[Funland] Em mới ký đơn...dù chưa đc 1 năm

ngoc.ht09

Xe buýt
Đúng là dở nhỉ, để mẹ đẻ ốm đau vẫn phải đi làm. Mẹ chồng hỏi phải cho luôn mới đúng, bao nhiêu cũng cho, rồi mới có cớ cho mẹ đẻ chứ. Vun vén làm cái gì khi mới sống với nhau 1 năm
Thế chu đáo nhất rồi, nhưng vkck nhà này kinh tế chưa được. Nói chung phụ nữ nào cũng so đo nhà chồng thôi chủ thớt ah (cô này thì hơi quá là ở với em chồng sv cũng ko ở được), nhưng chả ai hoàn hảo. Lo mà kiếm kinh tế thật vững, rồi từ từ con cái, sống với nhau thêm thời gian nữa đi xem có phát bệnh nữa không rồi quyết.

Taihoatu

Xe lăn
Chắc cũng vì thật thà, vợ đội lên đầu, có bao nhiêu nộp hết cho vợ nên mới ko có tiền giúp cho mẹ. Khi cần thì phải hỏi nó nên mới sinh chuyện. Động tí là nó vác quần vác áo bỏ nhà đi.
Tui đàn bà nhưng cũng ko hứng thú cái việc đàn ông cái gì cũng phải hỏi vợ.
Thấy nó cứ hèn hèn thế nào á b-)
Thế không hỏi vk đến lúc nó biết nó lại ngoạc cái mồm ra là giấu nó cũng nhọc, hì hì
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh thôi. Chả nhà ai giống ai nên mọi trường hoẹp áp vào đều khập khiễng, nhưng riêng đối với e cãi nhau mà bỏ nhà đi thì đi luôn chứ ko níu kéo

huchich

Xe tải
thông cảm cho vợ cụ

Nó muốn vun cho gia đình nhỏ, nhưng cụ lại muốn lo cho gia đình lớn.

Lương cụ vs vợ cụ thế kia thì hơi khó sông dư dả, em thật!

Vợ nó đòi nghỉ thì giải thoát cho cô ấy, cô ấy ko thể vì cụ mà phải sống cho ng khác được.

TrungUce

Xe tải
Là đàn ông đọc chuyện của cụ em thấy cụ bản lĩnh kém, kém cả vợ cụ, em ủng hộ vợ cụ nhé. Cụ nên nói chuyện rõ ràng với mẹ đẻ trước, rồi chịu khó xuống nước mà đưa vợ về.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Nhạc

Xe container
Cụ ko kể mẹ của cụ hỏi vay bao nhiêu nên cũng ko biết sao vợ cụ phản đối ghê thế. E nghĩ vay đóng BHNT cũng chỉ đôi chục củ/năm là cùng. Về nguyên tắc góp gạo thổi cơm chung nếu bà cụ vay quá số tiền thuộc tài sản của cụ thì bà cụ có vấn đề, nếu bà cụ vay ít hơn số tiền thuộc tài sản của cụ thì vợ cụ có vấn đề.

pinkday

Xe buýt
Trường hợp này khó Thoáng được, người Vợ ích kỷ, không trọng Đạo làm dâu. Trước hay sau thì cũng khó mà tồn tại, nếu Cụ chủ là người hướng nội, lo cho gđ . Lời khuyên tốt nhất là hãy đọc kwqỹ và suy nghĩ nhưng lời Tôi đã biên ở trên, Đau lâu dài và Đau chốc lát.
Cụ Chủ hay Vợ đều có Cha sinh Mẹ đẻ xót bố mẹ mình là lẽ tự nhiên. Bố mẹ muốn tốt cho con cái thì không nên vay tiền còn nếu có nên bàn với con trai trước rồi nói chuyện với cả hai. Các Cụ câu Tiền bạc phân minh.. Em nghĩ ko sai.

Còn Cụ Chủ hướng nội lo cho gia đình mà phá đi gia đình nhỏ của mình sau những chuyện như thế này và với lý do để lo cho bố mẹ mình thì có xây bao cái gia đình nhỏ rồi cũng tan hết.

Chuyện chị dâu em chồng hòa thuận là tốt ko đánh chửi nhau là may, chủ yếu là sống biết nhìn nhau thôi Cụ ạ.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
thông cảm cho vợ cụ

Nó muốn vun cho gia đình nhỏ, nhưng cụ lại muốn lo cho gia đình lớn.

Lương cụ vs vợ cụ thế kia thì hơi khó sông dư dả, em thật!

