[Thảo luận] em mới bị bắn bằng mồm,huhu

dam_duong_xa

Xe buýt
huhu,cac cụ chửi ác quá,lần sau em hứa ko tái phạm.chẳng qua em buộc phải làm vậy vì 7h em phải có mặt ở quê để đưa các bà đi xin dâu,chậm 10' là hỏng hết việc.các cụ thông cảm cho em vụ này nhá.
E định mời cụ ly vang đỏ thì đọc cái này nên thông cảm với cụ. Rút kinh nghiệm lần sau (cho cả E nữa, gặp xxx e hay cà cuống). Nếu chắc đúng kiên quyết đến cùng và yêu cầu xin lỗi, đồng thời lấy giấy bút ghi lại tên tuổi... (Doạ thôi)

HeoCon

Xe hơi
huhu,cac cụ chửi ác quá,lần sau em hứa ko tái phạm.chẳng qua em buộc phải làm vậy vì 7h em phải có mặt ở quê để đưa các bà đi xin dâu,chậm 10' là hỏng hết việc.các cụ thông cảm cho em vụ này nhá.
Đời là vậy mà bác, bác cứ kêu cho nó vơi nỗi bực dọc. Nếu cứ đặt mình vào tình huống của bác thì cũng không ai nói trước được điều gì, xin có lời chia sẻ với đau thương của bác. Mời bác phát (c)

Mustang1253m

Xe buýt
Các cụ ném kinh quá, bác chủ thớt lúc đó hát bài "Phút bối rối" các bác thông cảm đi. Em nghe nói bầy giờ xxx không được dừng các phương tiên giao thông nếu không phạm lỗi, bác biết xxx không có bằng chứng cụ thể (bắn = mồm như trường hợp của bác) thì đứng chờ tầm 10 phút là lại có đứa ra vẫy đuôi thè lưỡi trình bày thôi, lúc đó thì tùy bác :P

Relaxtech

Xe buýt
sáng hôm qua 11/10 em đi hết cao tốc pháp vân vào đến địa phận Hà Nam là em đi chầm chậm vì đường cũng đông ko đi nhanh được.gặp biển nội thành nội thị Đồng Văn em đi đều tăm tắp 50km/h,đi qua đồng văn khoảng 500m,đúng lúc bị 1 loạt xe rọi đèn pha vào mắt chả nhin thấy gì(lúc đó là 5h sáng,đường vẫn tối) tự nhiên giật bắn người vì XXX đang đứng giữa đường 1 tay cầm đèn pin,1 tay cầm con "rắn cạp nong" khua em vào lề.theo phản xạ em đánh lái gấp để tránh,chú XXX nhảy ngay lên dải phân cách để tránh,cũng may lúc em đánh lái ko có xe nào bên cạnh ko thì tai nạn là ko thể tránh khỏi.em xuống xe ra hỏi thì chú XXX trẻ chạy hơt hơ hớt hải(chắc vì chạy nhiều nên mệt) bảo em:
XXX:anh cho kiểm tra giấy tờ
em: em vi phạm lỗi gì hả anh
XXX:anh chạy quá tốc độ.
em quay về xe lấy giấy tờ,biết bị bọn này bắn = mồm rùi.em ra gặp XXX già:
em:cháu chào chú(rất lịch sự)cháu chạy quá tốc độ ở đoạn nào hả chú.
xxx:cậu vi phạm ở đoạn Đồng Văn,đoạn đó chỉ đc chạy 50km/h
em:chú cho cháu xem ảnh đc ko ạ,đoạn đó cháu đi đúng 50km/h mà
xxx:tôi nói cậu vi phạm mà cậu còn cãi,muốn xem ảnh thì phải đợi 30' nữa,chúng tôi đang làm việc.thế bây giờ giải quyết thế nào.
lúc đó em sợ muộn vì đang đi ăn cưới ông anh,phải đi sớm vì còn đi đón dâu.em rút ví đưa cho chú 2 lít,chú ý bảo lỗi tốc độ 2 lít ko giải quyết đc.em móc thêm 1lit nữa rồi bảo:cháu nói với chú là cháu chạy đúng tôc độ và chắc là cũng ko bị bắn,chú cầm tạm để cháu đi vì cháu đang bận.XXX cầm rùi bảo em thôi đi đi.
lúc đó xe nào cũng bị vẫy vào,trời thì tối thui,nó có nhìn thấy biển số xe mình đâu mà biết xe nào vi phạm,xe nào cũng bị nó làm tiền.em thấy vì đông tiền mà chú XXX trẻ kia phải làm việc quá nguy hiểm.nếu em đánh lái ko kịp thì chả biết hậu quả sẽ ra sao,trời thì tối mà đèn xe chói mắt chả nhìn thấy gì mà nó đứng giữa đường vẫy xe.kụ nào có bị giống em mà có thời gian thì cãi = đc nhé.em cay bọn này quá mà ko làm gì đc.em bức xúc quá nên trình bày hơi nhiều,mong các cụ thông cảm.
Chủ thớt ơi là chủ thớt, động cơ lớn thế rồi mà còn viết thế này thì anh em hết bàn mất rồi. Mà nếu có tình cảm riêng với CSGT mất tư cách thì không nên tâm sự ở đây làm hư anh em. Rút kinh nghiệm nhé.

