[Funland] Em mở thớt đồng hồ, mời các cụ đam mê đồng hồ vào đây chia sẻ kiến thức.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
,

,

Thấy các cụ tranh luận hăng quá, cơ mà em thấy mấy cái ý này đúng. Đi con xe vài tỷ thì đeo ĐH càng đắt càng đẹp, kể cả đeo Replica. Nhưng đi cái xe máy tòng tọc mà đeo cái ĐH càng đắt thì chắc ai cũng nghĩ hàng Fake..
Đúng thế, em thấy đi xe tiền tỷ đeo Replica còn có lý hơn đi 82 đeo Rolex. Nhìn nó buồn cười

diboduoimua

Xe tăng
Xưa các cụ có câu y phục xứng kỳ đức, còn nay thì em nghĩ ăn diện nên phù hợp túi tiền. Các cụ có tài sản lớn, ở biệt thự, đi siêu xe, đeo cái ĐH vài tỷ là hợp lý và xứng đáng, chứ cụ nào còn khó khăn, để vợ con sinh hoạt thiếu thốn mà sắm cái ĐH vài trăm đến vài tỷ rồi bảo vì đam mê thì em thấy có vấn đề ...

matnickroi

Xe hơi
Haha, nay em được chục cuốc giờ thảnh thơi vào còm:
Thứ nhất nhiều cụ trong đó có em chơi đồng hồ ngoài yếu tố đam mê cũng không giấu 1 phần trong đó để khẳng định bản thân nhưng chỉ với rất rất ít người biết giá trị thực của nó chứ không phải dành để khoe với đám đông
Thứ 2 là đồng hồ nó cũng là tài sản, nó không tiêu đi hay mất đi, nó vẫn giữ gía trị tương đối và giá trị giảm không quá nhiều (thậm chí nhiều mã tăng 50,100-200%..)
Thứ 3 trong kinh doanh, khi gặp một số đối tác có tâm lý coi trọng giá trị bên ngoài và tăng niềm tin đối phương bằng hình thức không nhẽ cụ định lôi ra ngắm cái xe hay lôi về nhà hay văn phòng xem cơ ngơi?
Vậy em chạy grab có quyền xài đh ngon ngon tí không, em xin thưa là vô tư nhé

diboduoimua

Xe tăng
Haha, nay em được chục cuốc giờ thảnh thơi vào còm:
Thứ nhất nhiều cụ trong đó có em chơi đồng hồ ngoài yếu tố đam mê cũng không giấu 1 phần trong đó để khẳng định bản thân nhưng chỉ với rất rất ít người biết giá trị thực của nó chứ không phải dành để khoe với đám đông
Thứ 2 là đồng hồ nó cũng là tài sản, nó không tiêu đi hay mất đi, nó vẫn giữ gía trị tương đối và giá trị giảm không quá nhiều (thậm chí nhiều mã tăng 50,100-200%..)
Thứ 3 trong kinh doanh, khi gặp một số đối tác có tâm lý coi trọng giá trị bên ngoài và tăng niềm tin đối phương bằng hình thức không nhẽ cụ định lôi ra ngắm cái xe hay lôi về nhà hay văn phòng xem cơ ngơi?
Vậy em chạy grab có quyền xài đh ngon ngon tí không, em xin thưa là vô tư nhé
Cái lý luận khi gặp đối tác cho tăng niềm tin với thêm phần giá trị cuối cùng cũng chỉ là bài thuốc của mấy tay buôn ĐH thôi cụ, giờ là thời nào mà nhìn cái ĐH cụ đeo ng ta nghĩ cụ chất, chả nhẽ trước khi gặp gỡ đàm phán họ ko nghiên cứu hồ sơ của cụ, đánh giá năng lực tài chính, năng lực kinh doanh, uy tín... của cụ ntn...

Còn cụ bảo khách đi Grap họ nhìn ĐH mới yên tâm lên xe thì đúng là em chịu.

QuangSunlight

Xe điện
Người chơi đồng hồ là người ta chơi máy móc, độ tinh xảo, sự hoàn thiện sản phẩm, thương hiệu và lịch sử của hãng. Không ai chơi đồng hồ để khoe cả, rất nhiều giới chơi đồng hồ phải là vàng khối gắn kim cương, đá đỏ nhưng không hiểu gì về lịch sử của bộ máy.
Cụ chắc còn trẻ trong tay chưa có gì nên cứ nghĩ phải thể hiện để cho người xung quanh biết ta giàu có, còn các cụ chơi trên này thì mặc quần sooc đi gan gà đi xe đạp hay đi bộ mọi người đều biết là người thành đạt.
Vâng , cái câu thần chú " vì đam mê " nó vạn năng thật .
Thế mới biết tại sao đa cấp , các khoá học dạy làm giàu vẫn có nhiều con nhang đệ tử theo .
Do dân trí cả . :)