Vợ nó đòi nghỉ thì giải thoát cho cô ấy, cô ấy ko thể vì cụ mà phải sống cho ng khác được.
Tiện hỏi anh chủ thớt,
Sao mới cưới đc vài tháng mà mẹ cụ đã gọi vay 2 vợ chồng tiền 2 lần rồi. Thường thì những thời gian này chỉ có bố mẹ cho con cái thôi. Là dâu nó phản ứng vậy tôi nghĩ là bình thường.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Thế không hỏi vk đến lúc nó biết nó lại ngoạc cái mồm ra là giấu nó cũng nhọc, hì hì
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh thôi. Chả nhà ai giống ai nên mọi trường hoẹp áp vào đều khập khiễng, nhưng riêng đối với e cãi nhau mà bỏ nhà đi thì đi luôn chứ ko níu kéo
Vợ em cãi nhau mà ko thấy bỏ về ngoại mới chán chứ cụ ạ . em mong mỗi thế mà ko đc

raymeila

Xe máy
Vợ cụ chủ bỏ về nhà mẹ đẻ và đưa đơn là cư xử có phần thiếu chín chắn và hơi ích kỷ.
Tuy nhiên chỉ từ lời kể của cụ mà em vẫn thấy hơi tủi thân cho cho vợ cụ. Hai vợ chồng trẻ mới cưới phải chi phí rất nhiều cho tổ ấm nên kinh tế ko dư dả gì, có tí vàng chắc được cho trong hôn lễ thì mẹ chồng lại vay mất. Một năm sau chưa trả nợ cũ thì lại vay tiếp. Nếu bà khó khăn không thu nhập hay ốm đau cần giúp gấp đã đành, hơn nữa mẹ của vợ lại bị K sức khỏe yếu vẫn cố kiếm tiền để ko phải dựa vào con cái. Ít nhiều vợ cụ cũng sẽ có sự so sánh và chạnh lòng.
Gia đình của cụ vẫn còn cơ hội cứu vãn, muốn hay ko là do cụ. Đập đi thì dễ nhưng làm lại chưa chắc đã tốt hơn nên hi vọng cụ nghĩ kỹ.

Hatha Yoga

Xe tăng
Thế là vk cụ nó viết đơn trước ah?
Đã có em bé chưa?
Nếu láo thì cho lượn luôn thôi
Làm ván mới cho nhanh Cụ à chứ không kéo dài thêm được đâu! Em thật!
Sút luôn đi cụ. Cho em xin pass
Bỏ thôi. (Nếu chưa có con)
Chăm sóc mẹ cụ, em gái cụ.
Giải thoát cho vợ cụ.
Nếu chưa có em bé thì giải tán. Dây dưa thêm năm nữa có em bé lúc đó lại khó nghĩ. Mẹ chồng chưa ốm mà con dâu đã tính toán thì sau này đau ốm còn trông mong gì.
May mà vc cụ chủ ko ở chung với ông bà nội, chứ không nó chửi nó quát ông bà già suốt ngày, may giờ chưa có gì kể cũng may, đập đi xây lại nhanh còn kịp.

msbnty-29

Xe tải
cụ thớt lập cái lá số tử vi trọn đời xem cung thê của mình xấu hay tốt. Nếu cung thê tốt tức lấy nhầm con vợ này, vote bỏ. Còn cung thê xấu thì lấy con méo nào cũng xấu như nhau, vote ở cho đỡ tốn tiền cưới :))

Yen Binh

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ông khuyên bỏ là cũng phường nông cạn hoặc ở nhà ăn hiếp vợ ra ngoài mềm như chi chi
Vợ chông chú thu nhập như thế là thấp ở HN, lại còn tính sang năm mua nhà. Vì đại cục con vợ nó mới như thế. Hôn nhân năm đầu vô cùng phức tạp, khó khăn nhất là khi kinh tế yếu kém.
Chú với vợ bình tĩnh, xem lại nếu còn yêu nhau thì đơn từ ký rồi chứ sắp tới ký tiếp cũng chả là cái đ' gì hết
Vợ nó mà không ky bo, tính toán thì lương đó cháo chả có mà húp. Còn trẻ, hôn nhân mới 1 năm nên cứ khó khăn là dọa bỏ nhau cũng thường tình.
Thôi cố gắng, cố gắng và cố gắng
À đẻ thì đẻ sớm đi, giờ nhiều người kế hoạch, kế hóm gì rồi tịt cmnl đấy
Cụ này góp ý chuẩn

toyota219

Xe điện
Em thấy mún zúp ai thì mềnh fải vửng trước đả, đừng vì cả nể rồi lại ảnh hưởng người thân. Dịch covit này rồi sẽ nhìu mâu thuẩn từ kte mà ra.

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com

Hatha Yoga

Xe tăng
tính v e nó vậy cụ ạ, bốc đồng, lần cãi nhau cũng xách quần áo về bên ngoại. E có nc và ko đồng ý cách cư xử như vậy nhưng lần này cũng thế cụ ạ, mang quần áo và đồ đạc về hết bên ngoại rồi cụ
Cụ phải làm sao để cụ đi đâu nó cũng phải theo cụ mới là giỏi, còn thích thì biến cmmđ.
Các cụ bẩu rồi : đánh kẻ chạy đi chứ không ai đánh kẻ chạy lại.

Cụ mà là người chủ động viết sớ nữa thì đẹp. Nhiều câu chuyện lắm rồi, cái giống đàn bà nó mà làm ra tiền hơn cụ thì cụ cứ gọi là nó ngồi lên đầu cụ, chưa gì đã bố láo rồi.

ngoc_phuong

Xe lăn