awen

Xe máy
Lần sau nếu cụ nào có "quên" không giảm tốc độ ở đoạn này (95% là bị bắn) thì có thể quay đầu đi vào cầu Nhật Tựu mới rẽ vào đoạn đê đang làm ra Kim Bảng. Xa thêm mấy KM nhưng lành ạ.

Nine

Xe điện
Chuyện đã rồi cụ chủ thớt rút Kn nhé. Nhẽ ra em mời cụ vang đỏ nhưng các cụ khác mời cụ nhiều quá rồi nên em mời cụ vodka để an ủi vậy.

boy_xedap

Xe điện
Em xin được mời cụ 1 ly vang đỏ.
Nếu cụ đúng, cụ cãi đến cùng và chứng minh là mình đúng nó k làm gì được. Biết mình đúng mà lại đưa tiền cho nó thế làm nó càng hư, nhanh chậm gì 30 phút mà cụ k đợi lấy cái ảnh ra mà nhìn.

xe chưa mua

Xe máy
sáng hôm qua 11/10 em đi hết cao tốc pháp vân vào đến địa phận Hà Nam là em đi chầm chậm vì đường cũng đông ko đi nhanh được.gặp biển nội thành nội thị Đồng Văn em đi đều tăm tắp 50km/h,đi qua đồng văn khoảng 500m,đúng lúc bị 1 loạt xe rọi đèn pha vào mắt chả nhin thấy gì(lúc đó là 5h sáng,đường vẫn tối) tự nhiên giật bắn người vì XXX đang đứng giữa đường 1 tay cầm đèn pin,1 tay cầm con "rắn cạp nong" khua em vào lề.theo phản xạ em đánh lái gấp để tránh,chú XXX nhảy ngay lên dải phân cách để tránh,cũng may lúc em đánh lái ko có xe nào bên cạnh ko thì tai nạn là ko thể tránh khỏi.em xuống xe ra hỏi thì chú XXX trẻ chạy hơt hơ hớt hải(chắc vì chạy nhiều nên mệt) bảo em:
XXX:anh cho kiểm tra giấy tờ
em: em vi phạm lỗi gì hả anh
XXX:anh chạy quá tốc độ.
em quay về xe lấy giấy tờ,biết bị bọn này bắn = mồm rùi.em ra gặp XXX già:
em:cháu chào chú(rất lịch sự)cháu chạy quá tốc độ ở đoạn nào hả chú.
xxx:cậu vi phạm ở đoạn Đồng Văn,đoạn đó chỉ đc chạy 50km/h
em:chú cho cháu xem ảnh đc ko ạ,đoạn đó cháu đi đúng 50km/h mà
xxx:tôi nói cậu vi phạm mà cậu còn cãi,muốn xem ảnh thì phải đợi 30' nữa,chúng tôi đang làm việc.thế bây giờ giải quyết thế nào.
lúc đó em sợ muộn vì đang đi ăn cưới ông anh,phải đi sớm vì còn đi đón dâu.em rút ví đưa cho chú 2 lít,chú ý bảo lỗi tốc độ 2 lít ko giải quyết đc.em móc thêm 1lit nữa rồi bảo:cháu nói với chú là cháu chạy đúng tôc độ và chắc là cũng ko bị bắn,chú cầm tạm để cháu đi vì cháu đang bận.XXX cầm rùi bảo em thôi đi đi.
lúc đó xe nào cũng bị vẫy vào,trời thì tối thui,nó có nhìn thấy biển số xe mình đâu mà biết xe nào vi phạm,xe nào cũng bị nó làm tiền.em thấy vì đông tiền mà chú XXX trẻ kia phải làm việc quá nguy hiểm.nếu em đánh lái ko kịp thì chả biết hậu quả sẽ ra sao,trời thì tối mà đèn xe chói mắt chả nhìn thấy gì mà nó đứng giữa đường vẫy xe.kụ nào có bị giống em mà có thời gian thì cãi = đc nhé.em cay bọn này quá mà ko làm gì đc.em bức xúc quá nên trình bày hơi nhiều,mong các cụ thông cảm.
Cụ chủ thớt đã nói rõ thế rồi mà các cụ ném đá ghê quá, làm tí (b)giải sầu đi cụ!

