Em mới học lái xe xong các bác tư vấn gúp em. Nên mua số sàn hay số tự động?

ducls

Xe tăng
Có điều kiện thì cứ AT mà chơi, cho nó nhàn.

chantudan23663

Xe hơi
Đi mt khoảng 2 năm thì đổi sang at, hai vợ chồng cùng tập luôn là hay nhất, như em vợ có bằng rồi còn không dám cho đi at vì sợ xe điên

dinhlong283

Xe máy
nếu mới học xong cụ nên đi MT để đỡ nhầm chân phanh và chân ga. Hơn nữa đi số MT thì thao tác, cách điều chỉnh tốc độ cũng hợp hơn vì cụ học lái toàn số MT mà. MT đi tốt thì AT đi đơn giản chứ đi AT quen sang MT thì em ko dám chắc nhé ^^

newidea09

Xe tăng
Tình hình là vừa mới cố được cái bằng không bết chọn lựa như nào cho phù hợp?????
Tiền thì cũng có hạn cố tậu em 4 bốn bánh đưa gia đình thỉnh thoảng về quê;)
Làm phiền các bác tư vấn giúp em????? Thank các bác nhìu!!!!!!!!!!;);););)
Cụ lựa chọn theo sở thích thôi. Ko phải MT là an toàn hơn AT và ngược lại nhé. Đi trong phố thì AT thoải mái hơn MT.
Còn nếu có gấu cũng lái thì ưu tiên mua AT cụ ạ :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
nếu mới học xong cụ nên đi MT để đỡ nhầm chân phanh và chân ga. Hơn nữa đi số MT thì thao tác, cách điều chỉnh tốc độ cũng hợp hơn vì cụ học lái toàn số MT mà. MT đi tốt thì AT đi đơn giản chứ đi AT quen sang MT thì em ko dám chắc nhé ^^
Kụ chủ tham khảo cm này này,

ptduc92

Xe hơi
Nếu mới lái e khuyên bác nên đi MT nh hơn cho quen chân ga, phanh, côn.

locds1

Xe tải
Từ kinh nghiệm bản thân e thấy mới lái thì đi MT đã (Mới lái e đi MT mấy lần nhầm phanh-ga do giật mình, may mà có phản xạ đạp luôn côn), đến khi quen rồi thành kiểu phản xạ tự nhiên khi chuyển chân phanh-ga thì sang AT (Giờ quen rồi e sang AT thì bất cứ hiện tượng nào làm mình giật mình e đều có phản xạ tự nhiên chân nhảy sang bên phanh ngay dù chưa cần sử dụng đến phanh)
Tất nhiên ông bạn e mới lấy xe đã AT luôn cũng chẳng sao chỉ có điều mất tg khá dài đi căng thẳng rón rén không được tự tin

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Đi mt khoảng 2 năm thì đổi sang at, hai vợ chồng cùng tập luôn là hay nhất, như em vợ có bằng rồi còn không dám cho đi at vì sợ xe điên
Đi MT mà để số 1 đạp hết ga thì còn điên loạn hơn cả AT đấy.Có bằng lái xe là múc AT mà dùng cho nó nhàn :D

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Đi MT mà để số 1 đạp hết ga thì còn điên loạn hơn cả AT đấy.Có bằng lái xe là múc AT mà dùng cho nó nhàn :D
Cụ nói vậy là chưa đi MT rồi, MT mà nhầm chân ga là chưa thành thạo, mà chưa thạo thì chết máy, cụ đạp hết ga nó cũng ko nhúc nhích :)). AT thi ko cần biết nhầm hay không, thạo hay chưa, cứ D mà đạp ga là thẳng tiến!

ducletrung

Xe container
Cụ nói vậy là chưa đi MT rồi, MT mà nhầm chân ga là chưa thành thạo, mà chưa thạo thì chết máy, cụ đạp hết ga nó cũng ko nhúc nhích :)). AT thi ko cần biết nhầm hay không, thạo hay chưa, cứ D mà đạp ga là thẳng tiến!
Ông già em trước tập lái xe oto đạp dí hết ga con MT lúc đang số 1 húc vỡ hết 3 lốp và 2 vành xe lao lên nằm giữa giải phân cách của đường đền mất 12tr,từ đó sợ không đi xe oto nữa..Cái bọn MT mà để số thấp đạp hết ga sức tàn phá khủng hơn là AT nhiều :D

Chỉnh sửa cuối:

batuan89

Xe tải
Nếu cụ chủ mà còn trẻ thì cứ MT đi trước đi, cái gì mình cũng nên chải nghiệm và cái gì cũng nên giỏi có phải hay hơn ko. Sau này đi ngon tay MT rồi lại chuyển sang AT lúc đó đổi xe luôn là quá đẹp. Em cũng mới học lái nhưng nếu sau mua xe mà có chọn MT em cũng cân hết ko phải ngại. lái quen rồi thì MT hay AT như nhau hết.

ptduc92

Xe hơi
Ông già em trước tập lái xe oto đạp dí hết ga con MT lúc đang số 1 húc vỡ hết 3 lốp và 2 vành xe lao lên nằm giữa giải phân cách của đường đền mất 12tr,từ đó sợ không đi xe oto nữa..Cái bọn MT mà để số thấp đạp hết ga sức tàn phá khủng hơn là AT nhiều :D
Đấy là lúc tập xe mà bác,chứ bác chủ có bằng rồi, chắc chắn cũng đã lái qua xe dạng MT rồi, nên e nghĩ bio an toàn hơn là bác chủ nên đi xe MT sẽ đỡ bỡ ngỡ hơn.

hopetaun

Xe máy
em vote số AT nhàn đỡ phải đấm nhiều :D

Yakumo

Xe tải
Quan trọng là xèng. Như e có ít xèng e cũng chỉ dám nghĩ MT. Hehe

NAMĐÀN.56

Xe tải
em nghĩ nên mua số sàn đi trước,học được nhiều kĩ năng va lái mới an toàn hơn ạ,em nghĩ vậy...còn quan trọng cụ nhiều tiền thì sao phải ngợiX_X

quang tien

Xe máy
bố cụ chủ cũng thích cảm giác mạnh dữ, tập lái mà chơi dí hết ga số 1 luôn à :v
cái này không thể đổ lỗi cho xe MT hay AT được. cũng chỉ là do kỹ năng của người cầm lái mà thôi :))
lái như cụ mô tả thì AT hay MT thì cũng vẫn thế thôi