp lý. Nhất là bên nhà vk cũng ko phải điều kiện, thậm chí còn đang mắc bệnh hiểm nghèo tốn kém.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
thế mẹ ruột mình cần tiền mà con vợ nó ko đồng ý mình cho mẹ tiền thì phải làm thế nào ?
Mình phải làm ra thật nhiều tiền và không để mẹ mình cần tiền cụ ạ.

Nana2015

Xe tăng
Tất cả câu chuyện toàn vì tiền hết. Giải quyết dc khâu đó thì ổn ko là k ổn

pinkday

Xe buýt
Cụ không nên gộp tất cả các lý do vào một giỏ như vậy. Nếu đấy là lý do chính đáng thì Cụ nên trao đổi với Vợ, Em nghĩ khi Cụ phân tích đúng thì Vợ Cụ sẽ nghe theo thôi. Còn nếu không Cụ tạm đi vay chỗ khác để đưa tiền cho Mẹ để giải quyết việc của Bà trước mắt. Còn chuyện vợ chồng hai Cụ đóng cửa bảo nhau.

Em xin lỗi Cụ trước khi nói điều này, Em nghĩ không nên gọi Vợ mình là "Con Vợ".

ngoc.ht09

Xe buýt
Giải tán đi cụ chủ.
Nhiều cụ viết rất dài, kiểu như muốn chứng tỏ ta đây là người sâu sắc, từng trải, có óc phân tích, có nhiều góc nhìn,.... Nhưng các cụ lại không phân biệt đc trật tự trên dưới, phải trái, đạo nghĩa trong gia đình. Mà chỉ chăm chăm vào nồi cơm nhà các cụ. Thấy suy nghĩ của các cụ mà buồn thay cho bố mẹ các cụ.
Đạo nghĩa cái gì, đạo nghĩa thì bố mẹ chồng như bố mẹ vợ, con rể phải xem xét trách nhiệm của mình. Không có ai từ lỗ nẻ chui ra về làm dâu hiền vợ thảo nhà các cụ mà bỏ mặc bố mẹ nhà người ta được.

Trác Đông Lai

Xe buýt
Em vẫn giữ nguyên quan điểm là vợ cụ chủ mà đã tự ý bỏ về nhà bố mẹ đẻ và muốn ly hôn thì cụ chủ mạnh dạn mà ủng hộ.

Dĩ nhiên không phải ký vào đơn nhưng đồng ý cho cô vợ này đơn phương ly hôn.

Đừng bao giờ để mình phải chạy theo người khác. Một lần chạy theo thì cả đời phải chạy theo.

lavie500

Xe tăng
Nhà ai cũng có mâu thuẫn như nhà chủ thớt cả thôi, chỉ có điều cùng nhau cố gắng để hàn gắn, còn nhà chủ thớt thì vợ ko muốn thì tốt nhất nên giải quyết sớm cho nhẹ đầu.