[Funland] Em mới đi nhận VF3, cảm nhận lần đầu chạy trong phố

ngoctu2109

Xe tăng
Cái vụ sạc thế hơi loằng ngoằng các cụ nhỉ, sạc ngoài k phải cây nào cũng đáp ứng đc.

Thấy có cụ kêu cái chắn bùn hơi lỗi, đi đường bẩn nó bắn hết lên thành xe bao gồm cả phần tay nắm mở cửa.

coquay

Xe container
Họ mua xe về mục đích chính không phải là chạy. Mà là để quảng cáo xưởng độ. Kết hợp làm video up youtube, tiktok kiếm tiền.
Xe rẻ mà phá cho tới luôn.
Cơ bản là tệp 27k khách hàng chuẩn bị nhận xe họ kiểu gì cũng lướt mạng tìm nơi làm đẹp cho trc cơ hội kiếm tiền auto nào chả máu

toikhongtontai

Xe đạp
Cái vụ sạc thế hơi loằng ngoằng các cụ nhỉ, sạc ngoài k phải cây nào cũng đáp ứng đc.

Thấy có cụ kêu cái chắn bùn hơi lỗi, đi đường bẩn nó bắn hết lên thành xe bao gồm cả phần tay nắm mở cửa.
bài đó chả bị nó chửi ngờ y suốt, cái xe ngắn đi đường bùn đất may nó k bắn lên kính là ngon rồi, trừ cao hẳn, k có xe nào đi vũng bùn mà thoát được, xem cũng nên hiện thực chứ nghe gì bọn top top kiếm view bẩn b

vutuanlong

Xe tăng
Cuối tuần e lượn lờ ngắm chân dài VF3

Sau e vào trong Vincom ngồi thử lên xem sao, cảm thấy cũng thoải mái, nhưng lòng ghế hơi nhỏ, tầm nhìn cũng khá thoáng.

chanthat123

Xì hơi lốp
Em hôm rồi sang Vincom cũng tò mò xem thử vì nhà bạn thân của vợ cũng đặt mua con này. Cảm nhận là nếu đi cafe phố thì ok chưa kể độ đẽo như trên toptop thì cũng phong cách của nó chứ không đùa. Nhà bạn vợ em thì lại 2 vc và 1 đứa con mà cũng hay về quê, cách HN tầm hơn 100km. Như thế thì cốp ko đựng dc gì, đành hy sinh 1 ghế ngồi để đồ. E ko rõ nhà nó mua bản gì nhưng nếu bản full mà hơn 300 củ thì em nghĩ mua cái Vios cũ ngon hơn. Nhưng nghĩ lại thì mua Vios không được hỗ trợ tài chính gì nên thấy mua con này cũng đúng nhưng nó mà đi ra ngoại thành thì quan ngại thật

Bomva

Xe điện
CHã mới nhận hộ đi thử phát thì chưa nói lên nhiều diều được. Khi nào cụ nào đi tầm 3-4 tháng vào nhận xét khách quan phát mới đánh giá được.
Còn quan điểm em thời kỳ đầu phát triển em nhường hết các bác thưởng thức,đập hộp, phá t rinh ... vài năm nữa định hình em mới chơi!

luu3

Xe buýt
quan ngại cái gì , con con xe này đi 200km , xạc nửa tiếng từ 10 lên 70% . Con này chi phí vận hành chỉ ngang xe máy , nhà ở ngoại thành là quá tiện

Em hôm rồi sang Vincom cũng tò mò xem thử vì nhà bạn thân của vợ cũng đặt mua con này. Cảm nhận là nếu đi cafe phố thì ok chưa kể độ đẽo như trên toptop thì cũng phong cách của nó chứ không đùa. Nhà bạn vợ em thì lại 2 vc và 1 đứa con mà cũng hay về quê, cách HN tầm hơn 100km. Như thế thì cốp ko đựng dc gì, đành hy sinh 1 ghế ngồi để đồ. E ko rõ nhà nó mua bản gì nhưng nếu bản full mà hơn 300 củ thì em nghĩ mua cái Vios cũ ngon hơn. Nhưng nghĩ lại thì mua Vios không được hỗ trợ tài chính gì nên thấy mua con này cũng đúng nhưng nó mà đi ra ngoại thành thì quan ngại thật

xherox

Xe điện
Em mới nhìn thấy 1 con VF3 này ngoài đường, mầu xanh bộ đội, trông hay hay, nhìn như món đồ chơi cỡ lớn.