QuangSunlight

Xe điện
Người thân của tôi đeo con đồng hồ 400 củ nhưng chỉ đi altis nhập mẽo thôi, mỗi tội được gắn cái biển 80A và còi ủ. Tôi còn biết 1 thượng tá trưởng phòng, trợ lý ********** bên bộ công an đeo PP annual calendar đi dream ghẻ và altis còi cơ. Cho nên ông đừng lấy tỉ lệ đó ra là sai lầm đó.
Người quen của cụ ẩn mình rất khéo ( đi xe cũ ) , mà lại phạm lỗi sơ đẳng là phô trương không cần thiết ( đeo pp ) .
Cụ có nhầm lẫn gì không ạ ?

minh0075

Xe điện
Cái lý luận khi gặp đối tác cho tăng niềm tin với thêm phần giá trị cuối cùng cũng chỉ là bài thuốc của mấy tay buôn ĐH thôi cụ, giờ là thời nào mà nhìn cái ĐH cụ đeo ng ta nghĩ cụ chất, chả nhẽ trước khi gặp gỡ đàm phán họ ko nghiên cứu hồ sơ của cụ, đánh giá năng lực tài chính, năng lực kinh doanh, uy tín... của cụ ntn...

Còn cụ bảo khách đi Grap họ nhìn ĐH mới yên tâm lên xe thì đúng là em chịu.
Chơi đồng hồ còn có người nhìn thấy, mấy bố chơi audio mới khổ, chả ai biết bộ giàn hi-end nó thế nào cơ. Muốn khoe phải chụp ảnh đăng face.
Nhưng chơi hi-end còn đỡ, dạo cá rồng có ông đấu giá cả chục ngàn đô con huyết long về nuôi nấng hầu hạ trong xó nhà, có con cá còn gù như Lưu gù.
Nhưng chơi cá rồng cũng chưa kinh dị, mấy bố chơi lan mới khiếp...
Nhưng chơi lan nhiều khi cũng chưa dị đâu...

matnickroi

Xe hơi
Ngày trước tình cờ đọc bài của hội xaomi gì đó khen đt chạy mượt và ngon hơn iphone, giờ thấy trúng phóc với mấy cụ chê người ta cách tiêu tiền

longknu

Xe buýt
Đúng thế, em thấy đi xe tiền tỷ đeo Replica còn có lý hơn đi 82 đeo Rolex. Nhìn nó buồn cười
Chơi đồng hồ nghiêm túc không ai chơi Replica cụ ah kể cả chơi đồng hồ Liên Xô chỉ khoảng 2 triệu.

QuangSunlight

Xe điện
Cụ mà gặp các cụ chơi sưu tập tem thư thì cụ mới thấy đh chưa là gì cả. Ảo tung chảo luôn. Đh nó còn để xem giờ và thời trang chứ cái tem kia chỉ có đem ngắm rồi tự kỷ. Ai mà cho em chắc em còn mắng cho ấy chứ :)) nhưng với ng sưu tập thì nó quý hơn vàng :D
Gặp thằng cháu em mất điện hết .
Nó là chuyên gia sưu tầm đồng lạnh , đồng đen , thủy ngân đỏ , thiên thạch tỷ năm ...
Nó bảo bst của nó gần nghìn tỷ .

diboduoimua

Xe tăng
Người chơi đồng hồ là người ta chơi máy móc, độ tinh xảo, sự hoàn thiện sản phẩm, thương hiệu và lịch sử của hãng. Không ai chơi đồng hồ để khoe cả, rất nhiều giới chơi đồng hồ phải là vàng khối gắn kim cương, đá đỏ nhưng không hiểu gì về lịch sử của bộ máy.
Cụ chắc còn trẻ trong tay chưa có gì nên cứ nghĩ phải thể hiện để cho người xung quanh biết ta giàu có, còn các cụ chơi trên này thì mặc quần sooc đi gan gà đi xe đạp hay đi bộ mọi người đều biết là người thành đạt.
Cái này theo em là trong góc nhìn của cụ thôi. Chứ chơi ĐH là chơi máy móc với tinh xảo là thiểu số thôi cụ, có nhiều lý do để ng ta chơi ĐH, như trước đây thì để xem thời gian, còn ngày nay là vì thời trang, vì sở thích, và nhiều khi để thể hiện sự thành đạt, sự sành điệu - và chính cái này mới là điểm mấu chốt quan trọng nhất để các nhà SX nắm bắt & cho ra đời các sản phẩm cao cấp nhằm thoả mãn nhu cầu của KH, đồng thời qua đó kiếm về lợi nhuận. Các tay sản xuất Relica thì cũng tranh thủ cho ra đời sp nhái để phục vụ những ng ít tiền nhưng thích thể hiện.