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Nếu sau 30' mà xxx ko có bằng chứng phạm lỗi thì có quyền kiện xxx ko?
Có qui định nào về việc xxx phải xuất trình bằng chứng phạm lỗi trong thời gian tối đa là abc khi người tham gia giao thông yêu cầu hay không ???
Nếu ko thì xxx bắt chờ 3000' thì toi ah ???

safety

Xe máy
Em không đồng ý với bác chủ thớt một tý nào. Nhân tiện em xin kể chuyện cãi lại xxx của em về việc bắn bằng mồm.
Chả là hôm chiều thứ 2 vừa rồi em đang bon bon từ quê ra Hà nội thì đột nhiên bị xxx dừng lại ở đọan quá quán Quán bánh - Nghệ an. Cách đây khoảng 5 tháng em cũng đã bị chặn đoạn này và cãi thắng xxx 1 lần rồi, em cũng đã kể trên diễn đàn. Và sau đây là cuộc đối thoại:
xxx: Anh cho xin kiểm tra giấy tờ
Em: Xin anh cho biết em vi phạm lỗi gì ạ
xxx: Thì anh cứ xuất trình giấy tờ
Em: Anh phải cho em biết vi phạm lỗi gì mới phải trình giấy tờ chứ
(tuy nhiên em vẫn giả vờ ngoan ngoãn quay lại xe lấy giấy tờ)
xxx: Xe anh bị lỗi vượt quá tốc độ
Em: Không, em chắc chắn đi k0 vượt quá lỗi tốc độ. Đoạn đường này tuần nào em cũng đi nên không có chuyện vượt quá tốc độ (thực tình thì có một đoạn em cũng phóng quá tốc độ thật).
xxx. Anh phạm lỗi tốc độ 60/50. Xe để đoạn này nguy hiểm, anh đánh xe lên phía trên cho an toàn
(em lên xe tiến lên phía trên có lề đường rộng hơn và đi vào bàn của xxx thì đã thấy có ghi biển số xe em và lỗi 60/50)
Em: Em chắc chắn là đi không vượt quá tốc độ. Nếu anh phát hiện em xin được xem ảnh.
xxx: Anh thích xem ảnh à. Đây gọi điện cho anh nghe.
(xxx gọi điện và bật loa ngoài cho em nghe và nói chuyện là xe em vượt 60/50, nếu cần xem ảnh thì sẽ đưa ảnh về. Lúc đấy 1 đồng chí trẻ biến mất đâu)
Em: Em chắc chắn là đi đúng tốc độ, chắc là bắn nhầm thế nào chứ.
xxx: Anh đã y/c xem ảnh thì chúng tôi sẽ cho xem. Chúng tôi sẽ lập biên bản.
(xxx bắt đầu lấy biên bản ra ghi nhưng chỉ ghi những thông tin chung chung chứ phần của người vi phạm vẫn đề trống. Thực tình em cũng hơi lo nhưng quyết chơi đến cùng. Em bắt đầu cùn).
Em: Nghề của em suốt ngày đi trên đường (em có thẻ), anh mà phạt thì bọn em có chết đói. Anh làm thế này thì em lại phải gọi điện nhờ vả.
xxx: Anh gọi thì gọi đi, nếu không ảnh về là tôi lập biên bản đấy.
Em: Chả lẽ anh em lại phải làm khó nhau thế
xxx: Tại anh đòi xem ảnh, đã thế phải lập biên bản.
(Em gọi điện cho ông anh nhưng ông cũng chả quen ai hết)
xxx: Anh đã gọi điện được chưa?
Em: Em đang gọi điện cho ông anh nhờ anh GD công an tỉnh
xxx: Anh quen thế nào?
Em: anh em quen với con ông ấy
xxx: con ông ấy tên gì?
Em: Em không biết, tý nữa sẽ gọi lại cho em
(Vợ con em ở trong xe nóng quá và đợi lâu nên chạy sang)
xxx: Thôi lại đây, anh em nói tình cảm thì anh bỏ qua, đằng này chú lại cứ đòi xem ảnh.
Em: thì em cũng nói với anh rồi đấy, em chắc chắn k0 đi quá tốc độ.
xxx: Xin tình cảm thì anh tha cho chứ cứ cãi là lần sau lập biên bản đấy nhé.
Em: Em cảm ơn.
Em vui vẻ cầm lại giấy tờ, cún con 5 tuổi nhà em được thế nói ngay với mẹ nó: "Đấy, con đến là chú công an sợ phải thả bố ra ngay đấy. Tại con là lớp trưởng mà"
Lên xe em lắp ráp lại một số thông tin thì đúng là xxx bắn bằng mồm thật. Nhân tiện lúc xxx bảo em đánh xe lên một đoạn thì vào trong bàn ghi lên sổ biển xe em và lỗi vi phạm. Bình thường thì xxx liên lạc bằng bộ đàm, đằng này lại gọi di động và lúc đó chú kia lại chạy đi đâu mất. Như vậy là chú trẻ kia biến mất để giả vờ nghe điện thoại của chú này.
Tóm lại là cái trò bắn bằng mồm này thì người đi cẩn thận thế nào cũng dính. Các bác phải kiên quyết đấu tranh phòng chống tệ nạn này.