poiuy

Xe ba gác
Bằng tiền thì bao giờ xe cũ chẳng cao hơn 1 đẳng cấp nhưng vấn đề thứ nhất nó là xe cũ, thứ 2 là tìm được xe tốt giá đẹp không dễ.

thichlexus

Xe điện
Cụ nào ngồi hàng ghế sau VF3 rồi cảm nhận nếu 2 người 1m70 trở lên ngồi thì có bị chật không, có đủ chỗ duỗi chân không ạ

alceste

Xe điện
Xe này h mua vẫn được 2 năm sạc miễn phí đúng ko cụ nhỉ, vậy cũng khá lời tiền nhiên liệu.
100km thì đi thoải mái rồi, nếu đi trong phố thì ko phải sạc hàng ngày. Lại ngắn, nhỏ quay xe dễ dàng.
Mua xe cũ đâu có ngon. Cảm giác xe mới bao h cũng thích, lại an toàn ko lo hỏng vặt, chứ mua xe ODO cao, mỗi lần bảo dưỡng lại tốn mớ tiền.
Trước nhà em đi Madza 3, cứ 2500km là bảo dưỡng, liên tục, đến 4 vạn bảo thôi, giải tán.

allan

Xe hơi
hôm trước xem review xe thấy có ông đem vợ bầu test VF3 dốc tam đảo 😅 . Nói chung VF3 được hãng định vị để đi phố rồi, nhỏ gọn tiện lợi. Đi xa thì nên đi xe to hơn từ VF5 đổ lên, Con xe nhỏ mà ra đường trường, lên cao tốc,đi đường đèo thì cực kì không nên vì dù hoàn thiện tốt đến mấy thì bản chất xe nhỏ trục cơ sở ngắn thì không đảm bảo ổn định khi đi nhanh hoặc ôm cua rùi. Em nghĩ sẽ sớm có quy định xe cỡ bao nhiêu thì không được vào cao tốc.

nkafe

Xe tải
hôm trước xem review xe thấy có ông đem vợ bầu test VF3 dốc tam đảo 😅 . Nói chung VF3 được hãng định vị để đi phố rồi, nhỏ gọn tiện lợi. Đi xa thì nên đi xe to hơn từ VF5 đổ lên, Con xe nhỏ mà ra đường trường, lên cao tốc,đi đường đèo thì cực kì không nên vì dù hoàn thiện tốt đến mấy thì bản chất xe nhỏ trục cơ sở ngắn thì không đảm bảo ổn định khi đi nhanh hoặc ôm cua rùi. Em nghĩ sẽ sớm có quy định xe cỡ bao nhiêu thì không được vào cao tốc.
Cuộc sống đang khá thoải mái, nghe những thằng chuyên muốn bịa, ốp thêm quy định này kia chỉ muốn đấm. Bịa quy định trên quốc hội với ở bộ công an tối cao là quá đủ rồi.

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Em nghĩ mấy cái nhà nghỉ, KS ven đường quốc lộ có thể thu hút thêm khách bằng cách lắp mấy cái trụ xạc xe điện. Các bác tài có thể xạc xe lúc dừng nghỉ trưa hoặc qua đêm.
Thế này thì là xoạc chứ

saphia2008

Xe tải
Mình thấy cu em Mexe nhận xét trên Youtube chuẩn đó. Tầm giá dưới 300tr lấy con này làm xe đi phố, nhỏ gọn ko đòi hỏi hệ thống treo, tiện nghi, đẹp.... Nó phù hợp với nhu cầu cơ bản của mỗi gia đình khi đi trong phố. Nhưng cơ bản thiếu cam lùi rất cần khi đi trong phố