Cụ quen 1 ông đại gia và hiểu thói quen của ông ấy nhưng không có nghĩa ông đại gia của cụ đại diện cho tầng lớp lắm tiền nhiều của. Biết đâu ông ấy đeo con đồng hồ gà gà chỉ vì ... ông ấy không thích đồng hồ, và vung tiền vào những thú vui khác ví dụ sưu tập rượu, xế hoặc hoa hậu chẳng hạn.

Còn đương nhiên đồng hồ nó là phụ kiện, và nó chỉ đẹp khi đi cùng những outfit hợp lý.

Nói chung xã hội mỗi người một sở thích, chiếc đồng hồ đắt nhất của em lại là vàng trắng, nhìn ngoài ai không biết tưởng đeo con 2 3 củ, nhưng quan trọng nhất là em thấy vui khi đeo nó là được, quan tâm người khác nghĩ làm gì cho nó mệt đầu?

Tranh cãi h hơi xa chủ đề topic rồi đấy ạ.
.

Quan điểm của cụ cũng hay ah.

Chơi đồng hồ còn có người nhìn thấy, mấy bố chơi audio mới khổ, chả ai biết bộ giàn hi-end nó thế nào cơ. Muốn khoe phải chụp ảnh đăng face.
Nhưng chơi hi-end còn đỡ, dạo cá rồng có ông đấu giá cả chục ngàn đô con huyết long về nuôi nấng hầu hạ trong xó nhà, có con cá còn gù như Lưu gù.
Đúng như cụ nói, nghề chơi cũng lắm công phu ạ. nhưng sâu xa có thể nó nằm ở chỗ là nhà SX or KD họ nắm bắt được cái tâm lý luôn muốn mình là nhất của khách hàng nên dùng mọi cách thức để phục vụ cũng như moi tiền...

CR-Vic

Xe container
Càng lúc càng thấy cách nhìn của bác QuangSunlight khá hay và nhiều nét đáng để tham khảo! Cái này em nói rất thật không có ý troll gì bác ý!

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn

CR-Vic

Xe container
Bảo chơi đồng hồ vì đam mê cơ khí máy móc thì hơi hiếm, khéo còn khó hơn vietlott vì chả ai tháo đồng hồ ra xem cơ cấu máy móc của nó hàng ngày được :D à có thợ sửa đồng hồ kiểu bạn Trường Omega!

Chơi đồng hồ đắt tiền, em nhấn mạnh tính chất đắt tiền của các thương hiệu đồng hồ nổi tiếng thường nhằm thoả mãn cái tôi và muốn người khác biết về vật mình sở hữu. Nói đơn giản là khâu oai! Như có bác nói là để tăng hình ảnh với đối tác!

Ngoài ra chơi đồng hồ cỏn là cái nghề kinh doanh của một số thương gia buôn bán đồng hồ không chỉ ở VN mà trên thế giới cũng vậy! Giống như mấy ông bạn em buôn xe bên NVC mỗi ngày đi một xe toàn xe đắt tiền nhưng cũng là xe để bán :D

nghienruou

Xe điện
Chơi hoa hậu mới khiếp, và chơi hoa hậu nhiều khi cũng chưa dị đâu... :D

diboduoimua

Xe tăng
Chơi hoa hậu mới khiếp, và chơi hoa hậu nhiều khi cũng chưa dị đâu... :D
Trong các thú chơi, chắc thú chơi gái đẹp thuộc dạng sướng & tốn kém nhất rồi. Còn thú gì dị và tốn hơn nữa cụ nói em biết thêm với...

tomza

Xe tải
Theo em, thú vui nào theo tận cùng cũng tốn kém, và cũng phải tốn kém mới phân loại đc đẳng cấp chứ ngon, bổ, rẻ, fake nước 1, nước 2, replica...thì ...hehe, nhại cảm quá đi.
Đeo đh là để khoe thôi, đàn ông là thích khoe khoang, rõ rồi, thích khoe thành đạt, giàu có với người đối diện, kín đáo đeo 1 cái đồng hồ xịn, khoe khéo là nó đẹp, đắt tiền là hay mà, hoặc khoe thành công với F1 thì còn gì thú bằng khi nó lớn tặng nó 1 cái đồng hồ đắt tiền bố mày đeo khi xưa? Mày có tự mua dc không? Đấy là Khoe chứ còn gì.

Cơ mà đeo đh đắt tiền mà đi xe máy cỏ thì cụ ý định khoe gì???

Chỉnh sửa cuối:

Prelax

Xe tăng
Em có con đồng hồ Nga Vostok amphibious 31 chân kính mới mua 1 năm giá 1.5 triệu cộng thêm thuế 300 K sai số sau vài lần tự hiệu chỉnh là 8 giây/ ngày.
Auto hay cót tay mà rẻ thế hả cụ