ducfbcp

Xe hơi
Bó tay với cụ chủ thớt. Em ko hiểu cụ định ae hiểu thế nào qua chuyện của cụ.

4 wheels

Xe hơi
Không đồng tình với cách xử lý của bác. Đáng ra bác không nên đưa câu chuyện của bác nên thớt này, làm giảm "sức chiến đấu" của anh em:102:

SAYXE4B

Xe hơi
Dù không đồng tình với bác chủ thớt nhưng em thông cảm được. Rất cám ơn tất cả các bác đã chia sẻ để anh em rút kinh nghiệm.

LINHDH

Xe hơi
Website
www.noithatatm.com
em không đồng ý với việc làm của cụ chủ thớt ở những điểm sau:
1/ Nếu chắc chắn không vi phạm thì dứt khoát không nhận, 5h00 sáng thì còn nhiều time mà, nếu xxx bảo đợi 30 phút thì cụ cứ đợi có khi 5 phút nó lại mời cụ đi.
2/ Nếu có vi phạm lỗi đấy cũng không đc phá giá - 200 là giá chung rồi - cụ làm như thế sẽ thành tiền lệ xấu.

TogetherWeChia

Xe hơi
Cụ khẩu khí, ný nuận nghe cũng tốt đấy chứ, thế mà sao dễ tính trong việc xử lý thế. Bắn bằng mồm mà nộp 300K trong khi tự tin là ko phạm lỗi thì hơi phí :'(

cptu176

Xe điện
Em cũng thấy vụ này cụ thủ thớt đáng ra ko nên đưa lên. Đọc xong thấy tức anh ách cả cụ lẫn mấy ông xxx. Em không vi phạm thì đừng hòng làm gì được em nhá. :102::102::102:

vauhoi

Xe container
Dạo này ngày càng nhiều cướp, trắng trợn nhể :77::77::77:

gl1600

Xe điện
CỤ chủ thớt thử nhớ lại xem có đi quá không. 52/50 mà XXX đói là nó cũng tóm. Mà 52 với 50 thì dễ quá lắm ạ. Chỉ môt tí thôi là dính rồi